[Funland] Phụ nữ ở đâu cũng như nhau

RosemaryCherry

Xe container
Người yêu em không thích camping, lúc nào cũng nghĩ dạy học, hehe, F1 rời tay ra là lại dạy mấy bạn nhỏ khác trong khu phố :))
Sau này đỡ phải định hướng nghề nghiệp cho F1 rồi nhỉ :)):P:))

RosemaryCherry

Xe container
Vẫn đấy, nhiệm vụ đấy em đang làm, khoai phết
Từ từ rồi khoai sẽ nhừ :))
Luật sư, bác sĩ, khoa học máy tính còn khéo tay hơn thì KTS, hoạ sĩ, đầu bếp... tha hồ mà lựa chọn theo sở thích và tư chất bạn ấy. Cố lên!!!!!

meotamthe

Xe cút kít
Từ từ rồi khoai sẽ nhừ :))
Luật sư, bác sĩ, khoa học máy tính còn khéo tay hơn thì KTS, hoạ sĩ, đầu bếp... tha hồ mà lựa chọn theo sở thích và tư chất bạn ấy. Cố lên!!!!!
Kế hoạch của em là dạy nó nhìn xã hội, sau đó thì hướng dẫn nó chọn hướng đi, tạm thời nó đọc khá nhiều sách và nó đang tín nhiệm lời của em. Nhưng mà cũng khó, bây giờ nhiều thứ thay đổi nhanh quá.

zomzomzom

Xe tải
Ôi nhà e thì ngược lại. Vk e đưa thẻ lương của bạn ấy cho thích tiêu j thì rút, muốn rút bao nhiêu cũng dc. Khi nào rút thì thông báo cho bạn ấy biết. Sao cái số m nó sướng thế cơ chứ:">:P
Sướng nhất cụ

toicungyeuxe

Xe tăng
Nhà em khác hoàn toàn các cụ ạ, tất cả tài khoản tiền bạc của em, em được quản lý và giữ hết, vợ em chả quan tâm gì. Còn vợ em giữa tiền của mình và:

1. Thông báo số tiền vợ em cần chi tiêu cho 1 tháng tháng, không bờ rếch đao, cứ thông báo nguyên cả cục.

2. Em phải trả tất cả những thứ online được bao gồm: điện, nước, In tẹc léc, TV, 4G, phí quản lý nhà vân vân và mây mây

3. Em phải trả cho tất cả các cuộc ăn bên ngoài, du lịch.... trừ ăn sáng, mà ăn sáng thì hầu hết ăn ở nhà, lâu lâu mới cải thiện tý.

4. Lễ Tết nội ngoại ma chay cưới hỏi auto em phải chuẩn bị, có chăng vợ em đưa cho cái vỏ phong bì.

5. Lâu lâu lại bảo muốn mua nhà/đất chỗ kia đẹp, vườn kia hay. Chuyện tiền là việc của ông, nếu có phải bán cái gì đi thì chỉ có ít tiền hơn cái sắp mua, phần bù lại là chuyện của em tất.

6. Hôm nào có cái váy, cái nhẫn.... và đặc biệt cái eto nào lọt vào mắt là bỏ mẹ em.

7.....................................................
Khá giống nhà em, vợ cơ bản chi ăn uống còn lại kệ hết
Cơ mà cái phần 5 to vậy mà lâu lâu đòi mua thì kinh rồi. Vợ em ko quan tâm khoản này.

Smile1102

Xe container
Hic, nhà em chồng em đưa hết tiền cho em, chỉ giữ một ít đủ tiêu, chắc tầm 10-15tr.
Em thấy giữ tiền mệt chết, vì giữ tiền nghĩa là phải chịu trách nhiệm hết.

Tony_Le

Xe container
Khá giống nhà em, vợ cơ bản chi ăn uống còn lại kệ hết
Cơ mà cái phần 5 to vậy mà lâu lâu đòi mua thì kinh rồi. Vợ em ko quan tâm khoản này.
Tổng thể là em.không đủ dòng xèng mới kêu tý chứ thừa thì sợ j, he he.

Cái phần 5 em chém gió cho oai vậy thôi, cũng có mua có bán mà phải bán mới mua được cái mới. Có điều là phải thêm tiền, mà thêm là món vay mượn với trả nợ vào đầu em tất.

Bí thư tỉnh

Xe hơi
Ôi nhà e thì ngược lại. Vk e đưa thẻ lương của bạn ấy cho thích tiêu j thì rút, muốn rút bao nhiêu cũng dc. Khi nào rút thì thông báo cho bạn ấy biết. Sao cái số m nó sướng thế cơ chứ:">:P
Thế là cụ ở nhà bám váy vợ à. Hoặc cụ lái máy bay, làm thằng đàn ông trách nhiệm là nuôi vợ con.

