[Thảo luận] [Pic] 12/11/2011 - Altis nát bét như sắt vụn, mà túi khí không nổ ở Hoàng Diệu

Thanhc650

Xe hơi
Qua vụ tai nạn này em thấy chất lượng hàng Việt Nam mình lên cao rồi đấy. các cụ các mợ nên cổ động dùng hàng Việt nha ( Đâm như thế mà cái cột điện vẫn còn ngon lành)

neverfg

Xe điện
các bác nói thế oan cho TOY lắm ạ. e nhớ ko nhầm thì khi xe bị tai nạn mà túi khí ko nổ thì các hãng xe trong nước giải thích là "tại xe ko đâm trực diện" tức là lực phải tác dụng thẳng vào đầu xe thì túi khi mới bung ra. còn đâm vào các chỗ khác thì có mạnh đến mấy túi khi cũng để dành đợi khi nào bị đâm trực diện mới hoạt động ạ.

Matizcoi

Xe cút kít
có khi túi khí bung 1 lần zồi cũng nên ...

bố_songhye

Xe buýt
Cụ nói thế cũng đúng. Nhưng thử hỏi xem anh nào vượt đèn: Altis hay hung thần? Em cứ thấy đêm ( 12h đến sáng) đi qua ngã tư toàn đèn vàn nhấp nháy.

binhcan

Xe buýt
Đúng là niềm đam mê của dân Việt, toy đúng là dòng xe chuẩn, tiết kiệm xăng, tiết kiệm toàn bộ cảm biến báo hỏng phụ tùng, khi nào hỏng, lái xe phải tự biết mà thay. Đâm nhau tan nát, túi khí cũng tiết kiệm không nổ để chủ xe sửa lại k tốn. Em hoanh nghênh tinh thần tiết kiệm của Toy cho người Việt Nam vốn đang nghèo.
Em cũng định post bài như của cụ, nhưng cụ post trước rồi, thôi thì up vậy. Xe thì bán lại vẫn được giá, còn LX chết luôn đi cho XH đỡ phải nuôi thêm 1 ông tàn tật, nhỉ? ToyVN đúng là luôn có ích cho xã hội

binhcan

Xe buýt
Bác chủ thớt có nhiệt tình đưa tin nhưng chưa mô tả chi tiết sự kiện. Chiếc ben (đúng là xây dựng nhà gì đối diện Lăng Ông Cụ), đâm ngang hông, đẩy chiếc Altis tịnh tiến ngang đi một đoạn dài và chỉ dừng lại khi hông bên kia chiếc xe bị chặn bởi 2 cây cột, một là cột đèn và một là cột điện. Nhắc lại là không đâm trực diện két nước vào cột điện nên túi khí không bung. Điều này cũng dễ hiểu khi mà đâm như vậy thì nguy cơ thương tích cho lái xe suy giảm đáng kể rồi. Muốn xe rẻ thì giảm option thôi.

Khi tai nạn xảy ra người ta phải khó lắm mới kéo được lái xe ra vì kẹt cánh cửa chứ không phải vì kẹt seatbell. Có thể ở đây nhiều bạn chưa dùng ô tô, hoặc không để ý nên không hình dung được người ta đặt cảm biến túi khí ở đâu và lực đâm như thế nào mới cần đến sự có mặt của túi khí.

Chưa hình dung được tai nạn mà đặt vấn đề túi khí nghe rất buồn cười.
Hỏi bác tí ko phải, bác có làm ở Toy ko

quocchim

Xe buýt

heroesdaubu

Xe điện
Anh không chạy Toy nhưng cũng khó hiểu với nhiều bạn đánh giá về xe. Xe hạng trung người ta chỉ trang bị thế thôi để hạ giá thành, muốn cảm biến toàn thân thì mua mẹ nó Q7 đi. Càm biến chấn động người ta gắn ở điểm 1/3 phía ghế lái dưới capo, tai nạn chấn động ngang chưa chạm cảm biến thì bung túi khí thế chó nào được. Mà bung làm gì khi mà va chạm như vậy không đủ để gây thương tích?

Đọc đã *** kỹ lại cứ khẳng định là "đâm". Bótay.vn với các bạn tài xế!
Chán toàn tập, đúng là OF là 1 xã hội thu nhỏ. :(

Mr Winter

Xe tăng
Em chỉ có mỗi một thắc mắc là cụ No Nick làm gì mà hay đi chơi về sớm thế??? Vụ xe con táng xe tải cũng tầm giờ này, mà cũng mới gần đây xong :))

Fiatvuong

Xe tải
May mà đi Toy chứ không thì mất tiền sửa túi khi roài =D>=D>=D>

Fiatvuong

Xe tải
Anh không chạy Toy nhưng cũng khó hiểu với nhiều bạn đánh giá về xe. Xe hạng trung người ta chỉ trang bị thế thôi để hạ giá thành, muốn cảm biến toàn thân thì mua mẹ nó Q7 đi. Càm biến chấn động người ta gắn ở điểm 1/3 phía ghế lái dưới capo, tai nạn chấn động ngang chưa chạm cảm biến thì bung túi khí thế chó nào được. Mà bung làm gì khi mà va chạm như vậy không đủ để gây thương tích?

