[Funland] Phụ nữ tuổi 4x nên mua sắm những gì cho hợp lý và nên mua ở đâu?

Smile1102

Xe container
Thường mấy nơi bán mỹ phẩm họ có máy soi da mợ ạ. Còn để nhìn bề mặt da mà "bắt bệnh" thì phải người lâu năm trong nghề, kinh nghiệm đầy mình mới có thể làm được.
Da khô em thấy dễ xử lý hơn da dầu và lỗ chân lông to đấy mợ. Chỉ cần vài món cơ bản như: nước cân bằng (toner hoặc essence), serum, kem dưỡng là xong. Sau khi thoa serum thì nhất định phải dùng kem dưỡng để khoá ẩm nếu không hai bước đầu sẽ công cốc luôn ạ :D.
Mợ ở bên Mỹ thì thử xài bộ này nhà Estee Lauder xem, em từng xài hãng này và thấy nó khá lành đối với da:
Hic em cũng dùng bộ này đây mà thấy chưa xử đc cái da khô của em
Mùa hè okie mà đông thì vẫn khô mợ ạ.
Em phải nghiên cứu vụ uống collagen xem sao.

Sophia2020

Xe hơi
Mùa đông em dùng bộ dưỡng màu đỏ của clarin mợ ạ, buổi trưa dùng thêm lọ màu vàng kia của estee lauder, cái mùa đông khi mình dùng nhiều serum có chứa HA hoặc cấp nước nếu thiếu độ ẩm trong không khí (nhất là khi độ ẩm xuống dưới 40%) nó hút ngược nước từ da mợ nên cảm giác càng khô, nên mợ dùng nhiều kem khóa ẩm cộng với xịt thêm khoáng thử xem.

prado2012

Xe điện
Este Lauder không đủ cho người da khô đâu. Mợ phải thêm lớp lót hada labo và serum như em gửi + kem khoá ẩm tốt như kem sâm nhà sulwashoo thì căng đét. Thực sự thì kem của bọn Tây Âu trừ hàng đặc trị retinol sense / obagi/ paula choice em đang dùng, mấy hãng clarin, estee, lancome , đều không hợp bằng hàng châu Á là Sulwashoo dòng sâm và thông đỏ và mernard dòng linh chi.

Chỉnh sửa cuối:

Nắng nhạt

Xe điện
Da mợ nào khô thử đắp mặt bằng quả bơ trộn với sữa chua không đường xem sao. Cắt một miếng bơ chín nghiền nát trộn với 2 thìa cà phê sữa chua không đường đắp lên mặt để 20 phút rồi rửa sạch với nước thường, không cần rửa quá sạch sẽ làm khô da. Thử trong vòng 1 tháng da sẽ mềm mịn hết khô ngay. Các mợ đừng đi mát xa da mặt nhé. Mát xa mặt là cách hủy hoại da nhanh nhất đấy.

Smile1102

Xe container
Este Lauder không đủ cho người da khô đâu. Mợ phải thêm lớp lót hada labo và serum như em gửi + kem khoá ẩm tốt như kem sâm nhà sulwashoo thì căng đét. Thực sự thì kem của bọn Tây Âu trừ hàng đặc trị retinol sense / obagi/ paula choice em đang dùng, mấy hãng clarin, estee, lancome , đều không hợp bằng hàng châu Á là Sulwashoo dòng sâm và thông đỏ và mernard dòng linh chi.
Em đọc mà đoạn nọ xọ đoạn kia, để em ngâm lại coi sao ạ. Em hiểu là:
1. Đặc trị như Retinol AHA, BHA thì dùng của Obagi, Paulachoice là okie (em đang dùng rồi)
2. Kem dưỡng và serum thì nên dùng của châu Á ạ? Em dùng của SKII thìnko thấy hợp lắm nên lâu lắm ko dùng, hada labo là của hãng nào a? Em hiện dùng cả essense và serum và kem dưỡng ngày đêm, mắt của Estee lauder thì nên thay bằng cái gì của hãng nào ợ?

