Porsche Cayenne Turbo đời 2011 đầu tiên ở Việt Nam.

zonda

Xe điện
Đâu phải lúc nào đời sau cũng đẹp hơn đời trước đâu các bác!

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em này là đầu tiên à?cách đây 3 hôm em thấy một em đời 2011 trắng tinh ở đầu phố Trúc Khê, biển 8511 thì phải, dưng mà chân cẳng em ý thô hơn. Nhìn chưa quen mắt nên có cảm giác đời cũ vẫn đẹp hơn, khỏe hơn. Chả có nhẽ "Phú quý giật lùi" hở các cụ?
Không phải là Cayenne 2011 đầu tiên, nhưng đây là chiếc 2011 Turbo đầu tiên về VN bác à !

huykendy

Xe buýt
Nhìn Cayenne 2011 cũng đẹp đấy chứ, thanh thoát hơn đời cũ

viethungaca

Đi bộ
Đây đâu phải bản turbo. bản turbo lưới tản nhiệt to hơn nhiều!

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
đúng rồi bác, đây ko phải bản Turbo rồi, em coi trên trang porsche thấy nó khác, lưới to nhìn hổ báo lắm, em thấy xe này màu đen bóng mới đẹp chứ trắng nhìn ko ra cái gì hết hehe, ngoại thất đen bóng, nội thất vàng be, ôi dzờii ơi mê hồn

kính tứ chi

Xe đạp
sao em thấy không ưng bằng đời cũ nhể ...

Hedi_S

Xe máy
đuôi trông như infiniti EX35, hay Q5. đầu trước cũng lành. bodykit ko đẹp. được cái nội thất đẹp hơn. nói chung chỉ bằng 5 phần cayenne trước.

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Đây đâu phải bản turbo. bản turbo lưới tản nhiệt to hơn nhiều!
đúng rồi bác, đây ko phải bản Turbo rồi, em coi trên trang porsche thấy nó khác, lưới to nhìn hổ báo lắm, em thấy xe này màu đen bóng mới đẹp chứ trắng nhìn ko ra cái gì hết hehe, ngoại thất đen bóng, nội thất vàng be, ôi dzờii ơi mê hồn

Kiến thức về xe của 2 bạn đến đâu mà dám phát biểu liều thế, chả nhẽ cái máy turbo này cũng được "dán chữ" như 2 bạn nói à :)). Cơ mà cho mình hỏi, bạn biết cơ cấu turbo nó là cái gì không ? Bạn thật là "nguy hiểm" [-O<

Ngoại thất đen bóng, nội thất vàng be, đấy là model nổi lên cách đây gần 5 năm rồi bạn à, hay do bạn chỉ nhìn, chứ không được sờ, cảm nhận bao giờ, nên vẫn đi theo cái "cố hữu" đấy. Rảnh hôm nào mình cho ngó thử cái xem Turbo hay turbo dán nhá :)) haha

Chỉnh sửa cuối:

hungbm

Xe điện
Em từng chạy Cayenne 2008 rồi và đã xem xe Cayenne 2011 tại Phú Mỹ Hưng. Nhận xét 1 cách khách quan là xe 2011 có nhiều cải tiến hơn đời trước như Form xe to hơn, dài hơn đời trước, các chi tiết nội thất đã có nhiều options hơn, đông cơ 8 cấp ngon hơn đời cũ, nhiên liệu tiêu thụ ít hơn. Nhìn chung có mới nới cũ nên phê lòi đời mới các bác ah.

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]

Kiến thức về xe của 2 bạn đến đâu mà dám phát biểu liều thế, chả nhẽ cái máy turbo này cũng được "dán chữ" như 2 bạn nói à :)). Cơ mà cho mình hỏi, bạn biết cơ cấu turbo nó là cái gì không ? Bạn thật là "nguy hiểm" [-O<

Ngoại thất đen bóng, nội thất vàng be, đấy là model nổi lên cách đây gần 5 năm rồi bạn à, hay do bạn chỉ nhìn, chứ không được sờ, cảm nhận bao giờ, nên vẫn đi theo cái "cố hữu" đấy. Rảnh hôm nào mình cho ngó thử cái xem Turbo hay turbo dán nhá :)) haha
cái hình nói lên được gì hả bạn ? tôi từng thấy có vài lần báo chí họ post lộn hình đó.

