[CCCĐ] Pù Mát , cái tên nghe đã thấy ghê ghê.

giaophuong

Xe điện
Chiều 30/ 8 : mưa , buồn , thầm nghĩ , một buổi chiều đã buồn thế này , 3 ngày nữa nghỉ , chẳng có kế hoạch đi đâu , hình như Thời tiết lại thông báo mưa , thế thì đã héo như con Sâu Kèn , héo nữa thì làm sao sống ...Lướt FB , Ah , hình như hội OF đang có nhóm rủ đi Pù Mát , Nghĩ nát óc mới ra cái tên Pù Mát , mà toàn ngửi thấy mùi thuốc phiện , băng rừng , xả súng...phát sợ. .
- Alo , Jo ơi , anh muốn đi Pù Mát được không ?
- Được , nhưng đóng tiền luôn , không em chốt sổ.
Mệ , cái chú này , chưa gì đã tiền , cái thân anh đây , quý gần bằng con Chó nhà anh ( mụ vợ anh bảo thế ) , anh còn chưa lo , lo chi chuyện tiền , anh bảo mụ vợ nhà anh , nó đóng hộ anh , chuyện nhỏ.
Đêm về thủ thỉ : Này Ngan Già , quên , Thiên Nga của anh ơi , 2/9 anh đi Pù Mát , nhưng chỗ đấy nguy hiểm lắm , anh đi một mình thôi ...Nói chưa hết câu , nó đã chồm lên reo váng nhà : Ôi , Pù Mát , Pù Mát , thích quá , em đi với ..( Bố khỉ , cứ như đi Maldives không bằng ).. Rồi ngay trong đêm , mụ gọi cho chị gái mụ , chồng chị gái mụ , em gái của chồng mụ...tất cả 9 người ...Rồi háo hức sáng 2/9 ra Điểm hẹn..

giaophuong

Xe điện
Ra đến nơi , thấy cả đoàn xe dài , đủ cả , người thì có người quen , người lạ , người già , người trẻ , trẻ em...vui đáo để , nhìn mặt ai cũng háo hức , hứa hẹn một buổi đi chơi thú vị lắm đây.

Các thanh niên hăm hở cắt số xe , phát bộ đàm.

giaophuong

Xe điện
Cái vụ phát số xe , và phát chìa khóa phòng khách sạn , nói thật , em rất bực mình với Trưởng đoàn Jo , không hiểu " nó" ghét gì em mà toàn cho số 8 với số 6. Đấy vì xe em số 8 ( xám) nên đen luôn , đi đến Nhà máy sữa thì bị một cái đinh 6 phang ngay bạn lốp. Còn phòng ở , Jo đưa phòng 206 ( máu) , Khốn nạn , tuổi em từng này còn máu gì nữa , tối đặt mình là ngáy như trâu , nước non gì nữa mà ..máu. Nhục lắm.
Sau khi bị đinh đâm là em.phải đổi cho cu em số 9 đây.

Ối xời, hoá ra anh cũng đi vụ này à? Jo nó gạ gẫm e nhưng quạ khoang nhà e nó có óp sần khác rồi nên ko tham gia được. Mà đông vãi chưởng thế cơ à

shinichi2105

Xe buýt
Em chả thấy anh jo nói gì , mọi người đi về rồi up face mới biết , tiếc quá ! Hic hic .

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Anh Giáo sắm cái máy ảnh du lịch đuy, ảnh mờ chả thấy chân dài đâu :((

Xe ôm 17

Xe tải
Pù mát. Đến chỗ đấy nống bổng tay luôn.

giaophuong

Xe điện

8h15 , Đoàn xuất phát theo đường Láng Hòa Lạc , đường HCM , 14 xe rồng rắn nối đuôi , Jo dẫn đầu , phóng vù vù làm cái thể loại " già bộ phận " như em đuổi theo gần chết .Cuối đường Hòa Lạc , thấy mấy " bạn dân " ra chỉ thẳng xe em , ngoắc vào...
- Gì thế ? Em ( Chạy có lúc 110 , lượn ra lượn vào , lại còn giả vờ hỏi , tại thằng Jo hết)
- Anh chạy......
- Thế à , anh xin lỗi , tại có con Hoẵng anh nuôi bị sổng chuồng , nó chạy trước kia kìa , tiếc của nên anh phải đuổi theo...,
- Thôi anh đi đi

giaophuong

Xe điện

Chạy đường HCM thì nhiều người biết rồi , tuy giờ hơi bị hẹp một chút nhưng phong cảnh hữu tình , mây , núi bao la ..Vừa đi vừa nghe nhạc , ngắm cảnh , nghe bộ đàm từ các xe khác léo nhéo cũng vui tai ..Mỗi lần dừng để điều trị bệnh " tiểu đường " mãn tính của người Việt , trẻ em , người lớn , đàn bà , con gái...trông cái mặt hơn hớn , sảng khoái ..như Tết.

