[Funland] Phụ nữ tuổi 4x nên mua sắm những gì cho hợp lý và nên mua ở đâu?

tuannbb

Xe điện
Em chúc mừng vợ chồng cụ và đồng ý với tất cả các vế của cụ.
Ơn giời vợ em hơn 4 xịch nó cũng rất giản dị nhưng trộm vía được cái vòng 3 gần 1 mét, mà môg tròn cong như bọn châu Phi chứ không phải loại vuông hay bẹt. Quanh năm quần suông quần bò hôm nào đi nghỉ mát mới váy 1 tí. Đi ăn sáng ks nó mặc có cái váy quây, nhìn môg nó lồng lộn trong váy lúc đi lấy thức ăn thấy tồi tội chị em khoác mấy chục củ hàng hiệu trên ng mà vẫn đc ít ng ngắm.
20 năm ngày cưới em tặng vợ 1 hột cũng chỉ 250 củ mà phải có dịp nó mới đeo. Thương vợ!!!
Bonus: Những vợ giản dị vậy lại thường là ngoan. Răm rắp nghe chồng và mẹ chồng,
:D
Phụ nữ đẹp trong mắt kẻ si tình mà cụ. Vợ cụ được tính, được nết lại bốc lửa như vậy là nhất rồi ;))

tuannbb

Xe điện

Smile1102

Xe container
Cũng chỉ mấy năm nữa thôi, mợ cứ chuẩn bị đi, 5x là nghỉ rồi ta mở resort mỗi nhà một khoảnh chơi với nhau. Nghỉ vẫn sẽ kiếm được tiền, không nên bó mình trong đường line cố định.
Em ko có khiếu kinh doanh hay đầu tư mợ ạ.
Với cả em đang cần dòng tiền đều để nuôi con học. Nhưng cũng hi vọng sẽ đc về hưu như dự kiến, tầm 50 tuổi và con gái học xong đại học :)

A.B.C.D

Xe hơi
Nhà em giờ chỉ còn mỗi em với lãnh đạo
2 quần chúng ở bển chưa chịu về
buồn phết
phải nghĩ việc ra mà chơi

Smile1102

Xe container
Nhà em giờ chỉ còn mỗi em với lãnh đạo
2 quần chúng ở bển chưa chịu về
buồn phết
phải nghĩ việc ra mà chơi
Cụ vất vả quá ạ :), mà em ko biết đến bao giờ mới đc vất như cụ đây. Cu bé nhà em mới lớp 4, phải 8 năm nữa mới đi học đại học.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Khiêm tốn và giản dị là trang sức quý giá nhất của con người:D

Chun SUV

Xe buýt
Chúc mừng cụ có vợ.. uhm.. đẹp.

Em còn giản dị hơn cả vợ cụ, cái nhẫn cưới đắt nhất trong số đồ đạc, 20-30tr gì mà em làm mất béng rồi nên không bao giờ đeo =))

Bonus là vợ giản dị như vậy thường lại có chồng ngoan, răm rắp nghe lời vợ :))
Thanks cụ,

Hồi em cưới năm 2000 thì đôi nhẫn cưới của chúng em cũng chỉ triệu mấy thôi. Sau 20 niên vất vả vợ nó giản dị vậy chả nhẽ em ko tặng vợ đc cái gì sang tí chứ vk ko hỏi tí nào.
Cụ ko hình dung nổi vợ em nó giản dị tnao đâu. Đi xiên Vịt 2 tuần mà cả 2 vợ ck hành lý chỉ 1 cái ba lô vải. 2 vc toàn áo phông vợ đi tông thêm 1 đôi giầy bệt chụp ảnh. Tối nghỉ ks giặt q.áo treo điều hoà.

Em thừa nhận mình có hơi gia trưởng tí và cũng lắm thói xấu của đàn ông n một khi vợ phải nhíu mày là em có răm rắp thật,
:))

Smile1102

Xe container
Thanks cụ,

Hồi em cưới năm 2000 thì đôi nhẫn cưới của chúng em cũng chỉ triệu mấy thôi. Sau 20 niên vất vả vợ nó giản dị vậy chả nhẽ em ko tặng vợ đc cái gì sang tí chứ vk ko hỏi tí nào.
Cụ ko hình dung nổi vợ em nó giản dị tnao đâu. Đi xiên Vịt 2 tuần mà cả 2 vợ ck hành lý chỉ 1 cái ba lô vải. 2 vc toàn áo phông vợ đi tông thêm 1 đôi giầy bệt chụp ảnh. Tối nghỉ ks giặt q.áo treo điều hoà.

