Phụ tùng xe Ford mua ở đâu, sửa ở chỗ nào tốt?

goldenmonkey

Xe buýt
Cụ có mô tơ đóng mở cửa lái không ạ? Xe em mô tơ yếu không đóng mở được thì sửa hay thay ở đâu ạ?

Ranger148

Đi bộ
Cho em hỏi các cụ chút. Turbo FE 2005 của em đang bị lên dầu. Cụ nào có kinh nghiệm vụ này giúp em với. Em ở HN.
Tốt nhất cụ nên vào hãng. Nghe nói vào ford thang long có may cụ làm tốt lắm.

Michel Nguyễn

Xe tải
Không biết các cụ thế nào ! chứ em là hay mang lên bảo hành ở Hà Thành Ford ,, thấy cũng khá yên tâm các cụ ak !
Cảnh báo các cụ về trường hợp bảo dưỡng và sửa chữa xe ở Hà Thành Ford tránh bị cò quay và mất thời gian như em. Chuyện là thế này. Hôm 14/1/2017 xe em hết acqui không nổ được máy. Em gọi điện cho Hà Thành Ford gặp kỹ thuật bên họ hướng dẫn nhờ xe khác kick nổ và về Hà Thành Ford để thay acqui và xoá lỗi báo trên bảng điều khiển ( như hình ) do khi kick nổ thì bị lỗi như trên. Buổi chiều em đến Hà Thành Ford và gặp tư vấn kỹ thuật (TVKT) tên Cường (sđt 0903464012) làm thủ tục để xoá lỗi. Sau khi thợ kiểm tra và bảo không xoá được lỗi do bị chết bộ điều khiển TCM. TVKT bảo thay acqui và thay TCM acqui hết 2.178.000, TCM hết gần 14tr. Em bảo xem sao đắt thế thì TVKT bảo để em tháo xe khác ra thay cho anh thì lấy 8tr. Thấy lạ vì khi sáng gọi điện họ chỉ bảo xoá lỗi và thấy các cụ trong group cũng hay bị lỗi này khi thay acqui và xoá lỗi là xong chứ không phải thay gì, em vào trang Ford thì biết TCM họ thay miễn phí. Em hỏi lại TVKT họ bảo KT xem xe em có trong diện được bh miễn phí không thì là có. Họ bảo nếu thay bảo hành thì phải đợi ít nhất là 5 ngày vì phải trình lên Ford VN. Em hẹn sang tuần lên làm thủ tục bảo hành. Đến hôm nay em lên, TVKT giới thiệu em sang Tư vấn bảo hành tên là Sự, TVBH nói kiểm tra xe em không trong diện bảo hành 10 năm TCM và không có sổ bảo hành nên không được bảo hành. Bực mình em gọi đến Ford VN thì họ bảo em cầu TVKT cài lại 03 phần update cho xe. Đến đầu giờ chiều em xem họ update phần mềm thì thấy không báo lỗi nữa, em hỏi xong chưa tay thợ sửa bảo xe anh vẫn bị chết bộ TCM và gặp TVKT để làm việc. Qua tư vấn của cụ Vũ Đinh Nghiêm Hùng em yêu cầu cho xe ra để nhờ cụ Hùng xoá lỗi. Khi em lấy xe ra thì thấy đi bình thường không bị sao. Như vậy xe em không bị chết TCM nhưng họ cố tình nói bị chết để lấp liếm cái sai của mình và gây khó đối với khách hàng, thời gian đúng ra em mất 1 tiếng để update phần mềm thì em mất đến 2 ngày. Ở đây có sự kết hợp rất chặt chẽ giữa TTKT, TVBH, thợ sửa để làm tiền khách hàng, không biết bao nhiêu người bị chặt chém như vậy rồi. Điều này làm giảm uy tín của Ford VN, nếu không có sự thay đổi thì khách hàng sẽ mất niềm tin đối với Ford VN. Còn phần nữa là 1 khách hàng khách cũng bị cò quay cùng thời điểm với em, em xin kể sau.

