[CCCĐ] Phú Quốc hành trình 5 ngày, 2018

Kientho3s

Xe tải
Nhà e cũng đi đi Phú quốc xem nó hot như nào và để cho biết vào hóng review cua CC

Kientho3s

Xe tải
Điều đầu tiên em chia sẻ là '' 1 đi không trở lại '' . Háo hức bao nhiêu, thất vọng bấy nhiêu.Nó nằm ở đảo nên cái gì cũng phải đưa từ đất liền ra, giá cả mắc kinh, đoàn em ở gần Dinh Cậu, vừa nhận phòng chiều háo hức đi bộ ra bãi Dinh Cậu, đi đường em đã nghi nghi vì xung quanh chẳng có ai mặc đồ bơi như đoàn em, ra đến nơi nhảy xuống biển thì '' RÁC '' quấn vào chân, rác nhiều kinh khủng, bãi tắm thì bẩn, em chẳng xuống, mấy anh bạn bì bõm trong rác, tiếp đó đi long beach thì vào tham quan cho vui chứ toàn đồ mắc, cũng mua cho gấu đôi bông tai đeo giá '' vừa phải '' nhất, thăm vườn tiêu, vườn sim thì trồng vài cây như cây cảnh, chủ yếu bán tiêu, mật sim, rượu sim, thăm nhà thùng nước mắm em đi đúng gần 1p vì chẳng có gì mà mùi kinh quá, ra bãi sao tắm thì ok, đi thuyền ra biển câu vài con cá, xong rán lên ăn cơm, cơm canh chán ngắt, ăn uống xong đầu giờ chiều mưa to gió lớn thuyền chạy về, tối đi chợ đêm thì cũng như '' chợ xanh '' hà nội vậy, ah còn vào vinperland phú quốc chơi,trượt cầu trượt, đu quay cảm giác mạnh, nói chung cũng chẳng khác vinperland mấy chỗ khác là mấy, đã thế lại vắng nữa, suối tranh thì chụp choẹt dành cho các mợ, cũng ko có gì đặc biệt, safari thì cũng vậy......
PS : nói chung là đi cho biết thì đi, kiểu gì cũng đi hết đất nước, chứ thật sự em vẫn thích ĐÀ Nẵng nhất, ăn uống vui chơi, mọi thứ ok, chứ Phú Quốc thì đến đó nằm trên ghế ở bãi sao, nhâm nhi thức uống thì ok
Có nên cho F1 đi không cụ, bãi tắm thế khiếp quá

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Ngày đầu, e nghe CCCM nói về ăn ở thị trấn DĐ. E kêu taxi đưa ra nhà hàng Ra Khơi, theo quan điểm e, quán này ăn tạm đc, nhưng giá thì hơi" cao cao bên cửa sổ". Tôm tít 1.800k/ký...
Em cũng ăn ở Ra khơi đây, đắt kinh hồn, ăn hết hơn 10 triệu, cuối bữa có 1 bé bưng 1 đĩa độ 2 múi bưởi ra mời ăn, cứ nghĩ là nhà hàng mời, ăn xong đòi 50k, nghe đến đây bọn em biết mình ngu rồi nên nói vài câu rồi trả tiền,đúng là thua xa Đà nẵng thậm trí 1 quán cơm bình dân ở Cảm Hội giá 30k cũng có mấy miếng hoa quà tráng miệng

zonzon2014

Xe đạp
Đi phú quốc 5 ngày liệu có buồn quá ko cụ,

vutranhung

Xe tăng
Phú Quốc giờ đông, khách du lịch nhiều, mà nghĩ là khách du lịch nên ai cũng mang khá khá nên lấy giá cao cao hơn dân trong đó.
Lợi trước mắt còn hại lâu dài, nhiều cụ đi 1 lần cho biết

vutranhung

Xe tăng
Chờ tiếp ảnh PQ của mợ, em đi lâu rồi giờ khác xưa nhiều lắm

H Link

Xe máy
Website
chiakhoaxeoto.com
Cụ up tiếp ảnh cụ ơi. Ước gì có thời gian đi nhu cụ thớt

Dung TOYOTA

Xe tăng
Mợ viết cập nhật vào #1 luôn. Chứ viết kiểu này ai muốn cũng k đủ kiên nhẫn kéo đọc. E thật

Phi Bich Hoa

Đi bộ
Em cũng ăn ở Ra khơi đây, đắt kinh hồn, ăn hết hơn 10 triệu, cuối bữa có 1 bé bưng 1 đĩa độ 2 múi bưởi ra mời ăn, cứ nghĩ là nhà hàng mời, ăn xong đòi 50k, nghe đến đây bọn em biết mình ngu rồi nên nói vài câu rồi trả tiền,đúng là thua xa Đà nẵng thậm trí 1 quán cơm bình dân ở Cảm Hội giá 30k cũng có mấy miếng hoa quà tráng miệng
Theo e, CCCM lần sau có vào Phú Quốc, cũng k nên ăn ở Ra Khơi... Quán Xin Chào ở đg Trần Hưng Đạo ăn cũng dc, giá cả rõ ràng, hoặc theo ng dân địa phương thì cứ quán vỉa hè mà ăn, e ăn 2 tối ở quán Ốc 69 đg 30/4. Cảm nhận của e là ngon, giá hợp lý

Phi Bich Hoa

Đi bộ
CCCM muốn đi tự do cũng đc, thuê oto có lái hoặc tự lái cũng ok, hoặc xe máy tự do khám phá cũng dc. Cá nhân e thấy hơi mệt, tìm hiểu đg đi, cách đi chơi cũng vất vả, mình lại dân du lịch có khi dễ bị họ mang máy chém của của Bao chửng...hee. quá tội