giaophuong

Xe điện

Sau bữa trưa đầy hào hứng , rau nhiều hơn thịt ở quán Cô Tám ( Lam Kinh , Thanh Hóa ) , nghe đâu cũng là thành viên OF , chẳc trưởng đoàn Jo muốn mọi người chiều nay ăn ngon nên cho ăn thanh đạm thế thôi , để dành bụng đến chiều . Mệ cha , là cái thằng lịch lãm , thanh đạm như em , ăn như mèo mà ăn xong được chừng 15 phút , em quay xuống hỏi mụ nó : " mình ăn trưa chưa ấy nhỉ ? " , Thôi đành vậy , mình là phận bèo bọt , đi theo họ , họ cho gì ăn nấy...
Đến Nhà máy Sữa TH trên đất Nghệ An .Ô , bãi cỏ tuyệt đẹp , một điểm dừng thú vị cho Trẻ em chơi đùa.

giaophuong

Xe điện

Bé con nhà em ( bên phải ) , theo em đi cũng nhiều nơi , buổi đầu tiên cách đây mấy ngày ở Lớp 6 trường Trưng Vương , Cô giáo Chủ nhiệm vừa cùng Trường đi Lý Sơn về , giới thiệu về Lý Sơn cho các cháu , đến cái đoạn núi lửa , cô quên mất tên cứ núi , núi ..Bé nhà em : Thưa Cô , núi Thới Lới ạ . Cô bảo : Oh , con cũng đi rồi à ? Hehe.

ngthenam

Xe buýt
Giọng văn của cụ hay quá :)

tvdung

Xe điện
Em hóng, chỗ này cụ yensuong thổ địa đây mà :)

Celerio

Xe hơi
Em cũng mới Pù Mát ra, từ đường Hồ Chí Minh lên Con Cuông có điểm bán bánh gai với các chị, các em làm tại chỗ, giá cực rẻ, chỉ 2500 đồng một cặp, cũng đáng để các bác ghé lại cho các cháu xem!

Mùa này có nhiều rau ngót rừng, các bác ghé nhà hàng Châu Liên-đi vào ngõ nhỏ nhưng trong sân nhà hàng rất rộng, để được hơn chục cái ô tô, sát bờ sông Lam, vừa ăn vừa ngắm cảnh, có một số món cá sông ăn cũng ổn! Hôm em đến thì thị trấn Con Cuông hết phòng các khách sạn nên vào nhà khách trong khu bảo tồn ngủ, sáng dậy sớm nghe tiếng gà rừng nhưng đi tìm mãi không thấy chú nào để chụp phát, gặp toàn sóc.
Đi tìm khe Nước Mọc-cái khe này nhìn nản lắm, vào bản Thái đến bến thuyền qua đập thủy lợi Môn Sơn
Nói chung em chưa tìm thấy điều tuyệt vời ở đây, các bác tìm giùm em để lần sau em đi lại!
Chứ em thấy hành trình mấy ngày trước đó của em theo đường HCM từ A Lưới đến Khe Sanh-Hướng Hóa và cầu treo Dakrong thú vị hơn, cá mát mát ăn ở thị trấn Dakrong cũng ngon, con đường một bên núi, một bên sông cũng đẹp hơn-gần giống với các con đường phía thượng nguồn sông Hồng và sông Mekong ở phía Vân Nam-TQ

thinhpt

Xe hơi
Em hóng chuyến đi của các cụ, nhìn đông vui thích quá.!

giaophuong

Xe điện
Em cũng mới Pù Mát ra, từ đường Hồ Chí Minh lên Con Cuông có điểm bán bánh gai với các chị, các em làm tại chỗ, giá cực rẻ, chỉ 2500 đồng một cặp, cũng đáng để các bác ghé lại cho các cháu xem!

Mùa này có nhiều rau ngót rừng, các bác ghé nhà hàng Châu Liên-đi vào ngõ nhỏ nhưng trong sân nhà hàng rất rộng, để được hơn chục cái ô tô, sát bờ sông Lam, vừa ăn vừa ngắm cảnh, có một số món cá sông ăn cũng ổn! Hôm em đến thì thị trấn Con Cuông hết phòng các khách sạn nên vào nhà khách trong khu bảo tồn ngủ, sáng dậy sớm nghe tiếng gà rừng nhưng đi tìm mãi không thấy chú nào để chụp phát, gặp toàn sóc.
Đi tìm khe Nước Mọc-cái khe này nhìn nản lắm, vào bản Thái đến bến thuyền qua đập thủy lợi Môn Sơn
Nói chung em chưa tìm thấy điều tuyệt vời ở đây, các bác tìm giùm em để lần sau em đi lại!
Chứ em thấy hành trình mấy ngày trước đó của em theo đường HCM từ A Lưới đến Khe Sanh-Hướng Hóa và cầu treo Dakrong thú vị hơn, cá mát mát ăn ở thị trấn Dakrong cũng ngon, con đường một bên núi, một bên sông cũng đẹp hơn-gần giống với các con đường phía thượng nguồn sông Hồng và sông Mekong ở phía Vân Nam-TQ
Cụ đi mà chưa tìm hiểu kĩ trước rồi.