Phụ tùng xe Ford mua ở đâu, sửa ở chỗ nào tốt?

tocdo_dapchieu

Xe hơi
Trên diễn đàn mình xe Hàn thì có mấy địa chỉ tin cậy chỗ bác Hùng còlò, minh0406, bác Đầu Cứng. Dòng xe Ford em chưa biết bác nào có thể cung cấp giá good hay dịch vụ hoàn hảo.
Em lập thớt này mong các bác đang chạy Ford chia sẻ kinh nghiệm, mong các bác cung cấp phụ tùng Ford lên tiếng để OFer còn có nơi trao phân gửi thận.
Cảm ơn các bác nhìu nhìu.
phụ tùng thì chính là em,kòn sửa ở đâu thì em ứ biết :D

vietanhp

Xe hơi
Tuyệt đối không để xe qua đêm ở bất cứ Ford nào ở HN, nhiều bài học xương máu rồi :)
Cụ này, cụ có thể giải thích rõ hơn được không? Tức là để qua đêm sẽ bị luộc đồ á? Dưng nếu thế thì có vẻ nan giải vì đa số anh em xe mới đều mua bảo hiểm, mà bảo hiểm lại chỉ chấp nhận sửa trong hãng (PVI chẳng hạn), khó mà tránh được trường hợp để qua đêm cụ ạ :-?? Làm thế nào bây giờ?
Mà nữa, nếu anh em trên này gặp phải trường hợp nào bị luộc đồ như thế, nhớ thu thập đủ chứng cứ rồi ới cho em phát. Em sẽ giúp các bác làm cho ra nhẽ nhé x-(

Michel Dần

Xe đạp
Em mua Bảo hiểm Liberty, sơn bả lại chỗ xây xát và sẽ phải để lại 02 đêm tại Ford Láng Hạ. Nhưng không có cách nào khác vì Ford Láng Hạ nói làm trong ngày không xong! Có cụ nào đã để xe qua đêm trong hãng chưa ạ?
Xe em là xe mới chưa được 1000 km. Tức là nếu có việc luộc đồ thì xác xuất sẽ cao hơn xe cũ.

Vậy theo các cụ em phải làm gì bây giờ ạ!?

lexus_bk

Xe điện
thợ trong hãng của FORD làm như xxx các cụ ạ, nên ra ngoài nhiều khi yên tâm hơn, em thề! akak... phụ tùng ford bên ngoài cũng đầy, giá cũng hợp lý...

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em mua Bảo hiểm Liberty, sơn bả lại chỗ xây xát và sẽ phải để lại 02 đêm tại Ford Láng Hạ. Nhưng không có cách nào khác vì Ford Láng Hạ nói làm trong ngày không xong! Có cụ nào đã để xe qua đêm trong hãng chưa ạ?
Xe em là xe mới chưa được 1000 km. Tức là nếu có việc luộc đồ thì xác xuất sẽ cao hơn xe cũ.

Vậy theo các cụ em phải làm gì bây giờ ạ!?
Cụ mang ra ngoài mà sơn, thiếu gì chỗ. Tội gì phải vào hãng sơn rồi giao vợ mình 2 đêm cho người khác hả cụ?

oto16ahn

Xe điện
Ford Hà Nội 94 Ngô Thị Nhậm đới các cụ.cháu nhòm mấy lần thấy làm chuyên nghiệp phết

Michel Dần

Xe đạp
Cụ mang ra ngoài mà sơn, thiếu gì chỗ. Tội gì phải vào hãng sơn rồi giao vợ mình 2 đêm cho người khác hả cụ?
Dạ nhưng em làm là do Bảo hiểm thanh toán và ngoài sơn xây bả lại còn có thay vè sau bị vỡ nữa, ở ngoài thì sợ k có phụ tùng chính hãng.
Các cụ cho em hỏi ngu tý là sơn bả vài chỗ thì làm trong ngày có xong không hay là theo quy trình bắt buộc phải đợi qua đêm mới làm được.

Nếu phải qua đêm thì phải chấp nhận giao vợ 02 mình qua đêm cho người khác.

