[Thảo luận] Quá nản với XXX

hungnq1

Xe tải
Buổi trưa ngày 19-07,tại ngã tư Lê Văn Luơng - Khuất Duy Tiến, em bị tuýt vào phạt lỗi không gương, kiểm tra giấy tờ xe thêm lỗi không bảo hiểm nữa, chuyện chẳng có gì đáng nói nếu XXX không giở "bài" ra :

XXX : Lỗi của em tổng hợp lại là 190k, anh lập biên bản tạm giữ giấy tờ "cả bằng lái và đăng ký", xong em ra kho bạc nộp phạt nhé !

Em : lỗi này của em dưới 250K, theo luật các anh phải lập biên bản xử phạt tại chỗ chứ sao lại bắt em lên kho bạc, rồi giữ giấy tờ em ?

XXX : OK, em có mang đủ tiền chứ ?

Em : em có

XXX : vậy bây giờ anh lập biên bản lỗi không bảo hiểm thôi nhé, nộp 100K ra đây ( đưa cả tập hồ sơ ra, chỉ em để tiền vào đấy ) --- "đứng nép nép vào đây, đưa 100k sát sát vào, nhanh lên".

Đến đây em cũng quá bất ngờ, hóa ra các anh ý xin tiền uống nước thôi ạ, khổ thân, nắng nôi nên khát quá đây mà, cũng định hô toáng lên cho mọi người biết XXX ăn tiền nhưng thôi, thể nào cũng " không có bằng chứng " nên em đành mất 100k, mà chẳng có cái biên bản nào cả.

Đôi lời nhắn nhủ với mấy anh XXX : em mà quay phim được thì các anh cũng xác định luôn. Nghề này nguy hiểm lắm đấy, gặp nhà báo thì xong luôn, ăn có 100k mà vã hết nước bọt, làm thế dân khinh cho
XXX đã tạo điều kiện cho cụ như thế rồi kêu ca gì nữa, mỗi người dựa vào nhau mà sống, nhưng đừng ăn bẩn quá để cho dân nó ghép.

ducletrung

Xe container
Đã 50/50 mà vẫn còn bị dân nó chửi, tội cho anh xxx quá :(

Hổ Ngoan

Xe tải
Em thấy Cụ chủ bị mắng nhiều quá :))

Mợ noob

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nghề nào cuối cùng là kiếm ăn và kiếm tiền về cho Gd mà các bác... Được cái nghề có uy hơn dân ở chỗ ấy :(

do minh tu

Xe hơi
Buổi trưa ngày 19-07,tại ngã tư Lê Văn Luơng - Khuất Duy Tiến, em bị tuýt vào phạt lỗi không gương, kiểm tra giấy tờ xe thêm lỗi không bảo hiểm nữa, chuyện chẳng có gì đáng nói nếu XXX không giở "bài" ra :

XXX : Lỗi của em tổng hợp lại là 190k, anh lập biên bản tạm giữ giấy tờ "cả bằng lái và đăng ký", xong em ra kho bạc nộp phạt nhé !

Em : lỗi này của em dưới 250K, theo luật các anh phải lập biên bản xử phạt tại chỗ chứ sao lại bắt em lên kho bạc, rồi giữ giấy tờ em ?

XXX : vậy bây giờ anh lập biên bản lỗi không bảo hiểm thôi nhé, nộp 100K ra đây ( đưa cả tập hồ sơ ra, chỉ em để tiền vào đấy ) --- "đứng nép nép vào đây, đưa 100k sát sát vào, nhanh lên".

Đến đây em cũng quá bất ngờ, hóa ra các anh ý xin tiền uống nước thôi ạ, khổ thân, nắng nôi nên khát quá đây mà, cũng định hô toáng lên cho mọi người biết XXX ăn tiền nhưng thôi, thể nào cũng " không có bằng chứng " nên em đành mất 100k, mà chẳng có cái biên bản nào cả.

Đôi lời nhắn nhủ với mấy anh XXX : em mà quay phim được thì các anh cũng xác định luôn. Nghề này nguy hiểm lắm đấy, gặp nhà báo thì xong luôn, ăn có 100k mà vã hết nước bọt, làm thế dân khinh cho
Nhưng e đói................................

Cahtra2008

Xe tăng
Theo em những chuyện như thế này là chuyện thường ngày ở Xã hội rồi

p4hn

Đi bộ
Ơ, <250k có thể nộp phải tại chỗ mà không phải lên kho bạc ah? Giờ em mới bit, tks cụ.
Tại trước em bị phạt lỗi ko xi nhan 150k, mất 1 tuần xxx giữ giấy tờ rồi nộp phạt, chep.

bloodheartvn

Xe điện
Xin phép chửi cái ĐẠM CÀ MAU. Cụ làm vậy mà còn lên đây kể lể thì quá là đàn bà. Hành vi của cụ đã góp phần làm biến chất hư hỏng một phần lực lượng chức năng. Nói về quan điểm con người cụ đã chả đàng hoàng gì, sau đó cụ lại lên đây để kêu gọi mọi ng bôi nhọ và lên án một ng đc cụ tiếp tay cho hành vi sai trái thì có đáng không?
Tưởng cụ ăn năn thế nào. Quá nản với hành vi của cụ.

HuyTorres

Xe hơi
Hình như ko có biên lai 90k nên e bị tóm ko gương toàn dc vẫy cho đi :))

truongtranvan

Xe hơi

Cụ đưa tiền cho họ thì cũng có khác gì họ đâu ạ. Người hối lộ và người nhận hối lộ cũng chả khác nhau là mấy đâu ạ. Lần sau cụ thực hiện đúng tinh thần ò nhé.

dung_bluescope

Xe máy
Mèo mả gặp gà đồng. Ngưu tầm ngưu, mã tầm mã: hợp nhau quá còn gì, kêu ca cái gì nhỉ
Sao phải nặng lời thế cụ. Cũng là một thớt chia sẻ thôi mà. Em tin không ít người sẽ học hỏi được điều gì đó từ thớt này.

HÙNG

Xe máy
cụ như thế là không nghiêm túc rùi, còn kêu gì nữa

nhatvt

Xe buýt
cụ như thế là không nghiêm túc rùi, còn kêu gì nữa
Nói thật cũng khó cho cụ chủ, như em có lần đi từ hà đông về qua tố hữu bị 141 kiểm tra hành chính lúc đấy cũng 23h30 rùi, tất cả em đầy đủ thiếu đúng cái đăng ký. Đã trình bày là tôi đi có vc nên về muộn các anh thông cảm. Xxx cho em 2 giải pháp.
1 là thuê xe ôm về nhà lấy bằng, từ đấy về nhà em độ 8km.
2 là linh động giúp đỡ đóng mức phạt thấp nhất.
Em chọn cách 2 rút ví đóng 100k đồng chí ấy nhét tiền vào cặp giả giấy tờ cho em không nói 1 câu nào. Em cầm bằng vs giấy tờ định hỏi biên lai nhưng thấy đêm hôm muộn không muốn lằng nhằng nên đi, trong trường hợp như em có cụ nào làm ra ngô ra khoai không ợ

xuanthi1

Xe tải
Các anh ấy thương cụ chủ, tiết kiệm thời gian và tiền bạc cho cụ mà cụ không cám ơn anh ấy 1 câu. :)):)):))

haivinh

Xe buýt
Xxx nó thương cụ nó giảm cho cụ 1/2 rồi còn gì nữa. Cụ định làm toáng lên nhưng sau đó thôi cũng lã lẽ thường thôi cụ nhỉ? Cả hai cùng Có lợi . Rút kinh nghiệm lần sau để xxx không có cớ gì kiếm chác cụ nhé!