[Funland] Phụ nữ tuổi 4x nên mua sắm những gì cho hợp lý và nên mua ở đâu?

xukthal.

Xe lăn
Tính ra thì ở đây cũng toàn thánh quậy, thánh cúp cua nên nếu các mợ có con lớn thì hình dung nó sẽ yêu quái như mình trở lên. Vì vậy, cần chú ý theo dõi bước chân của chúng. Như em là đang nhìn chằm chằm.
Có khi phải thành lập CLB mợ SUV ạ #:-s

Amethyst2020

Xe buýt
Tính ra thì ở đây cũng toàn thánh quậy, thánh cúp cua nên nếu các mợ có con lớn thì hình dung nó sẽ yêu quái như mình trở lên. Vì vậy, cần chú ý theo dõi bước chân của chúng. Như em là đang nhìn chằm chằm.
Giờ bé tí em đã thấy nó khó và quái rồi ấy 🥲. Con em mang chủng vân tay WX, nên là đau đầu lắm ợ.
Chả trách được vì ông ngoại và mẹ nó tính cũng quái mà 😂😂. Giờ già em điềm tính đi nhiều rồi, chứ lúc trẻ thì nổi loạn lắm.

xukthal.

Xe lăn
Giờ bé tí em đã thấy nó khó và quái rồi ấy 🥲. Con em mang chủng vân tay WX, nên là đau đầu lắm ợ.
Chả trách được vì ông ngoại và mẹ nó tính cũng quái mà 😂😂. Giờ già em điềm tính đi nhiều rồi, chứ lúc trẻ thì nổi loạn lắm.
Chắc cụ nhà bị mợ cho vào tròng rồi 😁

prado2012

Xe điện
Hồi đại học, lớp em mấy chục đứa mà em chỉ biết/ chơi với 3 bạn trong lớp để mượn vở photo bài còn lại do cúp cua nên ko chơi với phần còn lại. Em thích chơi với hội lớn chứ các bạn ấy trẻ con quá trong mắt em.

xukthal.

Xe lăn
Hồi đại học, lớp em mấy chục đứa mà em chỉ biết/ chơi với 3 bạn trong lớp còn lại do cúp cua nên ko chơi với phần còn lại. Em thích chơi với hội lớn chứ các bạn ấy trẻ con quá trong mắt em.
Thế là mợ ptrien sớm so với lứa, lớp em hồi trc có mấy bạn phổng phổng cũng toàn yêu lớp trên kk thèm nhìn bọn con trai trong lớp dù bọn em ngon zai hơn /:)

prado2012

Xe điện
Thảo nào mợ hay kêu nhàm chán.

Sophia2020

Xe hơi
Hồi đại học, lớp em mấy chục đứa mà em chỉ biết/ chơi với 3 bạn trong lớp để mượn vở photo bài còn lại do cúp cua nên ko chơi với phần còn lại. Em thích chơi với hội lớn chứ các bạn ấy trẻ con quá trong mắt em.
Ô, mợ ơi em giống mợ thế, hồi đại học em cũng chơi thân với mấy đứa bàn đầu chủ yếu là vì mình hay mượn vở phô tô lúc thi 😂 ,mặc dù mình chỉ ngồi bàn cuối do là chuyên gia đi học muộn.

Amethyst2020

Xe buýt
Thảo nào mợ hay kêu nhàm chán.

Ơ chị nhầm em với mợ nào.
Em cũng có tgian stress về thằng con lắm nhưng thực ra em hạnh phúc khi được làm mẹ nó mà. Tính tình ngang bướng và hơi dị nhưng đẹp trai, đáng yêu, yêu bố mẹ hehe. Chỉ cần ngắm nó chơi thôi là em cũng vui rồi. Ko biết lớn lên có còn đáng yêu ntn ko.
Cuối năm bác thiết kế tour đi em vẫn hóng lắm đấy ;)).