Smile1102

Xe container
Da mợ nào khô thử đắp mặt bằng quả bơ trộn với sữa chua không đường xem sao. Cắt một miếng bơ chín nghiền nát trộn với 2 thìa cà phê sữa chua đắp lên mặt để 20 phút rồi rửa sạch với nước thường, không cần rửa quá sạch mặt sẽ làm khô da. Thử trong vòng 1 tháng da sẽ mềm mịn hết khô ngay. Các mợ đừng đi mát xa da mặt nhé. Mát xa mặt là cách hủy hoại da nhanh nhất đấy.
Ôi em có mấy quả bơ chín kỹ chưa ăn, lại đang hết mặt nạ tối về thử phát coi sao.
Em hay dùng mặt nạ sẵn của các hãng vì tiện, kiểu lúc nào rảnh lại rửa mặt rồi đắp luôn thôi, nó lại sạch nữa đỡ phải phức tạp.
Có khi em ngủ muộn, hnao da khô kho sáng dậy ko phải đi đâu có khi rửa mặt xong là em đắp mặt nạ nằm nghỉ ngơi cho sướng.

Smile1102

Xe container
Mùa đông em dùng bộ dưỡng màu đỏ của clarin mợ ạ, buổi trưa dùng thêm lọ màu vàng kia của estee lauder, cái mùa đông khi mình dùng nhiều serum có chứa HA hoặc cấp nước nếu thiếu độ ẩm trong không khí (nhất là khi độ ẩm xuống dưới 40%) nó hút ngược nước từ da mợ nên cảm giác càng khô, nên mợ dùng nhiều kem khóa ẩm cộng với xịt thêm khoáng thử xem.

View attachment 7378736
Cảm ơn mợ, em định thử đồ Hàn xẻng cái coi sao nếu ko okie thì sẽ thử bạn này.

Nắng nhạt

Xe điện
Ôi em có mấy quả bơ chín kỹ chưa ăn, lại đang hết mặt nạ tối về thử phát coi sao.
Em hay dùng mặt nạ sẵn của các hãng vì tiện, kiểu lúc nào rảnh lại rửa mặt rồi đắp luôn thôi, nó lại sạch nữa đỡ phải phức tạp.
Có khi em ngủ muộn, hnao da khô kho sáng dậy ko phải đi đâu có khi rửa mặt xong là em đắp mặt nạ nằm nghỉ ngơi cho sướng.
Mặt nạ hay mỹ phẩm nào cũng có hóa chất bảo quản. Da các mợ đã bị lão hóa rồi càng phải tránh những thứ đó. Trong rất nhiều công thức đắp mặt bằng nguyên liệu tự nhiên thì em chọn quả bơ vì quả bơ nhiều chất béo và khoáng chất cung cấp độ ẩm tốt nhất cho da. Đắp mặt nạ bằng dưa leo em thử 1 lần thấy da bị khô hơn

Mưa!

Xe điện
oh, hôm qua lại là ngày cuối deal với ELIXIR trên trang của em Hana mất rồi không thì em cũng thử bon chen theo mợ vì da em cũng khô. Tuy nhiên cái da mẹt thì em dùng dưỡng nhìn nó cũng không quá tệ nhưng cái da body thì em khá đau đầu vì tẩy da chết, tắm xong đắp ngay oil hay các loại body butter mà rồi da nó vẫn bong bong nhìn rất mất mĩ quan :(
Mợ cũng trong group Hana ah. Em cũng rất thích bạn này, bạn ấy viết stt lúc nào cũng thấy dễ thương, yêu đời. Em có mua AHC và tinh dầu hoa anh thảo chỗ bạn ấy. Còn Elixir em nhờ người Nhà mua bên Nhật 7 năm rồi, vừa ngó link nhà Hana thấy năm nay bao bì sản phẩm khác và giá giảm phải đến 1 nửa so với người nhà em mua ở bên kia.

Về Body thì 10 năm nay rồi, mỗi khi tắm xong em lau khô người và đứng thoa kem từ đầu tới ngón chân rồi mí mặc quần áo được. Mùa hè có thể lười 1 chút chứ mìa đông mà quên hôm nào là ngày hôm sau da nổi mụn viêm khắp người ngay.

