Portugal - Porto và Lisbon những khám phá thú vị

canbo

Xe tăng
Kết thúc một ngày lội bộ em về ngủ sớm và chuẩn bị cho hành trình vào sáng hôm sau
Ra khỏi nhà từ sáng sớm khi những ánh bình minh vừa ló rạng, người dân còn chưa thức giấc, cảm nhận một thành phố yên bình và tĩnh lặng

Khu trung tâm và xa xa là city hall

Trong một nhà thờ

Bên ngoài

Rồi ghé thăm sân vận động của đội bóng Porto, một trong hai đội dẫn đầu của Portugal

Toàn cảnh svd

Vài công trình tiêu biểu khác

Rồi lại tiếp tục chui xuống Metro

Để ra bờ sông

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
Đẹp quá. E thích rồi đấy.

canbo

Xe tăng
Đấy mới là Porto thôi ạ, em còn tiếp phần Lisbon hoành tráng hơn nữa >:D<

thangdat

Xe tải
Bà chị có vẻ thích đi du lịch thế? Box này dạo này có chị tham gia nhiệt tình hình như cũng sôi nổi hơn thì phải?

canbo

Xe tăng
Đến trưa cả đoàn chúng em tụ tập tại ga chính để bắt chuyến tàu nhanh đi về Lisbon nơi có cây cầu Vasco de Gama nổi tiếng dài 14km và Lisbon cũng được mệnh danh là thành phố ko ngủ của Tây Âu.
Em up trước hình toàn cảnh cây cầu

Các bác vào đây xem full cho rõ

Bọn em dùng tàu này ợ

Ghé qua 1 nhà ga trung chuyển gần Porto

Xem xét tình hình xung quanh cũng biết được nam nữ tiếng Portugal viết như thế nào :D

Đến nơi là tầm chiều cả bọn xuống Metro để về ks, cửa ra Metro nằm ngay dưới nhà dân

trên đường về ks

canbo

Xe tăng
Sau khi đến ks, bọn em nhận phòng. Chắc là do mùa đông nên cả bọn em một mình một cái nhà , thoải mái đập phá.

Nhà cũng khá đẹp, đây là phòng khách ạ

Còn đây là bếp thoải mái sử dụng, nhưng bọn em thời gian chẳng có nên cũng chẳng sử dụng nhu cầu này

Phòng ở ngay trung tâm nên rất thuận tiện cho việc đi chơi khám phá thành phố cũng như ăn uống. Nhìn xuống quảng trường từ phòng ở buổi đêm thì thế này

Còn sáng sớm thì thế này

Cất đồ xong bọn em lượn phố kiếm cái gì bỏ bụng ở restaurant ven đường

Cũng như khám phá quảng trường dưới nhà

Gặp một anh chàng biểu diễn bóng xà phòng

canbo

Xe tăng
Ăn uống no nê, nạp lại năng lượng, bọn em lượn lờ đường phố và thẳng tiến ra biển với những con đường trang hoàng rực rỡ

Và cuối cùng cũng ra đến biển, chính xác hơn là cửa sông tại Praça do Comercio

canbo

Xe tăng
Phong cảnh ở đây rất rất đẹp, gió mát trăng thanh. Gặp hôm trời trăng sáng khung cảnh lại càng trữ tình

canbo

Xe tăng
À quên ở cái ảnh trên thì đây là cầu bắc sang Almada (ko phải cầu Vasco de Gama dài 14km) và tượng chúa sáng bừng.

canbo

Xe tăng
Hôm nay em ra biển mà quên mang lưới hay xô ra xúc cá, phí quá. Kụ nào sau đi Lisbon nhớ đem theo dụng cụ nhé. Cá ở bất cứ đâu, ngoài xa, bên trái, bên phải và ngay cả dưới chân, con nào con nấy to bằng cả cánh tay

Anthq

Xe tăng
Ước gì em có cơ hội ... Vodka đã rót :)

canbo

Xe tăng
Sau khi đi chán chê mê mỏi thì mấy đứa bạn em đòi về ks, nghỉ lấy sức mai chơi tiếp. Em cũng lẽo đẽo theo về mà mãi ko buồn ngủ thế là lại quần áo cùng một đứa nữa xuống đường vào lúc 1:00 đêm. Đi dọc mấy phố loanh quanh thấy cũng vắng vẻ chỉ có vài người đi lại trên đường, nhưng kỳ lạ là tất cả đều đi về 1 hướng. Thế là 2 đứa cũng lọ mọ đi theo xem thử có cái gì hay ho ko. Quả thật trời ko phụ người quyết tâm 8-} khi sau một quãng đường thì một cảnh tượng hết sức thú vị hiện ra

đường phố bắt đầu nhộn nhịp, và tiếng cười nói rôm rả xóa tan màn đêm yên tĩnh. Tiếp tục đi sâu vào trong thì đúng là bọn em choáng, vì đâu đâu cũng người là người

Có hơn chục con phố theo hình bàn cờ đầy ắp người như thế này vào lúc 1-2h đêm. Em hỏi bọn nó là bọn mày đứng đây đến bao giờ, bọn nó trả lời là 4h sáng, rồi sau đấy đi disko

Đúng thật quả ko ngoa khi Lisbon dc mệnh danh là thành phố ko ngủ của Tây Âu. Bọn em chỉ trụ được đến 3:00 là quay đầu về nhà để lấy sức cho ngày hôm sau tiếp tục khám phá Lisbon

Lệ Xuân

Xe tăng
Vodka cụ, chuyến đi thú vị quá!
Đám thanh niên cứ chơi cả đêm đến sáng vậy hả cụ?

boychuyenla

Xe hơi
,.................... đức xấu thế