[Funland] QNET - thương mại điện tử hay BH đa cấp

Mglee

Xe đạp
Tôi xin hầu các anh chị chuyện khu tôi
Chồng làm cho vay lãi ngày, tiền tiêu như nước
Vợ mở spa, khéo miệng nên đông khách
Từ hồi vợ tham gia cái "ở đâu có năng lượng ở đó có ngân lượng " thì cảm cúm cậu "thầy" dậy, suốt ngày nhắn tin anh em ngọt sớt, tối hôm qua lúc nhắn tin yêu đương tình cảm với zai bị chồng bắt được thì ăn 2 quả tát, nhưng mà vẫn cứng cáp "mới nhắn tin chứ đã làm gì đâu"
Còn chồng thì cũng bao gái loạn cả xạ
Âu cũng là cái liễn

Mglee

Xe đạp
Vấn đề là toàn lợi dụng sự tin tưởng, tín nhiệm của người thân để lừa, để rủ rê cụ ạ. Có ngu thì ngu vì quá tin tưởng vào thứ gọi là bạn thân, tình thân, lòng tốt thôi cụ. Đa cấp Qnet chuyên dạy các thành viên về lừa người nhà đầu tiên cụ ạ.
Còn qnet thì còn mình, cần gì đến gia đình

le_petit

Xe tăng
Cứ hiếu với nghĩa mu muội thế thì chết cụ ơi, phải tách được tài chính, kể cả là bỏ, sau mà nợ nần chồng chất tiền ko có 2 ông bà già ốm thì muốn hiếu cũng chịu, trách nhiệm với các con thì lo kiểu gì, cắm sổ vay tiền nợ ngân hàng rồi vẫn tiếp tục lao vào thì chết.
Cứ com cóp làm rồi nuôi bọn lừa đảo thì sau này hiếu nghĩa thế nào đc. Em mà là mợ đấy khuyên bảo ko đc là em bỏ, làm cố gắng tích luỹ mà còn nuôi con, phòng những lúc khó khăn, chứ cứ cắm đầu đi trả nợ đậy thì tèo.
[/QUOTE]
Chính xác,nếu con tôi trong trường hợp đó tôi cũng yêu cầu bỏ. Mỗi người trưởng thành phải chịu trách nhiệm về những gì mình làm và phải có trách nhiệm với gia đình và xã hội.
Thằng chồng đã ko còn trách nhiệm với vợ con thì giữ làm gì.
Đừng nói là nó tham gia đa cấp vì muốn lo cho gia đình, kiếm tiền nuôi vợ con, bọn cờ bạc nó cũng nói như thế. Tôi đánh giá bọn tham gia đa cấp là bọn nhận thức kém nhưng muốn làm ít ăn nhiều, muốn kiếm tiền nhanh mà ko cần lao động thôi.
Như mợ chủ, cả bố mẹ và chồng tham gia chứng tỏ là gen của gia đình ấy, trông mong gì nữa.
Đọc những câu mợ viết, thấy mợ chân chất thật thà, tôi khuyên mợ nên lo cho tương lai mình và các con, đằng nào thì mợ cũng đang lo một mình rồi.

Chỉnh sửa cuối:

le_petit

Xe tăng
Đa cấp đầu tiên mà mời e đi ăn uống,du lịch, chịch, xoạc,..là e đi ngay
Hai vợ chồng tôi được mời rồi, xe con đưa về HN, nhưng nó nhét luôn vào hội trường hội thảo, đói và khát, trưa nó lịch sự mời bữa tiệc ở quán ((đoàn thì đi vài chục người một xe to và phải tự lo ăn nhưng vc tôi khách víp nên đi xe con cùng nó -ít tuổi hơn tôi nhiều nên quen gọi thế chứ ko miệt thị),nuốt ko được vì cơm dưới mức bình dân. Chiều nó nể nên kệ ko bắt vào chỗ chúng nó hội thảo nhưng phải chờ đến tối nó mới đưa về (ko về được vì ko có phương tiện để về (năm 2000- đi hỏi quán quanh đó họ bảo đi bộ vài cây mới có xe, ra bến ko kịp đi chuyến cuối về nhà).

hieuhic

Xe điện
Đẩy lên trên cho nhiều người biết mà tránh, mà đề phòng.