toanks14b

Xe tải
Mẹ bọn khốn, anh em mình tẩy chay chỗ này cho chúng nó toi đi

VuTien75

Xe hơi
Mẹ bọn khốn, anh em mình tẩy chay chỗ này cho chúng nó toi đi
Cụ có gì mà bức xúc vạy?
Các cụ cho em hỏi, đèn xi nhan gương bên lái con esc 2009 của em xắp toi rồi, có cụ nào biết chỗ bán và giá bao nhiêu không (chỉ riêng cái đèn xi nhan thôi) chỉ giúp e với. Xin cám ơn

chientt

Xe tải
Cảnh báo các cụ về trường hợp bảo dưỡng và sửa chữa xe ở Hà Thành Ford tránh bị cò quay và mất thời gian như em. Chuyện là thế này. Hôm 14/1/2017 xe em hết acqui không nổ được máy. Em gọi điện cho Hà Thành Ford gặp kỹ thuật bên họ hướng dẫn nhờ xe khác kick nổ và về Hà Thành Ford để thay acqui và xoá lỗi báo trên bảng điều khiển ( như hình ) do khi kick nổ thì bị lỗi như trên. Buổi chiều em đến Hà Thành Ford và gặp tư vấn kỹ thuật (TVKT) tên Cường (sđt 0903464012) làm thủ tục để xoá lỗi. Sau khi thợ kiểm tra và bảo không xoá được lỗi do bị chết bộ điều khiển TCM. TVKT bảo thay acqui và thay TCM acqui hết 2.178.000, TCM hết gần 14tr. Em bảo xem sao đắt thế thì TVKT bảo để em tháo xe khác ra thay cho anh thì lấy 8tr. Thấy lạ vì khi sáng gọi điện họ chỉ bảo xoá lỗi và thấy các cụ trong group cũng hay bị lỗi này khi thay acqui và xoá lỗi là xong chứ không phải thay gì, em vào trang Ford thì biết TCM họ thay miễn phí. Em hỏi lại TVKT họ bảo KT xem xe em có trong diện được bh miễn phí không thì là có. Họ bảo nếu thay bảo hành thì phải đợi ít nhất là 5 ngày vì phải trình lên Ford VN. Em hẹn sang tuần lên làm thủ tục bảo hành. Đến hôm nay em lên, TVKT giới thiệu em sang Tư vấn bảo hành tên là Sự, TVBH nói kiểm tra xe em không trong diện bảo hành 10 năm TCM và không có sổ bảo hành nên không được bảo hành. Bực mình em gọi đến Ford VN thì họ bảo em cầu TVKT cài lại 03 phần update cho xe. Đến đầu giờ chiều em xem họ update phần mềm thì thấy không báo lỗi nữa, em hỏi xong chưa tay thợ sửa bảo xe anh vẫn bị chết bộ TCM và gặp TVKT để làm việc. Qua tư vấn của cụ Vũ Đinh Nghiêm Hùng em yêu cầu cho xe ra để nhờ cụ Hùng xoá lỗi. Khi em lấy xe ra thì thấy đi bình thường không bị sao. Như vậy xe em không bị chết TCM nhưng họ cố tình nói bị chết để lấp liếm cái sai của mình và gây khó đối với khách hàng, thời gian đúng ra em mất 1 tiếng để update phần mềm thì em mất đến 2 ngày. Ở đây có sự kết hợp rất chặt chẽ giữa TTKT, TVBH, thợ sửa để làm tiền khách hàng, không biết bao nhiêu người bị chặt chém như vậy rồi. Điều này làm giảm uy tín của Ford VN, nếu không có sự thay đổi thì khách hàng sẽ mất niềm tin đối với Ford VN. Còn phần nữa là 1 khách hàng khách cũng bị cò quay cùng thời điểm với em, em xin kể sau.
Hà Thành thì nổi tiếng rồi cụ ợ

Upto4

Xe đạp
em chào các cụ
em gà non đang tính lên đời, mà lên tới Ford luôn.
các cụ cho em hỏi là em focus 2.0AT 2k7 (5D) chạy 11v giá 370 củ có múc được ko ạ?
xin lỗi các cụ nhưng em chả biết hỏi ở đâu để an tâm cả nên vào đây em thấy an tâm nhất.
Mong các cụ chỉ giáo để có thêm 1 đệ nữa.

nhi hồ

Đi bộ
Website
thietkephamnguyen.com
Dòng xe này nói về chất lượng là rất ok

Hien_Matiz

Xe buýt
Mình cũng 1 lần qua Capital Ford ở đường Ngọc Hồi (đoạn gần bx Nước Ngầm) xử lý chỉnh độ chụm. Phần mình thì ok với 2 tiếng và 495K cả VAT. Nhưng ngồi ở chỗ dành cho KH gần mấy TVKT thì thấy nhiều chủ xe phàn nàn, có một số người còn tỏ ra bức xúc văng tục với TVKH về thời gian và tính trách nhiệm trong quá trình thông tin.
Rgds.

anhtrai60

Xe đạp
Cụ báo giá giúp em ít phụ tùng sau của Escape 2008 2.3 xls với:
1/ rotuyn lái trong trái
2/ Giảm sóc trước trái phải
3/ bộ cao su chân máy (trước, đầu, sau, đỡ hộp số)
Em thấy có nhiều loại hàng và nhiều mức giá quá, các cụ chia sẻ cho em ít kinh nghiệm với.
Xin cảm ơn cụ ạ.

