Piaggio TC tư vấn sử dụng, sửa chữa các dòng xe Piaggio Vespa

Dongnguyen1086

Xe máy
Xạc xịn cũng rất nóng cụ nhé, ko mát tí nào đâu. Vấn đề là ắc quy của cụ chạy có ổn định ko thôi.
Vâng. Xe em thay sạc xong thì đi bthg ko có vấn đề j. Vao hãng Cắm may k có lỗi j, trc đó thì lỗi điện áp vượt quá j đó nên mới thay sạc. Thánks cụ

anhmt

Xe buýt
Sắp tới có khi em ra chỗ cụ bảo duỡng con LX iget của vợ. Sáng mấy giờ cụ mở hàng. Ra hãng em không tin tưởng lắm. Hy vọng qua chỗ cụ em sẽ hài lòng :)

TanPiaggio

Xe buýt
Sắp tới có khi em ra chỗ cụ bảo duỡng con LX iget của vợ. Sáng mấy giờ cụ mở hàng. Ra hãng em không tin tưởng lắm. Hy vọng qua chỗ cụ em sẽ hài lòng :)
Vâng cụ, bên em bắt đầu làm từ 8:30am. Hy vọng sẽ được phục vụ và mang lại sự hài lòng cho cụ !

Halinh249

Đi bộ
Các cụ cho e hỏi hơi ngu tí là e dùng con lx nhập đời 2008 k có chân chống điện. E muốn lắp thì kb đc k ạ. Và lắp ở đau đc ạ?

TanPiaggio

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi hơi ngu tí là e dùng con lx nhập đời 2008 k có chân chống điện. E muốn lắp thì kb đc k ạ. Và lắp ở đau đc ạ?
Mợ muốn lắp chân chống hay cả công tắc điện ngắt động cơ ?

TanPiaggio

Xe buýt
Cả công tắc điện ạ
Vâng về lý thuyết thì có thể đấu được chân chống điện để ngắt động cơ, nhưng vì hệ thống điện khác nhau nên xe của mợ sẽ ngắt điện qua cao áp chứ không qua rơ le mạch điều khiển giống của LX VN nhé.

Halinh249

Đi bộ
Vâng về lý thuyết thì có thể đấu được chân chống điện để ngắt động cơ, nhưng vì hệ thống điện khác nhau nên xe của mợ sẽ ngắt điện qua cao áp chứ không qua rơ le mạch điều khiển giống của LX VN nhé.
Có vẻ hơi lằng nhằng Chắc e chỉ qua thay thôi ạ. Cho e xin giá bảo dưỡng toàn bộ xe vs thay chân trống vs ạ

Halinh249

Đi bộ
Cho e hỏi luôn nữa là bên cụ có lắp cái móc đồ dưới yên xe lx k ạ :))) e bi gãy từ đời nào rồi vẫn chưa đi thay

TanPiaggio

Xe buýt
Có vẻ hơi lằng nhằng Chắc e chỉ qua thay thôi ạ. Cho e xin giá bảo dưỡng toàn bộ xe vs thay chân trống vs ạ
Vâng rảnh lúc nào mợ qua nhé, công BDTB hết 180K ạ.

Cho e hỏi luôn nữa là bên cụ có lắp cái móc đồ dưới yên xe lx k ạ :))) e bi gãy từ đời nào rồi vẫn chưa đi thay
Cái này quá đơn giản mợ mất vài chục nghìn và vài chục giây để thay.

cupheu

Xe tăng
Các cụ cho nhà cháu hỏi giá thay khóa cho Vespa LXV thế nào ạ? xe đã mất toàn bộ chìa phụ đến chia chính :(

TanPiaggio

Xe buýt
Các cụ cho nhà cháu hỏi giá thay khóa cho Vespa LXV thế nào ạ? xe đã mất toàn bộ chìa phụ đến chia chính :(
Vậy cụ phải thay cả bộ 2 ổ 2 chìa và copy chíp từ sang bộ chìa mới, chi phí khoảng hơn triệu đấy cụ.

Liberty S 2014

Đi bộ
Chủ thớt cho mình hỏi, xe Vespa thấy trong yêu cầu kỹ thuật là thay nhớt có chỉ số JASO MA, nhưng sao bh Piaggio lại bắt tay với Cástrol và chỉ sử dụng loại này để bảo hành, điển hình là vừa qua xe e vào bảo dưỡng là loại Castrol Power 1 Scooter và dòng này e có tìm hiểu qua thì nó là JASO MB. Vậy nghĩa là mình thay MB cũng dc phải không ạ, vì em hiện đang có 2 chai Motul Scooter Power LE 5w40 mà chỉ số MB tính thay mà không biết thế nào :(

