[Funland] Putin đang tung cú đấm bồi để kết liễu Petrodollar?

newbiess

Xe điện
Cụ yên tâm đến Triều Tiên, Cu BA, Vene..còn chẳng sụp được nữa là Nga, nhưng thế lực thù địch nó cấm vận cho chết lâm sàng thì có, chỉ khổ dân đen thôi.
Vene mới gọi là chết lâm sàng cơ mà là do dân nó lười quen ỷ lại
Chứ Cuba hay Bắc TT thì vẫn ổn thậm chí có thể coi là tốt trong tình trạng bị cấm vận của họ cụ nhé. Dân đen của họ về mức sống bình quân có khi hơn dân đen Mỹ đấy ạ. Mỗi tội không được tự do đi lại do cấm vận chứ cuộc sống (dân đen) ổn hơn nhiều nước khác: free giáo dục, y tế , nhà ở, giá sinh hoạt rẻ.
Đấy là Cuba và Bắc TT còn chưa so được với Nga đấy

Nga có thể không nhiều siêu giàu như Mỹ, chứ cuộc sống dân đen Nga chắc chắn hơn dân đen Mỹ đấy cụ .

202

Xe container
Giá rau muống ngày càng tăng mà cãi nhau rõ hăng. Toàn Grap bike với grap car chê nước Nga có a Pu. Cuộc chơi nào cũng có được mất, tùy tình huống mà chơi. Cũng chả ai ngơ mà làm Vip cả.
Cãi nhau với chê nhau làm gì.

xecon

Xe điện
Bớt xạo. Mỹ thì 4% dân làm nông nghiệp, Nga thì 7%, cả 2 đều tầm 10tr người tham gia sx nông nghiệp. Tương đương nhau cả thôi...
Đèo mịa, cứ ngang như cua vậy nhỉ

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhìn cả cái nước Nga vĩ đại mà GDP so với thằng Tàu không bằng 1 góc, nhục lắm chứ, đừng có so với Mẽo nó cười cho, cai kiểu tham quyền cố vị như PU thì chỉ kéo đất nước đi xuống và độc tài cụ nhìn nước nào độc tài mà dân mở mày mở mặt được không? Còn ở VN á, dân VN sướng hơn Nga vạn lần, thích gì có ấy. Còn GDP của Nga năm 2019 có 1.700 tỷ USD, của VN khoảng 260 tỷ USD chưa gấp 10 lần VN thì ai phải phấn đấu đây nhỉ?
Cụ cảm thấy nhục nhưng dân Nga nó không thấy nhục!
Bởi dân Nga thời Enxin bị Mỹ và Phương Tây khinh bỉ hơn gấp rất nhiều lần hiện nay. Nó coi Nga là loại hạng 2. Nga lúc đó đi lạy lục bọn Tây để xin vay tiền.
Hiện tại tiền vay của bọn Tây Nga đã trả sạch bách, dân Nga không còn ốm đói như thời Enxin, người Nga vẫn bị bọn Tây ghét và tức sợ nhưng bọn nó không dám xem thường dân Nga nữa.
Tóm lại nó lựa chọn vị thế của nước Nga theo kiểu Putin hơn là vị thế của nước Nga theo kiểu Enxin! Dân Nga bây giờ có thể ngẩng cao đầu đương đầu với bọn Tây mà không sợ hãi như thời Enxin. Cụ đừng nhục thay họ!

Isu_zu

Xe container
Cụ nhìn cả cái nước Nga vĩ đại mà GDP so với thằng Tàu không bằng 1 góc, nhục lắm chứ, đừng có so với Mẽo nó cười cho, cai kiểu tham quyền cố vị như PU thì chỉ kéo đất nước đi xuống và độc tài cụ nhìn nước nào độc tài mà dân mở mày mở mặt được không? Còn ở VN á, dân VN sướng hơn Nga vạn lần, thích gì có ấy. Còn GDP của Nga năm 2019 có 1.700 tỷ USD, của VN khoảng 260 tỷ USD chưa gấp 10 lần VN thì ai phải phấn đấu đây nhỉ?
Trong chuyến đi đến thành phố quê hương Saint Petersburg hôm qua (19/2), Tổng thống Vladimir Putin, sau khi đặt vòng hoa tại mộ của một cố vấn chính trị, đã được những người dân gần đó tiếp xúc, quay phim bằng điện thoại di động.
Một người phụ nữ mặc áo trùm đầu bất ngờ bước tới hỏi ông Putin: "Xin ông cho tôi biết, liệu tôi có thể sống chỉ với 10.800 rúp (4,1 triệu đồng) được không?”
"Tôi nghĩ điều này rất khó," ông Putin khẽ trả lời. Đoạn nói chuyện trên được truyền thông Nga đăng tải rộng rãi.
"Tôi đoán mức lương của ông có lẽ khoảng 800.000 rúp (291 triệu đồng)," cô nói...

