[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Xephinh

Xe đạp
Đọc qua các còm thì thấy đa phần các bác trên này bênh con to nhỉ? Con to chiến con bé nhưng bị con bé cho lép vế may mà được các bác trên này bênh nếu ko thì ngại lắm.

Thực ra cũng ko ngạc nhiên vì số đông yếu đuối mỏng manh luôn chiếm ưu thế mà.
Con cụ bị rắn cắn thì cụ bênh con to hay con bé. Lúc ấy cụ lại cầm gậy đập con to à. Ví dụ thôi nhé.

toyota219

Xe điện
Đó là suy nghĩ của bác còn trong thế giới tự nhiên thì mạnh được yếu thua.
Đây to gấp mấy lần còn thua thì miễn trình bày.
Kẻ thất bại ko bao giờ có tác dụng gì cả.
Em không đồng ý với bác. Vì con này nó thình lình tấn công bất ngờ, chứ không phải như trong tự nhiên (khi mà động vật bị ăn thịt xác định rỏ bản năng của nó)

Dan du an

Xe cút kít
Em thích xem cảnh con trâu chọi Đồ Sơn nó chiến với con này. Phải thế nó mới biết liệu con này đủ giỏi đến mức đó không.

dracula_bg

Xe điện
Vẫn là duy ý chí của bác thôi, bác liên tưởng một việc khác và áp cho việc này. Ở đây hoàn toàn là clip 2 con vật chiến đấu với nhau và chả con nào được ưu tiên cả, hoàn toàn như trận chiến ngoài thế giới tự nhiên luôn.
Việc bác thích và ủng hộ trâu vì nó giúp bác thưởng thức trâu cuốn lá nốt, trâu ngon quán, trâu xào rau muống...
Còn Pit Bull thì bác ko nhá được thịt của nó nhưng nếu một ngày đẹp trời bác dắt Pit Bull đi dạo gặp toán cướp có súng và Pit Bull chiến đấu để bảo vệ bác thì bác lại nghĩ khác ngay.
Suy cho cùng con nào nguy hiểm nhất chắc bác và e hiểu hơn ai hết bác nhỉ??
ah vâng, chúc bác vui vẻ cùng pit bull của bác cùng mấy anh cướp có súng. em ít xem phim mỹ, bác thông cảm.

duytrong

Xe lăn
Em tưởng chủ Trâu vác dao chém chó với chủ chó cơ đấy. Kinh thật.

Chickpeanut

Xe máy
Nguy hiểm thật, cấm nuôi loại này mới phải

Bastion.P

Xe container
Trước có thằng nuôi chó Pitbull rồi đi công tác, nhờ bà mẹ ở nhà cho chó ăn, con chó cắn chết bà mẹ luôn.

Bọn nuôi chó này phải thế mới đáng đời chúng nó.

Có mỗi cái việc cấm nuôi con này mà dân kêu than dậy đất chả có động thái gì. Buồn thật.

vneseman

Xe lăn
Chủ chó gọi mà chó như điếc, không nghe lời thế mà nó cắn người thì cứu sao nổi. Em ủng hộ cấm tiệt loại chó này.

toyota219

Xe điện
Vẫn là duy ý chí của bác thôi, bác liên tưởng một việc khác và áp cho việc này. Ở đây hoàn toàn là clip 2 con vật chiến đấu với nhau và chả con nào được ưu tiên cả, hoàn toàn như trận chiến ngoài thế giới tự nhiên luôn.
Việc bác thích và ủng hộ trâu vì nó giúp bác thưởng thức trâu cuốn lá nốt, trâu ngon quán, trâu xào rau muống...
Còn Pit Bull thì bác ko nhá được thịt của nó nhưng nếu một ngày đẹp trời bác dắt Pit Bull đi dạo gặp toán cướp có súng và Pit Bull chiến đấu để bảo vệ bác thì bác lại nghĩ khác ngay.
Con này thình lình cắn trộm, kiểu như không có rule of engagement. Chứ ra tự nhiên hay như vdu bác nói ai thấy trước thì động thủ thì >:) >:) >:) >:)

TN1805

Xe điện
Loài chó này kinh thật, khỏe đấy. :D
Loài chó này trông cơ bắp, chắc thịt nó ngon các cụ nhỉ, đã cụ nào xơi thịt chó Pitbull chưa ? :))

buicongchuc

Xì hơi lốp
Mấu chốt vẫn là hiểu sai vấn đề.
Xin lỗi bác chứ cỡ bác cầm 2 dao thì gặp con Pit Bull này có khi bác xanh cỏ trước, ngồi đấy mà chém được nó.
Ah, nó ko thể hơn bác ở chỗ cào phím được.
Điều đó e ko phủ nhận.
Thời học sinh c3 - hè năm 1993, em từng chém gục con béc lai f1 f2 gì đấy tầm 25 kg bằng con dao quắm ông chú ở Tuyên Quang mang về cho. Sau chủ chó đến nhà em bắt đền, bố em gọi CA xã đến, và ai về nhà nấy.