TanPiaggio

Xe buýt
Chủ thớt cho mình hỏi, xe Vespa thấy trong yêu cầu kỹ thuật là thay nhớt có chỉ số JASO MA, nhưng sao bh Piaggio lại bắt tay với Cástrol và chỉ sử dụng loại này để bảo hành, điển hình là vừa qua xe e vào bảo dưỡng là loại Castrol Power 1 Scooter và dòng này e có tìm hiểu qua thì nó là JASO MB. Vậy nghĩa là mình thay MB cũng dc phải không ạ, vì em hiện đang có 2 chai Motul Scooter Power LE 5w40 mà chỉ số MB tính thay mà không biết thế nào :(
"JASO T904 là bộ tiêu chuẩn được áp dụng cho các động cơ xăng 4 thì. Đặc biệt cho động cơ xe máy. Các tiêu chuẩn JASO T904-MA và MA2 được thiết kế để phân biệt dầu đáp ứng yêu cầu làm việc với bộ ly hợp ướt (“wet clutch”: bộ ly hợp đặt trong dầu và dùng dầu để tản nhiệt & bôi trơn – thường dùng trong xe máy), và JASO T904-MB đáp ứng yêu cầu làm việc với bộ ly hợp khô (“dry clutch”: được hiểu là không nhúng dầu – thường dùng trong xe tay ga và xe ôtô)". Theo tiêu chuẩn trên thì Castrol Power 1 Scooter và Motul Scooter Power LE đều phù hợp với xe vespa, vì thế bạn thay loại nào cũng được ko phải lo lắng gì.

BMW2010

Xe hơi
Bác Tân cho hỏi chút: Xe Sprint của tôi bị bong ra một mảng sơn nhỏ (kích thước khoảng 3x7 cm) ở cốp sau (chỗ chữ Sprint ấy) do khi bóc lớp nilon dán cũ (để dán lớp mới). Bây giờ tôi muốn sơn vá lại chỗ ấy thì chỗ mình có làm được ổn không và nếu làm thì mất thời gian bao lâu? Tks bác.

tienisnó

Đi bộ
Cho em hỏi một chút là cái nhựa trước đầu xe Liberty nhập của em (phần có sơn và gắn với đèn xe) nó bung ra khỏi phần nhựa đen của mặt đồng hồ. Bây giờ em muốn thay cả phần nhựa trước ấy có được không ạ. Em cảm ơn!

mrbin2903

Xe đạp
Bẩm Cụ,E có con Liberty việt bị lỗi đi 1 lúc tầm 15km máy nóng thì đèn báo Dầu sáng ( màu đỏ ạ,E vừa thay Dầu hôm trc xong ) thì máy chết k đề nổ đc,để tầm 5p lại đề nổ bình thường ạ,Cụ xem sử lý lỗi của E như nào ạ.thank Cụ

Phạm Dân

Đi bộ
Cụ ơi cho em hỏi xe vepa lx của em mới thay bình hôm trước đi được 25 km về để qua đêm hô sau không đề được mà đèn nhan vẫn còn, khi bật khóa nên thì đèn báo bơm xăng không sáng

TanPiaggio

Xe buýt
Bác Tân cho hỏi chút: Xe Sprint của tôi bị bong ra một mảng sơn nhỏ (kích thước khoảng 3x7 cm) ở cốp sau (chỗ chữ Sprint ấy) do khi bóc lớp nilon dán cũ (để dán lớp mới). Bây giờ tôi muốn sơn vá lại chỗ ấy thì chỗ mình có làm được ổn không và nếu làm thì mất thời gian bao lâu? Tks bác.
Sơn lại được cụ nhé, thời gian cũng phải mất ngày đấy cụ.

Cho em hỏi một chút là cái nhựa trước đầu xe Liberty nhập của em (phần có sơn và gắn với đèn xe) nó bung ra khỏi phần nhựa đen của mặt đồng hồ. Bây giờ em muốn thay cả phần nhựa trước ấy có được không ạ. Em cảm ơn!
Chắc là cái ốp đèn pha của xe cụ nó bị gẫy mất mấy cái chân nhựa nên bị bung, nếu bị ít thì hàn lại cho tiết kiệm cụ à.

Bẩm Cụ,E có con Liberty việt bị lỗi đi 1 lúc tầm 15km máy nóng thì đèn báo Dầu sáng ( màu đỏ ạ,E vừa thay Dầu hôm trc xong ) thì máy chết k đề nổ đc,để tầm 5p lại đề nổ bình thường ạ,Cụ xem sử lý lỗi của E như nào ạ.thank Cụ
Có vài nguyên nhân nhưng như cụ tả chưa rõ lắm, vụ này cụ nên mang đến cho bọn em kiểm tra kỹ hơn nhé đừng cố đi làm gì.

Cụ ơi cho em hỏi xe vepa lx của em mới thay bình hôm trước đi được 25 km về để qua đêm hô sau không đề được mà đèn nhan vẫn còn, khi bật khóa nên thì đèn báo bơm xăng không sáng
Cụ kiểm tra lại bộ xạc hoặc cuộn điện máy phát còn hoạt động tốt hay không, chết 1 trong 2 cái này thì không có điện xạc vào cho ắc quy đâu (mặc dù cụ vừa thay aq).

vietpham2307

Đi bộ
cụ cho e hỏi là con GTS 125ie đời 2012 của em có thay được smart key k ạ?