[Thảo luận] Quá nguy hiểm, xe máy ngã trước đầu ô tô khi bị CSGT chặn lại.

buicongchuc

Xe ba gác
Bọn xxx này éo còn là người nữa!

Driver Track

Đi bộ
bác up sang Vietnamnet hay dantri đi, nói rõ là thời gian địa điểm ở đâu là ok ngay

ThanhTungTB

Xe điện
Tại sao chúng ta lại không hy vọng bác ThanhTungTB nhỉ :)
Vâng thực tế vẫn mãi là thực tế .còn hy vọng cũng vẫn là hy vọng mà thôi .E cũng có ước muốn và hy vọng như bao người ,nhưng E biết ngày ấy ....còn xa lắm .Vì sao ? Mọi người chắc đã hiểu ....

coixay

Xe buýt
Bác xem kỹ và chi tiết clip đi nha .và phân tích tình huống xem sao ?
http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=6R9RKHqgRgs

Giây thứ 7 cho thấy viên CS đã kịp chặn được xe vi phạm, lúc này xe 2B chay sau chưa va vào xe bị chặn. Giây thứ 8 xe 2B sau húc vào làm xe đổ thì CS bị xe kéo theo làm người cúi xuống do tay trái nắm tay lái.

Việc bắt người thế này nguy hiểm cho cả người vi phạm lẫn CSGT. Nên trang bị camera cho CSGT để ghi lại băng chứng rồi phạt nguội. Các nuoc văn minh như Singapore vẫn làm nhw vậy.

Bắt đầu giây thứ 8:

Sang giây thứ 9:

Chỉnh sửa cuối:

coixay

Xe buýt
Em xin lỗi cụ trước, nhưng cụ vẫn chưa xem thật kỹ (có thể là do video gốc chưa đc zoom lại) nên cụ nghĩ vậy. Thực ra là xe 2b kia va chạm với xe 2b bên cạnh nên xe bị đổ ra, còn tay trái của xxx đưa ra là để cản xe 2b đổ vào người. Cụ có thể tham khảo thêm video em đã zoom lại ở link bên dưới:
http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=6R9RKHqgRgs
Cụ xem phân tích ảnh em vừa pót. Xxx kịp cản xe vi phạm trước khi xe 2b chạy sau va vào cụ ạ. Em hoan nghênh sự mẫn cán của xxx và lên án hành động vượt đèn đỏ của 2b. Nhưng cách bắt vi phạm thê này nguy hiểm quá, cả cho ngươì tham gia gthong lẫn xxx. Ngay hôm nay có 1 cụ trên off bị va chạm oan do xxx nhảy ra đường cản trở gthong, dù cũng là để bắt xe vi phạm. Post đây cụ:

Thằng XXX mất dạy vừa hại em ở Tôn Đức Thắng
Có một thằng XXX vàng với một thằng XXX xanh đứng chỗ ngã tư Tôn Đức Thắng với Đê La Thành, nơi mấy cái nhà bị giải tỏa ạ. Em đang đi bình thường tự dưng thằng XXX vàng nó bổ nhào vào đầu xe em làm em phanh gấp. Một bác đi Nubira đâm luôn vào mít em còn cái thằng khốn nạn XXX ấy nó bắt ku taxi đi sau bác Nubira. Nó nhìn thấy bác kia hôn em là do nó mà nó tảng lờ đi, nó chặn xe taxi sau vào làm việc.