newbiess

Xe điện
GDP cao hay thấp thì liên quan gì đến vị thế quốc gia mà phải nhục, Toàn cụ nhục hộ.

Nga siêu cường thứ 2 TG, top 5 nền kinh tế, Mỹ còn phải nể. Dân Nga tự hào chả hết . Cụ nên lo nhục cho cụ đi chứ chả đủ tư cách nhục hộ dân Nga

Putin kéo đát nước đi lên hay đi xuống thì ai có nhận thức đều nhìn ra.

Nhiều nước độc tài mà vẫn làm dân mờ mày mở mặt (Singapore, Nam Hàn thời PCH, Liên Xô thời Stalin)

Còn Nga hiện nay không phải độc tài. Bầu cử tranh cử tự do. Putin tại vị lâu vì Putin quá xuất sắc được dân Nga tin nhiệm

tuantab

Xe tăng
Khổ quá ae giải tán đi cắm cơm đi gần 5h rồi đấy

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
GDP cao hay thấp thì liên quan gì đến vị thế quốc gia mà phải nhục, Toàn cụ nhục hộ.

Nga siêu cường thứ 2 TG, top 5 nền kinh tế, Mỹ còn phải nể. Dân Nga tự hào chả hết . Cụ nên lo nhục cho cụ đi chứ chả đủ tư cách nhục hộ dân Nga

Nhiều nước độc tài mà vẫn làm dân mờ mày mở mặt (Singapore, Nam Hàn thời PCH, Liên Xô thời Stalin)

Còn Nga hiện nay không phải độc tài. Bầu cử tranh cử tự do. Putin tại vị lâu vì Putin quá xuất sắc được dân Nga tin nhiệm
Mấy ông ở Vn nhục hộ dân Nga không bao giờ hiểu rằng:
Nga là cái nước mà thu nhập bình quân đầu người cao gấp 4 lần VN.
Điều đặc biệt là dù là nước phát triển hơn VN,Thu nhập bình quân đầu người cao hơn Vn nhưng 1 Đô ở Nga thì mua được nhiều hàng hóa dịch vụ hơn ở VN.
Tóm lại , thu nhập dân Nga cao hơn Vn mấy lần mà hoàng hóa dịch vụ cơ bản cái méo gì cũng rẻ hơn Vn. Rõ lo bò trắng răng!

Attoney

Xe tải
Cụ cảm thấy nhục nhưng dân Nga nó không thấy nhục!
Bởi dân Nga thời Enxin bị Mỹ và Phương Tây khinh bỉ hơn gấp rất nhiều lần hiện nay. Nó coi Nga là loại hạng 2. Nga lúc đó đi lạy lục bọn Tây để xin vay tiền.
Hiện tại tiền vay của bọn Tây Nga đã trả sạch bách, dân Nga không còn ốm đói như thời Enxin, người Nga vẫn bị bọn Tây ghét và tức sợ nhưng bọn nó không dám xem thường dân Nga nữa.
Tóm lại nó lựa chọn vị thế của nước Nga theo kiểu Putin hơn là vị thế của nước Nga theo kiểu Enxin! Dân Nga bây giờ có thể ngẩng cao đầu đương đầu với bọn Tây mà không sợ hãi như thời Enxin. Cụ đừng nhục thay họ!
Cụ có đại diện cho dân Nga đâu mà biết họ có nhục hay không? người ta bảo nghèo đi với hèn lại còn bảo thủ đấy.

aliabu2

Xe buýt
Khổ, hồi xem bóng đá thì có mấy ông tự nhục, giờ lại còn có mấy cháu nhục hộ, nhục thay :)) sao nhục mà các cháu lại thích thế nhỉ, thật bí ẩn