Luu Tu Yen

Xe máy
Website
vn.myblog.yahoo.com
Để qua đêm ở Ford thì có rủi ro gì? Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ nhé.

Các bác để có 2 đêm mà đã lo, em để tới tận 8 đêm. Đồ đạc ko có tí gì suy chuyển gì cả, xe sau khi nhận như mới luôn, nhưng ...
Em đã kể ở thớt khác nay chia sẻ tiếp ở đây.

Sau khi được thông báo lấy xe sau 8 ngày nằm viện, em tới lấy xe lúc 1h chiều như đã hẹn thì có cô nhân viên ở đó tươi cười nói là xe đang rửa, em chưng hửng vì tranh thủ tham ô tí giờ làm chịu nhịn đói để lấy xe. Tới 2h xe vẫn chưa rửa xong, em nhấp nhổm đòi ra lấy xe thì vẫn nụ cười mời ngồi xơi nước, "sắp xong rồi anh".

Tranh thủ đi bộ ra chợ gần đó ăn chống đói, ăn xong em thấy xe mình đang chạy ngang qua trước mặt, em cứ bám theo vào tận trong xưởng, thấy có anh nhân viên xuống xe rồi mở cốp sau lấy ra vài thùng nhựa trắng (em đồ là chứa nước)... Em bất ngờ quá nên cũng chỉ nín lặng theo dõi mà không nói gì với người phụ trách ở đó, vì có thể là họ phải mang xe mình đi sơn, hoặc đi ... thử.

Cái câu hỏi này nhiều người đã nêu, sao trên này chả thấy bác bào chia sẻ cả. Tới giờ thì em cũng hoang mang, không rõ họ làm gì với xe của mình?

xế điếc

Xe máy
Hôm thứ sáu em mang xe ra ADF bảo dưỡng 1000km.Trong lúc thợ đánh xe ra ngoài thì em thanh toán ra thì không thấy xe đâu,khoảng 5 min sau thấy xe mình tiến lại trong xe có 3 người.Hóa ra họ mang xe mình cho khách đi thử.Em cáu quá bảo là tôi bận,thế mà em sales còn cố nói thêm: em xin anh 5 min nữa được không?Không hiểu là nếu để lại mấy ngày thì thế nào?

Spam tý : chiều tối nay lúc 17h45 em đi từ cầu vượt Thanh Trì xuôi Khuất Duy Tiến có 1 cụ cứ dưong pha làm em chói mắt quá chịu không nổi em cụp gương rồi đi thật chậm.Cụ đấy vượt phải em,hóa ra là bac ESC biển 30Z 7110.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Hôm thứ sáu em mang xe ra ADF bảo dưỡng 1000km.Trong lúc thợ đánh xe ra ngoài thì em thanh toán ra thì không thấy xe đâu,khoảng 5 min sau thấy xe mình tiến lại trong xe có 3 người.Hóa ra họ mang xe mình cho khách đi thử.Em cáu quá bảo là tôi bận,thế mà em sales còn cố nói thêm: em xin anh 5 min nữa được không?Không hiểu là nếu để lại mấy ngày thì thế nào?

Spam tý : chiều tối nay lúc 17h45 em đi từ cầu vượt Thanh Trì xuôi Khuất Duy Tiến có 1 cụ cứ dưong pha làm em chói mắt quá chịu không nổi em cụp gương rồi đi thật chậm.Cụ đấy vượt phải em,hóa ra là bac ESC biển 30Z 7110.
Uầy, đã là gì! Em vứt xe trong xưởng từ sáng, chiều ra lấy xe thấy trong xe còn có 2 cái vé đường đi Xuân Mai cơ, hóa ra các chú ấy đi thử xe đến tận quán gà tươi Phú Bình.

viethakd

[Tịch thu bằng lái]
chuyện sửa xong đi thử là bình thường và nằm trong quy trình đó bác ạ, tất nhiên là có thể thợ không tuân thủ nghiệm ngặt, nhưng dù sao vào hãng vẫn hơn vì người ta chỉ làm có 1 loại xe nên thạo hơn ở ngoài nhiều.
Nói chung thợ sửa xe bây giừo ưng ý khó lắm vì các bác đều muốn ít tiền mà sửa phải tốt.
Vào hãng chỉ thấy sạch sẽ và có quy trình là đương nhiên tốt hơn ở ngoài rồi, cùng là người dưng à...

info

Xe tải
Đó là các cụ nói tới chuyện vào qua đêm, thế khi nhận xe mới thì thế nào nhể, nó luộc ngay từ khi đó thì thế nào? thôi từ bỏ Ford đi..................