Hai vợ chồng tôi được mời rồi, xe con đưa về HN, nhưng nó nhét luôn vào hội trường hội thảo, đói và khát, trưa nó lịch sự mời bữa tiệc ở quán ((đoàn thì đi vài chục người một xe to và phải tự lo ăn nhưng vc tôi khách víp nên đi xe con cùng nó -ít tuổi hơn tôi nhiều nên quen gọi thế chứ ko miệt thị),nuốt ko được vì cơm dưới mức bình dân. Chiều nó nể nên kệ ko bắt vào chỗ chúng nó hội thảo nhưng phải chờ đến tối nó mới đưa về (ko về được vì ko có phương tiện để về (năm 2000- đi hỏi quán quanh đó họ bảo đi bộ vài cây mới có xe, ra bến ko kịp đi chuyến cuối về nhà).
Dã man

Những ai có ý định tham gia ĐA CẤP QNET, hãy động não suy nghĩ:

1/ Nếu đầu tư kinh doanh Qnet thực sự lãi ngon như vậy, sao bọn nó không dấu kỹ, chỉ lôi kéo anh em, gia đình, họ hàng nó mà hưởng? Sao lại chỉ cho người ngoài? Bọn đó tốt vậy sao?
2/ Lãi lớn như vậy thì bọn nó đã kinh doanh cái j? Mặt hàng j? Lợi nhuận từ đâu ra từng ý tiền, để trả cho mọi người?
3/ Nếu không lôi kéo được ai tham gia, bạn có được gì không? Phải lôi kéo được bao nhiêu người thì bạn mới thành triệu Phú?
4/ Các tỷ phú, triệu Phú, giám đốc, chủ tịch, các giáo sư, tiến sĩ kinh tế có ngu ko? Mà ko tham gia Qnet? Họ phải bỏ cả núi tiền để xây nhà máy, để sx, kd, còn phải bỏ trí tuệ, còn cạnh trang khốc liệt mới thu đủ lợi nhuận để trang trải các chi phí đầu tư trang thiết bị sx, trả tiền thuê mặt bằng, trả lương công nhân, các chi phí kinh doanh, bán hàng, chi phí phúc lợi, các khoản thuế sx, xuất nhập khẩu, vat, thu nhập doanh nghiệp... lãi vay ...
Họ có ngu ko? Mà sao ko bỏ ra có vài trăm triệu than gia Qnet, rồi nằm mơ kiếm tỷ đô?
5/ Vì sao những người tham gia Qnet đa phần là những người về hưu, thất nghiệp, làm ăn thất bại, công việc không ra gì, mẹ bỉm sữa, sinh viên,..? Vì đấy là đối tượng dễ bị rủ rê, lôi kéo nhất.

hieuhic

Xe điện
Mình thấy bọn này rất chuyên nghiệp và hiện tại số lượng thành viên của QNET rất đông.
Theo mình tìm hiểu thì họ chuyên nghiệp ở chỗ là nói đây là 1 tập đoàn lớn đa quốc gia( lĩnh vực nào tập đoàn này cũng có đầu tư hết) nên không phải bạn có tiền là vào được đâu, phải qua 3-4 lần phỏng vấn đậu thì bạn mới được tham gia( mà phỏng vấn gì đâu, chủ yếu hỏi xem tình hình tài chính, và đánh giá bạn là người dễ bị lừa hay ko ? Nếu dễ thì cho qua liền, còn nếu thấy bạn có nhiều thắc mắc thì sẽ đưa thêm “ chuyên gia” dụ tiếp. Mà đặc biệt là số tiền đầu tư lớn 180 triệu trở lên chứ ko phải như mấy cái đa cấp vài triệu như trước đây và cái khôn của bọn nó là nếu mấy cái đa cấp trước đây khi bạn bỏ tiền mua sản phẩm thì bạn chỉ là khách hàng, và nếu bạn giới thiệu thêm người mua thì bạn dc hoa hồng nhưng với QNET thì sẽ nâng bạn lên 1 tầng cao mới. Bạn bỏ 180 triệu, bạn sẽ được mua những sản phẩm như đồng hồ hiệu phiên bản giới hạn trên thới giới có 1000 cái, rồi máy rửa mặt( mấy chục triệu 1 cái, trong khi thị trường bán mấy trăm ngang) , rồi dây đeo năng lương( đeo vào làm việc ko biết mệt, bệnh ung thu cung hết), và nhiều sản phẩm nữa ...Và cái quan trong hơn là khi bạn bỏ tiền ra thì bạn sẽ trở thành nhà đầu tư của 1 tập đoàn đa quốc gia nên ngoài hoa hồng mà bạn nhận dc khi giới thiệu thêm người thì 3-5 năm bạn sẽ nhận thêm lợi nhuận từ 1- vài triệu đô la, thậm chí là lợi nhuận này tới đời con cháu bạn sẽ được nhận. Chính vì sau 3-5 năm thì sẽ thành triệu phú đô la mà nhiều người mắc bẫy bọn chúng, thêm nữa họ cũng tô chức rất bài bản, nào là những cuộc hội thảo làm sao để làm giàu, làm sao để thay đổi tư duy logic. Magic gì đó mình chả hiểu, rồi dc tham gia phòng zoom học với các chuyên gia nước ngoài ( học 1-2 h sáng), rồi hướng dẫn những người đã tham gia chụp hình ở nơi sang chảnh, hình xe sang, hình khoe tiền....rồi nói những lời đầy triết lý....để dễ lôi kéo người khác theo. Còn đối với phụ nữ thì tổ chức thêm lớp học phong thủy, lớp học giao tiếp ( Học từ cách đi đứng, ăn nói sao cho giống người thành đạt)..rồi nhét vào đâu mấy em ấy kêu như tham gia vào thì cơ hội lấy chồng triệu phú, tỉ phú Dubai như chơi...nói chung nhiều lắm.

IMOO

Xe đạp
Website
bit.ly
Mình thấy bọn này rất chuyên nghiệp và hiện tại số lượng thành viên của QNET rất đông.
Theo mình tìm hiểu thì họ chuyên nghiệp ở chỗ là nói đây là 1 tập đoàn lớn đa quốc gia( lĩnh vực nào tập đoàn này cũng có đầu tư hết) nên không phải bạn có tiền là vào được đâu, phải qua 3-4 lần phỏng vấn đậu thì bạn mới được tham gia( mà phỏng vấn gì đâu, chủ yếu hỏi xem tình hình tài chính, và đánh giá bạn là người dễ bị lừa hay ko ? Nếu dễ thì cho qua liền, còn nếu thấy bạn có nhiều thắc mắc thì sẽ đưa thêm “ chuyên gia” dụ tiếp. Mà đặc biệt là số tiền đầu tư lớn 180 triệu trở lên chứ ko phải như mấy cái đa cấp vài triệu như trước đây và cái khôn của bọn nó là nếu mấy cái đa cấp trước đây khi bạn bỏ tiền mua sản phẩm thì bạn chỉ là khách hàng, và nếu bạn giới thiệu thêm người mua thì bạn dc hoa hồng nhưng với QNET thì sẽ nâng bạn lên 1 tầng cao mới. Bạn bỏ 180 triệu, bạn sẽ được mua những sản phẩm như đồng hồ hiệu phiên bản giới hạn trên thới giới có 1000 cái, rồi máy rửa mặt( mấy chục triệu 1 cái, trong khi thị trường bán mấy trăm ngang) , rồi dây đeo năng lương( đeo vào làm việc ko biết mệt, bệnh ung thu cung hết), và nhiều sản phẩm nữa ...Và cái quan trong hơn là khi bạn bỏ tiền ra thì bạn sẽ trở thành nhà đầu tư của 1 tập đoàn đa quốc gia nên ngoài hoa hồng mà bạn nhận dc khi giới thiệu thêm người thì 3-5 năm bạn sẽ nhận thêm lợi nhuận từ 1- vài triệu đô la, thậm chí là lợi nhuận này tới đời con cháu bạn sẽ được nhận. Chính vì sau 3-5 năm thì sẽ thành triệu phú đô la mà nhiều người mắc bẫy bọn chúng, thêm nữa họ cũng tô chức rất bài bản, nào là những cuộc hội thảo làm sao để làm giàu, làm sao để thay đổi tư duy logic. Magic gì đó mình chả hiểu, rồi dc tham gia phòng zoom học với các chuyên gia nước ngoài ( học 1-2 h sáng), rồi hướng dẫn những người đã tham gia chụp hình ở nơi sang chảnh, hình xe sang, hình khoe tiền....rồi nói những lời đầy triết lý....để dễ lôi kéo người khác theo. Còn đối với phụ nữ thì tổ chức thêm lớp học phong thủy, lớp học giao tiếp ( Học từ cách đi đứng, ăn nói sao cho giống người thành đạt)..rồi nhét vào đâu mấy em ấy kêu như tham gia vào thì cơ hội lấy chồng triệu phú, tỉ phú Dubai như chơi...nói chung nhiều lắm.
Hai cụ vẫn giữ lửa nhỉ.
Em bảo rồi. mỗi người làm cái Đơn tố giác cho nhanh =)))))

