[Thảo luận] [Pic] 24-12-2011- Xe máy mở cửa xe buýt tại Hoàng Diệu

Hoàng_Gầy

Xe điện
Hôm nay cháu với gấu đi chơi noel. Lúc về đi từ Quán Thánh định rẽ vào Nguyễn Tri Phương nhưng cháu quên mất chỗ rẽ,cuối cùng rẽ vào đoạn đi Hoàng Diệu,thôi tặc lưỡi đi tiếp. Vừa đi được 1 đoạn thấy xe buýt phía xa xa đỗ ngang đường, gấu bảo tắc đường rồi, cháu nghĩ trong đầu không phải tắc. Không ổn rồi...Lúc này là khoảng 23h05'

Cảnh tượng đầu tiên đập vào mặt cháu là 1 cô gái ngồi ngay cạnh chiếc xe máy,máu chảy xung quanh đầu nhưng khuôn mặt vẫn xinh xắn, ngồi bất động và kêu đau (khả năng gãy chân mất rồi...). Còn chàng trai lái xe máy thì máu chảy khắp mặt,ngồi ôm người tình và nhờ người giúp (vẫn đứng dậy,đi lại và đưa người tình lên xe taxi được). May lúc đó có cái taxi đi cạnh cháu tới, cô gái được đưa lên taxi cùng chàng trai và lái xe buýt ( rất cảm ơn những người ngồi trên chiếc taxi đã nhường xe!!)

Cháu cho xe đỗ cạnh vỉa hè(2B thôi ợ). Hỏi người chứng kiến thì được biết chiếc xe máy đi với tốc độ khá nhanh trên đường Hoàng Diệu từ phía Phan Đình Phùng (họ không biết bao km/h nhưng cháu nhìn phải đi 70km/h trở lên) và xe buýt vào cua từ phía ngược lại Hoàng Diệu --> Hoàng Văn Thụ. Do xe máy vừa đi vừa nói chuyện,không quan sát nên đã không cảnh giác chiếc xe buýt. Hậu quả xe máy phi thẳng lên cửa sau xe buýt,xe buýt thủng nát cửa,kính rơi tứ tung. Còn chiếc xe máy bị kéo chệch đầu hướng theo mũi xe buýt, nát bét đầu. Giầy của cô gái 1 chiếc rơi cạnh bánh sau phải xe buýt,chiếc còn lại rơi bên trái. Xe máy không bung túi khí,không chập cháy nổ. Xe buýt hết ca nên không có khách.

Ngay lúc cháu đến có 2 anh XXX đi bồ câu trắng cũng vừa tới và điều khiển giao thông. Trong lúc họ đang làm việc có 2 xe taxi vừa đi vừa nhìn tí thì tông vào nhau (thực ra con getz đã quệt 1 phát vào đuôi con Ỉn rồi ợ,cháu đứng cách 2m nên nhìn thấy rõ,tí thì tác nghiệp tiếp). Cháu đi đi lại lại chụp thì nghe thấy 2 anh XXX trẻ nói chuyện với nhau "thế là hết noel",rõ teen. Nhưng công nhận, noel buồn cho chú lái xe buýt lẫn đôi tình nhân trẻ.

Xe máy thì chỉ có chàng trai đội mũ,còn cô gái thì không có. Không hiểu tại sao :)

Lần đầu cháu tác nghiệp,có gì không phải mong các cụ góp ý! Trong ngày hôm nay cháu gặp 4 vụ tai nạn nhưng vụ này là nặng nhất!

Dài dòng đủ rồi,đây là ảnh cháu chộp được. Tay nghề cháu còn kém nên bị rung,các cụ thông cảm ợ.

Đây là lúc nạn nhân vừa được lên xe taxi:

Xe máy nát bét phần đầu bên phải. Mubahi của chàng trai đập thẳng vào cửa xe nên vỡ mất phần lưỡi chai, nếu không đội mũ có lẽ chàng trai bị nặng hơn rất nhiều.