Em cũng thấy như mợ, có vẻ da châu Á hợp với sản phẩn Hàn và Nhật hơn. Dòng sâm của Sulwashoo cũng rất dịu nhẹ và dưỡng ẩm tốt. Em dùng mấy năm xen kẽ với các loại kia.

Mưa!

Xe điện
Mặt nạ hay mỹ phẩm nào cũng có hóa chất bảo quản. Da các mợ đã bị lão hóa rồi càng phải tránh những thứ đó. Trong rất nhiều công thức đắp mặt bằng nguyên liệu tự nhiên thì em chọn quả bơ vì quả bơ nhiều chất béo và khoáng chất cung cấp độ ẩm tốt nhất cho da. Đắp mặt nạ bằng dưa leo em thử 1 lần thấy da bị khô hơn
Em thích dùng bơ và sữa chua để ủ tóc và massage body lúc tắm. Tắm xong cảm giác rất là yomost :))

prado2012

Xe điện
Da mợ nào khô thử đắp mặt bằng quả bơ trộn với sữa chua không đường xem sao. Cắt một miếng bơ chín nghiền nát trộn với 2 thìa cà phê sữa chua không đường đắp lên mặt để 20 phút rồi rửa sạch với nước thường, không cần rửa quá sạch sẽ làm khô da. Thử trong vòng 1 tháng da sẽ mềm mịn hết khô ngay. Các mợ đừng đi mát xa da mặt nhé. Mát xa mặt là cách hủy hoại da nhanh nhất đấy.
Uh mình đắp mặt nạ sữa chua Hy Lạp ko đường với mật ong và tinh nghệ. Sẽ thử quả bơ nữa. Thường mình đắp mặt 2 lần 1 ngày , 1 lần lúc tỉnh dậy, pha cà phê buổi sáng và chiều lúc nấu ăn, kiếm quả cà chua , tía tô nghiền nước đắp mặt, rất lành tính.

prado2012

Xe điện
Nhà tớ đủ loại mặt nạ sưu tầm về nhưng từ khi đắp mặt nạ tự chế thích hơn hẳn thì chắc sẽ không mua mặt nạ hãng nữa, dùng hết cho đỡ phí thôi.

Sophia2020

Xe hơi
Nhà tớ đủ loại mặt nạ sưu tầm về nhưng từ khi đắp mặt nạ tự chế thích hơn hẳn thì chắc sẽ không mua mặt nạ hãng nữa, dùng hết cho đỡ phí thôi.
Mợ dùng đồ thiên nhiên thì quá chuẩn rồi, em nghĩ da mặt mợ đẹp lắm ý ạ. Em chỉ một đợt làm được đồ thiên nhiên rồi lại lười quá, về tối nay lại thử lại :)

prado2012

Xe điện
Mợ dùng đồ thiên nhiên thì quá chuẩn rồi, em nghĩ da mặt mợ đẹp lắm ý ạ. Em chỉ một đợt làm được đồ thiên nhiên rồi lại lười quá, về tối nay lại thử lại :)
Thế chúng mình tự khen nhau thôi. Em còn ít tàn nhang từ sau khi sinh cụ út chưa giải quyết được, chắc phải laser hiu hiu. Sinh hai cô chị thì da mẹ da con trắng nõn nà, thằng cu đen hôi nó truyền cho mẹ nám!

