[CCCĐ] Phú quốc mùa vắng những cơn mưa.

cọ lốp

Xe buýt
Thưa các cụ. Em xin tả lại chiến đi Phú Quốc của em từ từ bắt đầu từ hôm nay
Em xin mảnh đất này (Giá như đất ngoài kia cũng xin được như này thì đời thật tươi đẹp các cụ nhể)
Em có kế hoạch đi từ đầu năm và chọn mùa khô từ tháng 10 đến tháng 5 mùa đẹp nhất ở Phú Quốc để lên đường, Mùa này mới được ngắm bikini thỏa thích, chứ ai trời mưa mà xuống biển đâu các củ nhể chỉ trừ bọn dở hơi đang yêu tắm mưa.
Nhà em dắt díu nhà 5 người lớn 1 trẻ nhỏ ( 3 tuổi) đi trong 4 ngày
*Lịch trình cơ bản tạm như này
Day 1: Lunch @ airport --> arrive @ 14h --> check in hotel -->
Day 2: check out hotel early & check in VP early by 9:00 am --> visit Safari in morning --> lunch --> go to beach --> dinner --> watershow
Day 3: check out VP --> lunch --> play free at VP land until 5pm --> check in hotel in mainland --> dinner
Day 4: check out hotel & fly home
*Bước đầu tiên đặt vé:
Nhà em đặt vé Promote của VietJet Air 5 vé là 4,450 k (trung bình là 890k/1 người ạ)

Nhưng có 1 trục trặc nhỏ nên phải hủy bỏ 1 vé và đặt lại là 2,700 k
VJ455 03/12/2016 Eco 11:35 - Ha Noi (HAN) 13:45 - Phu Quoc (PQC)
VJ456 06/12/2016 Eco 14:20 - Phu Quoc (PQC) 16:30 - Ha Noi (HAN)

*Sau khi đặt vé là đến đặt phòng.
Gấu nhà em lanh lẹ vụ này rất. Đưa tiền cho gấu thì yên tâm suốt đời. hề hề
Đặt qua Traveloka phòng 900k giảm giá còn hơn 400k (Em sẽ có ảnh báo cáo sau) Nghe nói khách sạn cao cấp. Không biết có như chung cư cao cấp nhà em không. Dột nước liên tọc.

*Nhà em đặt phòng Villa ở Vinpear. Phòng villa 3 phòng ngủ. Gấu nhà em đặt qua 1 đại lý du lịch giá 10 865k ( giá này gấu nhà em khôgn chợp mắt để săn ạ) Giá này được chọn 1 là chơi vinpearlan free, 2 là xem ở safarii free. Nhà em chọn chơi vinpearland free.
Và đi xem thú ở saffari mất xèng, 500k/1 người. Thấp dưới 1 m free ạ.
*
Dung dăng dung dẻ nhà em dậy ăn sáng, huýt sáo tới tận 8h30 mới bắt đầu khởi hành ra sân bay.
Em chụp một số quang cảnh ở sân bay

10h30 check in và chờ 11h45. Nhưng loa thông báo oang oang. Xin quý khách chờ đến 12h30. Thế là nhà em đi ăn.
Do đúng vào bữa trưa nên nhà em ăn luôn tại khu vực chuẩn bị lên máy bay. Mọi thứ hàng quán đã được điều chỉnh và niêm yết giá ngay bên ngoài. Thật yên tâm không lo chặt chém. Em phi đại vào 1 quán có cơm, có phở.. Ăn cũng tàm tạm. Cho quá bữa trưa. Chờ tu hài buổi tối.

Nhà em cuối cùng cũng lên dược máy bay. Ngồi ngay cạnh mấy cô cậu sinh viên. Chuyện trò như ở quán chà tranh. Cứ oan oang nào là " Nươc biển *** gì mà xanh, mây *** gì mà trắng" Đại loạo thế. Thi thoảng lại rú lên, ah tao nhìn thấy con cá kia ( kiểu sóng vào nhau nhìn tưởng cá quẫy, tổ xư nhiều cá thế dân ở đấy giầu rồi ). Đại loại thế. Em cũng không ngại lắm. Nhưng cậu ngồi cạnh, chắc cả sáng và trưa ko ăn gì. Dọ alo sát mặt em ngó qua cửa xem. Thât là kinh khủng vì em ko mang khâủ trang. Thôi thì em úp mặt vào ghế và thiếp đi. Hic.
Chặng bay này máy bay bay tầm thấp 10.km gì đấy em đều nhìn thấy bên dưới. Ảnh đây không nói phét tẹo nào

Sau 2 H đồng hồ em có mặt ở sân bay phú quốc. Đúng là đảo thật, mùi mặn lẫn trong gió mơn man da thịt em. Cảm giác thật lạ.
Sân bay nhỏ. Nhưng sạch sẽ. Thời tiết tạm dùng.

