Tin tức Prado 2022 tháng 9/2021 về VN?

Eau Rougue

Xe hơi
Em đọc được bài viết này thấy bảo Prado 2022 sắp về:
Có bác nào làm sales có thông tin gì ko ạ. Em quan tâm nhất là cái động cơ, không biết có thay đổi gì đối với động cơ 2.7 hiện nay hay ko (cá nhân em thì thấy động cơ 2.7 này quá yếu lại còn ăn xăng, đó là điểm yếu quyết định khiến em không thể chọn Prado dù khung gầm nó có ngon đến đâu)

Lucky

Xe tăng
Ko hy vọng thay động cơ đâu cụ, ráp cái động cơ v6 4.0 giá chắc đắt thêm 1 tỷ nữa.

Eau Rougue

Xe hơi
em thấy có cái động cơ 2.8 dầu mà cụ. nhiều cụ chê máy dầu nhưng em thấy động cơ 2.8 dầu 200+ mã với 500Nm như trên Fortuner mới em thấy cũng khả thi hơn 2.7 xăng nhiều, ý kiến cá nhân của em

lapin

Xe container
Máy dầu đắt hơn tầm 350 triệu nếu tính dựa trên chênh lệch giá của FT dầu và xăng 4x4 :P

Eau Rougue

Xe hơi
thì đúng bản 2.7 này là nó định vị là cỏ nhất ở các thị trường có nhiều hơn 1 loại động cơ cho con Prado này mà cụ. tiếc thật, một con old school 4x4 đúng nghĩa nhưng yếu quá.

zero4803

Xe buýt
Prado này phải lắp máy dầu 2.8 mới giống bản Úc mới đỡ bị mang tiếng to xác, ì ạch được. Em vẫn hi vọng toy vn nhập bản dầu 2.8

flanker.27

Xe buýt
em thấy có cái động cơ 2.8 dầu mà cụ. nhiều cụ chê máy dầu nhưng em thấy động cơ 2.8 dầu 200+ mã với 500Nm như trên Fortuner mới em thấy cũng khả thi hơn 2.7 xăng nhiều, ý kiến cá nhân của em
năm thì mười hoạ may ra Toy nó vác con Prado máy 2.8 đấy về VN.
bọn Toy nó cũng biết tỏng là ở VN ít người mua Prado để tự lái mà phần nhiều là các boss có lái xe riêng nên chuyện lái sướng chả quan trọng, ngồi sướng là được mà riêng chuyện này con Prado đã làm quá tốt. thứ nữa tầm tiền 2 tỏi cũng có thể gọi là xe sang được rồi, mà tâm lý người Việt đã mua xe sang thì chả ai thích máy dầu, cứ xăng cho nó nhẹ người. cuối cùng thì với một đống option đắp thêm vào thế kia, lại thêm cục máy mới thì giá sẽ tăng thêm khơ khớ, lúc đấy khéo cụ lại chẳng còn hứng thú với Prado dù nó có máy mới ý chứ :))
tốt nhất nếu cụ không chấp nhận được cục máy 2.7 thì nên chuyển sang mục tiêu khác, lăn tăn làm gì con Prado này. thêm hơn trăm của làm con GLC300 4Matic chạy chả sướng hơn à?

Eau Rougue

Xe hơi
bọn Toy nó cũng biết tỏng là ở VN ít người mua Prado để tự lái mà phần nhiều là các boss có lái xe riêng nên chuyện lái sướng chả quan trọng, ngồi sướng là được mà riêng chuyện này con Prado đã làm quá tốt. thứ nữa tầm tiền 2 tỏi cũng có thể gọi là xe sang được rồi, mà tâm lý người Việt đã mua xe sang thì chả ai thích máy dầu, cứ xăng cho nó nhẹ người. cuối cùng thì với một đống option đắp thêm vào thế kia, lại thêm cục máy mới thì giá sẽ tăng thêm khơ khớ, lúc đấy khéo cụ lại chẳng còn hứng thú với Prado dù nó có máy mới ý chứ :))
tốt nhất nếu cụ không chấp nhận được cục máy 2.7 thì nên chuyển sang mục tiêu khác, lăn tăn làm gì con Prado này. thêm hơn trăm của làm con GLC300 4Matic chạy chả sướng hơn à?
em lại thích một con old school 4x4 khung gầm rời, ăn chắc mặc bền nồi đồng cối đá, có cầu chậm, khoá vi sai để offroad được, nếu dùng kỹ thì 15 năm chả hỏng ý cụ :D. nhưng máy phải tương đối mạnh. thực ra con prado này gần đạt các tiêu chí đó, LC 300 hay GX460 thì em ko có tiền, Jeep Wrangler cũng ko với tới. Em này tiếc mỗi cái động cơ 2.7 này thì không mê nổi. Hồi xưa phân khúc này có Mit Pajero, Isuzu Trooper, giờ chả còn đối thủ nào.