Chỉnh sửa cuối:

toyota219

Xe điện
Tất cả đều là bản năng hết, sư tử đi săn cũng phải bất thình lình chứ ko con nào báo trước cả.
Thế giới tự nhiên rất hay ở chỗ mạnh được yếu thua chứ nó ko có kiểu trình bày với phản biện duy tình đâu bác.
Em thấy trong tự nhiên hay ngay cả e gặp con này đều lo tránh xa cả. Còn không thì bác ra luật cứ áp sát trong tầm 3m là 2 bên có quyền động thủ ah- nó lại rất khác. Theo suy đoán thông thường thì em nghỉ chủ trâu mài sừng cho bớt nhọn đi. Cũng như tụi cs Mẽo ah, chó hay người mà áp sát tầm 3m là rút súng ra phơ liền.

toyota219

Xe điện
Bác ko thấy là con Pit Bull này nó chấp cả con trâu, chấp cả chủ của nó và chấp cả ông chủ trâu ah? Nói gì cũng phải thực tế, tất cả chúng ta chỉ đều thấy 2 con vật chiến đấu với nhau và con bé áp đảo con to dù con to khỏe hơn rất.
Theo bác thì thế giới tự nhiên bao nhiêu con nhỏ dám chiến con to???
Cái đó là chủ trâu người ta tuân thủ theo luật pháp. Giả dụ như bây j có luật nếu loại chó này ra đường không rọ mõm hay không có người dắt (xích lại) thì khi nó tiến lại trong vòng 3m với người già trẻ nhỏ hay gia súc gia cầm mọi người có quyền tấn công (giết chết và không chiệu trách nhiệm bồi thường) nó???

westlake

Xe buýt
Chắc có đến 99,99% các cụ vào xem thớt này đều mong con trâu húc chết con chó. Điều đó là lẽ thường, vì đó là lương tri của con ngưòi, là mong thiện thắng ác. Loài trâu hiền lành, bảo vệ con của mình, giúp dc con ngưòi. Còn loài chó súc vật kia là loài ko dc tích sự gì, gây ra bao vụ thương tâm. Vậy mà có ông cứ lảm nhảm ca ngợi tính hiếu chiến của nó, ra vẻ hiểu biết. Chắc quen sống trong rừng, với luật rừng.

otzi

Xe tăng
Nếu lấy 1 đoạn dây thừng quấn quanh cổ nó rồi 2 người kéo thít lại thì ko rõ nó có nhả con mồi ra không hay chấp nhận chết các cụ nhỉ?
nó sẽ ngất vì thiếu oxy cụ ạ. Em thấy có 2 cách này hiệu quả

1 là dùng tay siết cổ cho ngất

2 là đâm thẳng vào đít. thông ass. Clip này em tìm lại không được nhưng xử lý rất nhanh gọn chỉ thụt cái mất 2 giây là xong. Hiệu quả vô cùng.

toyota219

Xe điện
Chắc có đến 99,99% các cụ vào xem thớt này đều mong con trâu húc chết con chó. Điều đó là lẽ thường, vì đó là lương tri của con ngưòi, là mong thiện thắng ác. Loài trâu hiền lành, bảo vệ con của mình, giúp dc con ngưòi. Còn loài chó súc vật kia là loài ko dc tích sự gì, gây ra bao vụ thương tâm. Vậy mà có ông cứ lảm nhảm ca ngợi tính hiếu chiến của nó, ra vẻ hiểu biết. Chắc quen sống trong rừng, với luật rừng.
Không cụ người ta cho họ cái quyền tấn công bất ngờ như trong tự nhiên nhưng lại bắt buộc người bị tấn công (con mồi) phải tuân theo luật pháp của xã hội (em thấy trâu có dây buộc & có thể sừng bị mài nhẵn)

Chatwork99

Xe máy
Cụ này chắc đang nuôi con pit bull nhỉ, con này nó nhảy vào cắn trâu con chứ chả có cuộc triến tự nhiên nào ở đây cả.

Dacia90

Xe tăng
Bác ko thấy là con Pit Bull này nó chấp cả con trâu, chấp cả chủ của nó và chấp cả ông chủ trâu ah? Nói gì cũng phải thực tế, tất cả chúng ta chỉ đều thấy 2 con vật chiến đấu với nhau và con bé áp đảo con to dù con to khỏe hơn rất.
Theo bác thì thế giới tự nhiên bao nhiêu con nhỏ dám chiến con to???
Đây nhỏ với to đây, giống chó ác này phải cấm nuôi. Ở clip trên kia, cụ nào để ý lúc ông chủ trâu đi lên đường thì cầm 2 phóng lợn 1 ngắn tay trái và 1 dài tay phải, lúc thấy con chó là đã chuyển con ngắn sang tay phải rồi, chắc cũng tính sọc.