Nhà em ra đã có xe của khách sạn về Hồng bin chờ. . xe 16 chỗ xập xệ đưa nhà em vượt 20 cây số về thị trấn Dương Đông.
Giá 150k em bo cho chú tài xế vui tính 20k.
Khách sạn hồng bin năm tận trong ngõ và trên núi. Nhà bố trí thành 2 hàng và cao dần lên tận đỉnh. Mọi thứ cũng bình thường với cái giá hơn 500k bỏ ra. Ảnh đây ạ.

Nhà em nhận phòng và nghỉ ngơi
4h quyết định đi ra biển ngắm và tắm. Gọi 1 con taxi 7 chỗ sasco 33k em bỏ luôn 35k hệ hệ. Sởi lởi giời cho.
Thật ngoài sự tưởng tượng. Do ko được đầu tư. Nên biển thì tắm free nhưng ko có chỗ thay đồ và tắm nước ngọt
Thế là em chả tắm, đi dòm dòm, Nhưng hỡi ôi thần linh ơi toàn trẻ con bơi chổng ngược phao câu. Chả có con hàu nào. Hic.
Chỗ bãi này gàn ngay canh Dinh Cậu va Dinh Bà. Ảnh đây

cọ lốp

Xe buýt
Xem xong sâu biểu diễn động vật nhà em di chuyển ra ngoài cổng chính đi thăm thú. Các cụ nhớ mùa vé nhé 20k/ người để được đi xe điện ra địa điểm tập kết. Rồi lên xe bus.
Chiếc xe bus sau khi đã đầy người lừ đừ đi vào trong khu chứa động vật hoàng dã.
Những con hổ, con hươu, ngựa vằn ngơ ngác ngắm chúng em. Chúng em cũng ngắm chúng nó ka ka. Thế là hòa.
Quà chuyến đi em thu hoạch mấy thứ thú vị
1: con tê giác 1 sừng thì ỉa tập trung 1 chỗ các cụ ạ. Thật là có ý thưc
2: con ngựa vằn khi sợ hãi nó sẽ ngửa tại ra đằng sau.
3: Khi ngựa vằn bỏ chạy nó sẽ chạy hình chữ z . Nên gọi nó là con Zebra
Ảnh bên dưới cho các cụ tham khảo

cọ lốp

Xe buýt
Do mỗi topic được 30 ảnh nên em update ở đây.
Đến giờ hải sản gọi. Nhà em từ bãi tắm bắt taxi đi Ra khơi ăn ( ý em là quán ăn tên Ra Khơi) . 8 k tiền taxi. Như thưong lệ của người đi du lịch em trả luôn và ngay 10 k. Họ rất vui vẻ. Thật đáng yêu. Dù số tiên rất ít. Em rất trân trọng điều đó các cụ ạ.
Quán Ra khơi được đánh giá là quán ngon nên em vào. Quán cũng ở mức xịn của tỉnh thôi ạ. Đồ ăn giá cả cũng được…
Ở trỏng có biểu diễn đường phố nuốt lửa, rắn bò từ lỗ mỗm ra lỗ mũi em nhìn phát khiếp. Nhưng với bản tính đi du lịch phải tiêu em bo 20k. F1 nhà em mắt tròn mắt dẹt xem.

cọ lốp

Xe buýt
em xin chỗ đất này update
Ăn uống xong xuôi, cái bụng đã căng nhà em đi bộ từ quán Ra Khơi ra chợ đêm chơi. Ngay gần đấy thôi nên nhà em đi bộ cho tiêu dần cơm. Chợ đêm này là chợ đêm mới, chợ cũ giờ đã có khách sạn họ đang xây trên đó, chợ cũng nhỏ nhỏ bằng ⅕ chợ đêm ở Hàng Đàocác cụ ạ. Chợ cũng không có gì đặc sắc lắm.
Em là thích quả thốt nốt. Nước uống mát 20k.
Kem cuộn ăn cũng ngon. Tận mắt xem họ bỏ nguyên liêu các loại hoa quả vào và dùng 2 cái gì như cái bay táng thật lực.
Đặt biệt có món nhân đậu phộng ngoài là đủ các loại như socola, chanh, vani, dâu tây...

Đi vòng mỏi chân em lại về đi ngủ, nhóc tì nhà em thì đã ngủ trên vai mẹ, đi chơi cứ thi thoảng f1 lại ngủ, có gì hay lại dậy xem rồi lại ngủ.

cọ lốp

Xe buýt
Sáng thứ 2 em dậy muộn vì tối qua bị dị ứng. Thấy ngứa người tưởng bọn nó giặt chăn ga ko sạch. Chửi đổng vài câu vì tính em chí Phèo nó thế. Em nằm dưới đất vẫn thấy mẩn đỏ mề đay. Mẹ nó chắc do hồi tối em mút mấy cái chân cua đây mà. Uống thêm nước và đường cho giải độc. Rồi cũng tới sáng
Em qua nhà hàng hồng bịn ăn buffe sáng. Đồ ăn cũng bình thường, các món thì toàn phải đoán vị ko có tên. Không lấy làm đặc sắc lắm. Cũng thông cảm vì mình đang ở trên Đảo cơ mà. Mọi thứ đều khó khăn thiếu thốn. Có phải Nha Trang đâu.