Em sôi hết cả máu đạp cửa ra tính cho nó một phát, ngu như chó, em mà không phanh kịp chắc nó lăn con mợ nó xuống đường rồi em lĩnh tội chống người thi hành công vụ. Bác Nu đi sau em cũng đỗ vào đường như em rồi lập cập xuống xe xin lỗi em rối rít và xin bồi thường nhưng em không nhận, em quyết tâm lôi cái thằng chó vàng mất dạy kia vào mắng cho nó chít cha nhà nó đi chứ cần gì nó bồi thường. Bác Nu cũng già già trạc tuổi bố em năn nỉ em đền thế nào để bác ấy đền chứ đừng chọc vào nó để nó bắt lỗi bác ấy không làm chủ tốc độ thì bác ấy cũng tèo. Bác ấy đưa em 6 lít nhưng em bảo lỗi cũng do cháu nên cháu xin bác 1 phần còn gửi bác 2 phần, xong bác ấy còn chờ em lên xe đi một đoạn rồi mới dám đi vì sợ em quay lại chửi cái thằng ôn đấy. Thằng XXX xanh nó nhìn từ đầu đến cuối chả nói năng gì, cứ đứng co ro chờ lệnh thằng vàng làm em càng ghét.
Hậu quả về nhà định vác ra Việt vòi nắn rồi sơn lại nhưng thấy sơn hơi xước chút còn lõm cản sau lại một miếng, em liều vác cán búa ra thò đầu vào gõ 3 phát thế là nó bật lồi ra như cũ, chỉ hơi xước sơn tí ti, ngẩn người ra lại lấy oan bác già 2 lít rồi. Bức xúc nên phọt vài dòng với các cụ, tới giờ vẫn còn tức
http://www.otofun.net/threads/542983-thang-xxx-mat-day-vua-hai-em-o-ton-duc-thang
Và đây nữa các cụ- em đồng ý phải phạt nguội khi có clip làm bằng chứng vi phạm.

Nhờ các cụ tư vấn để xxx hoạt động hiệu quả hơn chứ cứ đứng giữa đường đuổi theo xe thế này vi phạm 10 chỉ bắt được 1 thì năng suất thấp mà lại vất vả nguy hiểm, đáng thương đáng thương quá ạ :((. Dù sao các chú ấy cũng đang gìn giữ sự an toàn cho chúng ta.

[video=youtube;hMWZzQZyA_g]http://www.youtube.com/watch?v=hMWZzQZyA_g&feature=youtu.be[/video]
http://www.otofun.net/newreply.php?do=newreply&p=14276081

Chỉnh sửa cuối:
Em đồng ý là cách bắt xe vi phạm của XXX nguy hiểm, nhưng em còn lên án bọn vượt đèn đỏ hơn nhiều. Chúng nó làm ối người chết oan rồi đấy ạ.

chiakhoavang.vn

Xe điện
Website
onthi247.vn
Em đồng ý là cách bắt xe vi phạm của XXX nguy hiểm, nhưng em còn lên án bọn vượt đèn đỏ hơn nhiều. Chúng nó làm ối người chết oan rồi đấy ạ.
Hãy tiến thêm một bước văn minh bằng cách quay camera phạt nguội

coixay

Xe buýt
Việc CSGT chặn người vi phạm gt bằng mọi giá rất nguy hiểm. Cần trang bị súng bắn bùi nhùi để bắt những kẻ phóng nhanh/đua xe và camera để quay bằng chứng vi phạm rồi phạt nguội:

Sự việc xảy ra vào sáng 5/7, Tổ tuần tra kiểm soát giao thông số 2 Phòng CSGT Công an tỉnh Hưng Yên thực hiện nhiệm vụ trên quốc lộ 39 đoạn thuộc thị trấn Lương Bằng - Kim Động phát hiện 2 nam thanh niên điều khiển xe máy chạy như bay theo hướng TP Hưng Yên - Phố Nối.

Thấy vậy, tổ công tác đã ra tín hiệu yêu cầu 2 nam thanh niên dừng xe để kiểm tra. 2 đối tượng không những không chấp hành nhiệm vụ mà còn rồ ga phóng thẳng xe lao vào tổ công tác khiến một chiến sĩ CSGT bị thương, gãy chân trái và dập xương gò má, phải đi cấp cứu tại Bệnh viện Việt Đức
http://dantri.com.vn/su-kien/di-qua-toc-do-quai-xe-tong-trong-thuong-csgt-751532.htm

