QL3 mới HN - TN

cuhaifus

Xe container
Em có tý bức xúc viết lên hầu các cụ nếu có đi đường QL3 mới thì rút KN:
- EM đi về TN tuần ít nhất 2 lần ( 4 lượt ) từ lúc cái đường này chưa bàn giao, nên từng điểm cấm tốc độ em thuộc như lòng bàn chân, nhưng tuần vừa rồi em vẫn bị vịn 3 lần ( Ko lần nào mất tiền cả ) nên em chia sẻ chút cho các cụ nếu đi đường đó:
1-Chấp hành nghiêm về giới hạn tốc độ, kể cả khi gặp biển đểu ( Em bảo các bạn xxx là biển gia công ) ở đoạn đường đang chờ lún khoảng cách từ đường 1 rẽ vào hơn 10 km, biển này như kiểu mấy chú đang học vẽ vẽ lên chứ ko phải của GTCC
2- Nếu dừng đỗ ( Lái, hoặc hút hit ) nên bật đèn cảnh báo và giật nắp cabo lên coi như xe trục trặc ( Vụ này em có mất 2 loét do dừng nghe đt )
3- Hầu như chỉ có biển báo giới hạn ( 60) chứ ko có biển báo HẾT GIỚI HẠN nên các cụ lưu ý tốt nhất chưa nhìn thấy biển hết giới hạn thì cứ 60 mà đi
4- Các chú đi Ranger biển 80B toàn bắn mồm, ( Các chú có đưa ra hình ảnh gửi Viber về có chụp mít xe em + 1 cái số do các chú tự nghĩ ra nhưng em ko công nhận ) 3 lần em cãi cả 3 và chỉ nhắc nhở kèm theo vỗ vai: Ông nói bé thôi đừng to mồm quá, còn xe khác nữa chứ có phải chỉ mình ông đâu => Nếu tự tin về lỗi tốc độ thì dứt điểm ko mất tiền
Chốt laị: Nếu tự tin về luật và xác định mình ko dính lỗi thì chiến đấu đến cùng chứ ko để bị bắn mồm dọa ngáo các cụ nhé!
Chúc các cụ lái xe an toàn!

binhke

Xe buýt
Đường này cháu chưa đi lần nào. Cám ơn cụ vì thông tin hữu ích

hamcuare!

Xe container
đêm hôm qua e làm ba lượt tn-hn-tn-hn,
mỗi lượt hn-tn e chạy cao tốc, tầm hơn 21h e bắn căng toàn 90-100...ko có xxx, nhưng đg tối om và bà con cô bác lên cao tốc hóng mát, đi bộ đông vui vãi :(. họ còn mang đèn pin đi để làm cảnh báo 4b, e cứ tưởng chốt xxx, tự nhủ lại bị tốc độ dồi :(, đi mất 1h15' về tới gt,
lúc xuống e đi đg 3 cũ, cũng đạp căng 70-80, hết có 1h20' về tới nhà...
đường 3 bây giờ đã sửa xong, có lẽ đi còn đỡ bực hơn đường c.tốc đấy ạ.