[Funland] Phụ nữ sau ly hôn !

Lái xe tự do

Xe hơi
10 người phụ nữ kiếm được tiền thì 9 gia đình nát như tương ợ
Thế thì phải xem lại ng đàn ông của 10 người phụ nữ này. Không lẽ người phụ nữ có tài kiếm tiền thì phải lui về để cho đàn ông bất tài đi kiếm. Em thấy ai có năng lực lĩnh vực nào thì thể hiện thôi. Đàn ông kiếm được tiền thì có quyền cầm trịch coi thường phụ nữ, còn phụ nữ kiếm được tiền là tan cửa nát nhà, là trái luân thường đạo lí...phải không cụ?

daugau2012

Xe hơi
Cụ chắc còn trẻ. Việc soi mói, đánh giá đời tư người khác thì em là đàn ông không bao giờ tham gia, và cũng không thích, nhưng đó là một trong những nền tảng để duy trì đạo đức xã hội. Sợ nhất là khi xã hội coi bất kỳ một sự sa đọa nào cũng là bình thường (thậm chí là tân tiến) và không ai soi mói nữa. Xã hội mất nền tảng đạo đức thì sẽ sụp đổ sớm thôi (kiểu như Vene hoăc gần ta hơn như Phillipin).

Em mới xem lại cuốn "Chân Lạp phong thổ ký" của tác giả Chu Đạt Quan viết về Chân Lạp (Campuchia hiện tại) vào thế kỷ 13, trong đó có đoạn nói về đàn bà "Đàn bà xứ đó không có luân lý gì. Chồng đi vắng hai ba hôm còn chịu được, đi vắng mười hôm thì nói rằng "tôi không phải là quỷ, lẽ nào ngủ một mình", tức là theo quan điểm của nhiều cụ mợ hiện tại, thời đó có lẽ đàn bà Campuchia đã rất "văn minh".
Em không hiểu sao việc soi mói đánh giá đời tư người khác lại là nền tảng để duy trì đạo đức xã hội? Và đặc biệt người đàn bà ly hôn lại càng không phải là sự sa đọa như lời cụ nói. Nên chăng việc cần phán xét là lý do vì sao ly hôn, người đàn ông quá tồi hay là người phụ nữ quá dở? Còn khi đã ly hôn rồi thì em nghĩ nên tôn trọng đời tư của người khác. Em thấy các cụ trên này hả hê bình loạn là 10 ng thì 9 ng Hà thiên lộn, rồi thì các kỹ năng các kiểu đuược nâng cao, rồi thì ng đàn bà ly hôn làm đẹp để làm gì thì mọi ngừoi biết rồi đấy, em thấy thật bất nhẫn.

ruou cu tom

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Mới 6 tháng thì có gì , phải xem lúc nào tầm 69-70 tuổi chứ
Nói thật là con cái cũng không sống với mình mãi
Bố mẹ cũng vậy...
bạn bè thì đâu phải lúc nào cũng rảnh rỗi mà tiếp mình, chơi lắm cũng chán thôi
Bây giờ mới, con cái còn nhỏ nên bận mải chăm sóc, chứ sau chúng nó lớn rồi thì tính sao
Lúc đó nhìn lại mình 45-50 rồi thì ai còn muốn nữa
Quan điểm của em là đổ vỡ không phải là việc gì to tát cả, nếu còn trẻ thì gặp được người ưng thì đi tiếp bước nữa
Quan điểm của cụ giống em, lúc đấy người ta lại bảo già có bạn của già, vào nhà dưỡng lão lúc nào cũng có bạn để hàn huyên cụ ah, biết đâu vào nằm đấy cứt trong bỉm nửa ngày mới có người dọn, chắc lúc đấy người ta hạnh fuc lắm. em là em thật!