Chỉnh sửa cuối:

thanhcong2002

Xe buýt
em lại thích một con old school 4x4 khung gầm rời, ăn chắc mặc bền nồi đồng cối đá, có cầu chậm, khoá vi sai để offroad được, nếu dùng kỹ thì 15 năm chả hỏng ý cụ :D. nhưng máy phải tương đối mạnh. thực ra con prado này gần đạt các tiêu chí đó, LC 300 hay GX460 thì em ko có tiền, Jeep Wrangler cũng ko với tới. Em này tiếc mỗi cái động cơ 2.7 này thì không mê nổi. Hồi xưa phân khúc này có Mit Pajero, Isuzu Trooper, giờ chả còn đối thủ nào.
Bên Úc Prado giá chỉ nhỉnh hơn Fortuner tí xíu mà về VN giá gần gấp đôi. Giá tầm tỷ 6 thì hợp lý

thanhcong2002

Xe buýt
Xe "sang" mà dùng chìa khóa của Altis đời 2001 này khác gì đi resort 5 sao dùng khoá bấm Việt tiệp

Ảnh copy nguồn otofun

longtech21

Xe tăng
Xe "sang" mà dùng chìa khóa của Altis đời 2001 này khác gì đi resort 5 sao dùng khoá bấm Việt tiệp
Ảnh copy nguồn otofun
Ở nc ngoài là xe cỏ nhưng ở VN giá lăn bánh khoảng 2,7 tỷ ngang GLC nên với đa số người dân Việt Nam Pra là xe sang. Giống như đi Cam Le và Venza cách đây hơn 10 năm.

Eau Rougue

Xe hơi
Yeah em không quan tâm nó là xe sang hay không và options nó đến đâu mà em chỉ quan tâm nó là một con 4x4 đúng nghĩa duy nhất còn trong phân khúc mà trước đây có Pajero, Trooper. Không thấy bác sales nào vào, chắc ko có gì mới.

Tung Bean

[Tịch thu bằng lái]
Rất đúng, đặc biệt vấn đề xăng/dầu. Trên mạng thì nói thích dầu nhưng thực tế tất cả những người đang đi xe trên 2t mà tôi quen biết đều nói ko với máy dầu.

RAVA

Xe ba gác
Rất đúng, đặc biệt vấn đề xăng/dầu. Trên mạng thì nói thích dầu nhưng thực tế tất cả những người đang đi xe trên 2t mà tôi quen biết đều nói ko với máy dầu.
-Những ng mua xe mới thì thường chọn máy xăng vì thực sự là khi bỏ ra gần 2 tỷ thì ít ng sd nó để đi cày lắm, nhưng trên tt xe cũ thì Land và Prado máy dầu lại đắt hơn và bán chạy hơn đấy?

Eau Rougue

Xe hơi
Haha thực sự là em tìm xe để cày, chứ đương nhiên mức tiền đó (trên dưới một chút) đầy lựa chọn crossover SUV trang bị đồ chơi tận răng như Tiguan, Explorer, GLC, X3, XC60, Q5... nhưng nó không cùng phân khúc mà em cần

otothanglong

Xe điện
Bên Úc Prado giá chỉ nhỉnh hơn Fortuner tí xíu mà về VN giá gần gấp đôi. Giá tầm tỷ 6 thì hợp lý
Xứ thần tiên Thuế nâng tầm đẳng cấp mà cụ ;)) , xứ người xe bình dân về mình thuế nâng tầm lên xe sang đẳng cấp nghĩ mà buồn.
Lexus 460 ở mẽo có 60 ngàn đô khoảng tỷ sáu tiền việt, mà về mình gấp 3-4 lần ;))

Tung Bean

[Tịch thu bằng lái]
-Những ng mua xe mới thì thường chọn máy xăng vì thực sự là khi bỏ ra gần 2 tỷ thì ít ng sd nó để đi cày lắm, nhưng trên tt xe cũ thì Land và Prado máy dầu lại đắt hơn và bán chạy hơn đấy?
OK a, nhưng lúc đó thì ko phải tệp kh bỏ trên 2t mua xe nữa rồi + dòng đó hiếm nữa.

Tungcf

Xe buýt
Haha thực sự là em tìm xe để cày, chứ đương nhiên mức tiền đó (trên dưới một chút) đầy lựa chọn crossover SUV trang bị đồ chơi tận răng như Tiguan, Explorer, GLC, X3, XC60, Q5... nhưng nó không cùng phân khúc mà em cần
e góp ý thật sự tầm con prado . cụ k thích op và cái máy 2.7 yếu và cũ kia. thì làm 1 con hilux full nhập thái 2.8 op hơn con prado hiện đang bán nhiều và con trâu bò hơn prado để cụ đi cày nữa cơ. và con 1t5 cụ làm con camry 2.5q chuyên để đi chơi .... e nghĩ phương an này nó còn thực dụng và đáng giá từng xu so vs cụ bỏ 2t7 cho con prado bio

RAVA

Xe ba gác
e góp ý thật sự tầm con prado . cụ k thích op và cái máy 2.7 yếu và cũ kia. thì làm 1 con hilux full nhập thái 2.8 op hơn con prado hiện đang bán nhiều và con trâu bò hơn prado để cụ đi cày nữa cơ. và con 1t5 cụ làm con camry 2.5q chuyên để đi chơi .... e nghĩ phương an này nó còn thực dụng và đáng giá từng xu so vs cụ bỏ 2t7 cho con prado bio
-Những ng đã bỏ ra đến gần 3 tỷ cả đk để mua Prado chắc chắn là ko nghĩ như bác đâu vì với tầm tiền đó chả cần phải mua bán tải làm gì, mua con FT bản full là đã có thể đáp ứng đc gần đủ về công năng sd rồi trong khi option có cái còn hơn, nhưng vđ là nó ko thể đẳng cấp, đẹp, êm ái…như Prado đc? :D

Johnny Cupcakes

Xe điện
E đọc loáng thoáng là lui bản all-new Prado sang tận 2024