[Funland] Phụ nữ tuổi 4x nên mua sắm những gì cho hợp lý và nên mua ở đâu?

Sammy2017

Xe tải
Em cũng khá thích dùng tông xanh cho mùa hè với đủ các sắc độ nhạt tới sẫm ạ, từ ko hoa tới có hoa hay, váy liền tới mix chân váy và áo.
Ví dụ cái váy này em khá thích vì ko nhàu và dễ dùng cũng lịch sự.
Váy mợ màu xinh quá, em cũng có mấy bộ kiểu này mua ở Jade Phan trong Sài Gòn, mặc nhìn lịch sự mà vẫn thoải mái.
KLQ nhưng em cũng có quả ảnh 2 mẹ con em check in ở đúng background Legacy Yên Tử này ợ :D

Sammy2017

Xe tải
Em đang có nhu cầu mua thỏi son màu cam tươi và nhiều dưỡng. Các mợ cho em xin gợi ý với ah.
Em hay dùng son của Estee Lauder. Son của hãng này cũng nhiều dưỡng nhưng k có màu cam mà em thích.
Em ngày trước cuồng son nên xin phép tư vấn mợ là thích nhiều dưỡng thì 1 là Chanel 2 là Hermes ạ, em dùng son 2 hãng này không bị bong tróc môi như dùng Givenchy, Tom ford, YSL, Shu....Nhưng bảng màu thì Chanel chắc ok hơn, bảng màu Hermes e thấy nó hơi đằm và khó mix đồ.

Em ngày trước cuồng son nên xin phép tư vấn mợ là thích nhiều dưỡng thì 1 là Chanel 2 là Hermes ạ, em dùng son 2 hãng này không bị bong tróc môi như dùng Givenchy, Tom ford, YSL, Shu....Nhưng bảng màu thì Chanel chắc ok hơn, bảng màu Hermes e thấy nó hơi đằm và khó mix đồ.
Cảm ơn mợ. Nhưng em k ở HN nên mợ có biết shop nào bán online mà hàng chính hãng không ợ?

Hanamlut

Xe buýt
Em chào các mợ. Nhờ các mợ tư vấn giúp: vợ em đi giày thường đi tất giấy và hay bị có mùi. Nhưng có thời gian ở nhà, dùng tất của em thì không có mùi (tất của em chất cotton, dày). Từ kinh nghiệm bản thân, em thấy, chân có mùi do mấy nguyên nhân chính: chân ra nhiều mồ hôi, do giày và tất. Giày vợ em thì tốt rồi, chân thì không quá nhiều mồ hôi. Vậy chỉ còn do tất. Em muốn nhờ các mợ giới thiệu giúp em loại nào tốt để nịnh vợ. Giá cả không thành vấn đề. Cảm ơn các mợ !

Smile1102

Xe container
Em mời mợ Hoàng Trà vào đây cho đúng chủ đề vì bên thớt kia mợ ko đc post bài nữa.
Mợ có thể share các tips mặc đẹp, mẫu mới cho câc chị em nữa.
Em hem bit chủ đề gì nên tránh, chắc phải hỏi các chã, admin phụ trách ạ

Mời các chị em vào góp ý cho mợ Trà về ý tưởng và mong muốn khi mua qao của đội trung niên.
prado2012 starsn my.eb just for fun LaziCat Bang lang Jumping up Chip2Beo phuongan

datinh

Xe container
Không hiểu các cụ thế nào. Xưa em nghèo nhưng tính lại hay sĩ, chẳng bao giờ chen vào mua đồ giảm giá.
Giờ bớt nghèo nhiều rồi nhưng nhìn thấy đồ giảm giá mắt lại sáng trưng.
em vửa mua 3 cái quần kaki. chỉ vì nó bẩu sale. trong tủ còn 3 cái chưa sỏ.
bị hâm rùi hu hu

