[Funland] Phụ nữ tuổi 4x nên mua sắm những gì cho hợp lý và nên mua ở đâu?

Smile1102

Xe container
Mợ giỏi quá. Em có 1 người bạn làm trader như mợ, tài sản của bạn ấy giờ vài trăm tỷ rồi nhưng bạn ấy nói đấy là vì bạn ấy k tham, đi chậm mà chắc chứ tham thì hoặc là siêu giàu (mấy bạn này tính siêu giàu là nhóm ts cỡ 1k tỷ trở lên) như một vài khách hàng của bạn ấy hoặc phá sản như Sếp cũ (cũng là trader và 1 sếp tầm trung ngân hàng thuộc nhóm big 4). Em nghe nói thôi cũng choáng váng vì bạn mở miệng ra toàn con số chục với trăm tỷ :((. Bạn em bắt đầu gia nhập đội quân trader từ năm 2007.
Em cũng có nhóm bạn tập tành "chiên trứng", mục tiêu của các bà ấy là mỗi ngày kiếm vài triệu tiền đi chợ, trong đó có bà kiếm được hơn mục tiêu nhưng cũng có bà âm vốn :D. Em thì chịu vì em k có duyên với chứng cháo, đụng vào đâu là chết dí tới ấy :(.
Em giống mợ, đụng đâu hỏng đấy nên chỉ dám chơi tí ti thôi ạ.

Smile1102

Xe container
Em vẫn dính quả sụp crypto năm 2017-2018, em không vào chứng Việt nhiều, để đó một ít cho có cảm giác thôi chứ em ghét cái T+2,3 lắm
À thế giống nhà em, nếu ck em ra crypto sớm thì em có đủ tiền về hưu rồi hichic

xukthal.

Xe lăn
MX bốt ảnh tiếp đi 8->8->8->

xukthal.

Xe lăn
Cả mợ SUV nữa [-O<

prado2012

Xe điện
Cá nhân em thấy những câu chuyện trăm tỷ, ngàn tỷ hơi xa vời. Bởi vì sao? Bởi vì để lãi lớn như thế phải gấp thếp, margin cao, máu liều, có thể ăn được vài lần, nhưng chết một lần là đi hết. Mấy ai đang lãi mà nói được ngày nào mình rời sòng, phải đứng dậy thì tiền mới thực sự là tiền của mình.

Quan điểm dài hạn cần không mất tiền để có thể tồn tại được với mấy trò coin củng, tiền nong, chứng cháo ạ. Còn đặt mục tiêu giàu nhanh, giàu to, thì với em là khó. Nếu số mình không tránh được giàu thì tận hưởng chứ không cưỡng cầu :D
Ngàn tỷ mà giàu từ mỗi buôn ck khó lắm, trừ phi là game của chủ doanh nghiệp. Đợt rồi bao anh hùng ra đi và cả sắp tới nữa nên quan điểm của em giống mợ. Giờ tốt nhất là có nhà cho thuê, có công ty ăn cổ tức đều thôi. Đoạn tới khó rồi, thóc cao gạo kém.

Sophia2020

Xe hơi
Ôi mợ đạt được nhiều mục tiêu quá rồi ạ. Em vẫn còn xem số mình cô có thương không :).
Mà em ko biết đầu tư nên phần lớn tích cóp từ tiền đi làm thuê nên tích lâu lắm ạ.
Em còn lâu mới đạt mợ ơi, cái số 4,5 còn chặng đường dài 😅, đợt rồi coin lại sụt em cũng mất (ko nhiều bằng đợt trước).
P/s: Vừa nãy trị trường có cú sụt ghê quá, ngày mai các anh em chứng cháo lại lao đao.

Smile1102

Xe container
Cá nhân em thấy những câu chuyện trăm tỷ, ngàn tỷ hơi xa vời. Bởi vì sao? Bởi vì để lãi lớn như thế phải gấp thếp, margin cao, máu liều, có thể ăn được vài lần, nhưng chết một lần là đi hết. Mấy ai đang lãi mà nói được ngày nào mình rời sòng, phải đứng dậy thì tiền mới thực sự là tiền của mình.

Quan điểm dài hạn cần không mất tiền để có thể tồn tại được với mấy trò coin củng, tiền nong, chứng cháo ạ. Còn đặt mục tiêu giàu nhanh, giàu to, thì với em là khó. Nếu số mình không tránh được giàu thì tận hưởng chứ không cưỡng cầu :D
Huhu em chỉ mong 20-30 tỷ mà đã thấy xa vời, vậy nên trong quá trình tk để tự do tài chính thì em vẫn phải xoã ạ :D.

