Đánh giá Prado có thật sự thua Explorer xa đến thế?

bo_canh_cung

Xe tải
Em hóng hớt giúp các cụ Toy thôi, chứ em chẳng ủng hộ bên nào cả.
Bên thớt Ford đang nâng bi em Explorer kinh quá. Em đọc mà thấy Prado thua xa về mọi mặt, mà lại đắt hơn. Có cụ nào đã từng xem cả hai em và nhận định khách quan không?
Em nói có sách nhé: https://www.otofun.net/threads/explorer-hinh-anh-day-du-tai-motor-show.1106828/page-2
Em thấy các cụ ấy đang bàn về cái bài này: http://topcarvn.com/sanh-nhanh-ford-explorer-va-toyota-land-cruiser-prado/

Duong tien sih

Xe tải
May ban ben kia da ngoi Prado bao gio dau ma phan nhu thanh song. Land Cruiser tu lau da duoc xem la chiec xe Viet da tot nhat the gioi tren nhieu tieu chi. Cu nhin doanh so toan cau la biet. Sau do TOY them ban Prado de di them do thi va gia re hon nhung van rat dang mua. Explorer duoc moi cai dong co 2.3 tang ap nen thue it chu cu nao mua xe cu gap 4-5 tho lau nam nguoi ta bat benh xe Ford cho thi het muon mua. Tren toan cau khong mot chiec xe nao cua Ford hon duoc Toy ve mat doanh so tren cung phan khuc. Ford Focus van sep sau Corrolla o phan khuc C, Mondeo thi chang co cua so voi Camry ngay ca o USA. May ra co em Ranger thi hon Hilux chut xiu o VN.

XeChuaCo

Xe tăng
Em nghĩ chạy phố thì Explorer hơn đứt Prado, nhưng chạy đường trường thì chưa chắc

Chôm Chĩa

Xe điện
Em hóng hớt giúp các cụ Toy thôi, chứ em chẳng ủng hộ bên nào cả.
Bên thớt Ford đang nâng bi em Explorer kinh quá. Em đọc mà thấy Prado thua xa về mọi mặt, mà lại đắt hơn. Có cụ nào đã từng xem cả hai em và nhận định khách quan không?
Em nói có sách nhé: https://www.otofun.net/threads/explorer-hinh-anh-day-du-tai-motor-show.1106828/page-2
Em thấy các cụ ấy đang bàn về cái bài này: http://topcarvn.com/sanh-nhanh-ford-explorer-va-toyota-land-cruiser-prado/
Prado giống FT có cổ hút gió đặt ngang trong khi hầu hết các xe khác hướng về trước, lạ nhỉ? Thêm nữa bản chính hãng lại có ốp nhựa vân gỗ mới:))

XeChuaCo

Xe tăng
Hai con nay chay duong truong chu. To xac, cong kenh the di pho met moi lam.
Chạy đường trường thì Prado nổi tiếng rồi cụ ạ, em ngồi đi cả ngày chẳng thấy mệt hay khó chịu gì cả, Explorer không ăn được khoản đường trường đâu ạ. Ngoài ra offroad nhẹ chắc là Explorer cũng không qua được Prado.

Chaliki

Xe hơi
Explorer mới quá nên không đánh giá khả năng vận hành được và cũng không nên đánh giá khi chưa đuợc thử, em nghĩ thế!
Về Prado em đang chạy bản TXL 2016, cách âm tốt, nhìn có vẻ to nhưng chạy phố thoải mái, hôm nọ tắc đường ở Nguyễn chí Thanh, em ghếch một bánh lên vỉa hè chạy ngon luôn ( sozi các cụ, hơi phản cảm tẹo nhưng hôm đó vội quá , có việc gấp nên chạy ẩu ). Nói chung là tiện dụng.
Chỉ mỗi tội động cơ hơi yếu nên tăng tốc máy cứ gào lên thôi, với lại option thì quả thực hơi ít , chắc mấy hôm nữa em thay bộ loa ngon ngon chút thì mới enjoy được.

bo_canh_cung

Xe tải
Chạy đường trường thì Prado nổi tiếng rồi cụ ạ, em ngồi đi cả ngày chẳng thấy mệt hay khó chịu gì cả, Explorer không ăn được khoản đường trường đâu ạ. Ngoài ra offroad nhẹ chắc là Explorer cũng không qua được Prado.
Nghe cụ nói có lý. Ofroad thì cứ phải chassic rời phải không cụ. Nhưng quả thật là giờ đường sá cũng đẹp rồi, có mấy khi đâu. Với lại em nghĩ sẽ ít cụ mua cái xe trên 2 tỏi mang đi phá lắm ;)

Prado TXL 2015 cũ giờ khoảng bao nhiêu mấy anh nhỉ ?

XeChuaCo

Xe tăng
Nghe cụ nói có lý. Ofroad thì cứ phải chassic rời phải không cụ. Nhưng quả thật là giờ đường sá cũng đẹp rồi, có mấy khi đâu. Với lại em nghĩ sẽ ít cụ mua cái xe trên 2 tỏi mang đi phá lắm ;)
Ai thích xe nào thì mua xe đó thôi cụ, em nghĩ đi đường Việt Nam thì Prado sẽ đở mệt hơn nếu đi đường dài. Ai nghĩ đường Việt Nam đã ngon rồi thì xem xin ^:)^.

