[VHGT] phun nước rửa kính

giftdeath

Xe hơi
2-3 hôm trước trên đường ven hồ từ trường chu văn an ra ngõ 128 Thụy Khuê, đang lượn 2 bánh bỗng nhiện giật mình tưởng mưa hóa ra có cụ morning đỏ chót 29A-384xx rửa kính.
Cái này lượn 2 bánh gặp trên đường cũng nhiều lần rồi nhưng thấy logo ô tô fân nên mới để ý để lên góp ý với các cụ.
Bị vài lần quen rồi thì cố tránh nhưng những chỗ đường đông, đèn đỏ thì chạy trời không khỏi nắng, đi đường thi thoảng lại được phun mưa mát mát :@)

Kính mong các cụ để ý khi phun nước rửa kính, để ý đằng trước đằng sau tí ợ.

tavn

Xe tải
Nhân tiện đây em cũng vào nhận lỗi(cũng có vài lần em vô ý hành động như trên + với vụ đi vào vũng nước nữa) và kêu gọi mọi người để ý vấn đề này.

unknown.king

Xe tăng
cái này nói rồi mờ cụ. ngta bẩn thì mới rửa. trước khi rửa còn nhìn trước nhìn sau, quay trái quay phải thì em chệu.

CENTER_FUN

Xe hơi
Ơ sáng nay em đi đoạn cuối Tam Trinh để lên cầu Thanh Trì ( đoạn này đường rất sấu) có cụ đi xe get phía trước rửa kính mà em đi sau cũng được rửa kính luôn.
Quá tiện =))

Inocent

Xe buýt
Có lần em đi vào đường xấu, có nhiều đá, sỏi bất ngờ gặp 1 vũng nước to nhưng vì không dám phanh gấp nên để xe cứ thế trôi qua. Bên cạnh đó là 2 bạn chở nhau trên xe máy vừa đi tới. Thế là 2 bạn đó không mưa mà cũng ướt. Cũng ân hận lắm định dừng xe lại xin lỗi nhưng cái sự xin lỗi nhiều khi nó lại dẫn đến tình huống tồi tệ hơn nên em cũng đành cứ thế đi luôn.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Em cũng vào đây xin nhận lỗi! Thi thoảng em cũng hay phun nước nhưng em lại không để ý là ảnh hưởng đến người xung quanh. Cảm ơn cụ chủ nhắc nhở ạ!

vtlam

Xe buýt
Cảm ơn cụ chủ thớt đã nhắc nhở, em cũng xin rút kinh nghiệm. Em hứa lần sau có phụt nước rửa kính sẽ ngó trước ngó sau xem có ai không ạ.

laptophadong

Xe tải
Cái vụ phun nước lau kính này em đi 2b dính nhiều rồi. nhưng cũng phải thông cảm cho các cụ ý. vì đi trên đường mà đông thì không thể nào đợi ra chỗ vắng mới phun nước, mà kính mờ thì không đảm bảo tầm nhìn và điều khiển xe tốt được. Nhưng các cụ tài nên để ý hơn chứ không cậy ta có vòi phun bừa bãi.

giftdeath

Xe hơi
cái này nói rồi mờ cụ. ngta bẩn thì mới rửa. trước khi rửa còn nhìn trước nhìn sau, quay trái quay phải thì em chệu.
thường thì kính bẩn, bụi khi bắt đầu lên xe, thấy cần rửa thì rửa luôn
đi trong thành phố, đường đông, đèn đỏ, kẹt xe thì kính bẩn 1 chút đi đến đoạn đường vắng chắc cũng ko ảnh hưởng gì.
mà cũng chỉ cần ngó gương phát thôi, đâu có nhiều nhặn j, đây là nói về vấn đề ý thưc, ko phải luật lệ.
chứ nói như cụ thì :@) ko đỡ nổi.
kiểu như cần rẽ thì em xi nhan rẽ luôn, cần ek j phải nhìn đằng trước đằng sau, thằng nào bị tạt đầu thì chịu, thằng nào hôn mít thì chịu phạt chịu đền. loạn.

