[Funland] [Quá khứ hào hùng] Những lần nhậu xỉn quắc cần câu nhớ đời.

RealMen8668

Xe hơi
Chào các bác.
Covid ở nhà riết chán, chả biết làm gì, em lập cái thớt kể về những lần nhậu say quắc cần câu để hầu vui mấy cụ, cũng là để cảnh tỉnh cho nhau sau này không nhậu say quá đà quá chén mà xảy ra những việc phải ân hận. Các bác các cụ nếu có lần nào xỉn đáng nhớ nhất thì chia sẻ để cho thớt xôm tụ nhé ;)

Em có cái tài là trí nhớ cực tốt, nhớ rõ những chuyện xảy ra hồi 3 4 tuổi, vậy nên lúc đi nhậu có xỉn đến mức nào vẫn có thể ghi nhớ được những chuyện xảy ra lúc mình xỉn. để sau này ngẫm nghĩ lại mới thấy vừa hài vừa bi. Nhậu say thì nhiều, nhưng nhậu mà có chuyện đặc biệt thì mới đem ra kể.

- Hồi năm 2007 sinh viên đi ở trọ, phòng kế bên có 3 con bé khoá dưới nghịch như quỷ, em cũng khá thân với mấy em này. Ngày nọ em quần đùi áo pull dép Lào qua phòng thằng bạn ở dãy trọ gần đó nhậu. Nhậu vui quá nên quá chén, lúc tàn cuộc mò về tận phòng là nằm xuống giường cái phịch thì 3 bé phòng bên thấy cửa không khoá kéo qua chơi. Mắt e ríu mở không nổi, nhưng tai vẫn nghe nó đùa nhau luyên thuyên, sau đó quần em bị kéo tụt xuống và có tiếng điện thoại chụp ảnh "tách'. Rồi chúng nó cười hi hí chạy về mất, lúc đó em cũng ngủ luôn. Bữa sau gặp chúng nó cứ che miệng cười hí hí, em thì biết nhưng vờ như say quá không biết, cũng ngại ngại không dám trêu đùa với bọn nó như trước. Công nhận thời này em trong sáng thật, chứ gặp bây giờ thì.. chúng mày chết với ông >:)

- Năm 2010, công ty em nhậu Tất Niên cuối năm. Trước khi vào nhậu tất cả đã thống nhất là bắt uống không để một ai thoát. Rốt cục cả nam cả nữ say bét nhè. Mấy chị em tất nhiên là say quýu càng luôn, bò không nổi. Có chị ngồi cùng bàn với em buồn tè quá mà đi không nổi, mấy bà kia thì gục cả, phải nhờ anh đồng nghiệp dẫn đi toilet. Do em ngồi sát một bên nên nghe được. Ông anh dìu bà này đi toilet mà giúp kéo váy rồi dìu ngồi lên bồn cầu, xong nghe tiếng tia nước phóng xuống xè xè... thì chắc phê lắm nhỉ,. hê hê. sau này em vẫn giữ bí mật đó, không nói ra với ai trong cty, qua Tết 4 tháng thì em nghỉ nên không rõ 2 anh chị này có đến với nhau không, vì trước đó cả 2 đều đang có người yêu rồi.
Tiệc tan mấy người say qua bỏ xe máy lại quán rồi gọi taxi về. Anh em trong đoàn còn hăng nên kéo nhau đi hát karaoke đực rựa với nhau. Đến lúc em lên hát thì hát được vài câu theo trí nhớ, xong đến mấy câu sau phải nhìn chữ để hát. Nhưng lúc đó say quá quên luôn mặt chữ, em cứ dí sát mặt vào màn hình để đánh vần mà đọc không ra, trong đầu nghĩ " quái thật, mấy chữ này hồi cấp 1 cô giáo dạy rồi mà sao giờ không nhớ ra được là chữ gì ? " rồi em bỏ mic, không hát nữa, xuống uống bia tiếp. Giờ nghĩ lại vẫn hài, hát karaoke mà đánh vần không ra để hát =))
Lúc lấy xe chạy về thì nhìn trên đường cứ mờ mờ, tiếng mấy cái xe lao qua vùn vụt mà em lại thấy mấy cái xe trôi chậm như phim tua chậm. Em biết mình say lắm rồi nên cố gắng giữ thẳng tay lái và vặn ga thật nhẹ để chạy chậm. vậy mà cứ ngã, đang chạy tự dưng ngã cái rầm, ngồi dậy dựng xe chạy tiếp rồi lại ngã. Ngã đến lần thứ 3 thì em về đến phòng, sáng ngủ dậy áo quần toe toét đất, chân tay trầy xướt cả. Mô Phật.

