[VHGT] Phụ nữ thật khổ khi gặp "đầu đất"

Natsumi07

Xe tải
Ngã tư đủ rộng để quan sát các cụ ạ, mình qua từ từ vẫn được. Em đã từng chở người bạn đi cấp cứu, cũng vượt, khi mình vượt qua 1 mình thì sẽ thu hút sự tập trung của các xe giao cắt và họ dễ nhận ra tình cảnh có người cần cấp cứu trên xe (nên hạ kính, vừa thoáng khí, vừa cho CA và các xe khác thấy), thêm tài xế hay người đi cùng năng động ra hiệu là ổn. Giờ cao điểm mà mỗi ngã tư đều tốn 1,2 phút thì tổng quãng đường tốn thêm 10 phút chí ít. Bà bầu mà lỡ vỡ ối thì 1 phút quý lắm chứ. Tình huống cấp cứu thì vẫn được phép phạm luật vì chỉ sai về lý do taxi ko có đèn còi chức năng ưu tiên, về tình thì đúng 100%.
@ cụ Seadogs, em không tiện nêu tên hãng vì nó chỉ là hành động của 1 cá nhân cụ ạ,
Chính vì nhiều người nghĩ như cụ nên VN hôm nay mới như vậy đấy.

ngdanthanh

Xe tải
Tưởng gì chứ từ lúc bắt đầu đau đẻ thì cũng còn khướt mới đến lúc sinh được, chẳng việc gì phải vội cả!

anhtho

Xe ngựa
Tưởng gì chứ từ lúc bắt đầu đau đẻ thì cũng còn khướt mới đến lúc sinh được, chẳng việc gì phải vội cả!
Ý cụ là muốn cho bà kia sinh con trên ô tô để dễ được lên Dân Trí ?
Trước cũng có bài về có nên nhường cho xe cứu thương khi chờ đèn không, câu trả lời là NÊN. Chở bà bầu đang đau đẻ thì có khác gì xe cứu thương.
Em có lần chờ đèn, phía sau nghe còi xe cứu thương, em tiến hẳn vào ngã tư, né nhường, các chú xxx nhỉ̀n rất thiện cảm.

X X X

Xe đạp
Vâng em xin tiếp thu, nói thế với người tuân thủ luật giao thông là không phải, em xin lỗi ạ. Qua thớt này tất cả chúng ta đều có một sự thống nhất về cách xử lý một tình huống giao thông cụ thể, đó là tuân thủ luật để tránh hậu quả lớn hơn, cụ thể bà bầu đau đẻ không cần vội:-h.

Còn các trường hợp cấp cứu để dành mạng sống của ai đó, đặc biệt là của người thân chúng ta thì em nghĩ rất khó, rất khó :-??. Em nghĩ các cụ cho thêm ý kiến cho trường hợp cấp cứu "thập tử nhất sinh" thì nên sử trí thế nào ạ? Hy vọng chúng ta cũng có cách giải quyết thống nhất.
Trường hợp cấp cứu như "tai nạn giao thông thì khác", tốt nhất là gọi 115 vì là xe đặc chủng có đèn, còi. Dù sao thì PL không khuyến khích vi phạm giao thông.

phutranhp

Xe tải
Em nghĩ đầu đất cũng có cái lý của đầu đất. Nếu như vượt đèn đỏ mà xxx bắt được thì vừa mất công xin xỏ, giải thích như vậy sẽ mất rất nhiều thời gian. Còn cố chờ đèn đỏ rồi đi vẫn an toàn. e nghĩ vậy các cụ ah!

cwise

Xe container
.........
-----------------------------------------------------
Sau khi nhận một xô đá em đã tỉnh ra rồi ạ, kết luận là bà bầu đau đẻ không cần vội vượt đèn đỏ để tránh hậu quả lớn hơn. Tuy nhiên, Còn các trường hợp cấp cứu để dành mạng sống của ai đó, đặc biệt là của người thân chúng ta thì em nghĩ rất khó, rất khó . Em nghĩ các cụ cho thêm ý kiến cho trường hợp cấp cứu theo kiểu vào đến bệnh viện bác sĩ "bảo trễ hơn chút nữa là chết" thì nên sử trí thế nào ạ? Hy vọng chúng ta cũng có cách giải quyết thống nhất.
cần gì phải giải quyét thống nhất hả cụ, cứ thế mà đi cho thật nhanh và thoát được đến nơi cần phải đến, nhưng nói gì thì nói: nguy cơ vẫn luôn tiềm tàng, lúc này chỉ có thể cầu may vào số phận thôi ạ.