Chỉnh sửa cuối:

Nắng nhạt

Xe điện
Uh mình đắp mặt nạ sữa chua Hy Lạp ko đường với mật ong và tinh nghệ. Sẽ thử quả bơ nữa. Thường mình đắp mặt 2 lần 1 ngày , 1 lần lúc tỉnh dậy, pha cà phê buổi sáng và chiều lúc nấu ăn, kiếm quả cà chua , tía tô nghiền nước đắp mặt, rất lành tính.
Mợ đừng đắp tần suất nhiều quá như vậy. 2 ngày 1 lần là vừa. Mợ thử đắp quả bơ như em bảo sẽ thấy hiệu quả ngay. Mợ cho ít sữa chua vào bơ thôi nhé, sữa chua cho vào ít chỉ để tạo liên kết cho bơ dính vào da mặt thôi, chứ hiệu quả là do quả bơ. Mợ đắp buổi tối là tốt nhất, rửa mặt xong đừng bôi thêm gì nữa, đừng rửa kỹ quá, nếu có lưu lại màng mỏng chất béo quả bơ trên da để qua đêm càng tốt
Em thích dùng bơ và sữa chua để ủ tóc và massage body lúc tắm. Tắm xong cảm giác rất là yomost :))
Thế mà mợ chưa thử lên mặt nhỉ. Em mới đắp lên mặt, chưa thử lên tóc bao giờ. Em giữ da đúng cách nên chưa phải chăm sóc. Mấy tháng trước gặp vấn đề em thiếu ngủ mấy đêm nên da hơi khô. Đắp bơ xong giờ lại ổn như cũ. Trừ bơ ra, trước nay em chưa bao giờ đắp thứ gì lên mặt cả. Mỹ phẩm được tặng em toàn mang cho nên lâu nay cũng chả ai tặng em nữa :)

Nắng nhạt

Xe điện
Da mặt em đắp quả bơ bị kích ứng mợ ạ :P
Úi vậy hả mợ. Quả bơ lành thế mà mợ vẫn bị dị ứng thì da mợ quá nhạy cảm. Chả bù cho em, từ nhỏ xíu mấy tuổi đã bị bà chị mang các thể loại son phấn rẻ tiền, hết hạn sử dụng ra thực hành suốt bao năm mà vẫn ngon choét. Em đoán da mặt em dầy nên chả bị kích ứng hay mụn bao giờ. À thỉnh thoảng có 1 cái mụn trứng cá chìm. Da dầy quá nó ko trồi lên được phải lấy kim chọc mới ra cơ :))

prado2012

Xe điện
Em cũng có tàn nhang ở hai bên má sau khi sinh cậu cả, mà chưa dám làm gì, bôi các loại thì chỉ khiến nó ko đậm lên cũng ko mất đi. Em hèn lắm nên chưa dám động tí dao kéo nào, laser cũng chưa dám luôn. Mợ truyền cho em tí động lực với.
Để em làm trước xem có hết ko đã rồi báo mợ.

prado2012

Xe điện
Mợ đừng đắp tần suất nhiều quá như vậy. 2 ngày 1 lần là vừa. Mợ thử đắp quả bơ như em bảo sẽ thấy hiệu quả ngay. Mợ cho ít sữa chua vào bơ thôi nhé, sữa chua cho vào ít chỉ để tạo liên kết cho bơ dính vào da mặt thôi, chứ hiệu quả là do quả bơ. Mợ đắp buổi tối là tốt nhất, rửa mặt xong đừng bôi thêm gì nữa, đừng rửa kỹ quá, nếu có lưu lại màng mỏng chất béo quả bơ trên da để qua đêm càng tốt
Thế mà mợ chưa thử lên mặt nhỉ. Em mới đắp lên mặt, chưa thử lên tóc bao giờ. Em giữ da đúng cách nên chưa phải chăm sóc. Mấy tháng trước gặp vấn đề em thiếu ngủ mấy đêm nên da hơi khô. Đắp bơ xong giờ lại ổn như cũ. Trừ bơ ra, trước nay em chưa bao giờ đắp thứ gì lên mặt cả. Mỹ phẩm được tặng em toàn mang cho nên lâu nay cũng chả ai tặng em nữa :)
Tuỳ da mợ ơi, da em khô hôm nào không đắp khóc ngay. Em thấy mấy cô như phạm băng băng ngày đắp mặt nạ 4 lần đấy.

xukthal.

Xe lăn
Thớt này cảm giác vẫn thấy thiêu thiếu gì đó? :-s
Mc Đẹp - Chuyên gia hàng đầu về mảng DD chưa thấy vào chia sẻ #:-s