Smile1102

Xe container
Em cũng BK nhưng chắc kém mợ vài K và khác khoa, nhưng tính cách em thì giống hệt đoạn này.
Bao năm rồi cũng muốn cho nó mềm ra mà không được :D

Em thì hơi khác các mợ là em rất thích mỹ phẩm vì nhìn nó đẹp, mặc dù ko trang điểm nhiều và cũng ko biết trang điểm đẹp, nhưng các thể loại son, eyeshadow, nền, má hồng em mua nhiều lắm vì ngắm nó đẹp, bao bì đẹp mà nó cứ lấp lánh như chơi đồ hàng :(

Gần đây sau 35 tuổi em mới bớt lười dưỡng da hơn, quy trình cũng đơn giản thôi. Nói chung Lancome, EL, Chanel Dior em cugnx thử hết rồi, nhưng h rút ra thì em hợp mỹ phẩm Hàn Quốc, mấy dòng kiểu Shu hoặc Whoo. Em bị mụn ẩn nhiều nên từ hồi dùng Retinol và BHA của Paula Choice thấy đỡ nhiều. Các khoản dưỡng mắt dưỡng môi thì vẫn chưa biết nên làm thế nào.

Trước đây thì em ko lúc nào muốn nghỉ hưu vì lúc đó nghĩ nghỉ hưu cũng ko biết làm gì, tính em tăng động nên nghĩ đến chuyện ngồi yên 1 chỗ là thấy buồn rồi. Nhưng gần đây, làm nhiều việc và theo nhiều dự án quá, lại ko phải lúc nào cũng như mình mong đợi nên gần 2 tháng nay em như kiểu bị kiệt sức, vừa mệt, vừa chán, đi làm thì gặp đồng nghiệp vẫn vui nhưng vẫn căng thẳng.

Nên em bắt đầu nghĩ không biết mình nên làm gì tiếp theo đây :((
Em cũng đang stress tí đây mợ ơi, business của em đang có chút khó khăn sau 3 năm hoạt động, KH chính thay đổi về cơ cấu nên đang bị chậm việc.
Giờ em đang phải tìm hướng mới và đa dạng hoá khách hàng.
Cụ mợ nào cần tư vấn chuyển đổi số và có nhu cầu thuê Software Dev thì ới em nhớ :D

Smile1102

Xe container
Mợ quậy nhưng mợ vẫn học giỏi và vui, thế thì ko có gì để phàn nàn.

Em cũng quậy nhưng banh ta lông, bết xê lết, tới nỗi một mình đi tàu vào Nam, mò lên một ngôi chùa trên núi để… đi tu 😂. Được 1 tháng thì mẹ lên tóm về 😂.
May quá em học hành vẫn okie và tốt nghiệp đúng thời hạn, bằng cấp vẫn ổn ạ :D
Nhưng kỳ em chơi nhiều nhất (ko mở đc mắt buổi nào, tối về toàn đi chơi ko học) em tụt hẳn 2.0 so với kỳ trước đó cơ ạ. May sau đó chấn chỉnh lại, lên lớp ko ngủ nữa thì lại okie :D

prado2012

Xe điện
Em cũng có tgian stress về thằng con lắm nhưng thực ra em hạnh phúc khi được làm mẹ nó mà. Tính tình ngang bướng và hơi dị nhưng đẹp trai, đáng yêu, yêu bố mẹ hehe. Chỉ cần ngắm nó chơi thôi là em cũng vui rồi. Ko biết lớn lên có còn đáng yêu ntn ko.
Tại chị nhớ em kêu cuộc sống nhàm chán vì chồng e ko chịu cho em đi đó đây ;))

Amethyst2020

Xe buýt
Chắc cụ nhà bị mợ cho vào tròng rồi 😁
Không ạ, nyc thì đúng là bị em tròng. Nhưng vì thế nên khổ, thấm thía lắm. Đến lượt Sói nhà em là ổng tự nguyện yêu chiều em, đến giờ vẫn vậy dù em quái tính (giờ đỡ rồi). Nên em trân trọng và biết ơn ổng lắm.

