[Thảo luận] Quá tốc độ ở đầu đường tránh Huế! Bẫy hay không bẫy??

Ngỗng già

Xe buýt
Cụ không xem hình nhỉ. Kể xem được cái hình, tận mắt thấy mình sai thì chả có gì lăn tăn. Giấy tờ sẽ theo thư bưu điện về tận nhà thôi
Đi Huế không chủ quan. sau bảng 10m là cụ dính rồi chứ chẳng cần 200m . Tốt nhất là giảm tốc độ trước biển Đô thị ,không tăng tốc độ trước biển hết đô thị dù 1m

Ngỗng già

Xe buýt
Đoạn này e bị 2 lần, lần đầu 62/50, lần sau mới cách đây vài ngày 92/80. Tính e chạy rất cẩn thận, lần đầu bị e đã thấy ngờ ngợ, nghĩ chắc lúc k để ý đạp mạnh chút ga, nên sau đó e lắp luôn camera và bộ giám sát hành trình, cái đường tránh huế e đi nhiều, chủ yếu thấy mấy bác 80 ( e chạy đều an toàn k có lỗi gì), hôm đó bị thổi lại, thấy biển 75 e lại thấy lạ, ký biên bản e ghi thêm yêu cầu " kiểm tra hình ảnh và đối chiếu camera hành trình" rồi đi, về đến Đà Nẵng ktra thì đúng e luôn chạy đúng tốc độ , chỉ thi thoảng vài lần nó lên 81.4km/h. Bắn đúng thì k nói làm gì, mấy anh Huế còn chơi trò biến trắng thành đen thì đúng là k còn gì để nói, e nghe danh các anh ấy đã lâu nhưng k tin, giờ tận mắt chứng kiến mới ngớ người... haizzz

Tiện thể e hỏi các cụ phát: e có cái lịch hẹn ra Huế làm việc vào ngày 19 này (hẹn trong biên bản xử phạt hành chính), nhưng e k sắp xếp đc công việc, k rõ mình có đến vào lúc khác hay nhờ người khác đến giúp đc k ạ. Thêm nữa đợt này e ra tính làm luôn cái khiếu nại, cụ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp e vụ này phát. Em xin nói thêm e khiếu nại k phải vụ bị phạt tốn tiền, mà chủ yếu là giờ luật lệ nó k còn là luật nữa rồi, đi đúng nó cũng cho thành sai, e còn đi tuyến đường này dài dài, k lẽ cứ bị vịnh là lại phạm lỗi !!!???
cụ có cam sao lại để vậy . yêu cầu thông báo lỗi, tọa độ vi phạm đối chiếu ngay Cam của xe chiến đến cùng khi mình không có lỗi

Chủ tịch xóm

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ!
Em hay đi ĐỒng Hới - Huế, trước giờ cả trăm lần. Nghiêm chỉnh chấp hành luật GTĐB nên chưa bao giờ bị phạt.
Đợt vừa rồi có việc đi Đà Nẵng, đến Tứ Hạ rẽ lên đường tránh Huế. Vừa qua ngã ba được vài chục mét, nhìn thấy biển hết đô thị còn cách 150m trước mặt, liếc nhìn công tơ vẫn 60km/h, em vội giảm liền xuống 50. Bụng bảo dạ: chỉ chưa đến 200m đoạn đường không phân cách có lẽ sẽ không sao.
Vậy mà, gần hết đường tránh bị xxx vẫy vào.
Tươi cười hỏi anh xxx trẻ măng phạm lỗi gì? Anh bảo quá tốc độ đoạn đầu đường tránh, chỗ vừa hết phân cách cứng.
Hỏi câu thứ 2: Tốc độ bao nhiêu?? Anh bảo 60/50
Em chẳng biết nói gì thêm, tươi cười: Tôi nhận lỗi.
Đọc biên bản, ký, lấy biên lai.
Anh xxx bắt tay chào, khuyến mãi thêm câu: lỗi này của anh 2,5 triệu.
Lên xe đi tiếp, lòng cứ phân vân. Bẫy hay không bẫy??
Rồi tự trả lời: Không!
Cụ không để ý rồi. Em đi từ HN và Đắc Lắc, Lâm Đồng, Nha Trang vòng về HN. Chỗ nào cho đi 90 em đi hơn 80 tý, cho đi 60 em đi hơn 50, còn cho đi 50 thì em dưới 50. Vì đường lạ nên em phải đi thế. Ấy thế mà 2 tuần em chạy 4000 km không bị dính phát nào với xxx. về Đồng Hới em bị thổi phát khi vừa ăn cá xong. Chú nào thổi sao chắc ăn đủ mùi cá

ãnhco

Xe tải
cụ có cam sao lại để vậy . yêu cầu thông báo lỗi, tọa độ vi phạm đối chiếu ngay Cam của xe chiến đến cùng khi mình không có lỗi
hi`, em chủ quan đưa cho nó giấy tờ trước vì nghĩ mình k phạm. HUế nó đã giữ giấy thì coi như xong, cứ chơi bài " k phục thì khiếu nại" ạ, mà khiếu nại thì khó như lên trời cụ!

