[Funland] Phụ nữ tuổi 4x nên mua sắm những gì cho hợp lý và nên mua ở đâu?

ducvinhhb81

Xe máy
Phụ nữ mấy X thì cũng nên trẻ trung ạ. Không quan trọng bạn bao nhiêu tuổi, quan trọng bạn nhìn như bao nhiêu tuổi.

xommai

Xe tải
Nhân ngày nghỉ, em quyết tâm dọn tủ đồ quần áo, túi tắm, giày dép mãi mà vẫn chưa nhấc mông lên dọn được, lý do là vì ngại do có quá nhiều và lâu chưa dọn.
Trc đây quần áo váy vóc mua về có khi còn chưa cắt mác đã nhập kho. Giày dép cũng vậy, nhìn hay hay, order về xong để xó, chỉ đi 1-2 lần rồi thôi, xong bỏ thì tiếc, để thì chật tủ ko dùng tới, cho ko được vì ít người cùng size với mình.
Dạo này em thấy em cũng bắt đầu thay đổi chút, muốn mua đồ tốt dùng lâu dài thay vì mua nhiều như trước, gu cũng thay đổi ít nhiều nên muốn tham khảo thêm ý kiến của các cụ mợ.
+ Quần áo: dạo này em tự nhiên thích đồ linen và lụa, em đặc biệt thích đồ thêu tay, ngày xưa em hay mua của Kén ở Thuỵ Khuê (năm 2005-2009) nhưng giờ ko biết mua chỗ nào đẹp và hợp lý?
+ Trang sức: hồi trc em có khá nhiều đồ đá màu, sau chuyển hết sang trang sức vàng (em hay mua prima gold hay CAO) kiểu dáng đặc biệt chút theo style thiết kế có chút hơi hướng phương đông, ngọc trai (Long beach Pearl) và kim cương (nghèo nên mua đồ nhỏ của PNJ) nếu nhỡ may muốn đổi to hơn thì mua đâu hợp lý?
+ Túi: em trc đây ko bao giờ dùng hàng hiệu quá xịn xò chủ yếu mua MK và Furla, giờ lại chán rồi nên đang nghĩ đổi sang brand cao hơn chút và mua ít thôi. Nhờ các cụ mợ tư vấn cái nào dùng bền, dễ dùng? Em nghĩ cần có cái dự tiệc, 1-2 cái túi đi chơi loanh quanh đựng đc nhiều đồ hơn, túi đi làm đựng đc máy tính (em đnag dùng 2 cái của Furla chắc cũng okie rồi), 1 ba lô đi chơi.
+ Giày dép: em vẫn đang dùng đồ của Colehans và Ecco vì nó êm và dễ chịu. Tuy nhiên Colehans em thấy phía trong ko phải bằng da nên chóng hỏng, ecco đi thoải mái nhưng dáng cũ chán, đơn điệu. Em cũng hay mua đồ của hãng gì của Brazils khá đẹp, dễ đi nhưng phía trong cũng ko phải là da. Trc em mua ở Pháp đôi bốt 100% da từ trong ra ngoài thì đi 10 năm ko hỏng. Em có mua 2 đôi của Ferragamo thì thấy có vẻ bằng da hết, đi cũng đc, giá tương đối hợp lý (giảm giá), các cụ mợ gợi ý giúp em coi nên mua hãng nào? Ở đâu? Ví dụ mùa đông này em muốn mua 1 đôi bốt ngắn cổ, đẹp và bền 1 chút, đặc biêt đế tốt vì em đi hay bị hỏng đế :(
+ Khăn, quần áo mùa đông? Các cụ có gợi ý gì ko ạ?
Túm lại tiêu chí của em là bền, đẹp dùng lâu ko hỏng, ko phải thay quá nhiều nên chắc là đồ dễ mang ko lỗi mốt.
Phụ nữ tuổi này nên mua vàng, đô… tích tiền còn quần áo giày dép đủ vài bộ để đi họp hành, xã giao thôi, nhiều quá ngày nào cũng đứng trước tủ mà mãi không biết mặc gì rồi lại chép miệng đi mua tiếp. Trước em 2x,3x mua vô tội vạ. Em may mắn có ng sếp giỏi, lúc ngồi nói chuyện sếp hay chia sẻ với bọn em phụ nữ nên tích luỹ cho bản thân để đề phòng bất trắc, chỉ cần ăn mặc lịch sự, một vài cái túi đắt tiền, một ít đồ trang sức giá trị thay đổi và cái đồng hồ tốt, đừng loè loẹt, quan trọng là khí chất, mà cái đó từ trong nội lực. Đàn ông như sếp rất bị thu hút những ng phụ nữ như thế…