Chỉnh sửa cuối:

lagor

Xe tải
chuyện này là thế này. Chỗ ngã tư Liễu Giai- Phan Kế Bính- Vạn Phúc nhà em ngày trước có biển "đèn đỏ được phép rẽ phải" hướng từ Vạn Phúc đi Liễu Giai 1 thời gian. Sau đó tấm biển được gỡ xuống từ lúc nào ko hay biết nhưng cũng chính lúc đó thì xuất hiện các anh xxx ra đứng ngay cổng quận ủy để chờ đón các cụ ợ.
Nhưng vẫn ko thể so sánh bằng chuyện CA phường Cống Vị đứng phục đầu dốc Bưởi hướng từ Đào Tấn lên Bưởi, trước kia các anh ý bắt ko đội mũ, đi ngược chiều; sau này khan hàng nên vạ lây các chú chở hàng, xe thồ, xe lam. Được cái các anh ý tâm lý trắng trợn lắm. Vào là giải quyết nguyện vọng của "quần chúng nhân dân" ngay :)) may giờ làm đường, nên chỗ đó ko còn "hot" nữa chứ không thì... :)):))

thienbem

Xe máy
Quá nguy hiểm

thienbem

Xe máy
:( ... Zzz

chiakhoavang.vn

Xe điện
Website
onthi247.vn
Thông tư 65 của Bộ Công an ngày 30/12/2012 quy định nhiệm vụ, quyền hạn tuần tra kiểm soát của CSGT đường bộ, cán bộ thực hiện công tác tuần tra kiểm soát được dừng phương tiện trong 5 tình huống: Thứ nhất, phát hiện vi phạm trực tiếp hoặc qua thiết bị kỹ thuật. Thứ hai, thực hiện lệnh tổng kiểm soát của Cục trưởng Cục CSGT Đường bộ - Đường sắt và Giám đốc Công an các tỉnh.

Thứ ba, thực hiện kế hoạch phương án công tác của Trưởng phòng CSGT, trưởng Công an huyện chỉ đạo kiểm tra, kiểm soát phương tiện đường bộ theo chuyên đề. Thứ tư, có văn bản của Thủ trưởng, phó thủ trưởng cơ quan điều tra từ cấp huyện trở lên, hoặc văn bản đề nghị của cơ quan chức năng về dừng phương tiện để kiểm soát phục vụ công tác đảm bảo an ninh trật tự. Thứ năm, qua tin báo của tổ chức, cá nhân đối với những trường hợp phương tiện vi phạm pháp luật khi tham gia giao thông.

Tuy nhiên, trong quá trình dừng phương tiện phải đảm bảo 3 yêu cầu sau: An toàn đúng quy định của pháp luật; không làm cản trở hoạt động giao thông; khi đã dừng phương tiện phải thực hiện việc kiểm tra.

Trường hợp có vi phạm, CSGT phải lập biên bản theo đúng quy định. Còn khi kiểm tra, nếu bạn không vi phạm và đầy đủ giấy tờ thì CSGT sau khi kiểm tra phải cảm ơn bạn đã tạo điều kiện giúp lực lượng CSGT làm nhiệm vụ và ghi vào nhật ký tuần tra kiểm soát.

Trích OF
http://news.otofun.net/Phap-ly-18/-K...-xe---1419.ofn

VietCuong1978

Xe tăng
Không thể tiêu hóa nổi kiểu làm của chú xxx này. Nếu cụ 2b đi sau mà xảy ra vấn đề gì thì ai chịu ạ?

Jupiter93

Xe tải
clip hài vãi

samicbv

Xe hơi
Thế này thì tội cả 2 ông : cả xxx và chú tài xế 2b .. ko bít chuây có bít đường cãi xxx ko nhỉ?

prado229

Xe hơi
nguy hiểm quá,xe máy vi phạm rồi,nhưng khổ thân người đi bên cạnh

giangthuy3108

Xe buýt
quá nguy hiểm... mà bị xxx thổi thì cứ dừng lại xem dư lào đã, việc gì phải xoắn nhỉ

chiakhoavang.vn

Xe điện
Website
onthi247.vn