Kimyonh

Đi bộ
Xem trên diễn đàn, mới biết các cụ bị dính tốc độ ở gần bùng binh đường tránh Huế, hướng hà nội vào. E thì cũng bị gần chỗ đó lỗi 70/50. Nhưng khi xem camera thì xe e chưa đến biển vào đô thị (cách chừng 15m) hướng ra hà nội. Hôm nộp phạt, bực quá đi ra tại chỗ bị bắn để kiểm tra lại, thì thấy hình quang cảnh không đúng trong camera. Em định khiếu nại (nghi bị làm giả ảnh camera), nhưng k biết thủ tục làm sao. Các cụ giúp với.

me_ accord

Xe buýt
Xem trên diễn đàn, mới biết các cụ bị dính tốc độ ở gần bùng binh đường tránh Huế, hướng hà nội vào. E thì cũng bị gần chỗ đó lỗi 70/50. Nhưng khi xem camera thì xe e chưa đến biển vào đô thị (cách chừng 15m) hướng ra hà nội. Hôm nộp phạt, bực quá đi ra tại chỗ bị bắn để kiểm tra lại, thì thấy hình quang cảnh không đúng trong camera. Em định khiếu nại (nghi bị làm giả ảnh camera), nhưng k biết thủ tục làm sao. Các cụ giúp với.
ĐẶc sản Huệ đó cụ. Hai biển này nó cách nhau hơn khoảng 50m nên cụ bị dính chơ nó không làm giả đâu

Chủ tịch xóm

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ!
Em hay đi ĐỒng Hới - Huế, trước giờ cả trăm lần. Nghiêm chỉnh chấp hành luật GTĐB nên chưa bao giờ bị phạt.
Đợt vừa rồi có việc đi Đà Nẵng, đến Tứ Hạ rẽ lên đường tránh Huế. Vừa qua ngã ba được vài chục mét, nhìn thấy biển hết đô thị còn cách 150m trước mặt, liếc nhìn công tơ vẫn 60km/h, em vội giảm liền xuống 50. Bụng bảo dạ: chỉ chưa đến 200m đoạn đường không phân cách có lẽ sẽ không sao.
Vậy mà, gần hết đường tránh bị xxx vẫy vào.
Tươi cười hỏi anh xxx trẻ măng phạm lỗi gì? Anh bảo quá tốc độ đoạn đầu đường tránh, chỗ vừa hết phân cách cứng.
Hỏi câu thứ 2: Tốc độ bao nhiêu?? Anh bảo 60/50
Em chẳng biết nói gì thêm, tươi cười: Tôi nhận lỗi.
Đọc biên bản, ký, lấy biên lai.
Anh xxx bắt tay chào, khuyến mãi thêm câu: lỗi này của anh 2,5 triệu.
Lên xe đi tiếp, lòng cứ phân vân. Bẫy hay không bẫy??
Rồi tự trả lời: Không!
Chắc đúng.
Em đi qua đó nhìn thấy biển em đã giảm xuống dưới 50 km/h rồi nên đi qua xxx toàn vẫy đi để chặn xe sau

Kimyonh

Đi bộ

Các cụ xem hình: biển báo đô thị ở vị trí QL1A, xe e ở chỗ nốt màu đỏ ( nghĩa là vẫn trên đoạn chạy 80km/h), e giảm ga về 70 để qua biển về 50. Thế mà xxx nó bắn và bắt lỗi quá tốc 20km. Vậy có phải xxx cố tình ép tài xế k?

Kimyonh

Đi bộ
Mất tiền đã đành, khi xem lại camera thấy tức quá đi.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]

Các cụ xem hình: biển báo đô thị ở vị trí QL1A, xe e ở chỗ nốt màu đỏ ( nghĩa là vẫn trên đoạn chạy 80km/h), e giảm ga về 70 để qua biển về 50. Thế mà xxx nó bắn và bắt lỗi quá tốc 20km. Vậy có phải xxx cố tình ép tài xế k?
Ép quá, quá đáng quá bác ạ.

Thế tại vị trí bị bắn, tốc độ của bác là bi nhiu?? Và tốc độ cho phép là bi nhiu?

Kimyonh

Đi bộ
Vì chưa qua biển đô thị nên xe e đang giảm tốc, từ 80 xuống 70, ở vị trí bị bắn cách biển đô thị chừng 40m. Xxx nó chủ yếu rình xe từ hướng Bắc vào đường tránh. Nhân tiện nó làm tiền xe e luôn (xe đi từ hướng Nam ra bắc).

annhoongxeo

Xe đạp
Ép quá đáng thật. Hết trò hay sao đi làm thế này

29M-1732

Xe buýt
Thông tư viết "đường giải phân cách giữa" không có quy định là phải có dải phân cách giữa trên cả 100% đoạn đường đó mới là đường có dải phân cách giữa !
- Xxx muốn phạt cụ thì xxx phải chỉ ra quy định đoạn đường dài 3km phải có dải phân cách giữa đủ 3km mới là đoạn đường có dải phân cách giữa :D
Cụ nói có lý, vì trên đoạn đường đó có nhiều ngã rẽ mà chỗ đó đâu có dải phân cách cụ nhỉ