Smile1102

Xe container
K
Ôi em giờ đang tiết chế để ko suốt ngày cằn nhằn con em ý mợ.
Dù gì nó còn ngoan và chăm chỉ chán so với em, nhưng kỳ vọng cũng lớn hơn ạ.
Con nhà em lười, tính bướng, quảng giao, ham chơi, ham shopping, ham ăn ngon giống mẹ lắm huhu. Khác cái là nó xinh và dáng đẹp hơn mẹ.

prado2012

Xe điện
Chị đang cần đẩy mấy tảng đá nên chuyến đi này chắc cuối năm thật rồi.

Smile1102

Xe container
Em cũng chỉ chơi nhóm, có bạn thân chăm chỉ chỉn chu chữ đẹp nên ko cần kết thân với ai để photo vở.
Có môn em đc 10 điểm, có bạn cùng lớp thi lại đến tận KTX để hỏi bài và mượn vở mà vở em ko có, bài thì ra khỏi phòng thi đã quên nên chả giúp gì đc, áy náy và nhớ tận giờ luôn hichic

L.C.D

Xe container
Em ủng hộ các mợ chăm sóc và make up, nhưng giả sử da dẻ bị mụn miếc thì thử tạm ngừng mỹ phẩm 1 thời gian, tăng cường chế độ ăn uống healthy để theo dõi da biến chuyển ra sao.
Em ko có kinh nghiệm chăm sóc da để chia sẻ, vì may mắn em có bộ da khoẻ, lành. Em ko dùng mỹ phẩm, ko dưỡng da gì. Đổi lại, em chăm sóc toàn body theo chế độ nhiều vitamin C. Thường thường mỗi ngày em uống 1 lit nước cam nguyên chất, gần 20 năm nay như vậy, vào mùa cam Hà Giang và cam Cao Phong thì em uống nhiều hơn. Ko có cam thì em ăn 1 quả bưởi hoặc 5-7 quả chanh leo trộn sữa chua. Ngoài nc cam thì em uống nước chè tươi hoặc trà ô long. Trong tủ lạnh em luôn có 5l nc trà để 3 mẹ con uống từ sáng đến tối. Tổng 1 ngày ít nhất là 3 lít nc. Em ko uống nước lọc. Em luôn cho là do em ít dùng mỹ phẩm nên bảo toàn đc lớp lông tơ trên da, vì thế da em ít bị tổn thương. Việc ko tốn tiền mỹ phẩm còn khiến em phấn khởi nhẹ nhõm trong cỗ lòng 😝
Em vừa tự sướng bằng iphone, chỗ mũi có mụn đầu đen lấm tấm mà em chưa biết xử ní dư lào. Các mợ đã xử mụn đầu đen bao giờ chưa, cho em xin ít kinh nghiệm với.

prado2012

Xe điện
K

Ôi em giờ đang tiết chế để ko suốt ngày cằn nhằn con em ý mợ.
Dù gì nó còn ngoan và chăm chỉ chán so với em, nhưng kỳ vọng cũng lớn hơn ạ.
Con nhà em lười, tính bướng, quảng giao, ham chơi, ham shopping, ham ăn ngon giống mẹ lắm huhu. Khác cái là nó xinh và dáng đẹp hơn mẹ.
Vấn đề là chúng nó giờ có mạng ảo, xưa mình chỉ hoạt động trong phạm vi địa lý xung quanh chứ giờ bọn trẻ con không thế đâu. Hai đứa lớn nhà em nó có đủ các group trẻ quốc tế về chủ đề nó ưa thích như vẽ, manga, thiết kế, phim, truyện, chat đủ thứ. Nhớ mãi năm con nhóc em lớp 4 mà review đoạn dài cả gang trên một diễn đàn mạng ảo quốc tế mà em khiếp, đọc rất già. Sau đó lại phát hiện con chị nó lớp 12 biết mở tài khoản paypal thu tiền thiết kế bán trên mạng. Nói chung chúng nó cứ im im tiến hành, nên là phải thành bạn để hỏi han, không thì khó lường chúng nó làm những gì. Sợ nhất là bị rủ rê, giờ cũng nhiều tội phạm mạng.

