Piaggio TC tư vấn sử dụng, sửa chữa các dòng xe Piaggio Vespa

TanPiaggio

Xe buýt
Bên cụ có bóng tăng sáng philip ko ạ, e thay mấy cái bóng liên doanh chán quá, cos cháy hết cả, tiện e qua bảo dưỡng luôn ạ
Bên em không có sẵn, tiện cụ qua Tirefun số 9 Trần Kim Xuyến mua rồi qua bọn em lắp cho.

11111x

Đi bộ
Cụ Tân cho em hỏi, LX 125 3v ie thì nên thay dầu loại nào vậy ạ, với cả nên thay đủ 1.2 lít hay mỗi lần thay 1 lít thôi ạ. Cho em xin giá thay dầu ấy luôn với ạ.
Với cả bên cụ có check choắc được về phần mềm với cái ECU MIU có vấn đề không ạ :D

//UPDATE một chút :(( hnay đang đi thì em bị xòe 1 cái, ko biết có làm sao ko, em bị đổ xe về hướng mặt trái xe. mài 1 đoạn ngắn làm xước 1 mảng vỏ hông ngoài. Không biết có bị ảnh hưởng đến xe ko cụ nhỉ :((

Chỉnh sửa cuối:

Thang N.

Xe tăng
Cụ TanPiaggio cho em hỏi, ắc quy của con GTS 125 nhập ý là loại gì ạ. Xe của em phải thay ắc quy rồi. Tks cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Showhet

Đi bộ
Mình mua xe cũng đã lâu,lúc đầu tình trạng hụt hơi k đáng kể cho đi chạy lại phần mềm các kiểu ở hãng đi đc vài ngày là đâu lại vào đấy. Rồi mang ra cả chỗ sửa ngoài mà càng ngày càng nặng. Đang đi hụt ga sợ phát khiếp. Mong mọi người tư vấn chỗ sửa dứt điểm tình trạng này với.

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ Tân cho em hỏi, LX 125 3v ie thì nên thay dầu loại nào vậy ạ, với cả nên thay đủ 1.2 lít hay mỗi lần thay 1 lít thôi ạ. Cho em xin giá thay dầu ấy luôn với ạ.
Với cả bên cụ có check choắc được về phần mềm với cái ECU MIU có vấn đề không ạ :D

//UPDATE một chút :(( hnay đang đi thì em bị xòe 1 cái, ko biết có làm sao ko, em bị đổ xe về hướng mặt trái xe. mài 1 đoạn ngắn làm xước 1 mảng vỏ hông ngoài. Không biết có bị ảnh hưởng đến xe ko cụ nhỉ :((
Dòng 3V chạy lâu khá ăn dầu, vậy cụ nên đổ đủ 1.2 lít nhé. Dầu gì cũng được, nhưng loại chính hãng Eni 5W-40 là tốt nhất. Máy chạy phần mềm bên em đang lỗi nên cụ qua đại lý nào gần nhất để ktra trước nhé.

Cụ TanPiaggio cho em hỏi, ắc quy của con GTS 125 nhập ý là loại gì ạ. Xe của em phải thay ắc quy rồi. Tks cụ.
Ắc quy đời này dùng loại 12 Ah hoặc 14 Ah cụ nhé, bên em cũng ít tồn kho loại này vì ít khách thay.

Mình mua xe cũng đã lâu,lúc đầu tình trạng hụt hơi k đáng kể cho đi chạy lại phần mềm các kiểu ở hãng đi đc vài ngày là đâu lại vào đấy. Rồi mang ra cả chỗ sửa ngoài mà càng ngày càng nặng. Đang đi hụt ga sợ phát khiếp. Mong mọi người tư vấn chỗ sửa dứt điểm tình trạng này với.
Cụ thử kiểm tra mobin cao áp xem có bị đánh lửa ra ngoài ko, nếu bị cái này thì chạy lại phần mềm ko giải quyết vấn đề gì đâu.

anhhong9011

Xe hơi
Hụt ga nhiều khi so xăng, cụ hay đổ xăng gì thế ??

Showhet

Đi bộ
Cụ thử kiểm tra mobin cao áp xem có bị đánh lửa ra ngoài ko, nếu bị cái này thì chạy lại phần mềm ko giải quyết vấn đề gì đâu.[/QUOTE]

Cái xe này mình đem ra hàng sửa nhiều rồi ý ạ,chẳng lẽ lại ko thợ nào phát hiện ra. Mà có ông bác chuyên sửa tay ga ông ý bảo thay cái gì mất mấy triệu thì k biết có đúng ko??

em cần mua con liberty đời 2011 ie anh chị nào có bán - hay đang đi tư vấn hộ cái

Lệ_Thắng_Nam

Đi bộ
Cụ TanPiaggio cho em hỏi, em có con vespa sprint abs màu ghi sần, giờ 2 bên mông của em nó bị xước nhiều chỗ rồi, với lại bị móp 1 miếng nhỏ, tết rồi em đang muốn làm đẹp cho em nó đón tết, giờ sơn lại 2 bên mông với làm hết móp thì hết tầm bao nhiêu cụ nhỉ, thời gian làm đẹp cho em nó có lâu ko ạ? Tks cụ.

