[Funland] Phụ nữ tuổi 4x nên mua sắm những gì cho hợp lý và nên mua ở đâu?

LaziCat

Xe container
Mểu đúng là kao thủ, còn em thấp thủ có tầm 25-30 chai thôi. Nhưng giờ cũng mai một nhiều vì mấy năm nay em ko mua nữa,
Đây là chai em làm vỡ xong nửa đêm đi mua lại, về giở ra ngồi ngắm nghía như bị dở. Mà sao hồi ý em thích mùi này thế, còn bây giờ cả năm cũng chả xịt nhát nào :))

Cái này mùi có phải giống Chà nồi N05 k ta? Nước hoa Lancome trước e có mấy chai dòng trésor.

LaziCat

Xe container
Choáng quớ, mà em đang thắc mắc nhà mợ bao rộng đơi để nhà vẫn gọn? Em còn nhớ cả bộ sưu tập nồi gang đầy màu sắc của mợ nữa.
Hồi đó e ở căn 131m2, cũng k rộng lắm. Hơn 200 chai nước hoa thì cũng k tốn nhiều diện tích đâu mợ, em có cái tủ kính nhiều tầng để trưng bày ấy và nó chỉ chiếm 1 góc khá khiêm tốn 😂. Giờ nhớ lại cũng k hiểu sao hồi đó mình đam mê đến vậy, gặp đâu mua đấy, có chai mua trùng ba lần luôn 😂.

Smile1102

Xe container
Hồi đó e ở căn 131m2, cũng k rộng lắm. Hơn 200 chai nước hoa thì cũng k tốn nhiều diện tích đâu mợ, em có cái tủ kính nhiều tầng để trưng bày ấy và nó chỉ chiếm 1 góc khá khiêm tốn 😂. Giờ nhớ lại cũng k hiểu sao hồi đó mình đam mê đến vậy, gặp đâu mua đấy, có chai mua trùng ba lần luôn 😂.
Cơn nghiện đã lên thì bất chấp ạ :D
Nhà em bé hơn nhà cũ mợ tí mà sao chật chội dã man, chả có chỗ để cái gì cả.
Em giờ có một số thứ ít mua hơn xưa là giày, đồng hồ và túi.
Còn một số thứ vẫn hay mua quá là quần áo và trang sức. Chỉ cần bớt đi hai món này là ngon.

Bánh gấu

Xe hơi
Nước hoa, em đã cố tình đi qua rồi mà các mợ cứ làm em xốn xang, thổn thức :D. Em là con nghiện nước hoa chính hiệu và đã cai nghiện thành công. Lúc cơn nghiện đỉnh điểm, tủ của em không dưới 200 chai các thể loại :((. Giờ em còn nhõn bằng này thứ:

Ngoài Les Sable Roses ra thì đây là thứ mùi hương làm em mê đắm:
Em thích mùi chai City of stars của bọn LV lắm mợ ạ. Đầu tiên vì cái tên và vỏ chai sau thì mê mẩn mùi citrus của nó, chứ thật sự với em bọn LV hầu như toàn mùi… giàu sang k hợp với em tí nào. Hihi. Mợ nào đang tìm nc hoa mùa hè thì thử tìm hiểu chai này nhé :)
Mợ my.eb: em vừa nhận áo xanh, chất của nó là đũi vân mây, về cơ bản mặc lên thì cảm giác vải đũi với linen gần giống nhau. Nhưng em thích linen hơn, cảm giác độ nhăn, độ rủ của nó khác, e k biết diễn tả ntn ạ. Em trả cái áo trắng, lấy cái áo xanh vì em thích cái màu baby blue của nó, sáng sủa trẻ trung, em thích mặc rộng nên mua tăng 1 size thành ra rộng quá. Nếu mợ vẫn thích thì em gửi đc mua nhé :)

my.eb

Xe điện
Em thích mùi chai City of stars của bọn LV lắm mợ ạ. Đầu tiên vì cái tên và vỏ chai sau thì mê mẩn mùi citrus của nó, chứ thật sự với em bọn LV hầu như toàn mùi… giàu sang k hợp với em tí nào. Hihi. Mợ nào đang tìm nc hoa mùa hè thì thử tìm hiểu chai này nhé :)
Mợ my.eb: em vừa nhận áo xanh, chất của nó là đũi vân mây, về cơ bản mặc lên thì cảm giác vải đũi với linen gần giống nhau. Nhưng em thích linen hơn, cảm giác độ nhăn, độ rủ của nó khác, e k biết diễn tả ntn ạ. Em trả cái áo trắng, lấy cái áo xanh vì em thích cái màu baby blue của nó, sáng sủa trẻ trung, em thích mặc rộng nên mua tăng 1 size thành ra rộng quá. Nếu mợ vẫn thích thì em gửi đc mua nhé :)
Vâng mợ đặt hộ em với nhé, cả set cả áo cả quần luôn đúng ko ạ? Nếu có màu xanh green thì em thích hơn còn nếu ko em đua đòi giống bộ của mợ cũng ok, em mặc L size VN (1.56/54kg), mợ xem cấu hình thế thì M hay L mợ quyết hộ em nhé. Em cảm ơn ạ.

