Thảo luận Phụ tùng thay thế cho Renault - Samsung ?

otovui

Xe máy

Xe 2 anh này Renault - Samsung đã hiếm, phụ tùng thay thế còn hiếm hơn8->
Các bác hay sửa và mua phụ tùng thay thế ở đâu thì cmt trao đổi cùng nhau nhé !

Thuc-sm3Pe

Xe tải

Xe 2 anh này Renault - Samsung đã hiếm, phụ tùng thay thế còn hiếm hơn8->
Các bác hay sửa và mua phụ tùng thay thế ở đâu thì cmt trao đổi cùng nhau nhé !
e hay gọi hàng Hoàng Gia, Toàn cầu cụ ạ. nhưng cũng không phải cái gì cũng sẵn, còn phụ kiện chế cháo thêm e hay tham khảo của Duy Anh ở HP.

xetoancau

Xe tải
Khu Mỹ Đình Phạm Hùng - và Chợ zời TKChân HN
Website
xetoancau.vn
Renault và Samsung bên em đủ đồ gầm: Giảm sóc, Rotuyn, má phanh, càng A, lọc dầu, lọc gió ĐC ĐH,....
Còn đồ vỏ ít hơn cụ Thuc - SM3Pre

Thuc-sm3Pe

Xe tải
Renault và Samsung bên em đủ đồ gầm: Giảm sóc, Rotuyn, má phanh, càng A, lọc dầu, lọc gió ĐC ĐH,....
Còn đồ vỏ ít hơn cụ Thuc - SM3Pre
e hỏi má phanh sau sm3 pe 2010 hình như là trước tháng 4. bên cụ hẹn báo lại mà mấy lần e gọi lại hỏi về chưa nhưng chưa thấy đâu. e vẫn đang hóng cụ ạ.

xetoancau

Xe tải
Website
xetoancau.vn
e hỏi má phanh sau sm3 pe 2010 hình như là trước tháng 4. bên cụ hẹn báo lại mà mấy lần e gọi lại hỏi về chưa nhưng chưa thấy đâu. e vẫn đang hóng cụ ạ.
Về lâu rồi về được 3 tuần rồi, cụ sang đi nhé

Bên em lại mới về 1 công hàng PHỤ TÙNG Ô TÔ Samsung - Renault
Cụ cứ gọi sang cty, hàng về liên tục

Chỉnh sửa cuối:

Thuc-sm3Pe

Xe tải
Về lâu rồi về được 3 tuần rồi, cụ sang đi 600k nhé

Bên em lại mới về 1 công hàng PHỤ TÙNG Ô TÔ Samsung - Renault
Cụ cứ gọi sang cty, hàng về liên tục

vâng. sau lời chăng chối này của e thì kế toán bên cụ đã alo cho e. cảm ơn cụ nhé.

xetoancau

Xe tải
Website
xetoancau.vn
vâng. sau lời chăng chối này của e thì kế toán bên cụ đã alo cho e. cảm ơn cụ nhé.
:) Hàng RENAULT - SAMSUNG khaỏng 2 tháng bên em về 1 công cũng liên tục - Các em ở nhà lưu thông tin không kỹ là có khi bỏ sót.
Đôi lúc cần gì cụ cứ chủ động gọi sang bên em luôn lưu sẵn các phụ tùng dòng này support các cụ

Lê văn thành

Xe hơi
Có cụ nào xài luot ss sm3 bán ok e quan tâm

Duster

Xe đạp
Rất tiếc không biết Mr. Lâm sớm hơn; Em rước QM5 rồi, nếu sử dụng một thời gian có vấn đề gì cần phụ tùng em đến chỗ bác mong bác giúp đỡ nhé

Thuc-sm3Pe

Xe tải
Bên em luôn chào mừng cụ mà :) Phục vụ khách hàng sao cho khách hàng hài lòng là phương châm của bọn em ạ :D
cụ cho e xin giá dầu phanh dot4 vào chỗ kín dùm em nhé, em đang định thay.

Do dung

Xe đạp
Cụ Cho hỏi thay pin samsung sm3-2014 ở đâu , xe em moi lấy 4 tháng khi khởi đong xế báo pin yếu

SM5TCE

Xe đạp
Cụ Cho hỏi thay pin samsung sm3-2014 ở đâu , xe em moi lấy 4 tháng khi khởi đong xế báo pin yếu
Nếu ý cụ là pin cho chìa khoá (smart key) thì gần như cửa hàng bán pin nào cũng có. Cụ mở nắp ra, đọc mã pin là người ta bán cho cụ thôi.