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ TanPiaggio cho em hỏi, em có con vespa sprint abs màu ghi sần, giờ 2 bên mông của em nó bị xước nhiều chỗ rồi, với lại bị móp 1 miếng nhỏ, tết rồi em đang muốn làm đẹp cho em nó đón tết, giờ sơn lại 2 bên mông với làm hết móp thì hết tầm bao nhiêu cụ nhỉ, thời gian làm đẹp cho em nó có lâu ko ạ? Tks cụ.
Sát tết rồi nên bên em không nhận sơn nữa cụ nhé, sorry cụ !

well_done

Xe đạp
Sáng mai định qua cụ bảo dưỡng toàn bộ. Mai bên cụ mở hàng lúc mấy giờ với cả bảo dưỡng toàn bộ hết bao lâu vậy?
Với cả cái còi xe của em bị tịt, chạy 1 lúc khá lâu mới hết, mà còi lại thì kêu như bị khản giọng, k rõ là bị làm sao

huongtu

Xe hơi
Em có chiếc LX năm 2011 bị lỗi báo số km, đã 2 lần đi thay bộ báo số vẫn bị lỗi, bên cụ có sửa được không ạ?

TanPiaggio

Xe buýt
Sáng mai định qua cụ bảo dưỡng toàn bộ. Mai bên cụ mở hàng lúc mấy giờ với cả bảo dưỡng toàn bộ hết bao lâu vậy?
Với cả cái còi xe của em bị tịt, chạy 1 lúc khá lâu mới hết, mà còi lại thì kêu như bị khản giọng, k rõ là bị làm sao
Không biết cụ đã qua chưa, nếu BDTB phiền các cụ qua đầu giờ sáng mới lấy đc xe trong ngày vì tết nhất nhiều việc quá !

Em có chiếc LX năm 2011 bị lỗi báo số km, đã 2 lần đi thay bộ báo số vẫn bị lỗi, bên cụ có sửa được không ạ?
Cụ đã thay bộ báo số 2 lần rồi mà vẫn bị thì chỉ còn cách thay mới cả bộ đồng hồ CTM thôi. Cụ rảnh qua bên em, tết nhiều việc có thể phải chờ lâu nhưng giá chiết khấu cho OF vẫn 10% không đổi.

huongtu

Xe hơi
Không biết cụ đã qua chưa, nếu BDTB phiền các cụ qua đầu giờ sáng mới lấy đc xe trong ngày vì tết nhất nhiều việc quá !

Cụ đã thay bộ báo số 2 lần rồi mà vẫn bị thì chỉ còn cách thay mới cả bộ đồng hồ CTM thôi. Cụ rảnh qua bên em, tết nhiều việc có thể phải chờ lâu nhưng giá chiết khấu cho OF vẫn 10% không đổi.
Ok, cụ vậy để ngoài tết nhà cháu qua gặp cụ vậy

em mới lấy con liberty ie đời 2011 giờ muốn bảo dưỡng tổng thể hết khoảng bao nhiêu bác nhỉ

TanPiaggio

Xe buýt

hiepsituxedo

Xe tải
E có con lx 3vie đi 1 mình thì ko sao nhưng 2 người trở lên nặng là đi vào chỗ xóc, chắc giảm xóc trước có vấn đề nên kêu lục cục mạnh.
Chắc phải thay . Cụ báo giá giúp e đc ko ?

hero6x6

Đi bộ
Cụ thử kiểm tra mobin cao áp xem có bị đánh lửa ra ngoài ko, nếu bị cái này thì chạy lại phần mềm ko giải quyết vấn đề gì đâu.
Cái xe này mình đem ra hàng sửa nhiều rồi ý ạ,chẳng lẽ lại ko thợ nào phát hiện ra. Mà có ông bác chuyên sửa tay ga ông ý bảo thay cái gì mất mấy triệu thì k biết có đúng ko??[/QUOTE]
cái này cụ xem lại cảm biến oxy ngay cổ pô, triệu chứng này em đã bị, do con cảm biến bị chết, khả năng cao do đứt dây ngầm nếu bác tháo pô thay bánh sau không cẩn thận hay bị hư con này lắm. Cái này cần cắm máy test, giá trị con cảm biến nó không nhảy theo nhịp tay ga, giá con cảm biến này đâu đó 650k trên shopee đến 800k nếu ra ngoài, thay cũng nhanh và đơn giản. Triệu chứng là xe rất rất hay bị hụt ga, vặn không đi nhưng nếu giữ tay ga lâu thì sau vài giây xe sẽ lồng lên, đi cực kỳ khó chịu nếu gặp đường đông và tắc.

lamdungx

Xe buýt
Xe lxv năm 2013 đã có 3vie chưa cụ?