unknown.king

Xe tăng
thường thì kính bẩn, bụi khi bắt đầu lên xe, thấy cần rửa thì rửa luôn
đi trong thành phố, đường đông, đèn đỏ, kẹt xe thì kính bẩn 1 chút đi đến đoạn đường vắng chắc cũng ko ảnh hưởng gì.
mà cũng chỉ cần ngó gương phát thôi, đâu có nhiều nhặn j, đây là nói về vấn đề ý thưc, ko phải luật lệ.
chứ nói như cụ thì :@) ko đỡ nổi.
kiểu như cần rẽ thì em xi nhan rẽ luôn, cần ek j phải nhìn đằng trước đằng sau, thằng nào bị tạt đầu thì chịu, thằng nào hôn mít thì chịu phạt chịu đền. loạn.
cụ nói thế thì lại ứ đúng rồi [-(. rửa kính giống như cụ dụi mắt 1 cái thôi. không lẽ cụ cũng đến chỗ vắng cụ dụi? thiếu j lí do dẫn đến kính bẩn ợ? chẳng riêng chuyện có bụi, đang kẹt xe thì 1 cái của nợ j đó nó rơi vào kính thì sao? và 1 cái xe nó đi vào đúng cái điểm chết đấy thì sao? trong phố thì cái những chuyện thế này bỏ qua thôi. đang đi, con chim nó ị xuống cụ cũng bắt nó ngó xem chỗ nào không có người mới được ị ạ? còn cái vòi rửa kính, em chẳng lắp, cụ lái xe cũng chẳng lắp, hãng nó lắp, ngỏng tít lên. nó phụt chẳng may vào thì thôi, coi như xui xẻo. mà chắc cũng chỉ lấm tấm mưa xuân, có đến mức cụ lên đây lập thớt kêu gào không? nếu để kêu 1 ngày em có tỉ cái để kêu. bị ống xả phụt vào mặt, yêu cầu các cụ thấy xe đằng sau thì tắt máy dắt ra chỗ khác rồi đi. bị nước hắt vào ng, yêu cầu các cụ thấy nước thì xuống dắt qua, bị ........, yêu cầu...............
em nói năng nhỏ nhẹ chứ có j mà cụ phải lôi cái icon đẹp đẽ hồng hào thế kia vào minh hoạ bài viết?

Ếch

Xe tăng
Cụ này mấy tuổi rồi? Người ta đưa ra hiện tượng, việc rửa kính có thể làm ảnh hưởng đến 2b xung quanh, nếu ko cần rửa gấp thì nhìn ngó xung quanh một chút. Hết đổ lỗi khách quan với lại lỗi nhà sản xuất bla bla, cụ lại đi so mình với con trym. Nếu là người văn minh và có ý thức, chỉ cần nói: ok, vậy là có làm ảnh hưởng đến người xung quanh, vậy mình sẽ cố tránh hết sức.

siuga

Xe tăng
Chỉnh lại là đc mà

psbachelor

Xe buýt
Website
www.idk.vn
Thôi, thông cảm đi các cụ :) đường phố thì đông, kính bụi muốn rửa kính cũng phải để ý thì cuộc sống này khó thở quá :) đã bao nhiêu thứ phải dè chừng hằng ngày rồi

Cụ nào xe bị phụt cao quá thì thử tìm cách hạ thấp xuống xem sao, như xe em phụt thấp muốn bị mắng cũng chả được, em fun tí :P

mylove8110

Xe buýt
2-3 hôm trước trên đường ven hồ từ trường chu văn an ra ngõ 128 Thụy Khuê, đang lượn 2 bánh bỗng nhiện giật mình tưởng mưa hóa ra có cụ morning đỏ chót 29A-384xx rửa kính.
Cái này lượn 2 bánh gặp trên đường cũng nhiều lần rồi nhưng thấy logo ô tô fân nên mới để ý để lên góp ý với các cụ.
Bị vài lần quen rồi thì cố tránh nhưng những chỗ đường đông, đèn đỏ thì chạy trời không khỏi nắng, đi đường thi thoảng lại được phun mưa mát mát :@)

Kính mong các cụ để ý khi phun nước rửa kính, để ý đằng trước đằng sau tí ợ.
em xin lỗi cụ nhá, em ko thấy cụ đi đằng sau ợ. Hôm nào cụ lại lượn ở đấy em mời cụ cafe ợ