Ăn qua quýt rồi em ra ngoài chả thèm chụp ảnh nữa.

8h30 em gọi cho bên Vinpearl họ cho xe vào đón. Bác tài xế đến là dễ tính. Đi đường kể chuyện vui đáo để. Em nhớ mỗi đoạn qua sân bay cũ. Đây là nơi duy nhất xe máy đi vào làn máy bay. Và chỗ sân bay cũ ngày ngày xưa khi máy bay cất cánh lúc nào cũng có 2 chiếc moto 2 bên dẫn đường. Mục đích của 2 chiếc mo tô này dùng để xua bò. Vì sân bay này nhiều bò qua lại. Như thường lệ xuống xe sau khi đợi bác tài bê đồ để gọn gẽ 1 chỗ em từ tốn bo 5 chục. Bác tài vui vẻ nhận.
Vào tới sảnh em sững sò. Vin pearl đẹp vãi.
Tiếp viên chào đón vói cốc nước quả kiwi mát lạnh trên tay. Em cũng cười lại và check in
Lên toà nhà chính 8 tầng. Mỗ tầng 60 phòng. Em đi ngắm bể bơi từ trên cao. Đẹp phết các cụ ạ.

cọ lốp

Xe buýt
Xem xong sâu biểu diễn động vật nhà em di chuyển ra ngoài cổng chính đi thăm thú. Các cụ nhớ mùa vé nhé 20k/ người để được đi xe điện ra địa điểm tập kết. Rồi lên xe bus.
Chiếc xe bus sau khi đã đầy người lừ đừ đi vào trong khu chứa động vật hoàng dã.
Những con hổ, con hươu, ngựa vằn ngơ ngác ngắm chúng em. Chúng em cũng ngắm chúng nó ka ka. Thế là hòa.
Quà chuyến đi em thu hoạch mấy thứ thú vị
1: con tê giác 1 sừng thì ỉa tập trung 1 chỗ các cụ ạ. Thật là có ý thưc
2: con ngựa vằn khi sợ hãi nó sẽ ngửa tại ra đằng sau.
3: Khi ngựa vằn bỏ chạy nó sẽ chạy hình chữ z . Nên gọi nó là con Zebra
Ảnh bên dưới cho các cụ tham khảo

cọ lốp

Xe buýt

Trời phú cho phú quốc một màu xanh, trời xanh như đôi mặt cô gái phương tây đang tuổi yêu đương, em dốt văn chả biết tả thế nào. Nhưng đảm bảo cụ nào chụp ảnh gà như em thì cũng chụp được tấm ảnh như ý. hệ hê.

cọ lốp

Xe buýt
Xem xong nhà em đói quá. Định làm con taxi ra ngoài ăn hải sản nhưng đã muộn 13h 30 rồi. Nên ăn luôn trỏng khu safari. Giá 70k/ 1 bát phở, bún….Cũng không có gì đặc sắc ngoài mùi lông thiên nga thi thoảng bay qua mũi. Các cụ cứ tưởng tưởng cái mùi nó như mùi khi mình đi qua chuồng vịt hơn 100 con ý. Thật hết ý. Em chọn món phở vì em là người Hà Nội mà.

cọ lốp

Xe buýt
Ăn xong nhà em đi ra chòi đăng ký để gọi xe điện về bên Vinpearl phú quốc 2.
Ở đây đi đâu cũng gọi tuk tuk các cụ ạ. Ở đây mình là người vương giả mà. Đi đâu cũng phải xe đưa xe đón.
Nhà em nhận phòng ở villa. Cảm giác đầu tiên thật là sướng, Villa xây theo phong cách châu Âu, phòng sạch đẹp, hiện đại, có bể bơi đằng sau. Em tả kém chụp ảnh sơ sơ cho các cụ nghía.

Cái kiểu này em định chụp giống mấy cô người mẫu trong các tạp chí thế giới, nhưng gấu chụp kiểu gì mà em nhìn cũng thấy ớn. Thiệt tình.

cọ lốp

Xe buýt
Nhận phòng lúc hơn 2h chiều . Nhà em nghỉ ngơi ròi sáng khu Vinpearl land xem show nàng tiên cá lúc 3h, và xem thủy cung.

cọ lốp

Xe buýt
Cá mú rồi chơi mấy trò bên này nhà em lại gọi tuk tuk. Mình là người danh giá trong hôm nay mày. Nhà em đi về Vinpearl tắm biển. Công nhận là không biết nói dì các cụ ạ. Biển xanh thật là xanh. Cát trắng thật là trắng.