Hoàng Trà

Xe máy
Website
www.facebook.com
Em mời mợ Hoàng Trà vào đây cho đúng chủ đề vì bên thớt kia mợ ko đc post bài nữa.
Mợ có thể share các tips mặc đẹp, mẫu mới cho câc chị em nữa.
Em hem bit chủ đề gì nên tránh, chắc phải hỏi các chã, admin phụ trách ạ

Mời các chị em vào góp ý cho mợ Trà về ý tưởng và mong muốn khi mua qao của đội trung niên.
prado2012 starsn my.eb just for fun LaziCat Bang lang Jumping up Chip2Beo phuongan
Cảm ơn cụ! Em đã cẩn thận khi cụ Long hỏi, mà rồi cụ gì lại làm em phởn chí :)
Chết mất, vì tội thiếu điểm dừng, mà ko chừa :)
Em xin chia sẻ một số tip của em, và stylist/cố vấn bên em có tư vấn.

The Killer

Xe điện
Em chào thớt chào cả nhà, cũng vừa kịp bon chen hàng 4x, vào hóng các chia sẻ, em mặc lung tung nhưng chủ yếu áo có cổ và dáng váy dài đến gót, cũng có dăm ba cái đồ đi tiệc mà ít dùng nên lâu rồi hướng dần tới style đơn giản

Hoàng Trà

Xe máy
Website
www.facebook.com
Ví dụ như khi mặc đồ đen, tuổi của bọn em mọi người ai cũng có một mớ đồ đen như này ah.
Ko biết các cụ ra sao, chứ tuổi này em mê đồng hồ và bắt đầu thích và dùng ngọc trai rồi :)
Chắc là đã già!
Đây là 1 tip Stylist bên em tư vấn ah

Hoàng Trà

Xe máy
Website
www.facebook.com
Nhưng đơn giản hơn, với em thì em lại chỉ dùng một đôi hoa tai kiểu dáng đặc biệt, để phối với bộ đen này và đeo đồng hồ vàng cùng tông với hoa tai, là xong.
Em giới thiệu bộ hoa tai mà em thích nhất :)

Smile1102

Xe container
em vửa mua 3 cái quần kaki. chỉ vì nó bẩu sale. trong tủ còn 3 cái chưa sỏ.
bị hâm rùi hu hu
Vụ này thì ai cũng dính cụ ạ, em còn đống đồ nguyên mác đây, hnay mặc cái áo may 2 năm chưa mặc lần nào...

Smile1102

Xe container
Nhưng đơn giản hơn, với em thì em lại chỉ dùng một đôi hoa tai kiểu dáng đặc biệt, để phối với bộ đen này và đeo đồng hồ vàng cùng tông với hoa tai, là xong.
Em giới thiệu bộ hoa tai mà em thích nhất :)

View attachment 8487292
Em thấy tuổi trung niên đồ trang sức nên dùng đồ chất chất một tí.
Cá nhân em mà tặng hoa tai 100-200K em ko bao giờ dùng ạ :D.
Kiểu nếu quần áo mua đc 3-5tr một bộ thì có thể mua đồ trang sức gáp 10-20 lần quần áo...

Smile1102

Xe container
Cảm ơn cụ! Em đã cẩn thận khi cụ Long hỏi, mà rồi cụ gì lại làm em phởn chí :)
Chết mất, vì tội thiếu điểm dừng, mà ko chừa :)
Em xin chia sẻ một số tip của em, và stylist/cố vấn bên em có tư vấn.
Mợ kinh doanh thì nên để ý chút quy định cho nó đỡ phí nick :)

phephe

Xe hơi
Hôm qua em kịp nghía fb chị Trà. Đồ thiết kế sang trọng lịch sự, thích hợp với đại đa số lứa tuổi mà chị nhắm tới. Nhưng e ko thấy chị ghi rõ chất liệu, vì e thấy lứa tuổi này rất quan trọng chất liệu. Ko thể mặc được chất liệu rẻ.