Attoney

Xe tải
GDP nó liên quan đến xèng nó kiếm ra 1 năm đấy cụ, có xèng nó khác đấy, cụ có xèng ở Biệt thự vợ cụ cũng vui hơn là ở nhà tranh đấy.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có đại diện cho dân Nga đâu mà biết họ có nhục hay không? người ta bảo nghèo đi với hèn lại còn bảo thủ đấy.
Thế cụ đại dienj cho dân Nga hay sao mà cụ biết nó nhục vại???
Còn em thấy dân nó sống sướng hơn mình, vị thế quốc gia nó mạnh hơn mình, tiếng nói quốc gia nó lớn hơn tiếng nói quốc gia mình.
Từ bản thân em thì em thấy dân nó sẽ có cái cơ sở để không thấy nhục bằng dân mình.

goodbyept

[Tịch thu bằng lái]
Vãi mấy chú Nga vàng
Mỗi lần có ai chê Nga ngú là các chú lại ca bài ca "VN mà đòi chê Nga".
Khổ. So là người ta so Nga với Mẽo ấy. Nga ngú đòi làm 1 cực là đối trọng với Mẽo thì so là phải so với Mẽo ấy chứ so với VN làm gì.
VN lúc nào cũng kiên trì lập trường đi nhẹ, nói khẽ, cười duyên, "làm bạn với tất cả các nước" chứ có đòi làm 1 cực, đòi đánh đổ đế quốc Mẽo đếch đâu mà so

Attoney

Xe tải
Thế cụ đại dienj cho dân Nga hay sao mà cụ biết nó nhục vại???
Còn em thấy dân nó sống sướng hơn mình, vị thế quốc gia nó mạnh hơn mình, tiếng nói quốc gia nó lớn hơn tiếng nói quốc gia mình.
Từ bản thân em thì em thấy dân nó sẽ có cái cơ sở để không thấy nhục bằng dân mình.
Ơ em có nói là dân Nga nhục đâu, đấy là cụ nói nhé. Chỉ thành phần nào bảo thủ trì trệ thì tự nhục thôi.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Ô thế cái này cụ nhục hộ dân Nga à?

newbiess

Xe điện
GDP nó liên quan đến xèng nó kiếm ra 1 năm đấy cụ, có xèng nó khác đấy, cụ có xèng ở Biệt thự vợ cụ cũng vui hơn là ở nhà tranh đấy.
Giả sử là như cụ nói, GDP là tiền kiếm ra
Thế theo cụ cái anh kiếm 10 mà phải chi hết 12 so với anh kiếm 5 mà chi hết có 3 thì ai sẽ giàu hơn? Ai có cơ hội ở biệt thự hơn?

GDP 1,5 tỷ dân đương nhiên cao hơn GDP 200tr dân, chả liên quan gì đến vị thế quốc gia cao hay thấp cả.

hd-vt

Xe container
Trộm cắp gì hở cụ, cái chuyên đề của bác Thống ai mà chẳng biết, em đưa lên đây để các cụ cũng bình luận thôi.
Cụ cứ đưa lên để mọi người có cơ hội hiểu thế giới vặn mình thế nào, gọi là điểm báo cũng được, quý lắm ạ.
Em đọc đâu đó có câu: Mỹ đi oánh nhau, dẹp loạn. Chi phí thế giới trả.
Có vẻ hợp lý với bài cụ nêu. Mỹ họ có cả dàn phương Tây đằng sau đồng tình, đồng cảm hiểu nhau.
Nga, TQ, Ấn có thể kết băng nhưng từ văn hóa, sự đồng cảm hiểu nhau là không bao giờ.
Em bi bô cho thớt xôm, có gì các cụ bỏ qua :).

springsea

Xe container
Khái niệm thoát được với ko được của cụ là như thế nào , Chứ nếu nói rằng nó phả trữ USD tức là thoát không được thì ở chiều ngược lại Mỹ vẫn phải trữ Rub thì cũng nói được như thế

Cho nên cụ phải cho khái niệm thế nào là thoát và thế nào là ko thoát, chứ không tranh luận chỉ là vô nghĩa

View attachment 4458333
Ko hiểu cụ muốn nói gì.

Muon_biet

Xe cút kít

Em thấy cụ nói đúng, tìm được người nhu Putin ở VN thì cực hiếm!