Công ty TNHH Qnet VN hình như chưa đăng ký kinh doanh đa cấp đâu =))))

Tra trên Trang chủ thì "Giấy phép đa cấp": Trang không khả dụng;

Tra trên thông tin Tổng cục thuế, thì mới thấy đăng ký 02 mã ngành:
- Bán buôn tổng hợp;
- Bán lẻ hình thức khác chưa được phân vào đâu.

Hai cụ vẫn giữ lửa nhỉ.

- Bán buôn tổng hợp;
Nó cũng trốn thuế đấy cụ. Mỗi người vào 180-200 Triệu, có hơn 1000 thành viên nhưng hoạt động chui lủi nên tiền tuồn ra nước ngoài cả. Em đang thu thập chứng cứ cụ ơi. Bây giờ tầm 10 tên đầu sỏ đang sợ thun vòi nên khoá fb với bảo tất cả các thành viên xoá hết ảnh liên quan đến Qnet trên fb cả rồi 🤣

hieuhic

Xe điện
Hai cụ vẫn giữ lửa nhỉ.

- Bán buôn tổng hợp;
Phải đẩy lên cho thiên hạ rõ bộ mặt lừa đảo của QNET. Cụ gánh giúp em quẩy lên trên nhé.

Có một sự trùng hợp là khi những bài đăng tố cáo Qnet hoạt động trái phép tại Việt Nam, thì những đầu sỏ thi nhau đồng loạt khoá Facebook để tránh bị sờ gáy.
Các bạn đã tham gia Qnet liệu có nghĩ đến việc khi lực lượng chức năng đã sờ gáy thì tất cả đầu sỏ của Qnet bỗng dưng lặn mất tăm hơi, chối bỏ trách nhiệm, để các bạn bơ vơ không?
Mới gặp liên hoàn phốt đã khoá chặt facebook rồi thì chẳng ai đảm bảo được lũ “leader”, “upline” sẽ dám chịu trách nhiệm khi bị pháp luật đụng đến.
Và dĩ nhiên, khi ấy Qnet sẽ biến khỏi Việt Nam như chưa từng tồn tại, các đầu sỏ ôm 1 đống tiền ngồi mát ăn bát vàng, còn những nạn nhân thì ôm nợ

Huy Taun

Xe tải
Website
viettuans.vn
Qnet em thấy đầu tư công nghệ mạnh phết. Nhất là mảng thiết bị lưu trữ

Được gửi từ Gà đen 2 - Otofun