[Funland] Phụ nữ nhanh đổi tính thật !

Vợ và bạn là 2 mảng trời riêng. Tốt nhất là ko liên quan gì là hay nhất. Cứ gộp lại thì rồi thì có lúc mất cả bạn lẫn vợ.

hatchback

Xe buýt

Mka2017

Xe tải
Gọi con ghẹ ra phục vụ xem nó còn để ý đến cái khác đuọc nữa không

nghienruou

Xe điện
Lần sau 2 thằng đi ăn với nhau, mỗi thằng dẫn theo một nữ đồng nghiệp, thế là đẹp đủ đường :D

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Vì điều kiện kỹ thuật, không dạy được vợ bạn, mình sửa vợ mình cho phù hợp
Nếu vợ mà nó cũng không chịu, thì thôi vậy. Chết gì đâu, chả ảnh hưởng đến hòa bình thế giới.

Còn cách nữa, là sống chung cho quen tính. Nhưng chắc khó :(

L.C.D

Xe container
Nhà em thì: bạn em em chơi, ông chồng chơi với bạn ông í. Chả liên quan đến nhau. Thế là vui cả làng. Em biết bạn ông í nhưng ko thân, ông í cũng biết bạn em nhưng ko giao lưu. Bởi vậy ko phát sinh chuyện gì khó chịu.
Bạn chung của cả 2 mà để vui vẻ thân tình thực sự và hợp nhau thì chỉ có 1 đôi vc, đôi đấy thì vợ là bạn gái thân của em, sau này 2 ông chồng cũng chơi với nhau, 2 con lại học chung, thế mới chơi chung ăn chung đi chơi xa chung đc.

chilavet

Xe hơi
Em kể các cụ mợ chuyện của em . Em với thằng bạn chơi cũng khá thân gần 20 năm . Từ ngày lấy vợ , 2 thằng vẫn thân nhau ,nhưng chỉ 2 thằng thôi vì 2 đứa vợ ko thích nhau. Vợ em thì ít nói kỹ tính , vợ bạn thì hay nói chả nghĩ gì . Nói chung 2 đứa vợ rất tốt tính , con cái cũng học cấp 3 rồi .
Hôm 8-3 em với thằng bạn bàn nhau 2 gia đình đi ăn chung cho vui . Nó bảo em về sớm đặt ăn sớm . Em đặt luôn chỗ bọn em hay ăn vì gần nhà và cũng quen biết
Lúc đến nhà hàng mọi người đều vui vẻ , nhưng lúc ra mâm ngồi thì vợ bạn chê bai ghê quá , lại còn gọi cả đầu bếp ra dậy phải thái như này nọ kia . Đang ăn thì lại bảo các anh lần sau đừng đến đây , thằng chủ nó vô tình nghe dc làm 2 thằng em xấu hổ quá . Đến lúc tính tiền lại cười hô hố sao rẻ thế .
Nói chung bữa ăn 8-3 chán ngắt , về nhà vợ em lại làm câu : sau ko đi ăn với nó nữa .
Em với thằng bạn thì thân nhau , hiểu nhau lắm . Chẳng nhẽ vì như này mà xa nhau ư . Xin các cụ cho em hướng sống tiếp với .
thì lần sau 2 cụ đi vs nhau thôi, cho 2 đứa kia ở nhà, đơn giản mà, thân thằng nào thằng ấy đi :v

captain81

Xe tải
Nhìn chung nhóm nào có phụ nữ thì sẽ có kèn cựa, không hài lòng cái này cái kia, sớm hay muộn cũng thì cũng sẽ có mâu thuẫn, khó phết đấy ạ. Bà thì dễ tính, bà khó tính, bà chảnh choẹ, bà hay dạy đời, bà thì mộc mạc, bà thích kiêu sa, bà rộng lượng, bà cực ích kỷ, thành ra sau dễ có chuyện không hài lòng nhau. Đàn ông đã chơi với nhau thì dễ hơn, thằng nào không phải dễ bị ae chửi tại trận, xong rồi thôi.

Được gửi từ from captain - Otofun

Aolixnam

Xe máy
Nhốt ở nhà.
Ko cho đi đâu vài năm là khiếp.

Em chơi thân với nhiều thằng gần 40 năm vợ con chả gặp nhau buổi nào vẫn thân. Lq gì.

Rủ vợ con đi là quyền cụ. đi hay ko là quyền của vợ.
Bọn em chơi thân từ lúc bắt đầu đi làm , về quê nhau chơi như gia đình mình , quen hết anh em chú bác . Có công việc
Chắc các cụ ấy tảo hôn mợ ạ, em sắp 4 xịch mà con lớn mới lớp 3
Em năm nay 43.con em học lớp 11 cụ ạ.

Badboyxumyong

Xe đạp
Con cụ đã học cấp 3 rồi mà mấy chuyện này cụ không xử lý được. Thiệt tình...

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Thân nhau thì đâu phải vì bữa ăn mà xa, và ngược lại? Hai cụ thân nhau vì tình cảm, thì lần sau đi riêng, không để hai vợ đi cùng.
Chị vợ của anh bạn cũng là vô tư quá thành ra vô duyên, vợ cụ thì kỹ tính, cũng khó mà chơi với nhau đc. Nếu có đi chung, thì từ đầu nên nói luôn việc share tiền, dự trù chi phí khoảng bao nhiêu rồi bàn với hai vợ. Hai vợ đồng ý thì đi, mà không thì gia đình nào đi riêng gia đình đó.