Yeuaibaygio

Xe container
Phụ nữ tuổi này nên mua vàng, đô… tích tiền còn quần áo giày dép đủ vài bộ để đi họp hành, xã giao thôi, nhiều quá ngày nào cũng đứng trước tủ mà mãi không biết mặc gì rồi lại chép miệng đi mua tiếp. Trước em 2x,3x mua vô tội vạ. Em may mắn có ng sếp giỏi, lúc ngồi nói chuyện sếp hay chia sẻ với bọn em phụ nữ nên tích luỹ cho bản thân để đề phòng bất trắc, chỉ cần ăn mặc lịch sự, một vài cái túi đắt tiền, một ít đồ trang sức giá trị thay đổi và cái đồng hồ tốt, đừng loè loẹt, quan trọng là khí chất, mà cái đó từ trong nội lực. Đàn ông như sếp rất bị thu hút những ng phụ nữ như thế…
Sếp Mợ nói đúng nhưng mà theo em cũng chỉ là quan điểm của 1 cá nhân thôi.
Xã hội muôn màu, em biết đầy ông thích phụ nữ điệu đà, màu mè, nhõng nhẽo õng ẹo. Thế nên mỗi người có vị trí của mình, làm thế nào phù hợp với mình là được.
Còn việc tích lũy cho bản thân (gia đình) là rất cần thiết, không cứ là phụ nữ hay đàn ông ạ.

juve99

Xì hơi lốp
4x lúc này tem mác logo gì ko còn quan trọng nữa rồi, tuổi này tập trung vào sự tinh tế và tạo phong cách riêng.

juve99

Xì hơi lốp
Ôi, thớt này đc lôi lên em mới nhớ ra còm này. Đợt này nhiều nhà order Stuart sale rẻ mợ ui. 4-5tr đôi boots cao cổ luôn cơ :)
Mợ lên fb tìm nhà order nhiều lắm :)
E chụp cùng chân a xem có đẹp không ;;)

Smile1102

Xe container
Em lúc nào cũng vô tội vạ 45 rồi mà sửa mãi ko xong mợ ạ.
Tích lũy xong tự hỏi là csong thế có nhàm chán quá ko?
Thế là lại quay xe :D

TU160M2

Xe tăng
Tầm 4x nếu kinh tế không quá dư dả thì em thấy các mợ ăn mặc lịch sự nhưng ứng xử duyên dáng là quá ổn, tầm này nam giới hay bị hút hồn bởi những thứ vô hình chứ không còn đánh giá cao đồ thời trang trên người nữa.

cỏ và mây

Xe điện
Tầm 4x nếu kinh tế không quá dư dả thì em thấy các mợ ăn mặc lịch sự nhưng ứng xử duyên dáng là quá ổn, tầm này nam giới hay bị hút hồn bởi những thứ vô hình chứ không còn đánh giá cao đồ thời trang trên người nữa.
Mặc cái gì mình thích chứ có phải chỉ để đàn ông ngắm đâu :D. Nhiều người đánh giá thấp tư duy của các chị em thích ăn diện quá :D

TU160M2

Xe tăng
Mặc cái gì mình thích chứ có phải chỉ để đàn ông ngắm đâu :D. Nhiều người đánh giá thấp tư duy của các mợ thích ăn diện quá :D
Phụ nữ mà nội tâm phong phú kiến thức em thấy ai ăn mặc cũng nhã và nói chuyện với họ rất vui vẻ, cảm giác mình không thể loăng quăng vớ vẩn được, tiếp xúc nhiều đâm nhiều lúc em cũng thấy tự ti :D

Smile1102

Xe container
4x lúc này tem mác logo gì ko còn quan trọng nữa rồi, tuổi này tập trung vào sự tinh tế và tạo phong cách riêng.
Hic thế sự tinh tế là gì cụ?
Phong cách của em là ko có phong cách cố định,mỗi hôm 1 kiểu.
Em thì xác định luôn là ra đường chả ai thèm nhìn, vừa già vừa xấu. Cơ mà vẫn thích diện, thích mua qao, đồ đạc mới oái ăm chứ :D

