Thảo luận Phụ tùng dởm- Lòng tin của Offer

dinh Duan

Xe tải
Trước e cũng dính 1 phát con cảm biến của "thằng này" e xin phép các cụ gọi thằng cho đỡ tức. Xong rồi nó cũng cãi y văn của cụ chủ,e có đăng lên hội Cruze để a e tránh.nó chuyên hàng lởm thôi các cụ à.

Long Acoustic

Đi bộ
Haizzaaa....Tất cả là do lòng tham mà ra các cụ ạ. Hoan hô cụ chủ đã lên tiếng.

NAMĐÀN.56

Xe tải
thế cụ chu minh vào hội thoại hằng ngày ( everyday conversasion ) chưa hả cụ conphanhga ?

Dungk3

Đi bộ
Chia buồn cùng bác chủ khi sử dụng phụ tùng China.

Dungk3

Đi bộ
Trước e cũng dính 1 phát con cảm biến của "thằng này" e xin phép các cụ gọi thằng cho đỡ tức. Xong rồi nó cũng cãi y văn của cụ chủ,e có đăng lên hội Cruze để a e tránh.nó chuyên hàng lởm thôi các cụ à.
Các cụ không phải dân phụ tùng nên ko biết nhiều về chất lượng khi mua cũng là điều dễ hiểu.

doanminhkhiet

Xe hơi
Xin phép admin cho em trải lòng!
Em tham gia otofun từ rất lâu rồi, và mọi giao dịch với các cụ, các mợ toàn dựa vào lòng tin.Quả thực với cá nhân em khi giao lưu với các offer mọi thứ đều rất ok.
Tháng 3 vừa rồi sau khi thay bộ cam(dây cam, bi tăng,bi tỳ) của nhà Chu Minh thì em đã bị bối rối khi đọc bài của cụ Gừng:
https://www.otofun.net/threads/nghi-an-phu-tung-dom-cua-chu-minh-part.1017728/
Vẫn biết là cụ Gừng là con người thẳng thắn ( chắc ae GM chẳng ai lạ)
Nhưng em phần nào vẫn tin vào phụ tùng nhà Chu Minh- người rất hay tham gia các chương trình off của hội cruze club????, em cố đi 2 vạn rồi kiểm tra chưa muộn, nào ngờ đến ngày 4/7 sau khi đi chưa đầy 1 vạn...

Em có gọi cho nó( xin lỗi các cụ từ đây em gọi Chu Minh Phước là nó) xem ý của nó thế nào.Và cũng như khi đối chất với cụ Gừng trên off, nó đổi hoàn toàn do gara lắp sai, nào là bên hãng cũng lắp phụ tùng của nó sai???nào là chỗ cụ Gừng lắp cũng sai???bla..bla...không hiểu với các thợ thì việc lắp bộ cam có khó đến mức độ thợ của hãng cũng lắp sai???

Và kết quả đi tong mất hơn chục củ:

Em cũng không hiểu trách nhiệm, lương tâm của người bán hàng bọn nó để ở đâu? Nó vẫn thản nhiên sinh hoạt lên hình cùng các offer, và không biết sau em ai sẽ là người tiếp theo...
Em cũng tự nhủ là của đi thay người, nhưng im lặng để cho những con sâu như vậy vẫn hàng ngày làm đục lòng tin của off. Để tinh thần off vẫn luôn đặt lên hàng đầu em thiết nghĩ hãy loại bỏ những con sâu này.
Cảm ơn các cụ, các mợ đã đọc bài của em!
Chia buồn cùng cụ. Em bị dính 3 lần rồi, em mua thì thằng bán nó cam kết hàng tốt, em thay bơm nước làm mát chưa đc 1 vạn lại kêu như cũ, e mua 2 bộ bugi thì đểu cả 2. Sau vào hãng làm bộ thì mới đi đc.

Muon_biet

Xe cút kít
E toàn đưa xe vào hãng bảo dưỡng định kỳ hoặc khi cần thay thế phụ tùng, hjhjhj

hoangminh3B

Xe tăng
Bài học kinh nghiệm cho tất cả mọi người, cám ơn cụ đã thẳng thắn phản ánh

C2 club k cho thảo luận tranh cãi về vấn đề này cụ ạ, trc e thấy có cụ đăng nhưng vài viết sẽ bị xóa

letien1357

Xe hơi
Cụ qua Cruze Team+, em thấy các cụ ấy vẫn đang "thảo luận" rôm lắm.

Giang Thái

Đi bộ
Những thành phần lợi dụng lòng tin của các offer để làm ăn bất chính cần phải được lên án công khai, thẳng thắn như thế này để mọi người biết và đề phòng! Cám ơn cụ chủ!

Kiabuoisang

Xe container
Vấn nạn nhỉ. Em cũng mua 1 cao su chân máy dầu trên Of và 1 dây cuaroa tổng trên Of kèm 1 vài thứ khác như lọc dầu, lọc xăng, vv. Thành viên Of tư vấn cũng nhiệt tình nhưng chân máy lắp vào đi được vài nghìn km đã kêu phải tháo bỏ. Dây cuaroa tổng thì không làm sao lắp vừa trong khi cho dây cũ vào thì ok luôn và ngay. Điện thoại thì người bán vẫn chắc như đinh là em bán vài trăm cái ng ta lắp đc hết. Dây mới khi lắp thì bẩn rồi và mua lâu lâu rồi ko lẽ mang trả. Qua đó cho thấy còn tồn tại việc bán phụ tùng đểu. Nên từ nay em cũng chỉ mua những phụ tùng ko quá quan trọng trên Of thôi. Còn vào hãng cho an toàn cái thằng người. Rẻ 1 tý nhưng cảm giác bị lừa.

ngotiteo

Xe điện
cụ cho xin cái địa c hỉ nhà nhó để ae rp trên mạng nào :) :D có biển báo thì tốt