DidiLe

Xe container
Em kể các cụ mợ chuyện của em . Em với thằng bạn chơi cũng khá thân gần 20 năm . Từ ngày lấy vợ , 2 thằng vẫn thân nhau ,nhưng chỉ 2 thằng thôi vì 2 đứa vợ ko thích nhau. Vợ em thì ít nói kỹ tính , vợ bạn thì hay nói chả nghĩ gì . Nói chung 2 đứa vợ rất tốt tính , con cái cũng học cấp 3 rồi .
Hôm 8-3 em với thằng bạn bàn nhau 2 gia đình đi ăn chung cho vui . Nó bảo em về sớm đặt ăn sớm . Em đặt luôn chỗ bọn em hay ăn vì gần nhà và cũng quen biết
Lúc đến nhà hàng mọi người đều vui vẻ , nhưng lúc ra mâm ngồi thì vợ bạn chê bai ghê quá , lại còn gọi cả đầu bếp ra dậy phải thái như này nọ kia . Đang ăn thì lại bảo các anh lần sau đừng đến đây , thằng chủ nó vô tình nghe dc làm 2 thằng em xấu hổ quá . Đến lúc tính tiền lại cười hô hố sao rẻ thế .
Nói chung bữa ăn 8-3 chán ngắt , về nhà vợ em lại làm câu : sau ko đi ăn với nó nữa .
Em với thằng bạn thì thân nhau , hiểu nhau lắm . Chẳng nhẽ vì như này mà xa nhau ư . Xin các cụ cho em hướng sống tiếp với .
Không đi cùng nhau nữa thì thôi. PN nói mà cứ bận tâm thì khổ tâm lắm.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Thân nhau thì đâu phải vì bữa ăn mà xa, và ngược lại? Hai cụ thân nhau vì tình cảm, thì lần sau đi riêng, không để hai vợ đi cùng.
Chị vợ của anh bạn cũng là vô tư quá thành ra vô duyên, vợ cụ thì kỹ tính, cũng khó mà chơi với nhau đc. Nếu có đi chung, thì từ đầu nên nói luôn việc share tiền, dự trù chi phí khoảng bao nhiêu rồi bàn với hai vợ. Hai vợ đồng ý thì đi, mà không thì gia đình nào đi riêng gia đình đó.
Thế Mợ đẹp có giống ai trong câu chuyện không :(

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Thế Mợ đẹp có giống ai trong câu chuyện không :(
Không phụ nữ nào muốn nhận mình giống chị vợ của anh bạn. Nhưng có những cư xử của mình, hợp mình lại không hợp ý người ạ, :D.
Trong câu chuyện trên, hai vợ là khách của nhau, thì cứ cư xử như khách: Vừa phải, không suồng sã, không quá cách xa. Ngồi vào bàn thì hỏi thăm công việc ở mức bình thường. Nói chuyện XH, làm đẹp hay abc gì đó. Lúc thanh toán thì đứng dậy thanh toán, nếu chị nào lớn tuổi hơn (việc này không bắt buộc về tuổi tác, lựa vào tình hình mà quyết định). Nói chung, đi ăn chung như này, em thấy nên ý nhị chút ạ. Vô duyên như chị vợ của bạn thì không phải cụ chủ thớt/vợ cụ ấy thấy không thoải mái, mà đi với ai họ cũng vậy cả thôi.
=> Chỉ quan hệ xã giao - đấy là trên quan điểm em là phụ nữ. Còn chồng cứ chơi với nhau, không ảnh hưởng gì tới em cả!

Aolixnam

Xe máy
Không phụ nữ nào muốn nhận mình giống chị vợ của anh bạn. Nhưng có những cư xử của mình, hợp mình lại không hợp ý người ạ, :D.
Trong câu chuyện trên, hai vợ là khách của nhau, thì cứ cư xử như khách: Vừa phải, không suồng sã, không quá cách xa. Ngồi vào bàn thì hỏi thăm công việc ở mức bình thường. Nói chuyện XH, làm đẹp hay abc gì đó. Lúc thanh toán thì đứng dậy thanh toán, nếu chị nào lớn tuổi hơn (việc này không bắt buộc về tuổi tác, lựa vào tình hình mà quyết định). Nói chung, đi ăn chung như này, em thấy nên ý nhị chút ạ. Vô duyên như chị vợ của bạn thì không phải cụ chủ thớt/vợ cụ ấy thấy không thoải mái, mà đi với ai họ cũng vậy cả thôi.
=> Chỉ quan hệ xã giao - đấy là trên quan điểm em là phụ nữ. Còn chồng cứ chơi với nhau, không ảnh hưởng gì tới em cả!
Bọn em cũng chỉ mong dc như vậy thôi . Còn về phần thanh toán thì bọn em đã lo hết rồi . Ở đây các bà vợ cũng ko so đo về kinh tế mợ ạ

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Phụ nữ nên em không mời diệu Mợ nhé 🌹🌹🌹 🍨🍨🍨

sandstorm

Xe đạp
Em cũng hoàn cảnh giống cụ, không thay đổi được phụ nữ đâu cụ nên giờ đi đâu cũng chỉ 2 thằng. Thân nhau hơn 30 năm rồi

Matxech

Xe container
8/3 năm sau 2 ông dắt nhau đi ăn thôi . Đi thật lâu thật kỹ
Về vk nó hỏi thì bảo vì chúng mày ko thích đi với nhau nên bọn tao đi riêng để chúc mùng chúng mày