Em thừa nhận mình có hơi gia trưởng tí và cũng lắm thói xấu của đàn ông n một khi vợ phải nhíu mày là em có răm rắp thật,
Nóc nhà của cụ hay quá mà cụ cũng biết mình ở đâu.
Chúc mừng cụ đã có bạn đời như ý ạ.
Em thấy giọng cụ rất chi là tự hào về vợ

prado2012

Xe điện
Thanks cụ,

Thực ra giản dị là đẹp hay là không là quan niệm riêng mỗi người. Như ông chồng em lại thích vợ con đi chơi cùng thì mặc đẹp chút cả mẹ lẫn con, không cần rườm rà cầu kì nhưng phải đẹp mắt, gọn gàng. Em thấy câu đàn ông yêu bằng mắt vẫn là đa số để bù lại chị em yêu bằng tai, thấy sướng khi chồng khen. Mặc một bộ đồ đẹp, tô son môi, nó khiến phụ nữ cảm thấy mình hạnh phúc và nữ tính. Mỗi nhà một quan niệm thôi.

Trong trường hợp của cụ, chị nhà đơn giản, phù hợp với mong muốn của cụ vậy là đáp ứng điều kiện cần và đủ của cụ, tâm ý tương hợp.

Nhưng đàn bà trong mắt em mà thiếu chút phù phiếm, sẽ thiếu chút bay phiêu và chất nữ tính. Em nghĩ mợ chủ hay mợ Vườn, mợ cà phê và nhiều mợ ở đây là kiểu như vậy, rất nữ. Phụ nữ không cần giản dị, phụ nữ cần được đẹp và làm điều mình thích. Thế nên, phụ nữ mới là phái đẹp ;))

Đang chờ gà nướng chín và chơi với bé út mà em lại hơi bay rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Dancingwiththewind

Xe điện
Nhà mợ thật là có truyền thống và nề nếp.
Thực ra 4x là thời điểm vàng để nuôi dạy con cái, nếu đủ đk để làm ít sống chậm, giành nhiều thời gian cho con là lý tưởng nhất. Như em giờ vân vật vã kiếm tiền trả nợ và nuôi con đi học nên chưa thể dẹp hẳn vụ đi làm thuê đc.
Em cũng vẫn phải đi cày chắc chục năm nữa. Ngoài lo con cái, sức khoẻ em không tốt nên có thể bất thình lình đi nằm viện nên tốn xiền lắm, càng già càng yếu càng tốn. Nhà em hai vợ chồng bình bình không có gì đột phá cả, chỉ có thể Vietlot

prado2012

Xe điện
Em cũng vẫn phải đi cày chắc chục năm nữa. Ngoài lo con cái, sức khoẻ em không tốt nên có thể bất thình lình đi nằm viện nên tốn xiền lắm, càng già càng yếu càng tốn. Nhà em hai vợ chồng bình bình không có gì đột phá cả, chỉ có thể Vietlot
Nếu không khỏe, mợ nên mua bảo hiểm cho mình nhé. Em phải dắt đủ bảo hiểm nhân thọ và sức khỏe cho hai vợ chồng với người người thụ hưởng là trẻ con vì giờ dịch bệnh và virus lạ khó lường lắm mặc dù về khía cạnh đầu tư thì là khoản thua lỗ do lãi suất cao ở Việt Nam.

Dancingwiththewind

Xe điện
Nếu không khỏe, mợ nên mua bảo hiểm cho mình nhé. Em phải dắt đủ bảo hiểm nhân thọ và sức khỏe cho hai vợ chồng với người người thụ hưởng là trẻ con vì giờ dịch bệnh và virus lạ khó lường lắm mặc dù về khía cạnh đầu tư thì là khoản thua lỗ do lãi suất cao ở Việt Nam.
bệnh em các hãng bảo hiểm từ chối hết mợ ạ. Em
đã mua cho ba bố con rồi