còn nếu như ko phải thì thôi, có lẽ mình nhầm nhưng bạn nói đàng hoàng lịch sự môt chút là người ta hiểu ra vấn đề chứ bạn ăn nói kiểu thiếu văn hóa đi xúc phạm người khác vậy là bạn sai hoàn toàn nhé.

vốn kiến thức của mình còn có hạn cần phải học hỏi nhiều hơn, mình chỉ biết Turbo hay Turbin là công nghệ tăng áp kép khiến động cơ xe mạnh hơn thêm khoảng 100 mã lực nữa, cái này xe đắt tiền cao cấp mới được trang bị, mình chỉ biết có thế thôi, có gì các bác chỉ dạy thêm nhưng làm ơn đừng có thốt ra những cái thiếu văn hóa hay xúc phạm người khác nhé.

Chỉnh sửa cuối:

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
Em từng chạy Cayenne 2008 rồi và đã xem xe Cayenne 2011 tại Phú Mỹ Hưng. Nhận xét 1 cách khách quan là xe 2011 có nhiều cải tiến hơn đời trước như Form xe to hơn, dài hơn đời trước, các chi tiết nội thất đã có nhiều options hơn, đông cơ 8 cấp ngon hơn đời cũ, nhiên liệu tiêu thụ ít hơn. Nhìn chung có mới nới cũ nên phê lòi đời mới các bác ah.
đông cơ 8 cấp là cái gì thế bạn ? hộp số 8 cấp và động cơ V8 chứ sao lại đông cơ 8 cấp ^:)^

zonda

Xe điện
Hộp số tự độngTiptronic S 8 cấp bác ấy lại nói là động cơ 8 cấp, OMG![-O<

pumpeo

Xe hơi
hehe. Em thích câu động cơ 8 cấp, thế làm gì chẳng ngon hơn đời cũ.

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
xem video Review trong trang Porsche về con Cayenne và Panamera mà chịu ko nổi, donwload về coi cho đỡ giật ôi dzờii đẹp mê hồn, 2 con đó màu đen bóng đẹp dã man, công nghệ thì nhìn lác cả mắt vì bao la quá chắc cả tháng mới học được hết cách xài đấy.

zonda

Xe điện
Phần đuôi của nó càng nhìn càng giống Infiniti các bác ơi.

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
cái hình nói lên được gì hả bạn ? tôi từng thấy có vài lần báo chí họ post lộn hình đó.

còn nếu như ko phải thì thôi, có lẽ mình nhầm nhưng bạn nói đàng hoàng lịch sự môt chút là người ta hiểu ra vấn đề chứ bạn ăn nói kiểu thiếu văn hóa đi xúc phạm người khác vậy là bạn sai hoàn toàn nhé.

vốn kiến thức của mình còn có hạn cần phải học hỏi nhiều hơn, mình chỉ biết Turbo hay Turbin là công nghệ tăng áp kép khiến động cơ xe mạnh hơn thêm khoảng 100 mã lực nữa, cái này xe đắt tiền cao cấp mới được trang bị, mình chỉ biết có thế thôi, có gì các bác chỉ dạy thêm nhưng làm ơn đừng có thốt ra những cái thiếu văn hóa hay xúc phạm người khác nhé.
Làm gì mà mất bình tĩnh thế bạn, tôi đã nói xúc phạm hay vô văn hóa gì đến bạn đâu, bạn có nhìn nhầm Tiếng Việt không vậy. Từ trước đến nay tham gia OF, tôi luôn đàng hoàng, nói có sách, mách có chứng. Chả qua tôi hơi "sợ" cái kiểu adua, ăn theo nói leo thôi bạn à.

Còn cái chuyện mà bạn bảo là báo chí post lộn hình, kiểu nhà văn nói láo, nhà báo nói phét, thì tôi đảm bảo cho bạn đây là bài tôi làm nhé :). Thế đã đủ dẫn chứng chưa bạn.

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
đông cơ 8 cấp là cái gì thế bạn ? hộp số 8 cấp và động cơ V8 chứ sao lại đông cơ 8 cấp ^:)^
Tôi thấy bạn ném đá cũng nhiệt tình kém ai đâu chứ nhỉ :)) :))

@ Dép son : về nhà đi, thứ 7 này cả hội đi off đới nhá b-)

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Thêm vài hòn đá nữa là nát cái thớt này luôn. E thề