Qua miền Tây Bắc...

bokubill

Xe hơi
Vậy là cụ đã chinh phục tứ đại đỉnh đèo. Cụ làm e muốn được vi vu quá.

giangsuki

Xe ngựa
E hỏi cụ bên thớt kia rồi, tiện đây e hỏi lại :)
Cụ gợi ý cho e địa điểm ăn nghỉ ở Thung nai, kết hợp ở đâu đó nữa cho chuyến đi từ trưa t6 đến tối cn được k ạ? Vì kế hoạch bọn e định đi Mcc nhưng bận công việc tới tuần sau mà bây giờ thì Mcc hết lúa rồi :(
Từ trưa thứ 6 thì cụ tranh thủ vào bảo tàng Mường và bản Giang Mỗ ( ngay trên đường vào Cảng Thung Nai), chiều tối thì quay về Cảng để sang đảo ăn nhậu, hát hò, lửa trại ... Em thì chỉ có nghỉ ở Cối Xay Gió ( cả chục năm nay chỉ nghỉ chỗ này :D). Sáng hôm sau thì đi Động, Đền Thác Bờ, Đảo Dừa ... trưa quay lại Cối xay gió ăn trưa nghỉ ngơi, chiều vào bờ đi Mai Châu, cụ tùy chọn ở bản nào thì ở ( nếu ko thì cứ chọn Bản Lác cho tiện), tối cũng lại nhẩy múa, nhậu nhẹt :D. Hôm sau loanh quanh thăm thú thêm, ăn trưa tại đây hoặc quay về TP Hòa Bình ăn, đầu chiều vào tham thú tý Thủy điện, cuối giờ thì quay về Vĩnh Phúc :D

sonvolcano

Xe tải
Từ trưa thứ 6 thì cụ tranh thủ vào bảo tàng Mường và bản Giang Mỗ ( ngay trên đường vào Cảng Thung Nai), chiều tối thì quay về Cảng để sang đảo ăn nhậu, hát hò, lửa trại ... Em thì chỉ có nghỉ ở Cối Xay Gió ( cả chục năm nay chỉ nghỉ chỗ này :D). Sáng hôm sau thì đi Động, Đền Thác Bờ, Đảo Dừa ... trưa quay lại Cối xay gió ăn trưa nghỉ ngơi, chiều vào bờ đi Mai Châu, cụ tùy chọn ở bản nào thì ở ( nếu ko thì cứ chọn Bản Lác cho tiện), tối cũng lại nhẩy múa, nhậu nhẹt :D. Hôm sau loanh quanh thăm thú thêm, ăn trưa tại đây hoặc quay về TP Hòa Bình ăn, đầu chiều vào tham thú tý Thủy điện, cuối giờ thì quay về Vĩnh Phúc :D
Rất cảm ơn cụ.

Hải búa

Xe hơi
Cụ chạy xe gầm cao ah? Cho em hỏi chạy sedan có ổn không. E cũng thích đi như cụ.

zep.le

Xe buýt
Vâng chính vì cái tên mà em cho đoàn nghỉ tìm chỗ ăn trưa... Mất 20 phút không thể tìm một chỗ ăn cho đoàn đành chạy về Thanh Sơn!
Vâng em sơ tán theo trường ở xã Yên Mỹ, Đại Từ... cụ ạ! Còn khi là sinh viên ĐH thì sơ tán về Hiệp Hòa, Bắc Giang ạ! Bây giờ nghe từ sơ tán... người trẻ lạ lắm!
Còn đoạn cuối, chắc cụ nói quá lên chứ đâu đến nỗi hả cụ!
e thấy ở ngã ba Thu Cúc có quán ăn Yên Tuyết ăn được đấy chứ cụ chủ, Tên TT Thu Cúc vì ở đấy có con suối tên là Thu Cúc nên đặt tên TT Thu Cúc. Năm 2003 e làm ở đây khi đó TT Thu Cúc còn chưa có điện lưới và sóng đt di động

Hadat_333

Xe hơi
Ngày xưa em sinh ra ở bệnh viện trên thu cúc đấy, nhà bà ngoại thì cũng ở thanh sơn, thu cúc có cái đèo gì ngày xưa nhiều cướp lắm

Zoke Zune

Xe hơi
Chúc mừng các cụ. Già mà vẫn còn bền bỉ lắm ạ

ThomasThang

Xe điện
Thế thì các cụ có đầy đủ lý do để... khởi hành đi ạ!

Nhân đây em muốn khoe các cụ một cái pốt sì tơ mới làm về Tây Bắc với cái tên: Chinh phục trọn vẹn tứ đại đỉnh đèo Tây Bắc... còn chờ đi nốt Thanh Tước thôi

Hấp dẫn quá!