Chỉnh sửa cuối:

prado2012

Xe điện
Em ủng hộ các mợ chăm sóc và make up, nhưng giả sử da dẻ bị mụn miếc thì thử tạm ngừng mỹ phẩm 1 thời gian, tăng cường chế độ ăn uống healthy để theo dõi da biến chuyển ra sao.
Em ko có kinh nghiệm chăm sóc da để chia sẻ, vì may mắn em có bộ da khoẻ, lành. Em ko dùng mỹ phẩm, ko dưỡng da gì. Đổi lại, em chăm sóc toàn body theo chế độ nhiều vitamin C. Thường thường mỗi ngày em uống 1 lit nước cam nguyên chất, gần 20 năm nay như vậy, vào mùa cam Hà Giang và cam Cao Phong thì em uống nhiều hơn. Ko có cam thì em ăn 1 quả bưởi hoặc 5-7 quả chanh leo trộn sữa chua. Ngoài nc cam thì em uống nước chè tươi hoặc trà ô long. Trong tủ lạnh em luôn có 5l nc trà để 3 mẹ con uống từ sáng đến tối. Tổng 1 ngày ít nhất là 3 lít nc. Em ko uống nước lọc. Em luôn cho là do em ít dùng mỹ phẩm nên bảo toàn đc lớp lông tơ trên da, vì thế da em ít bị tổn thương. Việc ko tốn tiền mỹ phẩm còn khiến em phấn khởi nhẹ nhõm trong cỗ lòng 😝
Em vừa tự sướng bằng iphone, chỗ mũi có mụn đầu đen lấm tấm mà em chưa biết xử ní dư lào. Các mợ đã xử mụn đầu đen bao giờ chưa, cho em xin ít kinh nghiệm với.
Cam / chanh vắt xong lấy phần ruột bã xát lên mũi để một lúc rồi rửa mặt mợ.

Sophia2020

Xe hơi
Các mợ tư vấn cho em giờ dùng kem dưỡng da kiểu gì với, da em bị khô.

Em hồi 2x dùng cái gì cũng được, 2 năm gần đây thì cả Clarins & Dior & cái loại gì hydro cho da nhạy cảm ấy, mà vẫn bị dị ứng, vì da khô quá, do thời tiết chỗ em quá khô. Về VN thì hết giờ quay lại chưa thử lại. Mợ Rcoffee chia sẻ giùm em với.

Mợ Jardin Secret như thế nào rồi chọn Shiseido ạ?
Nếu da mợ khô do thiếu nước thì mợ bổ sung thêm nước thần xem sao, thường loại này cấp nước sâu vào lớp hạ bì (em dùng micro essence của Estee Lauder, loại nước thần của SKII cũng được), rồi mới tới lớp serum cấp nhiều HA loại đặc trị (có nhiều hãng lắm, Is clinic, paula choice, estee lauder, skinceutical,,,), đặc tính của HA là một phân tử ngậm rất nhiều nước nhưng lại phải có lớp khóa ẩm bên trên, nên sau đó mợ khóa ẩm bằng kem dưỡng cho da khô ý. Da mợ nhạy cảm do thiếu nước nên bước đầu tiên là phải cấp đủ ẩm.

Em dưỡng da hay theo dõi độ ẩm hàng ngày, nếu ngày nào độ ẩm xuống thấp là buổi trưa thêm một lớp kem dưỡng khóa ẩm nữa (những vùng khí hậu khô lạnh chắc phải làm thường xuyên)

Chỉnh sửa cuối: