Thảo luận Q5 hay GLC300

audia412

Xe tải
Mec cụ ơi. Q5 thua xa

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com
Bác chủ nên lái thử xe chọn dễ hơn, bác ngồi vào xe, chạy thử cả GLC và Q5 xem thích chiếc nào hơn. hai xe này đều ngon, nhưng chọn lựa thì chín người mười ý. Lái e nghĩ không chênh lệch nhiều, còn các yếu tố như thiết kế nội ngoại thất, bác ưng cái nào hơn thì lấy thôi. chứ xe Đức chạy đều sướng cả
Bác lái thử GLC300 bản mới nhất chưa ? em mời bác lái thử nhé :) e Tiến 0948050499- Mercedes AN DU- 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình- Hà Nội
GLC 300 bản mới 2018 : máy 245 mã lực, cửa sổ trời toàn cảnh panorama,camera 360 độ, giảm xóc bóng hơi, âm thanh Burmester, hộp số 9 cấp, đèn Full led thông minh, mới đây còn nâng cấp kính cách âm nhiều lớp...
e thấy GLC 300 không thua kém Q5 một tí nào về công nghệ bác nhé. mà cái giảm xóc hơi của GLC300 chạy thật sự là êm hơn đấy .
Hiện tại GLC đang hot nên giữ giá vô địch, bác vào bonbanh.com tham khảo giá GLC lướt sẽ thấy e này chả trượt giá tí nào. sau này thì e không khẳng định. nhưng hiện tại GLC là xe rất tốt trong tầm tiền
bác nên lái thử, không nên mua xe theo cảm tính . vì tư vấn hay là nghe góp ý rât nhiều có khi làm bác bị loạn và đưa ra quyết định không chính xác
tại sao không mục sở thị , lái thử trực tiếp, mỗi xe tầm 40 km. bác có kết quả luôn cho mình. vì quan trọng là bác mua, bác thấy cái nào hợp với mình hơn thì là phù hợp nhất
chứ mỗi khách hàng thì sở thích lại khác nhau

taduyhung032

Xe đạp
Chào các cụ, chả là em đang phân vân giữa 2 xe này. Các cụ nào đã từng chạy cả 2 xe thì cho em vài cái ý kiến ưu nhược điểm.
Con nào tăng tốc ngon hơn? Con nào cách âm tốt hơn ? Cảm giác lái nữa ? Rồi khi đi qua những đoạn đường gồ ghề thì con nào nghe dễ chịu hơn, ..v..v..
Quan tâm cùng cụ.

laughjng

Xe hơi
Chào các cụ, chả là em đang phân vân giữa 2 xe này. Các cụ nào đã từng chạy cả 2 xe thì cho em vài cái ý kiến ưu nhược điểm.
Con nào tăng tốc ngon hơn? Con nào cách âm tốt hơn ? Cảm giác lái nữa ? Rồi khi đi qua những đoạn đường gồ ghề thì con nào nghe dễ chịu hơn, ..v..v..
sao cụ ko múc con xc60 cho nó nhiều đồ chơi hơn hẳn 2 con trên

laughjng

Xe hơi
nếu lăn tăn thì e cũng lăn tăn xc60 với glc300 chứ ko mặn mà q5 cho lắm :))
e nghĩ chắc cụ lăn tăn khoản giá rổ , Glc tầm này đang hot đi chán chê mê mỏi muốn đẩy bánh trôi nhanh hơn cả thần giữ giá lếch xịt với lại $ nó cũng mềm hơn 2 con kia

audiq7fsi

Xe hơi
cá nhân e thì có mấy nhận xét sau:
Glc kiểu dáng đẹp hơn,bản 300 có nâng hạ gầm,cam 360,ngồi hàng ghế sau hơi chặt,độ bốc đạp ga tức thì bị trễ nhẹ,da ghế thì mer cứng hơn audi lên ngồi lâu mà chạy đi xa thì hơi mỏi.
Q5 kiểu dáng thì cũng ok,ko có nâng hạ gầm,ngồi hàng ghế sau thoải mái hơn glc 1 tí,độ bốc thì q5 hơn hẳn vì ko có độ trễ chân ga mấy,da ghế mềm audi mềm hơn mer 1 chút lên có cảm giác ngồi thích ( nhưng phải chăm sóc nhiều ko thì nhăn rất nhanh )
Trên đây là 1 vài ý kiến của e.