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Hôm nay em hỏi ít đồ để thay cho Laser 1.6 đời 2000 giá cả như sau
Giảm sóc trước 3.3 củ 1 đôi.
Giảm sóc sau 2.4 củ 1 đôi,
Bát bèo sau 1.1 củ 1 đôi.
Hàng chính hãng của Ford Hải Phòng.
Nhờ các cụ ném đá em phát​

Escape98

Xe tải
Vấn đề có phải chính hãng hay không ? nếu là chính hãng thì bác XEBO4BANH mua được giá đó là hợp lý roài.
còn hàng chợ zờii thì chì 5-7 lít một cái chứ mấy.

Em thấy mấy chú Ford HP nhiệt tình đấy.
các bác tham khảo : http://phutungfordhp.com/default.asp?language=1&id0=58&id_pro1=58

Chỉnh sửa cuối:

Mec2010

Đi bộ
Chào các cụ, trước em đi xe mec, làm ăn thất bát nên bán rồi chuyển sang em Ford focus 1.8 đời 2007, hôm vừa rồi do sơ ý nên rời chìa khoá bị máy lu đè nát bét rồi, chỉ giữ lại đc mỗi cái chìa khoá điện, bộ từ coi như đi, lúc đầu còn tậm tịt đề dc đi được mấy hôm tịt hẳn rồi, đã ra đạt hãng tại Ford Hà nội chỗ Ngô Thì Nhậm rồi nhưng phải 1 tháng mới lấy được, bác nào có địa chỉ làm khoá không cho em với, hoặc đặt hàng ở chỗ nào là nhanh nhất. cảm ơn các cụ nhiều

ngoc enzo

[Tịch thu bằng lái]
các bác cho em hỏi bạc đạn sau mondeo có dễ bị hỏng ko ạ??? và mondeo khi sử dụng thường bị hỏng hóc gì ??? cám ơn các bác :-*

zeromanvp

Xe tăng
Em chẳng biết có dễ hỏng hay không nhưng xe em chạy tới 12v thì bị hơi kêu. Ford báo giá 10t, chán chẳng muốn thay nữa, đang tìm xem ở ngoài có chỗ nào thay rẻ không

coanhvaem

Xe hơi
Chào các cụ,
Có cụ nào vào sửa ở Long Biên Ford chưa ạ, xe em chưa vào bao giờ nên không biết mong các cụ cho thêm thông tin. Em hay làm ở Capital Ford nhưng 1 lần làm bảo dưỡng van họng chế điện tử của Mondeo thì đồng chí thợ làm chảy xăng. Xe đi toàn mùi xăng, mấy hôm sau lại phải tháo ra làm lại mất thời gian. Nói với cố vấn dịch vụ nhưng tinh thần không tiếp thu. E chán.
Tks các cụ.

HMTuan

[Tịch thu bằng lái]
hôm nay em thay 2 cái chổi cao su gạt mưa kính lái Everest ở Ford Ngô thì nhậm HN mà giật cả mình , giá rẻ ko ngờ 2$ x 2 cái x VAT = 92 nghìn đồng ,
trong khí đó bên TOYOTA Innova 500N và camry 700N

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
hôm nay em thay 2 cái chổi cao su gạt mưa kính lái Everest ở Ford Ngô thì nhậm HN mà giật cả mình , giá rẻ ko ngờ 2$ x 2 cái x VAT = 92 nghìn đồng ,
trong khí đó bên TOYOTA Innova 500N và camry 700N
Ơ ơ, có mấy chục khìn 1 cái gạt chính hãng thôi hả cụ? Hay là hàng chợ giời nhể?

Rẻ quá cũng thắc mắc cơ :P người Việt miềng nó thía :D