Gió_123

Xe tải
Em tuyền mua khuyên tai 80k/đôi của Aliexpress mợ ạ.. Em cũng nghe người ta nói là trung niên nên mặc chất, em thấy đúng ơi là đúng.
Xong thế quái nào mà tủ đồ của em cùng hoa tai các loại vô cùng là giời ơi đất hỡi.. :|:|

Chắc vì em thích ăn mặc nhố nhăng chứ ko thích style sang chảnh quý phái.. =P~

phephe

Xe hơi
Em tuyền mua khuyên tai 80k/đôi của Aliexpress mợ ạ.. Em cũng nghe người ta nói là trung niên nên mặc chất, em thấy đúng ơi là đúng.
Xong thế quái nào mà tủ đồ của em cùng hoa tai các loại vô cùng là giời ơi đất hỡi.. :|:|

Chắc vì em thích ăn mặc nhố nhăng chứ ko thích style sang chảnh quý phái.. =P~
Những đồ phụ kiện hoa tai mua linh tinh để mix đồ nhiều khi rất hay, nó tôn lên tổng thể khá nhiều. Tuy nhiên e lại ko dùng các phụ kiện bao giờ, e tối giản mọi thứ.
Em thực tế tuổi trung niên nhưng chưa bao giờ e nghĩ e tuổi đó 🤣. Gu ăn mặc của em cùng gu lứa tuổi teen 😂. Lụa là sang trọng e mặc ko hợp luôn ý.

Politeboy

Xe buýt
Kiểu nếu quần áo mua đc 3-5tr một bộ thì có thể mua đồ trang sức gáp 10-20 lần quần áo...
Em biết một cu em chuyên bán phụ kiện trang sức online
Sau 1 năm nó mua nhà và xe
Hỏi thì nó bảo hàng em nhập 50-150k, bán 800k-5000k, mà cũng ko sờ vào hàng mấy, chỉ tổ chức bán hàng thôi, đội ngũ đông phết.
Em trố mắt hỏi ai mua kiểu đấy, nó bảo toàn các mợ sồn sồn VN, Malaysia, Indo, Philippine...
Em đoán mợ đóng góp cho nó nhiều phết :))

Vinsa35

Xe đạp
E đàn ông con zai e nhận thấy: các mợ mặc gọn gàng, sạch sẽ và sở hữu những chiếc túi xách của Chanel, Ferragamo, LV, Gucci ... Là em rất thích ngắm ạ

Hoàng Trà

Xe máy
Website
www.facebook.com
Mợ kinh doanh thì nên để ý chút quy định cho nó đỡ phí nick :)
Khổ ghê luôn, đầu óc nhiều việc nên cứ hay phởn chí :)
Vui lên em quên hết cả sự đời :P
(ngày xưa ax em toàn bảo em, cái gì ko dính vào người là quên hết)

Hoàng Trà

Xe máy
Website
www.facebook.com
Ko cụ, nhìn đa số trăng sức đắt tiền thì già và quê lắm, vì kim cương, vàng, đá quý nó ko có kiểu đẹp - trông sành điệu, để suyệt tông với đồ của mình. Nên em có một ít và em đã ko còn dùng được nhiều, trừ khi cần show-off :)
Còn lại nó phải suyệt tông với quần áo, trông max sang luôn cụ nhé!
Khi cụ mặc sang, em thề/em đảm bảo, ko ai nhìn ra đó là hàng mỹ ký gì, em có mớ bạn như thế, toàn nhà đại gia, nhìn họ mặc đồ thì ngất luôn vì đẹp, ngay cả chị cổ đông của em cũng thế, quần áo nào là phụ kiện đó, chứ còn vàng kim cương cụ ko thể mỗi bộ quần áo đi với 1 bộ trang sức đắt tiền được vì nó ko hề hợp, và ko ai thiết kế cho nó hợp nổi ấy :)