Piaggio móc túi khách hàng, xe chất lượng tồi

thabi0_0

Xe đạp
Em đi xe LX mua từ 2005 đi khoảng tầm hơn 5 năm bắt đầu hỏng lên hỏng xuống tuy nhiên chưa bị dắt bộ bao giờ (mua hồi đấy giá $5100 bán lại 32tr). Sau đó do mua thêm 4b ít đi nên đổi sang Zip đi cho nhẹ nhàng đi khoảng 4 năm nay thì thường xuyên dắt bộ :( Có những khi vào xưởng hãng sửa mà chưa được 1 ngày lại dắt (lỗi ống dẫn xăng) Bây giờ đang muốn bán em Zip này vì cũ hay hỏng quá để mua em Zip mới mà thấy hãng báo 38.900.000đ Đọc thớt này thấy lung lay quá :(

Maz9717

Xe đạp
do xe piaggio là máy lệch ko phải máy cân như HonDa. Mỗi hãng 1 phong cách thiết kế thôi bạn ah. Bạc xe thì lâu ms thay mà ít ra 2 vạn ms phải thay. Vành xe phát ra tiêng soẹt soẹt ko biết cụ ở vành trc hay sau. Vành trc chỉ cần vệ sinh má phanh. Còn vành sau hãng nó có chính sách thay vành miễn phí mà cụ
làm kít gì mà có vụ thay miễn phí hả cụ?cụ đang sống ở thời đại nào.con ốc cũng tính tiền nhóe.bớt tin tướng đi,ko phải 1 mà là rất nhiều người. hãy nghe những ng đã sử dụng ý kiến chứ đừng có bảo thủ ý kiến của mình

099

Xe hơi
E từng dắt bộ Vespa 150 và GTS đúng nhục, giờ đang chạy hãng khác nhưng dc thiết kế tại Ý

bantaitulai

Xe tăng
Em đi xe LX mua từ 2005 đi khoảng tầm hơn 5 năm bắt đầu hỏng lên hỏng xuống tuy nhiên chưa bị dắt bộ bao giờ (mua hồi đấy giá $5100 bán lại 32tr). Sau đó do mua thêm 4b ít đi nên đổi sang Zip đi cho nhẹ nhàng đi khoảng 4 năm nay thì thường xuyên dắt bộ :( Có những khi vào xưởng hãng sửa mà chưa được 1 ngày lại dắt (lỗi ống dẫn xăng) Bây giờ đang muốn bán em Zip này vì cũ hay hỏng quá để mua em Zip mới mà thấy hãng báo 38.900.000đ Đọc thớt này thấy lung lay quá :(
em ăn đòn con libety 2011 bán sau 2 năm . tự hứa với bản thân là ứ mua Pi nữa

QL72

Xe tải
e mua vespa Prima từ tháng 9 năm 2017, bây giờ chết ắc qui, mất toi 700k vì gọi thợ của hãng đến nhà thay ( không được bảo hành)

Chủ tịch xóm

[Tịch thu bằng lái]
Em không đi xe này.
Có 2 điểm dễ nhận ra xe này nhất :
1 bán đắt!
2 chạy ngoài đường thì kêu to như xe buýt :).
Có con bạn cua gấu nhà em có con lx. Mỗi lần đến chơi em bảo tắt máy từ xa. Điếc hết tai

Spring2018

Xe máy
đi piagio phải biết cách cơ chứ các cụ cứ nghe bọn hãng thì chỉ nuôi chúng nó giàu mà xe thì ngày 1 tã

mtvhua

Xe tải
Em vẫn đi con Fly 2009 chạy vẫn êm ngon, chỉ đổ dầu và xăng, thay lốp, dây CTM, má phanh còn đâu vẫn zin, à cái tay xách nhựa gãy em lắp thêm miếng thép tưỡng vào chứ cũng ko thay!

ngoài tốn xăng chút thì hài lòng! con này giờ thì trường bán cũ 5-7tr thôi cứ để đi vì em nó vẫn mạnh ngon.

cảm nhận thì mỗi người một góc chia sẻ! kể piaggio cũng lắm cái kiểm soát chưa tốt, nó lặt vặt thôi nhưng đôi khi bực mình bất tiện cho KH!
còn một điều nữa vì Piaggio bán giá đều tầm trung cao cấp nên KH cũng hy vọng nhiều và yêu cầu cao hơn đó là vấn đề tâm lý từ tiếng máy, tiện ích, công nghệ...đều có yêu cầu cao hơn, kỳ vọng lớn hơn nên ko tránh khỏi phàn nàn.

malenh12

Xe tải
Tôi thấy mấy ông đi mấy con xe số kêu còn to hơn máy bay ! Còn xe Vespa mà bán rẻ như xe airblade thì không ai mua xe số đi cả. Chê đắt mời cụ sang honda mua, gần tết rồi đấy cụ mua nhanh không hết xe :)) à mà nếu xem giá trên trang chủ xong thì nhớ cầm thêm chục củ nữa đi theo vì kiểu gì đại lý cũng bán chênh. update thêm là nếu mua Sh125 CBS giờ này nhớ cầm 90 củ đi cụ nhé ( giá niêm yết 7 chục ).
HONDA XE GA ( SH, AB, LEAD, VISION ) lỗi gằn xe đi rất khó chịu, Sh còn lỗi côn nữa. Thế mà Head nó kênh lên tận 20 củ, mà dân việt còn thần thánh Honda ( E chỉ thấy ngu ngu như con vịt bị vặt lông)

