[CCCĐ] [Phượt] Pha luông - ngắm nước bạn Lào từ trên cao...

Chào các cụ các mợ! Vậy là đã đầu thu, em khoe chút ảnh ọt từ dịp đầu hè nắng rát gáy :)) Chúng em - 4 người theo chân Nhà thơ Quang Dũng Tây Tiến để đến với Đỉnh Pha Luông để ngâm và chào nước bạn Lào từ trên khá cao. Ngày bọn em đi siêu vắng vẻ, có 4 cu cậu vs 1 anh dân tộc tên Giàng A Cau dẫn đường. Đường khó đi lắm cccm ạ, xe phân khối lớn k đi được vì to quá :)) may tui em mấy chú nhân viên nghèo đi wave nhẹ nên đi lại dễ dàng. Hết chặng xe máy chúng e đến vs chặng đi bộ từ đồn biên phòng. Phải nói là siêu mệt ạ, bọn em tính bỏ cuộc mấy lần mà cứ cố :)) cuối cùng cũng đến đỉnh để tận hưởng cái cảm giác chạm vào mây nó tuyệt thế nào :)) em còn post quá trình leo núi lên youtube cho ai quan tâm thì zô xem đỡ leo cho mệt :)) Em vẫn nhớ là mệt nhưng phê lắm.hehe. Đôi dòng về địa phương: Bọn em nghỉ chân ở Mộc Châu - Sơn La, người vui vẻ, bọn e ăn được free rau dưa vs cà muối nên ăn tợn lắm :)) các món thịt thà thì bọn e toàn chơi nướng - siêu ngon cccm ạ, lại rẻ kinh điển...đúng mùa mận bọn em zô vườn họ cho ăn free ( họ bảo các anh cứ ăn thoải mái, chả thấm vào đâu vs đám mận rụng cả)... tổng kế đi 3 ngày mỗi đứa hết tròn 1 triệu đồng...về đến Hà Đông em chủ động mời trà đá định trả tiền cũng đc free vì bọn e cho chị bán quán ít mận :)) Lan man quá cccm nhỉ, để anh cho cụ mẹo nào đi tự cảm nhận nữa nhé.hehe. Ảnh up cứ lộn xộn hết cả...

M-3

Xe hơi
phong cảnh non nước hữu tình quá đẹp ạ

vanthanh1189

Xe tải
Đẹp đó cụ chủ khakha.

Hehe,sắp tới 4 thằng bọn e lên kế hoạch áo ấm mùa đông lên vùng cao or vào miền trung nữa cụ ạ! Mình trẻ thì cứ lang thang thui :)) tiếc là wave còi cũng yếu rồi :((

Cảm ơn cụ
Chuyến đi thật thú vị. Mời cụ chủ theard 1 ly.
, thật sự thì cũng khá đau tim nữa cụ. Đường xá xấu, trơn trượt, vắng vẻ...nhưng đc cái thư thái đầu óc lắm cụ ạ! Hehe

longho

Xe hơi
lâu lắm rồi chưa đc đi lại cung đường này..

nongdanit

Xe buýt
Ảnh đẹp, cụ cho chi tiết ảnh một tí, thứ tự một tí thì hay quá.

trai_lang

[Tịch thu bằng lái]
có tý gái gú cho thêm phần sinh động cụ chủ à.. cứ chỗ nào mà mà có hơi gái và tiền bọn menber sẽ nhao vào cỗ vũ nhiệt nhiệt à cụ chủ

có tý gái gú cho thêm phần sinh động cụ chủ à.. cứ chỗ nào mà mà có hơi gái và tiền bọn menber sẽ nhao vào cỗ vũ nhiệt nhiệt à cụ chủ
Haha, bọn e vui chơi lành mạnh cu ạ :)) vui quá chả nghĩ đến món này luôn :)) cụ ham mê quá :))

koziol

Xe tải
Ảnh cụ thứ tự hơi lộn xộn. Anw, thanks cụ vì bài viết, Em đi PL cách đây mấy năm, giờ vẫn nhớ con đường thần thánh lên Pha Luông. Sau này em đi offroad ở tây bắc nhiều nhưng đường lên Pha Luông vẫn là củ khoai nhất, nhất là vào ngày mưa. Ko biết bây giờ đường bê tông làm đến đoạn nào rồi cụ?

Góp vui 1 bức chụp Double Exposure chụp trên đỉnh Pha Luông: