[Funland] Quá hiểm !

Vietcuong1902

Xe tăng
D'Capitale or Nam AK or Vinhomes Smart City
Nhiều trường hợp chỉ có 50mg cồn thì phạt nhẹ lắm cụ, đâu có 3 triệu. Nhưng phiền nhất là bị giữ bằng rất lâu.
Em nghĩ trong số bị giữ bằng lái chắc vẫn có 1 số tp vẫn lái xe trên đường cụ nhỉ?

Tv1912

Xe tải
Cụ có thấy đa số uống rượu bia đều nói nhiều, nói to hơn bình thường ko. Và chả ông nào nhận là mình say cả. Đi loạng choạng, ko vững nhưng vẫn "để t cầm lái, yên tâm đi..."
Cấm tiệt thế này ít nhiều cũng giảm được TNGT và các cụ không thích bia rượu đỡ bị nài ép, nhưng vấn đề này nhà nước có thể điều chỉnh hành vi thông qua luật pháp! Không chỉ là giao thông mà là toàn xã hội khi có chất kích mà hành xử không đúng mực xử cao hơn nhiều lần mức bình thường, ví dụ bình thường mà hành hung người khác tù độ 3năm, có tý cồn sẽ là 10năm hoặc 20 năm chẳng hạn! Có những TNGT liên quan tới cồn dĩ nhiên là thương tâm nhưng có hàng triệu người ngày ngày hít khí độc ăn thực phẩm bẩn, những cái chết từ từ nhưng làm thui chột nòi giống lại không được quan tâm đúng mức?! Tại sao không làm ra cái máy dí vào búi rau, tảng thịt hàm lượng chất cấm vượt thì phạt thật nặng vào? Sao không làm cái máy thấy thằng nào phun khói đen khói đỏ dí vào bô nó mà phạt? Cứ theo kiểu cấm bia rượu cho văn minh, cấm thịt chó mèo cho văn minh trong khi mỗi dân tộc lại có bản sắc khác nhau. Em nói thế thôi chứ em nông dân đi xe đạp việc triệt hạ bia rượu nó chả ảnh hưởng gì tới em cả! :D

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ nào có số liệu thống kê tai lạn trước và sau triệt rượu bia xem kết quả thể nào, hiệu quả đó liệu có đáng với những thiệt hại cho nền kinh tế đặc biệt là hàng quán, giải trí hay không!? Cái kiểu không quản lý được là cấm tiệt nó không văn minh, tại sao không phải là khi xảy ra tai nạn hay sự cố người có nồng độ cồn phải bị xử phạt cao gấp 2 đếp gấp 10 quy định?! Uống bia rượu không sai, uống bia rượu không làm chủ được mình mới là sai! Luật nên làm cho người uống bia rượu phải cận trọng hơn khi tham gia giao thông, hình thành thói quen có tý cồn là phải đi nhẹ- nói khẽ- cười duyên đó mới vừa văn minh lại mang tính giáo dục! Chứ không quản được là cấm tiệt có vẻ dân túy chiều lòng giới cấp tiến nửa mùa! :D
Uống rượu cấm lái xe thì sai chỗ nào mà cụ còn bênh nhỉ ? như cụ mới chính là dân túy đấy .
Còn thiệt hại kinh tế nó vẫn chả là gì so với thiệt hại về mạng người . Thằng lái nó lại chả chết mới đau , toàn chết oan người xung quanh .

Duyvu2019

Xe hơi
250 phương tiện kia bỏ đi.
33.000 moto tính trung bình 50% mức phạt,4 000 oto tính trung bình 50% mức phạt. ( kịch là 45 củ,50% làm tròn còn 20 củ) cũng hơn 200 tỉ rồi bác... Tất nhiên là nói vậy chứ bác biết,em biết và nhiều người nữa biết mà.
Cụ có ý kiến thì cũng cần thông minh hơn chút vào.
1- Nếu có vấn đề ở đây thì cho vào số liệu làm gì, b thấy các trường hợp ăn ngoài có ai lập biên bản ghi nhận vào dữ liệu vi phạm ko? Khi đã có dữ liệu là sẽ auto nhân số tiền phải thu rồi, mờ ám ntn đc mà cụ cứ làm như thật vậy.
Hiện ngay việc thổi nồng độ cồn, muốn xin cũng phải xin trước khi thổi, còn đã thổi rồi thì cứ xác định hết xin xỏ.
2- Phạt có nhiều định mức, phần lớn dính là moto, mà đi xe máy nếu uống nhiều ít người dám điều khiển tiếp, mức phạt cao nên đa phần uống nhiều sẽ gửi xe đi taxi về or nhờ ng đèo. Thế nên việc phần lớn ca vì phạm ở mức 1-2, tiền phạt thấp hơn khá nhiều.
3- Số tiền có thể ko chính xác 100% vì vẫn còn nhiều trường hợp chưa nộp phạt, một số trường hợp bỏ xe…
Mong cụ nhìn cuộc sống nó đơn giản hơn chút, phức tạp với thuyết âm mưu đồn đoán quá nó mệt cái người.

Skoda_Favorit

Xe container
Nhiều cụ ý thức vẫn kém nhỉ! Làm chặt việc này dù các hàng quán ế ẩm vẫn phải làm mạnh! Sinh mạng con người, tàn phế suốt đời không thể mang ra so sánh mặc cả! Chả ai cấm các ông bà cô chú anh chị uống cả! Chỉ có điều không lái xe khi đã uống!

mitdac1819

Xe điện
Chỗ bôi đỏ đó ạ
Trong 33 nghìn xe máy, ít nhất lượng eto núp bóng khá nhiều hehe.
Ô tô núp bóng xe máy thì lúc mang phương tiện tịch thu về bãi như thế nào nhỉ? Về nhà oánh xe máy ra để xxx mang vào bãi nộp à? :))

buicongchuc

Tháo bánh
Em có ông anh ít tuổi bên họ vợ kêu: Đội đi thổi nồng độ cồn đợt này đói rồi.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Thôi thôi, tôi can
Đúng như các cụ từ xưa đã có câu "thằng chết cãi thằng khiêng" để chỉ những trường hợp thế này.
Một thằng lấy số liệu ang áng, trùng bình, giả sử... để rồi cãi cái thằng có số liệu cụ thể từng trường hợp để cộng vào là sai thế mà bác cũng tranh luận được thì không cẩn thận bác lại cũng ng u như nó thôi.
Vì đâu đó có câu là cãi nhau với thằng ng u thì cũng là ng u.
Mong bác đừng lún sâu vào cái ng u theo nó

Cụ có ý kiến thì cũng cần thông minh hơn chút vào.
1- Nếu có vấn đề ở đây thì cho vào số liệu làm gì, b thấy các trường hợp ăn ngoài có ai lập biên bản ghi nhận vào dữ liệu vi phạm ko? Khi đã có dữ liệu là sẽ auto nhân số tiền phải thu rồi, mờ ám ntn đc mà cụ cứ làm như thật vậy.
Hiện ngay việc thổi nồng độ cồn, muốn xin cũng phải xin trước khi thổi, còn đã thổi rồi thì cứ xác định hết xin xỏ.
2- Phạt có nhiều định mức, phần lớn dính là moto, mà đi xe máy nếu uống nhiều ít người dám điều khiển tiếp, mức phạt cao nên đa phần uống nhiều sẽ gửi xe đi taxi về or nhờ ng đèo. Thế nên việc phần lớn ca vì phạm ở mức 1-2, tiền phạt thấp hơn khá nhiều.
3- Số tiền có thể ko chính xác 100% vì vẫn còn nhiều trường hợp chưa nộp phạt, một số trường hợp bỏ xe…
Mong cụ nhìn cuộc sống nó đơn giản hơn chút, phức tạp với thuyết âm mưu đồn đoán quá nó mệt cái người.

jazzzzz

Xe lăn
Sai phải ngồi ngoài, vào quán ngội nhậu, đứa nào ra thì báo.

Chỉnh sửa cuối:

jazzzzz

Xe lăn
Cụ nào có số liệu thống kê tai lạn trước và sau triệt rượu bia xem kết quả thể nào, hiệu quả đó liệu có đáng với những thiệt hại cho nền kinh tế đặc biệt là hàng quán, giải trí hay không!? Cái kiểu không quản lý được là cấm tiệt nó không văn minh, tại sao không phải là khi xảy ra tai nạn hay sự cố người có nồng độ cồn phải bị xử phạt cao gấp 2 đếp gấp 10 quy định?! Uống bia rượu không sai, uống bia rượu không làm chủ được mình mới là sai! Luật nên làm cho người uống bia rượu phải cận trọng hơn khi tham gia giao thông, hình thành thói quen có tý cồn là phải đi nhẹ- nói khẽ- cười duyên đó mới vừa văn minh lại mang tính giáo dục! Chứ không quản được là cấm tiệt có vẻ dân túy chiều lòng giới cấp tiến nửa mùa! :D
Riêng đối với rượu bia lái xe các nước đều cử rất rất nặng, ở ta vẫn nhẹ đó.
Uống rượu bia k sai nhưng uống xong điều khiển phương tiện giao thông không chỉ sai mà còn vô học, muốn uống, muốn say cứ say, đi taxi về và đừng cà khía/uýnh lộn.

vkthang

Xe container
250 phương tiện kia bỏ đi.
33.000 moto tính trung bình 50% mức phạt,4 000 oto tính trung bình 50% mức phạt. ( kịch là 45 củ,50% làm tròn còn 20 củ) cũng hơn 200 tỉ rồi bác... Tất nhiên là nói vậy chứ bác biết,em biết và nhiều người nữa biết mà.
Thấp nhất xe máy là 2tr, cao nhất với ô tô là 40tr, co số báo chí đưa là có thống kê rồi không sai được.

"Phòng cảnh sát giao thông cho biết trong 6 tháng đầu năm nay, Công an TP Hà Nội đã xử lý hơn 37.000 trường hợp vi phạm nồng độ cồn, phạt tiền gần 200 tỷ đồng, tước gần 20.00 giấy phép lái xe. Trong đó, hơn 4.000 ôtô, hơn 33.000 môtô và hơn 250 phương tiện khác vi phạm."

yuh2105

Xe tăng
Em ủng hộ cực kỳ luật này. Các cụ nào chửi chắc là bị phạt rồi nên cay mới chửi thôi. Tối qua em đạp xe qua quán nhậu thấy 1 ông đi đứng loạng choạng sang đường và ngồi vào con bán tải. Em hãi quá đạp vội rẽ chỗ khác.

phuongmit

Xe cút kít
Ô tô núp bóng xe máy thì lúc mang phương tiện tịch thu về bãi như thế nào nhỉ? Về nhà oánh xe máy ra để xxx mang vào bãi nộp à? :))
Nói chung là k nên phân tích kĩ quá những ý kiến ối dồi ôi của mấy ông đấy, vì đầu mặc định là có tiêu cực thì sẽ lắm kịch bản :))

neocop

[Tịch thu bằng lái]
Không anh, kiểu làm luật, cho xe đi, lập biên bản thu giấy tờ thôi
Dưới khu em toàn thế