Tóc Xoăn

Xe tăng
Em vào ngắm mùa khô Phú Quốc. Mấy lần em đi vào tháng 6, tháng 7 toàn mưa nắng thất thường

cọ lốp

Xe buýt
Tắm biển xong nhà em lại về villa để tắm rửa xem show nhạc nước.
Show nhạc nước cũng rất tuyệt vời( ở đâydi đâu cũng tuktuk)

cbnu

Xe buýt
Góp vui với chủ thớt hình tớ chụp ở Phú Quốc

Mr qhunter

Xe tải
Hồng Bin e đi cách đây 5 năm giờ trông vẫn vậy. Cụ thuê xe tự lái đóng xuyên đảo cũng hay đấy

P/S: Văn của cụ chủ thớt thật dí dỏm và hài hước. Nhất định e phải học tập, cụ truyền nghề cho e nhóe :))

cọ lốp

Xe buýt
Xem nhạc nước xong nhà em về Vinpearl ăn tối. Ăn buffe.
Buffe ở đây theo đánh giá của em không ngon lắm, không đa dạng.
Ăn uống no say em đi về villa nghỉ ngơi.
Vậy là hết một ngày.

cọ lốp

Xe buýt
Sáng ngày hôm sau nhà em dậy muộn. Em cũng dậy muộn do tối qua có tí hưng phấn. Ở nơi như thế này mà không hưng phấn thì em cho rằng những người đàn ông không chân chính. ka ka.
Oánh dòng ở bể bơi một hồi. Em lên bờ lại đi ăn buffee. Ăn uống xong nhà em lại ra biển lưon lờ. Và về villa lại oánh dòng ở bể bơi nhỏ sau nhà. Chờ check out.
Mấy bà nhà em rủ nhau đi bơi rồi đi xông hơi free từ hồi nảo hồi nào.. Ảnh thì không có giì đặc sắc sáng nay.

cọ lốp

Xe buýt
12h, cái giờ em không mong muốn đã đến. Trời ơi, em phải trả phòng. Em lại gọi tuck tuck ( thói quen của người vương giả) . Cụ em nhân viên bê hết đồ ra ngoài giúp và cho nhà em lên nhà chính. Em ưng cái tính bo 20k. cu em cũng lễ phép nhận
Nhà em gửi đồ ở nhà chính đi ăn buffec buổi trưa. Đồ ăn vẫn như ngày hôm qua. Không có gì đặc biệt. Em không chụp. Em chụp ảnh quang cảnh vậy.

Ở đây có chỗ cho bọn nhít nhít chơi, kiểu xe oto, sách, sếp hình, tô tượng. Cụ nó có con bé bé thì cho vào đấy cũng nhộn đáo để.

cọ lốp

Xe buýt
Ăn xong lại qua vinpearlanfd chơi. Trượt ống trượt. Xem cho cá ăn.
Các cụ chơi ở công viên nước thì phải gửi đồ. 15k/ 1 tủ đồ và 15 k/1 khăn tắm nhé. Còn cầm tay hay vứt ở gốc cây thì miễn phí.

Rồi Vinpearl cử 1 xe 7 chỗ cho nhà em về Hồng bin. Em ưng cái thái độ bác tài và với phong thái đại da đi du lịch em bo bác tài 50 k.
Về hoong bin thì chẳng còn gì để kể nữa ạ.
Em thêm vài ảnh khu Hồng bin, khi em dậy sớm chụp.

cọ lốp

Xe buýt
Tạm biệt Phú Quốc và hẹn ngày trở lại. Với bản tính cớm nắng nên em sẽ trở lại vinpear thôi. Còn với những ai ưa khám phá thì phú quốc cũng là điểm đến rất hay để khám phá rừng và biển.
Mặc dù mới có 3-4 năm nhưng phải nói du lịch phát triển cực kỳ nở rộ. Với cái nhìn phiến diện của em thì Phú Quốc khá tiềm năng trong ngành du lịch, Vì là huyện đảo nên mọi thứ cũng chỉ ở mức thường thường, nhưng con người và không gian trinh sạch nơi đây đáng để em quay lại lần nữa.
Chuyến đi của em mang tính chất nghỉ ngơi là chính nên không có nhiều thứ để các cụ tham khảo lắm. Với bài viết này chỉ mong giúp đỡ các cụ tham khảo để thêm vào hành trình của mình. Tạm biệt các cụ, hẹn gặp lại ở chuyến đi sau. Các cụ có gì tư vấn cho em, để chuyến đi sau em hoàn thiện hơn.

Về nhà thôi con yêu.