Ảnh chiếc xe máy(đăng ký mới kính coọng) + kính rơi tứ tung

Cửa xe buýt thủng do "kẻ không mời mà tới" gây ra

Bonus bồ câu của 2 chú XXX

Chỉnh sửa cuối:

lenamhung83

Xe tăng
Cũng có 1 phần may mắn cho 2b vì đâm phải cửa xe bus mền, nó lún vào trong nên giảm lực va đập

doanhlilama691

Xe điện
chưa ăn thua gì đâu cụ ợ, chờ Em up anh xong các cụ sẽ đc mãn nhãn thôi, noel mà...

tranxuananh

Xe buýt
May cho cặp đôi ko hoàn hảo này vẫn còn được đón tết ,hồ hố hô noel mà.

hungbm

Xe điện
Cặp đôi hoàn hảo đêm No em

ngonamtri

Xe tăng
Nhìn cái xe máy thế kia thì chắc chú xe máy phải đóng đến 70km/h, hà nội không vội được đâu...

xengheo

[Tịch thu bằng lái]
Đêm Noel nhà nghỉ đắt hàng lắm, ko nhanh là hết chỗ nên em dự chú nhóc này phải phóng thật nhanh cho kịp. Khổ cái bây giờ xe máy hỏng, còn phải đền xe buýt nữa chứ. Con nhóc kia sau quả thoát chết này về chắc giải tán thằng chọi con luôn.

Các cụ thông cảm vì em ko tiêu hóa nổi bọn này. Hôm trước xe em cũng bị 2 đứa phi kiểu này táng thẳng vào gương rồi chạy mất

hieubf

Xe hơi
đôi xe máy có mũ mão j không cụ ??, có mũ thì còn đỡ được phần nào

LiemBlue

Xe lăn
Mấy ông choai choai phóng kinh người lắm câc cụ ạ,may mà đâm vào xe Buýt chứ,đam vào người tham gia giao thông chắc em chả dám nói.Cái cửa sau xe Buýt nó tan nát thế kia cơ mừ

Lovestory1008

Xe tăng
May cho ông xe máy .
Đâm vào giữa xe buýt.
Quả ý mà đâm vào đầu xe buýt .
Chắc tèo cả 2 .
Chắc là đi luôn rồi .

dangnguyen1222

Xe hơi
ko biết cụ mợ kia có sao ko, lô en mà thía thì buồn rồi, mà nhiều khi cũng cho đáng, ra đường mà cứ xớn xác là toi ngay:-"

lemdao

Xe buýt
Đêm Noel nhà nghỉ đắt hàng lắm, ko nhanh là hết chỗ nên em dự chú nhóc này phải phóng thật nhanh cho kịp. Khổ cái bây giờ xe máy hỏng, còn phải đền xe buýt nữa chứ. Con nhóc kia sau quả thoát chết này về chắc giải tán thằng chọi con luôn.

Các cụ thông cảm vì em ko tiêu hóa nổi bọn này. Hôm trước xe em cũng bị 2 đứa phi kiểu này táng thẳng vào gương rồi chạy mất
Em cũng đồng ý với cụ, ko tiêu hoá nổi.
Hôm nọ em cung bị ông chọi con đi xe máy phóng nhanh, phi vào gương chiếu hậu bên lái gập ngược ra trước tưởng vỡ gương. Dùng tay lôi gương mãi mới trở về vị trí bình thường, giờ cứ lỏng lẻo do vị va đập mạnh.
Nói chung cái đôi này, thằng kia vừa lái xe vừa hóng ra sau buôn với đứa bạn gái, lại phóng nhanh nữa nên ko đâm mới lạ.

PhanhGap

Xe điện
Mấy thằng đi ẩu thì nên như thế cho nhớ đời. Nếu k phải xe bus mà là trẻ em phụ nữ đang đi đường thì sẽ ra sao?

Mazda CX9

Xe điện
Các cháu ôm nhau đang phê ko chú ý các phương tiện khác, khổ thân!

badcitizen8m

Đi bộ
Em dự là đôi này đg cướp đường đi N2 vì tối noel hay cháy N2 mới phóng nhanh thế =)) . Nhưng mà nói thật còn nay chán, chứ chui cả vào gầm thì đi cả 2 rồi :(

Hoàng_Gầy

Xe điện
Lái xe máy đội mũ,cô gái ngồi sau ko đội vì chỉ thấy 1 chiếc.

Cháu nói cho vui thê chứ túi khí gì ^^! Chỉ tiếc cô gái kia xinh xắn :D

Kể ra xe máy cực kì may mắn khi tông phải cái cửa,nếu tông phải thân xe cháu nghĩ cảnh tượng còn kinh hoàng nữa.

Phong111

Xe hơi
Cái mũ 30k đấy không có tác dụng đâu cụ ạ, có khi còn tác dụng ngược vì mảnh vỡ của mũ gây tổn thương thêm. Nhưng e nghĩ 2 bạn này may vì không bị chấn động mạnh phần đầu chứ không phải nhờ mũ bảo hiểm đâu.

đôi xe máy có mũ mão j không cụ ??, có mũ thì còn đỡ được phần nào