MR_TIM

Xe tải
cụ nói thế thì lại ứ đúng rồi [-(. rửa kính giống như cụ dụi mắt 1 cái thôi. không lẽ cụ cũng đến chỗ vắng cụ dụi? thiếu j lí do dẫn đến kính bẩn ợ? chẳng riêng chuyện có bụi, đang kẹt xe thì 1 cái của nợ j đó nó rơi vào kính thì sao? và 1 cái xe nó đi vào đúng cái điểm chết đấy thì sao? trong phố thì cái những chuyện thế này bỏ qua thôi. đang đi, con chim nó ị xuống cụ cũng bắt nó ngó xem chỗ nào không có người mới được ị ạ? còn cái vòi rửa kính, em chẳng lắp, cụ lái xe cũng chẳng lắp, hãng nó lắp, ngỏng tít lên. nó phụt chẳng may vào thì thôi, coi như xui xẻo. mà chắc cũng chỉ lấm tấm mưa xuân, có đến mức cụ lên đây lập thớt kêu gào không? nếu để kêu 1 ngày em có tỉ cái để kêu. bị ống xả phụt vào mặt, yêu cầu các cụ thấy xe đằng sau thì tắt máy dắt ra chỗ khác rồi đi. bị nước hắt vào ng, yêu cầu các cụ thấy nước thì xuống dắt qua, bị ........, yêu cầu...............
em nói năng nhỏ nhẹ chứ có j mà cụ phải lôi cái icon đẹp đẽ hồng hào thế kia vào minh hoạ bài viết?
E ko hiểu cụ nghĩ thế nào, cụ so sánh con người với con vật, nếu thế thì cụ cũng chả khác gì con chim kia. Nó thích thì nó ị và cụ thích thì cụ rửa kính, không thèm ngó nghiêng xem cái hành động sạch sẽ của cụ có ảnh hưởng đến những người xung quanh hay ko? E đi xe máy và cũng cụ các cụ ô tô cho rửa mặt mấy lần, nhưng các cụ lái xe đó biết ý, lúc E đi lên các cụ cũng hạ kính xuống cười nói để thông cảm thì cũng chả ai phải trách móc gì. Đúng là cái rửa kính là do hãng xe lắp đặt không phải do cụ hay bất cứ lái xe nào lắp vào. Nhưng khi rửa phải để ý xung quanh 1 tí, ngó xem đằng sau có ai ko? khoảng cách có đủ đảm bảo để rửa kính ko bị phọt vào mặt người ta ko? Chắc cụ chưa biết cảm giác đi xe máy, ăn mặc đẹp đẽ mà bị xe trước phụt vào mặt cảm giác như thế nào nhỉ??????????

Gia luong

Xe máy
cái này có một số dòng xe bị thôi ... như xe mình đi rửa kính cso sao đâu, nhưng đấy là kinh nghiệm. Hay ở chỗ diễn đàn mình chia sẻ kinh nghiệm lẫn nhau. lấy kinh nghiệm của người khác tahnfh kinh nghiệm của mình. cgoij là kinh nghiệm gián tiếp:-bd

mylove8110

Xe buýt
E ko hiểu cụ nghĩ thế nào, cụ so sánh con người với con vật, nếu thế thì cụ cũng chả khác gì con chim kia. Nó thích thì nó ị và cụ thích thì cụ rửa kính, không thèm ngó nghiêng xem cái hành động sạch sẽ của cụ có ảnh hưởng đến những người xung quanh hay ko? E đi xe máy và cũng cụ các cụ ô tô cho rửa mặt mấy lần, nhưng các cụ lái xe đó biết ý, lúc E đi lên các cụ cũng hạ kính xuống cười nói để thông cảm thì cũng chả ai phải trách móc gì. Đúng là cái rửa kính là do hãng xe lắp đặt không phải do cụ hay bất cứ lái xe nào lắp vào. Nhưng khi rửa phải để ý xung quanh 1 tí, ngó xem đằng sau có ai ko? khoảng cách có đủ đảm bảo để rửa kính ko bị phọt vào mặt người ta ko? Chắc cụ chưa biết cảm giác đi xe máy, ăn mặc đẹp đẽ mà bị xe trước phụt vào mặt cảm giác như thế nào nhỉ??????????
ều có muỗi thế mà các cụ cũng tranh luận nhỉ. Nói cho cùng thì ko ai cố ý làm thế đâu cụ, bình thường cái lỗ phun nước rửa kính của xe nhà cháu nó ko cao thế đâu chắc đi lâu nó bị rung thành thử nó hơi lệch lên một tý thôi. Hôm đấy em có mới phát hiện nó ngỏng cao lên đấy chứ còn mọi hôm ngon luôn ợ tẹo em lấy cái kim chỉnh xuống ngay ợ

Gia luong

Xe máy
Nhân tiện đây em cũng vào nhận lỗi(cũng có vài lần em vô ý hành động như trên + với vụ đi vào vũng nước nữa) và kêu gọi mọi người để ý vấn đề này.
rất hoan nghênh bạn nhìn nhận vấn đề và rút kinh nghiệm bản thân. mời bác 1 ly...:)]

Gia luong

Xe máy
rất hoan nghênh bạn nhìn nhận vấn đề và rút kinh nghiệm bản thân. mời bác 1 ly...:)]
cái này không phải tranh luận mà đưa ra một số lỗi hay gặp để tự hoàn thiện bản thân trở thành một tay lái chuyện nghiệp, hiểu biết và lịch lãm thôi ...mời bạn ly cafe. mình mới tham gia diễn đàn, mong chỉ giáo và đựoc giao lưu cùng bàn ngày gần nhất cùng hội...