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Em có đứa cháu đi du học, gửi cái LX lại, thỉnh thoảng em lôi ra đi loanh quanh caphe thôi mà thấy hao xăng quá so với honda; máy khoẻ nhưng tiếng nổ chán quá; có thể ko quen xe giảm sóc một bên lệch nên đi về rất mệt mỏi.
Giảm sóc 1 bên nhưng chưa bao h bị lệch xe cụ nhé :) em đến phát phì cười với cụ gì bảo đi xe bị lệch hẳn sang 1 bên.

Giảm sóc 1 bên nhưng chưa bao h bị lệch xe cụ nhé :) em đến phát phì cười với cụ gì bảo đi xe bị lệch hẳn sang 1 bên.

Mình không biết mọi người ntn chứ mình thực sự rất bực mình con Sprint đầu vuông 2014. Xe mình bán lúc 30.000km (Tháng 4/2018) có 1 số cảm nhận:
_Bạc treo máy thay 3 lần rất mất thời gian và phiền phức, nếu không thay nó ghì máy khi chạy cảm giác khó chịu cực kỳ. Mình hỏi thợ là cái này là phải làm định kỳ hay sao (như vỏ, lốp, bố thắng v.v...) thì đc trả lời là do cách mình sử dụng, mình cũng ko hiểu ntn thấy cũng trả lời cho có.
_Nồi làm lại cũng hết 2 lần, mỗi lần gần 5tr.
_Đèn thay bóng 2 lần, Led đuôi thì thay 1 bộ (hay bị chết vài bóng bên trong)
_Cảm biến Oxy cắm vào bô cũng thay 1 lần, do đi vá xe bị hư, cái này thường ít ai nói tới, giá cũng khoảng hơn 1tr.
_Chân chóng bị tè, phải đi làm lại đến 2 lần rất mất thời gian, lân thứ 2 phải hàn lại trông rất xấu
_Quan trong hơn là cái dàn đầu giữ phuộc và bánh trước, mòn ko đều làm đầu bị niểng, chạy 1 tay bị lắc, đi nhiều cảm giác mau mỏi tay. Nếu thay thế ngoài phần đó ra phải thay lên tới cụm trảng ba, giá em nhớ là 7-9tr. Nên em quyết định bán luôn ko do dự nữa. Mua 76tr bán 40 lỗ 36tr :(

Xe piaggio như kiểu dòng xe cấp thấp , nay hỏng mai hỏng .
Như nuôi thằng nghiện trong nhà , nay sửa cái này mai sửa cái khác .
Bựa nhất cái là nó là dòng xe duy nhất phải liên tục thay bạc , ko xe vẹo mẹ sang bên phải , xe rất lởm ko đáng đi .
Đi 1 thời gian thường có hiện tượng sang vành , đi xe cứ soẹt soẹt rất bực mình .
Chỉ muốn đập mẹ cái xe , trong khi cùng với số tiền đấy mua mấy con sh mode thì chả thấy có vấn đề j ngoài đổ xăng thay dầu .

duonghp9

Xe hơi
Xe piaggio như kiểu dòng xe cấp thấp , nay hỏng mai hỏng .
Như nuôi thằng nghiện trong nhà , nay sửa cái này mai sửa cái khác .
Bựa nhất cái là nó là dòng xe duy nhất phải liên tục thay bạc , ko xe vẹo mẹ sang bên phải , xe rất lởm ko đáng đi .
Đi 1 thời gian thường có hiện tượng sang vành , đi xe cứ soẹt soẹt rất bực mình .
Chỉ muốn đập mẹ cái xe , trong khi cùng với số tiền đấy mua mấy con sh mode thì chả thấy có vấn đề j ngoài đổ xăng thay dầu .
Em cũng 1 thời hâm mộ cái dáng của nó, nhưng đi rồi giải tán ngay sau 6 tháng

Mrman

Xe tải
Hàng này của Ý nên quý phái, chứ thưc ra em thấy hàng Piggo đi suốt ngày hỏng vặt. Tiếng máy thì ồn kinh khủng. Nói chung tôi đã đi LX nhưng giờ bán đi cạch đến già

nothing_zz

Xe hơi
Con bạn e có cái Liberty đi mới hơn 10k mà không bằng mấy e Lead

khauvai

Xe buýt
Nhiều người kêu chán em cũng không kêu góp làm gì nữa, chỉ có điều con gấu nhà em nó bảo đi hỏng cái sh mode nó lại vẫn thích lx

Lumia

Xe tăng
Website
www.5959.vn
Xe em không bị hỏng vặt, chỉ thỉnh thoảng bị lịm ga hoặc tắt máy. Thời gian đầu đi sửa nhưng các bạn topcom phán thay kim phun điện tử, ắc quy và dây Coroa.... Nghe cứ sai sai nên em về luôn khỏi sửa chữa gì hết.

Đến giờ vẫn bị, nhờ các cụ có cách nào khắc phục bệnh trên được thì tư vấn giúp em.