Lái xe tự do

Xe hơi
Quan điểm của cụ giống em, lúc đấy người ta lại bảo già có bạn của già, vào nhà dưỡng lão lúc nào cũng có bạn để hàn huyên cụ ah, biết đâu vào nằm đấy cứt trong bỉm nửa ngày mới có người dọn, chắc lúc đấy người ta hạnh fuc lắm. em là em thật!
Phải kiếm tiền lo cho tuổi già, kể cả liệt giường liệt chiếu nằm nhà cho con cái chăm chắc gì cứt trong bỉm được dọn ngay. Con mình thì cũng được đi, còn con dâu, con rể, rồi chúng nó còn bận đi làm, con cái, rồi chúng nó cũng phải thuê người chăm mình... túm lại vẫn phải tốn tiền và vẫn phải có tiền phải không cc.

Hiendai

Xe tăng
Có nhiều trường hợp thì ko cố được cụ à, như con bạn cháu, thằng chồng cặp bồ, nó cố chịu vì con nhưng thằng kia nó đánh hoài mà chả đưa cho đồng nào, hồi năm 2012, nổ bong bóng đất cát thằng kia về báo nợ mấy tỉ, lúc đó con bạn cháu mới chịu chia tay, thấy nó nuôi con 1 mình công nhận vất vả, đi họp lớp lần nào cũng phải lôi con đi theo, rồi nó phải đi dạy thêm tối ngày chắc chả có thời gian dạy con nhưng may mắn con bé lại thương mẹ học giỏi. Chính nó là người khuyên các bạn ở lớp đừng có bỏ nhau, cố mà sống vì nó là ví dụ, rất vất vả, bỏ vì thằng kia quá thể quá thôi, còn những trường hợp vớ vẩn thì chả buồn kể. Phụ nữ thì vất vả như vậy nhưng đàn ông thì cũng vất vả ko kém vì đa số bị vợ bỏ vì ko làm ra tiền mà khả năng nuôi dạy con cái thì đàn ông hơi kém, ko biết khi đứa con gái dậy thì, người bố đơn thân sẽ xử lý thế nào, dạy con kiểu gì. Nói chung chốt lại là cố sống, hạ thấp cái tôi xuống (xã hội phát triển thì cái này càng to) thì bền, qua giai đoạn hội nhập khó khăn là ngon ngay.
Bây giờ không có chuyện hạ thấp tôi, nhẫn nhịn mà được đâu cụ ơi. Mâu thuẫn đối kháng lên cao rồi thì chia tay cũng là cách tốt. Chả phải đến giờ, ngày xưa nhân vật Giang Minh Sài cũng đã nổi tiếng lắm rồi. Tuy nhiên, em bôi đậm cái chữ "đối kháng", còn mâu thuẫn lặt vặt thì đúng là phải nhịn nhau và bơ nó đi. Còn làm sao để không có mâu thuẫn đối kháng thì câu trả lời phải từ lúc chuẩn bị lấy nhau, thấy không khớp được lệnh là phải hủy kèo, cắt lỗ sớm.

ruou cu tom

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Phải kiếm tiền lo cho tuổi già, kể cả liệt giường liệt chiếu nằm nhà cho con cái chăm chắc gì cứt trong bỉm được dọn ngay. Con mình thì cũng được đi, còn con dâu, con rể, rồi chúng nó còn bận đi làm, con cái, rồi chúng nó cũng phải thuê người chăm mình... túm lại vẫn phải tốn tiền và vẫn phải có tiền phải không cc.
chuẩn luôn cụ ah, nhưng ko phải cái gì mình mong muốn cũng có đc. hehe

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
-E gặp khá nhiều thành phần nv, mà lạ cái là đàn ô bỏ vợ thì e thấy chả mấy ai khuyên bạn bè bỏ vợ nhưng đàn bà thì ngc lại?~X(
Em cấm vợ em chơi bời thân thiết với hội đó vì xúi mấy đứa em trẻ gia đình thi thoảng cãi vã về bỏ đi cho sướng (vợ chồng trẻ mới lấy nhau chưa quen thì va chạm cãi nhau là bình thường, rồi dần điều chỉnh sẽ ổn) , rồi lúc nào cũng khoe hạnh **** rạng ngời do được tự do chơi bời... về vợ em kể và em cấm giao thiệp nhiều, bố láo bố toét