RosemaryCherry

Xe container
Kế hoạch của em là dạy nó nhìn xã hội, sau đó thì hướng dẫn nó chọn hướng đi, tạm thời nó đọc khá nhiều sách và nó đang tín nhiệm lời của em. Nhưng mà cũng khó, bây giờ nhiều thứ thay đổi nhanh quá.
Chọn đúng đường như thế thì tiết kiệm thời gian và công sức M nhỉ. Cố gắng thôi ợ.

xukthal.

Xe lăn

Imex

Xe tải
- Mỗi lần chuyển lương vào tài khoản tên chồng em, anh lại thấy thương phụ nữ Hội An hiền lành thật đấy. Mở tài khoản ngân hàng đơn giản lắm, có lấy 1 cái cho tự chủ chi tiêu đi em.
- Dạ, vợ chồng em dùng chung 1 tài khoản thôi ạ. Trước có sẵn tài khoản tên ảnh để nhận lương công ty bên đó rồi nên em không mở thêm nữa.
- Vậy mỗi lần muốn tiêu gì, em lại phải hỏi xin hắn à?
- Không anh. Tài khoản tên ảnh nhưng cài trên điện thoại em và em giữ mật khẩu online mà.
- Ồ, anh không nghĩ ra điều này. Hóa ra phụ nữ ở đâu cũng như nhau.

Tuỳ vợ thôi cụ ạ! Vợ mà bóc ngắn cắn dài, lao lực bao nhiêu nộp hết, có ngày nó cho cả nhà ra đê ở đấy! Cô nào căn cơ, 9 xu đổi thành 1 hào thì đưa tất được, không thì đưa khoản nhất định đủ chi tiêu thường nhật thôi.

114hangbong

Xe lăn
Nhà em khác hoàn toàn các cụ ạ, tất cả tài khoản tiền bạc của em, em được quản lý và giữ hết, vợ em chả quan tâm gì. Còn vợ em giữa tiền của mình và:

1. Thông báo số tiền vợ em cần chi tiêu cho 1 tháng tháng, không bờ rếch đao, cứ thông báo nguyên cả cục.

2. Em phải trả tất cả những thứ online được bao gồm: điện, nước, In tẹc léc, TV, 4G, phí quản lý nhà vân vân và mây mây

3. Em phải trả cho tất cả các cuộc ăn bên ngoài, du lịch.... trừ ăn sáng, mà ăn sáng thì hầu hết ăn ở nhà, lâu lâu mới cải thiện tý.

4. Lễ Tết nội ngoại ma chay cưới hỏi auto em phải chuẩn bị, có chăng vợ em đưa cho cái vỏ phong bì.

5. Lâu lâu lại bảo muốn mua nhà/đất chỗ kia đẹp, vườn kia hay. Chuyện tiền là việc của ông, nếu có phải bán cái gì đi thì chỉ có ít tiền hơn cái sắp mua, phần bù lại là chuyện của em tất.

6. Hôm nào có cái váy, cái nhẫn.... và đặc biệt cái eto nào lọt vào mắt là bỏ mẹ em.

7.....................................................
Vợ cụ với em như học chung 1 thày vậy. Nhà em cũng chi tiêu y hệt nhà cụ.

Tony_Le

Xe container
Em nghĩ cụ đang đùa.

Cá nhân em ghét nhất phải báo cáo ăn gì tiêu gì và chưa bao giờ em phải làm.

RosemaryCherry

Xe container
Cũng không rõ nữa R ạ, chủ yếu xem nó định cái gì, giờ đang thích tàu bè lắm :D
Nói chung sở thích thế cũng tốt, vì đi tàu viễn dương kiếm tháng trăm củ, lại biết đây biết đó, còn kiểu thiết kế thì làm cho mấy tập đoàn lớn của halan cũng ngon hehhe.

meotamthe

Xe cút kít
Nói chung sở thích thế cũng tốt, vì đi tàu viễn dương kiếm tháng trăm củ, lại biết đây biết đó, còn kiểu thiết kế thì làm cho mấy tập đoàn lớn của halan cũng ngon hehhe.
Chưa rõ nó thích được bao lâu ấy, đợt này không mấy khi nói chuyện đến tàu bè.

lotomo2015

Xe buýt
Thế là cụ ở nhà bám váy vợ à. Hoặc cụ lái máy bay, làm thằng đàn ông trách nhiệm là nuôi vợ con.
Vợ chồng cụ ấy thấy ổn là được, mỗi nhà mỗi cảnh mình cũng không hiểu hết được. Cụ ấy vừa vào topic Chạn vương kể chuyện nhà còn hay hơn chủ tốp.