Do dung

Xe đạp
Vang Cam on cu sm5tce

thief_fighter

Xe buýt
Em mới lâý SM3, cho em hỏi sau khi lấy xe có gì phải lưu ý ko? Vận hành cần chú ý gì ko? Có phải thay cái gì ngay ko ạ? Em muốn thay lốp đi cho êm ko biết thanh lý bộ lốp gốc ở đâu nhỉ.

Cụ SM3PE vào tư vấn cho em phát

SM3PE

Xe buýt
Em mới lâý SM3, cho em hỏi sau khi lấy xe có gì phải lưu ý ko? Vận hành cần chú ý gì ko? Có phải thay cái gì ngay ko ạ? Em muốn thay lốp đi cho êm ko biết thanh lý bộ lốp gốc ở đâu nhỉ.

Cụ SM3PE vào tư vấn cho em phát
Chúc mừng cụ gia nhập hội “những người chung thuỷ” . Xe mới xuất xưởng thì mặc định mọi yêu cầu kỹ thuật phải đảm bảo tốt nhất, chỉ không biết quá trình vận chuyển có bị tác động mạnh làm thay đổi gì không thôi. VD xe phải chằng buộc bánh lúc vận chuyển khi vào cung đường xóc bị rung lắc mạnh giật ngang sẽ bị tác động đến góc đặt bánh xe nhiều hơn rất nhiều so với xe tự chạy. Để yên tâm thì cụ có thể đi kiểm tra luôn không thì để sau cũng được, thường thì 1 năm cân bằng động và kiểm tra hiệu chỉnh góc đặt bánh xe bằng máy Hunter 1 lần là ok (việc này rất ít người sử dụng quan tâm). Dầu theo xe dùng khoảng 5 ngàn km thì thay luôn cả lọc, cụ dùng loại tổng hợp toàn phần 5W30 cứ 1 năm hay 1,5 vạn thay luôn cả lọc. Lốp xe có thay cũng không cải thiện gì nhiều vì bản thân xe cũng cách âm khá tốt rồi, lốp cứng ồn hơn nhưng lâu mòn và ít bị đá chém hơn.

thief_fighter

Xe buýt
Chúc mừng cụ gia nhập hội “những người chung thuỷ” . Xe mới xuất xưởng thì mặc định mọi yêu cầu kỹ thuật phải đảm bảo tốt nhất, chỉ không biết quá trình vận chuyển có bị tác động mạnh làm thay đổi gì không thôi. VD xe phải chằng buộc bánh lúc vận chuyển khi vào cung đường xóc bị rung lắc mạnh giật ngang sẽ bị tác động đến góc đặt bánh xe nhiều hơn rất nhiều so với xe tự chạy. Để yên tâm thì cụ có thể đi kiểm tra luôn không thì để sau cũng được, thường thì 1 năm cân bằng động và kiểm tra hiệu chỉnh góc đặt bánh xe bằng máy Hunter 1 lần là ok (việc này rất ít người sử dụng quan tâm). Dầu theo xe dùng khoảng 5 ngàn km thì thay luôn cả lọc, cụ dùng loại tổng hợp toàn phần 5W30 cứ 1 năm hay 1,5 vạn thay luôn cả lọc. Lốp xe có thay cũng không cải thiện gì nhiều vì bản thân xe cũng cách âm khá tốt rồi, lốp cứng ồn hơn nhưng lâu mòn và ít bị đá chém hơn.
Cám ơn cụ đã tư vấn, thế em có cần cân bằng động luôn sau khi lấy xe ko? Với lại sau 1000km đầu có cần thay dầu ngay ko hay chờ 5000 km? Em đọc trên này thấy các cụ bảo mới lấy xe nên thay cái gì ở điều hoà để khắc phục bệnh thải khí nóng hả cụ?

thief_fighter

Xe buýt
À mà SM3 có cân bằng điện tử, ổn định thân xe với chống trơn trượt ko hả cụ? Chả có tài liệu gì tìm hiểu chán ghê

SM5TCE

Xe đạp
À mà SM3 có cân bằng điện tử, ổn định thân xe với chống trơn trượt ko hả cụ? Chả có tài liệu gì tìm hiểu chán ghê
Cụ vào trang này, dùng google translate mà dịch, cũng hiểu được sơ bộ: http://www.renaultsamsungm.com/vehicles/car_info/car_info_price.jsp?car=SM3
Trông có vẻ có ESC - cân bằng điện tử đấy.
Các bác bán xe Samsung mãi vẫn chưa có bản tiếng Việt hay tiếng Anh tài liệu hướng dẫn gì cả, chán nhỉ! Hồi trước em phải lấy quyển tiếng Anh cho Latitute để dùng cho SM5.