my.eb

Xe điện
Cái này mùi có phải giống Chà nồi N05 k ta? Nước hoa Lancome trước e có mấy chai dòng trésor.
Ko, ko già như mùi bà già Chà neo kia đâu :D, mùi này cũng ko được trẻ lắm nhưng nó ngọt ngào, xịt những ngày rét đậm thì như ôm cục kẹo ;))

just for fun

Xe lăn
Vâng mợ đặt hộ em với nhé, cả set cả áo cả quần luôn đúng ko ạ? Nếu có màu xanh green thì em thích hơn còn nếu ko em đua đòi giống bộ của mợ cũng ok, em mặc L size VN (1.56/54kg), mợ xem cấu hình thế thì M hay L mợ quyết hộ em nhé. Em cảm ơn ạ.
Sao ko xin tí hình thật đã? Tuổi này rồi cháu thích mua quần áo xịn xò tí, ngày trẻ thì mặc giẻ rách cũng thấy đẹp, giờ thì phải bù đắp bằng đồ xịn mà vẫn lòi tòi phòi cả đống mỡ :(

my.eb

Xe điện
Sao ko xin tí hình thật đã? Tuổi này rồi cháu thích mua quần áo xịn xò tí, ngày trẻ thì mặc giẻ rách cũng thấy đẹp, giờ thì phải bù đắp bằng đồ xịn mà vẫn lòi tòi phòi cả đống mỡ :(
Cấu hình thế vs tuổi 50+ thì cái gì thừa cái gì thiếu theo đúng template rùi mà :))
Em đặt mấy cái này mặc chơi chơi cho nó thoái mái, chứ giở cũng chẳng đi đâu sang trọng quá nên những bộ xịn xò có khi cả năm chẳng được diện tý nào :(

Bánh gấu

Xe hơi
Em vừa ib mợ rùi nha. Hihi.

prado2012

Xe điện
Bt thì em gần như ko xịt nước hoa vì em giống mợ Nắng Nhạt là cứ đi vào thang máy là em cảm giác ngạt thở với các mùi nước hoa nồng nàn của quá nhiều ng trong không gian hẹp nên em cũng hạn chế. Mùa hè gần như em ko dùng tí nào, mùa đông thì cao hứng xịt vài nhát.. Và cảm hứng xịt nước hoa của em là những ngày đông mưa lạnh, một chút nước hoa ấm áp hay sexy đều làm em thấy up mood cực kì luôn.

Cơ mà em thích mùi nước hoa nam hoặc unisex. Có một chuyện rất bi hài kịch với vụ này. Đấy là có lần em xịt cái Terre lên người hớn hở đi làm (em đặc biệt thích xịt mùi này vào ngày đông mưa lạnh), vào phòng họp có mấy cụ sếp tây, và ô hay chưa, có cụ cũng dùng mùi này. Thế là chàng nhìn em, em nhìn chàng, mẹ ơi xấu hổ ko biết để đâu cho hết.. Từ đấy về sau em ko bao giờ xịt mùi này đi làm nữa.. :((

Giờ mũi em lại càng ngày càng mẫn cảm nên càng ít xài nước hoa hơn trước. Mà hình như xài nước hoa nhiều mũi bị bão hòa hay sao mà em thấy nhiều ng xịt nồng lắm luôn ý, đặc biệt các anh chị làm VP. Có đôi khi em còn hắt xì hơi vì mùi nước hoa nồng của người bên cạnh. :|
Uh đúng là em ít xịt nước hoa vì kỉ niệm nồng nàn trong thang máy. Vì thế chỉ cuối tuần lượn đi chơi ngoài phố mùa đông mới hay xịt. Nhớ có lần em ngẩn ngơ giữa phố vì một mùi hương thoắt hiện khi một người đẹp xa lạ đi qua. Nhớ mãi cảm giác thích thú khi tình cờ tìm được tiệm nước hoa nhỏ từng pha chế cho Marie Antoinette. Lâu đài nước hoa nhỏ bé với những chiếc bình xinh xinh trong góc nhỏ Paris.