Smile1102

Xe container
Phụ nữ mà nội tâm phong phú kiến thức em thấy ai ăn mặc cũng nhã và nói chuyện với họ rất vui vẻ, cảm giác mình không thể loăng quăng vớ vẩn được, tiếp xúc nhiều đâm nhiều lúc em cũng thấy tự ti :D
Em nghĩ có lẽ em cũng đc gọi là có tí kiến thức, thế mà hồi xưa em làm kinh doanh sếp em nỡ bảo em là đi đâu thì mang theo 1 bạn nữa đi, vì em nói 30 phút là Khách hàng nhức đầu vì kiến thức, nên mang em kia đi cho KH ngắm cho đỡ chán. Đó là lời nói chân thành của đàn ông đó cụ. Có cần kthux đâu, chỉ cần ngắm ng đẹp thôi :D

Yeuaibaygio

Xe container
Em nghĩ có lẽ em cũng đc gọi là có tí kiến thức, thế mà hồi xưa em làm kinh doanh sếp em nỡ bảo em là đi đâu thì mang theo 1 bạn nữa đi, vì em nói 30 phút là Khách hàng nhức đầu vì kiến thức, nên mang em kia đi cho KH ngắm cho đỡ chán. Đó là lời nói chân thành của đàn ông đó cụ. Có cần kthux đâu, chỉ cần ngắm ng đẹp thôi :D
Đàn ông rất tham lam nên họ muốn và cần nhiều thứ. Nếu 1 người phụ nữ không thể đáp ứng được 2 in 1 hoặc 3 in 1, n in 1 thì họ sẽ cần hơn 1 người phụ nữ. :D

Sếp cũ của em cũng khá thành công, Sếp em giỏi ở chỗ dùng đúng người vào đúng việc. Ví dụ cô A, cô B chuyên đi tiếp khách vì hình thức đẹp, ăn mặc đẹp, thạo việc mua bán, biết cách ăn uống trò chuyện. Còn những người như em thì Sếp yêu cầu giúp việc về chuyên môn, không cần hình thức (đừng quá lôi thôi là được), không cần nịnh nọt (cần trung thực).

Ngắm người đẹp cũng thích mà Mợ, em là nữ còn thích nữa là. Cô HH Thu Thủy từng nói, đẹp cũng là 1 loại tài năng, cũng có cái đúng.

TU160M2

Xe tăng
Đấy là mợ đi làm việc, nên mới có chuyện nhức đầu, chứ em toàn hẹn đi ăn uống tán phét nên thấy thú vị lắm :D

Smile1102

Xe container
Đàn ông rất tham lam nên họ muốn và cần nhiều thứ. Nếu 1 người phụ nữ không thể đáp ứng được 2 in 1 hoặc 3 in 1, n in 1 thì họ sẽ cần hơn 1 người phụ nữ. :D

Sếp cũ của em cũng khá thành công, Sếp em giỏi ở chỗ dùng đúng người vào đúng việc. Ví dụ cô A, cô B chuyên đi tiếp khách vì hình thức đẹp, ăn mặc đẹp, thạo việc mua bán, biết cách ăn uống trò chuyện. Còn những người như em thì Sếp yêu cầu giúp việc về chuyên môn, không cần hình thức (đừng quá lôi thôi là được), không cần nịnh nọt (cần trung thực).

Ngắm người đẹp cũng thích mà Mợ, em là nữ còn thích nữa là. Cô HH Thu Thủy từng nói, đẹp cũng là 1 loại tài năng, cũng có cái đúng.
Vâng em cũng thích ngắm trai đẹp, gái đẹp mợ ạ nên rất thông cảm cho đàn ông :D

Smile1102

Xe container
Đấy là mợ đi làm việc, nên mới có chuyện nhức đầu, chứ em toàn hẹn đi ăn uống tán phét nên thấy thú vị lắm :D
Vậy là ng có nhiều hiểu biết về Xã hội cụ nhỉ, chứ chuyên môn thì kể cả tán phét cũng đau đầu.
Em nói chuyện bên ngoài chắc cũng như nói trên này, phần lớn có thể đọc thấy dài và chán :D