PTFord

Xe tải
Cụ báo giá giúp em ít phụ tùng sau của Escape 2008 2.3 xls với:
1/ rotuyn lái trong trái
2/ Giảm sóc trước trái phải
3/ bộ cao su chân máy (trước, đầu, sau, đỡ hộp số)
Em thấy có nhiều loại hàng và nhiều mức giá quá, các cụ chia sẻ cho em ít kinh nghiệm với.
Xin cảm ơn cụ ạ.
Chào bác.
Rotuyn lái trong liên doanh 550k/cái
Giảm xóc 2400 hàng chính hãng
Chân máy bộ hàng chính hãng 10400

anhtrai60

Xe đạp
Rotuyn liên doanh dùng được k bác, e thấy có cụ nói dùng rotuyn 555 của nhật

PTFord

Xe tải
555 là hàng liên doanh đấy ạ

BINH MINH 07

Xe điện
Anh mua đôi ty hãm cốp chỗ em nhưng hoá ra tiếng kêu không phải chỗ đó, giờ thừa ra nhưng vì đã đổi hàng nên ko dám phiền em nữa, thôi để dự trữ vậy. Em bán hàng rất nhiệt tình.
Năm mới chúc em kinh doanh thuận lợi !

Do Minh Quang

Xe hơi
Cụ báo giá giúp em van ERG focus 2010 với ạ.

PTFord

Xe tải
Anh mua đôi ty hãm cốp chỗ em nhưng hoá ra tiếng kêu không phải chỗ đó giờ thừa ra nhưng vì đã đổi hàng nên ko dám phiền em nữa, thôi để dự trữ vậy. Em bán hàng rất nhiệt tình.
Năm mới chúc em kinh doanh thuận lợi !
A mua chỗ em đấy ạ. Cảm ơn anh có gì sang năm cần gì ủng hộ em ạ...

Sakai Việt Nam

Xe điện
Xe em es 2010. Tuần nay có hiện tượng bật quạt gió điều hoà nghe tiếng tạch tạch..tạch nhỏ. Tắt thì hết. Các cụ tư vấn giúp em

ngphuong107

Xe hơi
Website
hdpled.com
Năm mới vào xem anh em mua phụ tùng gì không? Thấy cũng ko bị trộm ăn là may rồi. Nhà em năm nay đi gửi bãi nên cũng ổn

i30cw nad

Xe đạp
Cạch mặt cái bọn PVI này luôn,mua bảo hiểm PVI tại HD có mất thêm tiền để đăng ký tự lựa chọn gara,hôm làm bảo hiểm thì làm hồ sơ xong mang xe qua Toy Mỹ Đình làm,hoá đơn cấp 12tr về PVI Trần Khát Chân thanh toán thì kêu PVI chỉ duyệt 8tr. Làm bảo hiểm mà cứ như ông tướng,mất 2 tuần ko lấy được tiền và cũng ko duyệt đủ hoá đơn nên đành phải móc tiền túi để lấy xe ra rồi tính tiếp. Điên tiết để yên 2 tháng quay lại hỏi tiền thì kêu PVI HD chưa chuyển tiền lên! Nói thật là ko thể chấp nhận được cái kiểu làm bảo hiểm mà như mua hàng bao cấp như thế,gọi 1 thằng ra nói nhỏ:mày làm thủ tục lấy 12tr cho anh a cho mày luôn 1 nửa,hơn 2 tháng rồi a cũng quên rồi! Thế nhé....vâng ạ e sẽ giúp anh!1 tuần sau ku em gọi ra lĩnh tiền...12tr!ức chế lộn cả mề,thế mà suốt 2 tháng bọn nó bảo ko duyệt được hoá đơn rồi chưa nhận được tiền ở PVI HD bla bla.....ký giấy lĩnh 12tr xong ra cửa cu em lẽo đẽo theo sau...anh ơi sang ngồi cf tí?cf cái gì mày.a đang bận....anh chuyển lại e 6tr để e còn trả lại sếp...à à....mày đòi tiền bố mày á....túm cổ lôi thẳng vào làm um chỗ trung tâm PVI Trần Khát Chân và cạch mặt cái bọn cờ hó này luôn!
Mời cụ ly, e cũng cạch mặt tụi PVI