Dancingwiththewind

Xe điện
Mợ có chỗ nào mua Linen đẹp không cho em đú với

prado2012

Xe điện
Cơn nghiện đã lên thì bất chấp ạ :D
Nhà em bé hơn nhà cũ mợ tí mà sao chật chội dã man, chả có chỗ để cái gì cả.
Em giờ có một số thứ ít mua hơn xưa là giày, đồng hồ và túi.
Còn một số thứ vẫn hay mua quá là quần áo và trang sức. Chỉ cần bớt đi hai món này là ngon.
Chị bạn chị và con gái thổ lộ căn chung cư 2 ngủ chật quá cần chỗ để đồ thêm cho hai mẹ con, hức. Thế tức là bỏ tiền mua nhà để chứa đồ! Chị ko thấy ok lý do đó nên ko đồng ý, cuối cùng chị ấy lại mua thêm chung cư ở ẽcopark để nhét đồ ;))
Chị thì ở căn nhà thứ 3 này tầm gần 10 năm rồi, lúc đầu thấy thênh thang, giờ nhìn đâu cũng thấy đồ. Nhất là khu phòng quần áo! Sợ thật. Chị sắp giảm cân rồi tiện thể thanh lọc bớt đồ cũ đưa bmi từ 23 về 20-21 gì đó và tống khứ bớt quần áo cũ. Kiên quyết giảm mua sắm huhu.

Smile1102

Xe container
Chị bạn chị và con gái thổ lộ căn chung cư 2 ngủ chật quá cần chỗ để đồ thêm cho hai mẹ con, hức. Thế tức là bỏ tiền mua nhà để chứa đồ! Chị ko thấy ok lý do đó nên ko đồng ý, cuối cùng chị ấy lại mua thêm chung cư ở ẽcopark để nhét đồ ;))
Chị thì ở căn nhà thứ 3 này tầm gần 10 năm rồi, lúc đầu thấy thênh thang, giờ nhìn đâu cũng thấy đồ. Nhất là khu phòng quần áo! Sợ thật. Chị sắp giảm cân rồi tiện thể thanh lọc bớt đồ cũ đưa bmi từ 23 về 20-21 gì đó và tống khứ bớt quần áo cũ. Kiên quyết giảm mua sắm huhu.
Em hô quyết tâm từ 15 năm nay rồi mà chưa thành chính quả chị ơi.
Em.mong nhà mình đc tầm 180m2 thì đẹp mà giờ giá nhà tăng vọt như này thì ước mơ lại vẫn là mơ ước rồi hiuhiu

Gió_123

Xe tải
Nhớ có lần em ngẩn ngơ giữa phố vì một mùi hương thoắt hiện khi một người đẹp xa lạ đi qua.
Nói đến vụ này em cũng có một vụ khá xấu hổ và buồn cười. Bt khi vào máy bay em rất giữ khoảng cách với người khác, thế mà có lần em phát hiện ra mình đứng sát sàn sạt 1 anh và phát hiện raem đã đi theo mùi nước hoa trên người anh ý. Anh ý xịt mùi Sur La Nil đẹp và quyến rũ lạ kì. Mùi này em thấy kha khá người dùng (em cũng có 1 chai nhỏ) nhưng em chưa gặp ai xịt cái mùi ấy lên hợp như thế. Em ko biết diễn tả ntn cả. Em ấn tượng đến tận bây giờ dù vẫn ko biết anh đó mặt mũi ra sao, và đó cũng là lần đầu tiên em hiểu rõ ràng thế nào là mùi nước hoa phù hợp có thể mang lại hiệu ứng ntn.

prado2012

Xe điện
Nói đến vụ này em cũng có một vụ khá xấu hổ và buồn cười. Bt khi vào máy bay em rất giữ khoảng cách với người khác, thế mà có lần em phát hiện ra mình đứng sát sàn sạt 1 anh và phát hiện raem đã đi theo mùi nước hoa trên người anh ý. Anh ý xịt mùi Sur La Nil đẹp và quyến rũ lạ kì. Mùi này em thấy kha khá người dùng (em cũng có 1 chai nhỏ) nhưng em chưa gặp ai xịt cái mùi ấy lên hợp như thế. Em ko biết diễn tả ntn cả. Em ấn tượng đến tận bây giờ dù vẫn ko biết anh đó mặt mũi ra sao, và đó cũng là lần đầu tiên em hiểu rõ ràng thế nào là mùi nước hoa phù hợp có thể mang lại hiệu ứng ntn.
Em cũng nghe review tốt về sur le nil nên mua một ẻm, mà lên ng em nó phình phường lắm, thế là béo con bạn thân em. Nước hoa phù hợp từng người mợ nhỉ.

Phỗng new

Xe điện
Thớt này vui và hay đáo để, bấy lâu em "bận" loanh quanh bên thớt tâm linh nên nay mới phát hiện ra :(
Nhưng mà vào nhìn thấy giao diện với cấu hình cụ ZARG, rồi lại thấy kha khá "người quen" thuộc tổ hưu mà điển hình là tổ phó my.eb nên thôi đành quay ra :))

my.eb

Xe điện
Thớt này vui và hay đáo để, bấy lâu em "bận" loanh quanh bên thớt tâm linh nên nay mới phát hiện ra :(
Nhưng mà vào nhìn thấy giao diện với cấu hình cụ ZARG, rồi lại thấy kha khá "người quen" thuộc tổ hưu mà điển hình là tổ phó my.eb nên thôi đành quay ra :))
Cụ định quay ra mà lại cười tươi thế kia là cụ muốn ở lại dồi :)) >:D<