- Năm 2014, cũng Tất niên công ty, say quá về phòng nằm lấy điện thoại nhắn tin nhảm với con người yêu cũ. Nó *** thèm rep luôn mà mình cứ nhắn. Sau tỉnh lại thấy nhục không thể tả. Giờ nghĩ lại vẫn nhục.

Từ đó đến giờ thì nhậu chuẩn, gần gần say là dừng, nên không có lần nào nát nữa. Mà đô em cao lắm, nên ít khi quắc cần câu.

Xedap4banh2

Xe tăng
Hồi sv chắc ziệu zởm, mỗi lần say đều thấy trời đất xoay hình tròn, nhưng lâu lắm rồi, có khi còn say hơn, e k thấy xoay nữa, lạ thật

honda acura

Xe điện
Em nhớ có lần nhậu giả say, lúc về kí túc xá toàn bóp zú mấy em khoá mới...

Thằng hề 06

Xe tăng
Say mà cứ nôn vào tường mới bỏ bu...

dalink

Xe điện
Em có vài lần:
- Có lần 4 ông làm hết 3 chai Chivas 18 mà em lái xe từ Dương Đình Nghệ về Hồ Tùng Mậu hết 2 tiếng. Em nhớ còn lái vào ngõ cụt (theo google maps do say quá), sau thấy nhiều chậu cây k lùi ra được nên gõ cửa nhờ 1 cụ đánh ra cho. Vẫn nhớ lấy số hôm sau nhắn tin cảm ơn, mời đi uống bia lại say trận nữa @@
- Một lần đi từ Lê Hồng Phong về, khoảng 2h sáng. Đi từ Đội Cấn phi lên Bưởi, lúc đó làm gần xong cái đường trên cao. Em phi vào đống cát mà ga mãi k lùi được xe ra. Sau vẫy xe tải nhỏ kéo ra hết 200k.
- Có lần vừa lái vừa nôn ra vô-lăng.
- Có lần vừa lái vừa đái vào chai lavie, nhưng k đút vừa với lại đái nhiều quá do nốc bia nên tràn ra cả xe. Em vẫn nhớ ở nhà ma 300 Kim Mã.
- Có lần đi tới HQV, rẽ phải vào Trần Cung mà k rẽ nổi cứ mở mắt ra lại thấy rẽ trái rồi.
- Có lần nhậu say, gõ nhầm cửa (khu nhà ông bà già phân lô, em lại k rành đường khu đó) rồi lăn ra ngủ giữa hai gốc cây.
- Em hồi trẻ có mấy con xe máy gồm lxv, px và w650/estrella. Có dạo sang nhà mấy ông đồng hao (lúc đó bạn gái đang đi châu Âu học nên em hay qua nhậu, chứ chưa cưới). Mỗi lần qua lấy xe là lại vứt thêm một con xe nữa ở lại :)). Đến lúc hết cả xe đi làm. Hoặc có con Estrella cho ông anh mượn mà đến lấy mấy lần k được vì toàn say, cuối cùng ông ấy phải đem đến chỗ người quen cho.
Giờ thì em ít rồi.

Chỉnh sửa cuối:

formen

Xe lăn
Lần Say quá ông bạn nhậu chở về cùng. Về đến nhà nó gọi em dậy bảo tôi ổn rồi ngủ sau lưng ông nãy giờ, ông lái về đê. Ủa chứ nãy giờ ai lái.

thanhphong1998

Xe điện
Em với thằng bạn uống Tết Dương năm nào đó như hình trên. Em ngồi sau rơi xuống đường lăn lông lốc mà ông bạn không biết. Người đi bên cạnh kêu lên nó mới quay lại .Hôm sau em mới tỉnh mà người chả có vết xước nào như là có mụ đỡ.

tuannbb

Xe điện
Cách đây 5 năm Em nhậu bún móng giò Thái Phiên, 3 anh em uống mỗi người đâu 5 cốc rượu nếp đục sau đó ra Bùi Thị Xuân hát và uống thêm đâu 3 chai Glenlivet nữa, em say quá mà không nhớ đi ra khỏi quán hát có đi xe máy không hay là giữa đường xuống đi tè mà quên xe nhảy taxi về nhà. Sáng dậy thấy không còn điện thoại, xe máy cũng không nhớ nữa, qua quán hát bảo vệ bảo anh đi về rồi. Thế là mất cái xe wave. Thằng cu em em chơi cùng nhậu quán lẩu ven hồ Trúc bạch uống rượu ba kích xong đi về còn mất cả SH vì say quá dừng xe ngủ góc đường, may không mất thẻ ngành. Có đợt say xong qua Nhất thống hát mà không hiểu lúc về em đi xe máy phi ra đến tận soát vé đi Bắc Ninh mà nhà em Linh đàm.
Em giờ đi nhậu thì cứ taxi cho lành, giờ sợ rồi không uống bất tử như hồi trẻ.

Chỉnh sửa cuối:

fadco

Xe container
Các cụ ăn thua gì, em 2007 nhậu xong phi xe máy về tự ngã mài mặt xuống đường mặt mũi be bét máu chả biết gì nằm giữa ngã 4 Cát Linh ngủ luôn, cơ động gọi người nhà đưa vào viện chụp cắt lớp còn nôn phè cả ra máy chụp ko biết gì, sáng tỉnh dâyk chả hiểu sao lại nằm ở viện nữa:))))

RealMen8668

Xe hơi

phucsminh

Xe tăng
Ngày xưa nhậu say ở quán hát, em phun từ trên tầng xuống dưới tầng trúng ngay mấy em đào đang ngồi bên dưới. Chạy phát khiếp. May k bị đánh

dalink

Xe điện
Các cụ ăn thua gì, em 2007 nhậu xong phi xe máy về tự ngã mài mặt xuống đường mặt mũi be bét máu chả biết gì nằm giữa ngã 4 Cát Linh ngủ luôn, cơ động gọi người nhà đưa vào viện chụp cắt lớp còn nôn phè cả ra máy chụp ko biết gì, sáng tỉnh dâyk chả hiểu sao lại nằm ở viện nữa:))))
Kinh phết nhỉ. Lần say nhất là em vừa lái xe vừa nôn ra vô lăng. Ôi chắc vợ em nó tởm em lắm.

bepbighome.com

Xe hơi
Em có vài lần:
- Có lần 4 ông làm hết 3 chai Chivas 18 mà em lái xe từ Dương Đình Nghệ về Hồ Tùng Mậu hết 2 tiếng. Em nhớ còn lái vào ngõ cụt (theo google maps do say quá), sau thấy nhiều chậu cây k lùi ra được nên gõ cửa nhờ 1 cụ đánh ra cho. Vẫn nhớ lấy số hôm sau nhắn tin cảm ơn, mời đi uống bia lại say trận nữa @@
- Một lần đi từ Lê Hồng Phong về, khoảng 2h sáng. Đi từ Đội Cấn phi lên Bưởi, lúc đó làm gần xong cái đường trên cao. Em phi vào đống cát mà ga mãi k lùi được xe ra. Sau vẫy xe tải nhỏ kéo ra hết 200k.
- Có lần vừa lái vừa nôn ra vô-lăng.
- Có lần vừa lái vừa đái vào chai lavie, nhưng k đút vừa với lại đái nhiều quá do nốc bia nên tràn ra cả xe. Em vẫn nhớ ở nhà ma 300 Kim Mã.
- Có lần đi tới HQV, rẽ phải vào Trần Cung mà k rẽ nổi cứ mở mắt ra lại thấy rẽ trái rồi.
- Có lần nhậu say, gõ nhầm cửa (khu nhà ông bà già phân lô, em lại k rành đường khu đó) rồi lăn ra ngủ giữa hai gốc cây.
- Em hồi trẻ có mấy con xe máy gồm lxv, px và w650/estrella. Có dạo sang nhà mấy ông đồng hao (lúc đó bạn gái đang đi châu Âu học nên em hay qua nhậu, chứ chưa cưới). Mỗi lần qua lấy xe là lại vứt thêm một con xe nữa ở lại :)).
Giờ thì em ít rồi.
😂😂😂😂 Cụ luyện võ lâu thế mà dạo này lại “đỡ” thỳ phuý😁😁

dalink

Xe điện
😂😂😂😂 Cụ luyện võ lâu thế mà dạo này lại “đỡ” thỳ phuý😁😁
Em bị xx giữ bằng rồi sau khi uống đúng 1 lon bia. Đợt này đi nhậu em toàn bảo lái xe đưa đi. Nói chung nghĩ lại thấy buồn cười nhưng cũng k dám xem lại cam hành trình. Đợt này có Ken 0 độ em thấy uống cũng được, tốt hơn là k uống ;)

lenovo90

Xe máy
Em hồi sinh viên công nhận là dại :D,mấy ae xóm trọ có mấy em nữ.đi uống rượu ốc,đến khi mấy em nữ say bét nhè,phải cõng về pòng,rồi còn dọn chiến trường mấy e say nhè ra. Cơ mà chả làm gì sất.

Black boy

Xe hơi
Em không được như cụ chủ đâu, lần nào uống rượu về sáng hôm sau cũng không nhớ gì. Sau mấy lần nội soi dạ dày giờ sợ nhiều rồi

BigC

Xe tăng
Thật sự là đọc thấy rùng mình vì quá nhiều kỷ niệm giống các cụ ở đây và em kg muốn nhắc lại:((
Nhiều khi nghĩ kg hiểu sao lại vẫn còn sống! Sợ thật! Giờ thì kg dám như thế nữa rồi, nếu xác định sẽ vui anh vui em là phải có phương án đi về bằng taxi ngay.

dalink

Xe điện
Thật sự là đọc thấy rùng mình vì quá nhiều kỷ niệm giống các cụ ở đây và em kg muốn nhắc lại:((
Nhiều khi nghĩ kg hiểu sao lại vẫn còn sống! Sợ thật! Giờ thì kg dám như thế nữa rồi, nếu xác định sẽ vui anh vui em là phải có phương án đi về bằng taxi ngay.
Nhắc lại để tự răn và tự trào thôi cụ.

Lái Ngựa

Xe buýt
Quãng 2006 thì phải, thầu bãi giữ xe quán nhậu, đêm nhậu cùng chủ quán (người Hoa), bếp trưởng má mì & nhân viên.
Mồi của bếp, bia của sếp, xinh tươi của má, rượu của mình. Ngày nào cũng như vậy cứ hết khách là chén tới 2h sáng. Bữa cuối tuần sung lên quất đến 4h, ngồi sau xe máy cứ 50m là nhảy xuống ói xong nằm lăn ra đường nhắm mắt nằm ngủ, từ 3/2 Nguyễn kim về tới chợ Phạm văn hai. Cứ 50m/ lần.