Smile1102

Xe container
Mỗi ngày giao dịch bình quân đạt 3tr VND cho nôm na, mà đều được, sống cuộc sống an bình vui vẻ, em nghĩ đã là cuộc sống đáng mơ ước với phụ nữ rồi. Đàn bà sức khỏe không bằng đàn ông, trí óc không bằng, khả năng tập trung không bằng. Nói cho cùng mình thích ăn ngon mỏ, mặc đẹp, đi chơi, có thích kiếm tiền đâu mợ nhỉ. Với em cũng không đủ giỏi để mơ xa hơn ạ. Mục tiêu của em chỉ cần thế thôi.
Nếu mỗi ngày bquan 3 tr thì cũng mệt ấy ạ. Thế thì đi làm thuê cho nó nhanh mợ ơi :D

Smile1102

Xe container
Em còn lâu mới đạt mợ ơi, cái số 4,5 còn chặng đường dài 😅, đợt rồi coin lại sụt em cũng mất (ko nhiều bằng đợt trước).
P/s: Vừa nãy trị trường có cú sụt ghê quá, ngày mai các anh em chứng cháo lại lao đao.
Tk coin của em thì em đang đắp chiếu rồi, chả buồn mở ra.

starsn

Xe điện
Huhu em chỉ mong 20-30 tỷ mà đã thấy xa vời, vậy nên trong quá trình tk để tự do tài chính thì em vẫn phải xoã ạ :D.
Phải nghĩ thế này mới được chơi :D

Nếu mỗi ngày bquan 3 tr thì cũng mệt ấy ạ. Thế thì đi làm thuê cho nó nhanh mợ ơi :D
Em cũng nghĩ như mợ hehe.. em chịu không trade ck được, không đủ giỏi & không đủ kiên nhẫn. Chỉ có để đó nhiều năm như một khoản tk thôi.

Năm ngoái cty trả lương chồng em một phần bằng cổ phiếu, mình lười lười chưa bán (vì bán xong chả biết làm gì) lỗ luôn hơn tỷ /:) Tk ck đang unbalanced quá mà em lười chắc đợi sang năm mua nhà rồi bán cả thể :(

Chỉnh sửa cuối:

Anhdex

Xe tăng
Lội một lèo thớt, thấy có ảnh bạn Vuthuychi post là rõ nét không che, và nói thì bảo mê tín chứ dáng bạn này nhiều bạn người mẫu còn phải thèm. Chả nhẽ em lại khôi phục cái ảnh xoá đấy nhỉ ;)
Chã ăn mảnh là ko tốt . Cho e xin 500 đường hình xem Chã nói đúng ko 😛

prado2012

Xe điện
Mỗi ngày giao dịch bình quân đạt 3tr VND cho nôm na, mà đều được, sống cuộc sống an bình vui vẻ, em nghĩ đã là cuộc sống đáng mơ ước với phụ nữ rồi. Đàn bà sức khỏe không bằng đàn ông, trí óc không bằng, khả năng tập trung không bằng. Nói cho cùng mình thích ăn ngon mỏ, mặc đẹp, đi chơi, có thích kiếm tiền đâu mợ nhỉ. Với em cũng không đủ giỏi để mơ xa hơn ạ. Mục tiêu của em chỉ cần thế thôi.
Đi buôn mà cò con thì tớ thà ngồi im. Riêng giao dịch thì tớ dứt khoát lắm. Mợ đừng nghĩ mình không thông minh bằng đàn ông, sức khỏe thì có thể không bằng nhưng độ nhanh nhạy và bền bỉ thì chị em không kém đâu. Công ty cũ mình nam áp đảo nữ về số lượng nhưng chất lượng chị em không kém đâu. Đoạn này mợ đừng táy máy nhá. Đang chỉnh vào lại buồn.

starsn

Xe điện
Đi buôn mà cò con thì tớ thà ngồi im. Riêng giao dịch thì tớ dứt khoát lắm. Mợ đừng nghĩ mình không thông minh bằng đàn ông, sức khỏe thì có thể không bằng nhưng độ nhanh nhạy và bền bỉ thì chị em không kém đâu. Công ty cũ mình nam áp đảo nữ về số lượng nhưng chất lượng chị em không kém đâu.
Em cũng nghĩ giống mợ. Điểm pn thua đàn ông nhiều là sức khỏe và mức độ máu me kiếm tiền (vì đàn ông bị xh mặc định phải kiếm tiền). Còn cả 2 tập trung như nhau thì em không nghĩ là đàn ông hơn.

prado2012

Xe điện
Phải nghĩ thế này mới được chơi :D

Em cũng nghĩ như mợ hehe.. em chịu không trade ck được, không đủ giỏi & không đủ kiên nhẫn. Chỉ có để đó nhiều năm như một khoản tk thôi.

Năm ngoái cty trả lương chồng em một phần bằng cổ phiếu, mình lười lười chưa bán (vì bán xong chả biết làm gì) lỗ luôn hơn tỷ /:) Tk ck đang unbalanced quá mà em lười chắc đợi sang năm mua nhà rồi bán cả thể :(
Lãi suất Mỹ thế kia thì ck còn rung. Nói chung thời ngon qua rồi. Đoạn này em không cầm ck nữa.
Chứng, coin, FX, BDS có hết cụ ạ
Bảo sao có vẻ hợp nhau haha
thiếu mỗi xoè quạt, mạt chược mợ nhỉ ;))

Chỉnh sửa cuối:

prado2012

Xe điện
Em cũng nghĩ giống mợ. Điểm pn thua đàn ông nhiều là sức khỏe và mức độ máu me kiếm tiền (vì đàn ông bị xh mặc định phải kiếm tiền). Còn cả 2 tập trung như nhau thì em không nghĩ là đàn ông hơn.
Gớm, nghe mấy mợ ở đây cũng máu lắm đấy ;)) E nghĩ chỉ thua về sk thôi.,