[Funland] Phường đuổi, ko cho thợ làm dù làm việc ăn ở tại nhà.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Chia sẻ với bác.
Tôi thì cho là, các Xưởng sửa xe cũng được đưa vào dạng "Dịch vụ không thiết yếu", thì có lẽ hơi ngu xuẩn, vì nó thực sự thiết yếu, đặc biệt với Xe máy.

Giờ đi làm, rất nhiều người phải đi làm, và xe đạp / xe máy / ô tô hỏng, thì đưa lên văn phòng cậu Chung con ăn vạ à???

Hôm nay, báo đăng, 2 Garage ở Cầu Giấy bị phạt 7.5 củ/pax, vì tội này.
Vâng bác ạ, thợ thì không cho về quê, em cấm về, ở lại xưởng luôn, nhưng không giám mở cửa, chỉ nhận mấy xe nhà rảnh rỗi chả việc gì ra cho các bạn ấy làm thôi :(

Trâu gầy

[Tịch thu bằng lái]
Chia sẻ với bác.
Tôi thì cho là, các Xưởng sửa xe cũng được đưa vào dạng "Dịch vụ không thiết yếu", thì có lẽ hơi ngu xuẩn, vì nó thực sự thiết yếu, đặc biệt với Xe máy.

Giờ đi làm, rất nhiều người phải đi làm, và xe đạp / xe máy / ô tô hỏng, thì đưa lên văn phòng cậu Chung con ăn vạ à???

Vâng bác ạ, thợ thì không cho về quê, em cấm về, ở lại xưởng luôn, nhưng không giám mở cửa, chỉ nhận mấy xe nhà rảnh rỗi chả việc gì ra cho các bạn ấy làm thôi :(
Chỗ em cả thợ cả chủ đều xác định nghỉ từ ngày 31 cơ. Có thông tin rục rịch cấm là phải lo thân ngay.
ơ. sao em vừa đọc được cái nài

Hunz

Xe buýt
ơ. sao em vừa đọc được cái nài

Công trình nhỏ lẻ được thì sửa cái oto bị phạt cụ này!!! Tóm lại là hướng dẫn không có văn bản cụ thể cứ ngầm hiểu với nhau thôi. "Thiết yếu" của dân là ăn, uống, y tế nhưng thiết yếu của mấy cái ngành ăn, uống, y tế lại phải có công cụ vận chuyển và chế biến. Nếu chỉ cho thiết yếu cấp 1 bỏ thiết yếu cấp 2 thì chẳng được lâu thì thiết hiếu cấp 1 cũng toi.

Trâu gầy

[Tịch thu bằng lái]
Công trình nhỏ lẻ được thì sửa cái oto bị phạt cụ này!!! Tóm lại là hướng dẫn không có văn bản cụ thể cứ ngầm hiểu với nhau thôi. "Thiết yếu" của dân là ăn, uống, y tế nhưng thiết yếu của mấy cái ngành ăn, uống, y tế lại phải có công cụ vận chuyển và chế biến. Nếu chỉ cho thiết yếu cấp 1 bỏ thiết yếu cấp 2 thì chẳng được lâu thì thiết hiếu cấp 1 cũng toi.

khồng. chủ thớt đang sửa xây nhà, mà anh Cc đang nói về công trình xd nhỏ lẻ

Dream30A

Xe hơi
Em làm ctrinh , Đô thị Phường bảo dừng đi. Chủ nhà ko kinh doanh nhưng mấy ông thợ, ông xe, lái máy là đang kinh doanh😂

Blue Water

Tháo bánh
Chia sẻ với bác.

E cũng thấy thế. Xe tải mà hỏng thì lấy gì mà vận chuyển đồ ăn cho lờ đờ đút vào miệng mà cấm ga ra nhỉ

Ongrungf

Xe điện
Cụ hỏi nhiều làm gì. Thời điểm này là lúc bọn lạm quyền lên ngôi...nhưng nếu tuân thủ đúng luật, không làm sai mà bị cấm thì đừng bố nào vào rao giảng đạo đức.Toàn nói cho sang mồm.
Cụ chuẩn
Giờ là thời Chó Lợn thể hiện cái oai Hổ Báo.
Hôm qua, đi ngang bốt Hàng trống, đang dừng đèn đỏ thì có tay 2 sao, 2 vạch trợn mắt dòm em, cầm gậy xua em như xua tà trong khi chiều Hàng khay ô tô đang chạy ầm ầm.
Em lấy tay trỏ cái đèn đỏ to tổ bố thì cậu ta cụp mắt xuống.

Nói thật các cụ vì lợi ích chung của cả nước, của chính bản thân mình và gia đình các cụ cứ nghỉ nửa tháng đi. Chết đói đâu mà sợ. Ai cũng muốn làm như các cụ thì còn gọi gì là cách ly, là chống dịch là chữa không cho dịch bùng phát. Hãy chấp hành chỉ thị của chính phủ.

và 501 người khác

[Tịch thu bằng lái]
Vui.

Cấm tụ tập. Cấm tất. Cấm cả những gì không cần cấm.

Hơi bị đau. Cái nơi "đông như cái chợ" thì bỏ. Cái chợ dân sinh ý, nó trong hàng thiết yếu.

RealMen9999

Xe tải
Xưởng bác có giấy phép đăng ký kinh doanh thì cứ đệ đơn lên cấp cao hơn. Chắc mấy ông phường máy móc quá

cucsat123

Xe tăng
Khu nhà em còn đang làm đường, làm cống từ ra Tết. Nhân dịp ít người đi lại, éo nhanh mà đẩy tiến độ cho người dân khu vực đỡ khổ, đến lúc cho làm lại đông người qua lại. 2 tuần nó đào cống trước và sau nhà làm khu em leo trèo như khỉ. Xong đợt thi công cả khu có khi đi biểu diễn xiếc được rồi.
Nhà cụ ăn thua gì.cụ vào khu an dương nhà e nó làm thông 2 quý rồi kia kìa.đào lên xong lấp đất để đấy cho dân xây cầu vào nhà

Sakai Việt Nam

Xe điện
Cố gắng lên các cụ. hôm nay thấy bảo kéo dài Thêm đến hết 30/4 đấy, em chưa xem tin