Buki

Xe điện
Prado giống FT có cổ hút gió đặt ngang trong khi hầu hết các xe khác hướng về trước, lạ nhỉ? Thêm nữa bản chính hãng lại có ốp nhựa vân gỗ mới:))
Thiết kế thế để bụi với nước nó ko thọc thẳng vô cuống họng đó bác. Máy FT và Prado nó khoẻ nên ko cần nạp khí tự nhiên nhiều nên quay ngang là đúng :D :))

Chôm Chĩa

Xe điện
Thiết kế thế để bụi với nước nó ko thọc thẳng vô cuống họng đó bác. Máy FT và Prado nó khoẻ nên ko cần nạp khí tự nhiên nhiều nên quay ngang là đúng :D :))
Gọi là ngôn luận hở cụ?:D :)) =))

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Em nói thẳng luôn là các bác Fan thì chung thành thôi chứ so kè từng li,từng tí 1 thì thua đứt là đúng rồi.Mấy bác bên trên nói toi lành hơn for,cứ cho nó bền hơn đi nhưng khổ việt nam mình thì toi là lành nhất rồi vì nó của nhật mà,nhưng đi 5 năm e nghĩ for cũng chẳng hỏng dc đâu ạ, e ngồi prado 2014 nhiều rồi ạ của a rể,mà nói việt dã,giờ có đi ofroad đâu mà cần cái xe việt dã ạ,ở Vn gầm cao là ổn rồi, nên tập trung vào bên trong và option thì prado càng không có cửa,

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
'' Sự khác biệt tiếp tục bộc lộ khi bước vào ghế lái. Trong khi chiếc Ford thiết kế tinh tế và ngập tràn công nghệ thì chiếc Toyota lại thể hiện triết lý đơn giản và thân thiện. Hãy nghĩ đến bất kỳ công nghệ tiên tiến nào trên các dòng xe phổ thông, chiếc Ford có đủ, thậm chí dư thừa. Có thể kể ra như ghế lái chỉnh điện với bộ nhớ 3 vị trí, hệ thống điều khiển bằng giọng nói SYNC, hỗ trợ khởi hành ngang dốc, hỗ trợ đổ đèo, kiểm soát tốc độ tự động (cruise control), hệ thống hỗ trợ đỗ xe tự động, gạt mưa tự động, đèn pha LED tự động, cảnh báo áp suất lốp, khóa cửa thông minh bằng mã hóa…
Vô-lăng của hai chiếc xe cũng thể hiện đúng “chất” mà nhà sản xuất hướng tới. Hệ thống lái của Ford đậm chất thể thao, thậm chí có cả lẫy chuyển số, với các nút bấm tinh tế. Trong khi đó, hệ thống lái của Prado lại có vẻ thô và đậm phong cách SUV truyền thống, với một số nút bấm cơ bản.''

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Em tin là Prado thua xa Explorer. Nhưng rồi doanh số Prado ở Việt Nam khéo vẫn cao hơn Explorer. Thế mới đau!

ducletrung

Xe container
Explorer mới quá nên không đánh giá khả năng vận hành được và cũng không nên đánh giá khi chưa đuợc thử, em nghĩ thế!
Về Prado em đang chạy bản TXL 2016, cách âm tốt, nhìn có vẻ to nhưng chạy phố thoải mái, hôm nọ tắc đường ở Nguyễn chí Thanh, em ghếch một bánh lên vỉa hè chạy ngon luôn ( sozi các cụ, hơi phản cảm tẹo nhưng hôm đó vội quá , có việc gấp nên chạy ẩu ). Nói chung là tiện dụng.
Chỉ mỗi tội động cơ hơi yếu nên tăng tốc máy cứ gào lên thôi, với lại option thì quả thực hơi ít , chắc mấy hôm nữa em thay bộ loa ngon ngon chút thì mới enjoy được.
Phần in đậm chữ đỏ trả lời có vẻ hơi nghịch lý so với phần in đậm chữ đen ;))

XeChuaCo

Xe tăng
Phần in đậm chữ đỏ trả lời có vẻ hơi nghịch lý so với phần in đậm chữ đen ;))
Nó chỉ yếu khi tốc độ dưới 40km/h thôi cụ ạ, còn khi lên 40 rồi thì nó vọt ngon lành. Còn đi đường trường đâu phải tăng tốc ngon là không mệt đâu. Cụ nói thế thì khác gì bảo xe Toyota không chạy được đường trường.

Duong tien sih

Xe tải
Thực ra mấy thread này để anh em chém cho vui thôi. Chứ mua xe phải đi thử chán chê, ai đủ 2.5 tỷ mua 2 con này ho đủ khôn ngoan để thử và đánh giá xe.

ducletrung

Xe container
Nó chỉ yếu khi tốc độ dưới 40km/h thôi cụ ạ, còn khi lên 40 rồi thì nó vọt ngon lành. Còn đi đường trường đâu phải tăng tốc ngon là không mệt đâu. Cụ nói thế thì khác gì bảo xe Toyota không chạy được đường trường.
Bác cứ ra quốc lộ 10 không có giải phân cách cứng sẽ hiểu tăng tốc ngon lợi thế là thế nào ?