Tv1912

Xe tải
Riêng đối với rượu bia lái xe các nước đều cử rất rất nặng, ở ta vẫn nhẹ đó.
Uống rượu bia k sai nhưng uống xong điều khiển phương tiện giao thông không chỉ sai mà còn vô học, muốn uống, muốn say cứ say, đi taxi về và đừng cà khía/uýnh lộn.
Em biết là học theo nước ngoài rồi nên mới ít thành phần tri thức vào tỉa tót vì học theo Tây rồi thì tỉa tót kiểu gì được nữa! :D Cái nguyên tắc vô tội gì đấy em đọc nhiều tự nhiên cũng nhớ! Rượu bia uống điều độ không hề có hại cho ai cả đúng không? Vậy lấy gì chứng minh có tý mùi cồn là không lái xe được, phải nghiên cứu và đưa ra kết luận đàng hoàng rồi mới ban hành luật chứ?! Còn tác hại rượu bia trong đời sống nó rất lớn, hầu hết các vụ xô sát, chém giết hay cãi lộn đối tượng ít nhiều có tý kích thích trong người(rượu,bia,đá,...) Vì không thể cấm rượu bia nên em nghĩ cần có giải pháp tổng thể hơn chứ cứ đè mấy ông lái xe ra sẵn tiền ra vặt thì dễ nhất và nhanh nhất rồi! :D

buikhacthinh

Xe tăng
Hồi trước CA hay đứng ngay quán nhậu hoặc đám cưới đám tiệc..vv.Lúc ấy cũng có ý kiến nói CA“ làm quá”.Mình thì thấy nên vậy,ít nhất cũng”răn đe”được mấy ông bợm nhậu phòng ngừa các vụ TNGT.
Nhiều ông nhậu xong phải gọi vk chở về :D

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Em ủng hộ phạt nặng thêm quả xích chân vào cột cho chiêu đãi muỗi cả đêm đến sáng hôm sau đo lại về 0 thì thả !
Em cũng thỉnh thoảng uống nhưng mà gấu lái hoặc nhảy xe khác.

phuongmit

Xe cút kít
Em biết là học theo nước ngoài rồi nên mới ít thành phần tri thức vào tỉa tót vì học theo Tây rồi thì tỉa tót kiểu gì được nữa! :D Cái nguyên tắc vô tội gì đấy em đọc nhiều tự nhiên cũng nhớ! Rượu bia uống điều độ không hề có hại cho ai cả đúng không? Vậy lấy gì chứng minh có tý mùi cồn là không lái xe được, phải nghiên cứu và đưa ra kết luận đàng hoàng rồi mới ban hành luật chứ?! Còn tác hại rượu bia trong đời sống nó rất lớn, hầu hết các vụ xô sát, chém giết hay cãi lộn đối tượng ít nhiều có tý kích thích trong người(rượu,bia,đá,...) Vì không thể cấm rượu bia nên em nghĩ cần có giải pháp tổng thể hơn chứ cứ đè mấy ông lái xe ra sẵn tiền ra vặt thì dễ nhất và nhanh nhất rồi! :D
Trên diễn đàn và trong thớt này, đầy dân nhậu nhưng họ thấy làm như này là chuẩn nên họ điều chỉnh, hành vi, thói quen thay vì quay ra vặn vẹo và quy chụp :))

Duyvu2019

Xe hơi
Thôi thôi, tôi can
Đúng như các cụ từ xưa đã có câu "thằng chết cãi thằng khiêng" để chỉ những trường hợp thế này.
Một thằng lấy số liệu ang áng, trùng bình, giả sử... để rồi cãi cái thằng có số liệu cụ thể từng trường hợp để cộng vào là sai thế mà bác cũng tranh luận được thì không cẩn thận bác lại cũng ng u như nó thôi.
Vì đâu đó có câu là cãi nhau với thằng ng u thì cũng là ng u.
Mong bác đừng lún sâu vào cái ng u theo nó
Ối giời, đây là góp ý cho thông ra chứ đã Cmt qua lại câu nào đâu mà cãi nhau cụ.

luutu21

Xe buýt
Cái này thì làm lâu rồi chứ có phải mới làm đâu? Ban ngày thì có đội đi tuần, thấy xe nào khả nghi là mời anh dừng lại thổi nồng độ cồn, ko có vấn đề gì thì mời anh đi