Đọc đã *** kỹ lại cứ khẳng định là "đâm". Bótay.vn với các bạn tài xế!
Anh năm nay bao nhiêu tuổi rồi ?

IMEV

Xe tăng
Đâm thế này đòi đền 50 củ! Điên Ah? 500 củ chắc gì chủ xe altis đã chịu nếu altis đi đúng.

techcombak

Xe buýt
Em có mặt ở hiện trường hôm đấy các cụ ah? lúc đấy đi nhậu về gần đến đèn đỏ Hoàng Diệu - Trần Phú quay sang bên cạnh nói chuyện thì nghe tiếng rầm ! quay ra nhìn đã thấy bác Ben ủi Altis vào vị trí như cụ chủ thead chụp ảnh rồi. lúc đi ngang qua nhìn qua kính vẫn thấy lái xe Altis tỉnh táo loay hoay bên trong để ra. em phóng xe qua 1 đoạn rồi quay lại hỏi thấy bảo trong xe có 3 người. bên cạnh lái xe là 1 phụ nữ ( Ăn mặc rất ,....) ngoài ra phía sau còn 1 nam giới nữa. Xung quanh hiện trường tung tóe và có mùi thum thủm rất khó chịu (Em dự là mùi ga các cụ ah). Nạn nhân nặng nhất là nữ ngồi ở ghế phụ. sau đó mọi ngừoi đưa tất vào Sanh-pol gần đấy luôn. Em dự giờ đấy cụ Altis có tí ti rồi nên phóng nhanh vượt đèn đỏ hoặc đi hứong ngược lại xe Ben rồi rẽ cướp đường. Cabin xe Ben thì cao nên tầm quan sát phía dưới cũng hạn chế nên mới như vậy. Tóm lại đi đêm các cụ lái xe uống tí vào nên nhìn gương cụ Altis này kiềm chế đừng húng quá ko khổ.

ZAD Viet

Xe điện
Nếu tình huống đúng như cụ nói thì đúng là khó có thể bung túi khí, trừ một số xe xịn có túi bên hông (nó đề phòng bị đâm ngang), hoặc có loại có túi khi bung khi xe bị lật , em nghĩ tầm Altis thì cũng chỉ có 2 túi khí phía trước thôi, bởi vậy ko bung cũng ko trách được. Ban đầu nghe cụ chủ tả, em nghĩ xe đâm vào cột điện tan tành thế mà ko bung airbag thì thật là tệ hại.
Cần gì phải xịn hả cụ.
Con xe cỏ của em nó cũng có 2 túi sườn mà! Xe Ford Ever
Nhìn cái xe tang thương quá! Nhưng công nhận bị em Hung thần táng mạnh quá. Và vỏ Alti cũng mỏng thật.
Chia bùn cùng chủ xe.

Với xe Toy thì chỉ khi nào đâm chính diện vỡ tan *** thì túi khí mới bung, mà trong thực tế thì rất ít khi xảy ra tình huống như vậy. Thế nên hãy mua xe Toy với 6 túi khí thì may ra mới gọi là bảo vệ, chứ còn 2 túi khí thì chỉ thế này thôi ợ.

Just.a.second

Xe buýt
Đêm qua 0h30' đi xả stress về đến Hoàng Diệu Trân Phú thì gặp 1 chú Altis nát như tương....
Theo tường trình của nhân chứng thì Altis đi thẳng thới Ngã tư thì gặp 1 bác 7 hay 24 chỗ gì đó Từ Hoàng Diệu ra NTH.
Do Altis đi với vận tốc cao và vượt đèn đỏ (cái này ko chắc vì nhân chứng chỉ nhớ vậy ko khẳng định), xe kia đi cũng nhanh nên táng ngang xa Altis, Altis mất lái đâm vào cột điện...May cột điện đỡ cho cái Bốt phía sau...Ko thì lại thành chuyện lớn...
Mà cột điện này cứng thật.
Hậu quả 1 người ở Altis nhập Xin-pol....

Em băn khoăn vì thấy nhiều Toy túi khí lởm quá... Đâm vào cột điện tung cả két nước lên giời, mà mấy túi khí hàng ghế trước cứ trơ trơ...
Mỗi 1 túi khí cỡ cả ngàn $ chứ bộ... Dùng để cứu người mà trong trường hợp này nó ko cứu.
Xe kia em ko chụp được vì nó bị nhẹ hơn do đâm cào cánh lái trước và sau nên lực hấp thụ triệt tiêu phần lớn... Nên vẫn đi tạm để đưa bác bị thương vào viện.
Con này làm gì có side impact airbag đâu mà nó bung?

cafeda5

Xe tải
quá nguy hiểm, TSB thằng xe Benz, đi quá ẩu, nếu thay vào em Altis mà em Attila thì thế nảo nhỉ? Ôii ko dám hình dung nữa....quá sợ với mấy bố hung thần này
Em ủng hộ cụ, bọn này đi bố láo, lại còn làm bẩn cả môi trường.
Theo em bọn này đáng bị đền và bị đánh