ngdanthanh

Xe tải
Ý cụ là muốn cho bà kia sinh con trên ô tô để dễ được lên Dân Trí ?
Trước cũng có bài về có nên nhường cho xe cứu thương khi chờ đèn không, câu trả lời là NÊN. Chở bà bầu đang đau đẻ thì có khác gì xe cứu thương.
Em có lần chờ đèn, phía sau nghe còi xe cứu thương, em tiến hẳn vào ngã tư, né nhường, các chú xxx nhỉ̀n rất thiện cảm.
Đau đẻ thì nhanh lắm cũng phải vài tiếng, chậm thì có khi 2-3 ngày mới sinh được, vội mấy phút mà làm gì? Không so sánh với cứu thương được cụ ạ.

anhtho

Xe ngựa
Đau đẻ thì nhanh lắm cũng phải vài tiếng, chậm thì có khi 2-3 ngày mới sinh được, vội mấy phút mà làm gì? Không so sánh với cứu thương được cụ ạ.
Cụ đẻ không mà biết, vấn đề không phải là đẻ ngay hay chưa đẻ, mà vấn đề là đau, mà đau là cần phải cấp cứu.

xetho77

Xe tăng
Cụ ơi vượt đèn đỏ là vi phạm giao thông, không khéo xảy ra tai nạn lại ko đẻ được ấy chứ. Cụ cứ xui thế là nguy hiểm cho nhiều người đới

ngdanthanh

Xe tải
Cụ đẻ không mà biết, vấn đề không phải là đẻ ngay hay chưa đẻ, mà vấn đề là đau, mà đau là cần phải cấp cứu.
Cụ hỏi lại gấu nhà cụ xem vào bệnh viện mà chưa đến lúc sinh thì bác sĩ làm gì.

Mr Cute

Xe tải
Nếu em là cụ taxi đó thì đèn đỏ em cũng phi, xxx hỏi thăm thì cứ hỏi, chở người đi cấp cứu mà
Với lại xxx nhà mình, chắc cũng sẽ bỏ qua cho lỗi vi phạm trong trường hợp đó thôi

jinyo89lie

Xe tăng
Hà Nội ko vọi được đâu cụ ơi :))

Motorider

Xe đạp
Thật ra quan tâm nhất là khả năng tại nạn với xe khác, còn em dự 100% xxx đều xua tay bảo đi ngay, nhìn bà bầu vật vã khóc lóc thì ai mà nỡ lòng chặn xe phạt trừ gặp đầu đất, thậm chí nếu đúng thì xxx đứng ở ngã tư khi phát hiện bất kỳ xe đang có người cần cấp cứu là chủ động chặn các xe khác và hướng dẫn xe chở người bị nạn qua an toàn. Ý tưởng về một lá cờ chữ thập có sẵn trong xe cũng hay, khi cần dùng làm tín hiệu với xxx và các xe khác để xin quyền ưu tiên, còn lạm dụng thì phạt thật nặng
Nếu em là cụ taxi đó thì đèn đỏ em cũng phi, xxx hỏi thăm thì cứ hỏi, chở người đi cấp cứu mà
Với lại xxx nhà mình, chắc cũng sẽ bỏ qua cho lỗi vi phạm trong trường hợp đó thôi

NguyenHuy2408

Xe đạp
cụ chủ nhà phản ánh như vậy chưa ổn lắm. nhỡ vượt đèn nhanh 1 tí đâm xe là hối hận cả cuộc đời nếu đúa bé bị làm sao. hicx

ngdanthanh

Xe tải
Em ko cần hỏi, chỉ biết đau là quằn quại, là cần cấp cứu.
Trả lời vậy nghĩa là cụ chưa có cháu nhỏ phải không? Thôi, để em trả lời giúp cho: trong trường hợp đó, dù cụ có vào bệnh viện sớm, người ta cũng chỉ xếp cho gấu nhà cụ 1 chỗ nằm thôi, chứ cũng chả hơn gì chiếc taxi đâu. Gấu nhà cụ sẽ phải nằm như thế cho đến khi tử cung mở đủ độ (để cháu bé chui ra) mới được lên bàn sinh, lúc đó mới có bác sĩ đỡ đẻ. Từ lúc vỡ ối (đau đẻ) cho đến lúc tử cung mở đủ độ thì sớm lắm là vài tiếng, trễ có thể kéo dài 2-3 ngày. Tóm lại là hoàn toàn không cần phải vội làm gì. Anh lái taxi kia mới chính là có hiểu biết, không phải "đầu đất" gì cả.