quá trình làm lại bằng lái ...thành công...

Architects

Xe máy
Trước tiên em xin được gừi lời cảm ơn đến các cụ đã giúp đỡ tư vấn cho em trên chặng đường đi làm lại bằng lái B2.

Hôm nay, em đã đến Số 2 Phùng Hưng, Hà Đông ( cuối đường Nguyễn Trái, đối diện khách san Anh Quân).
Thủ tục rất đơn giản và nhanh. mất 15 phút cả đứng đợi.
Yêu cầu :
1 _Tờ khai xin cấp lại bằng + 1ảnh 3x4 ( mang ảnh đi đến đấy dán, tờ khai xin họ cho, hồ dán free )
2_ Hồ sơ gốc
3_ Giấy khám sức khỏe ( mẫu giấy của Sở GTVT, nếu cụ nào vừa thi mà mất thì lấy luôn tờ khám sức khỏe trong hồ sơ cho đỡ tốn nhé. Không có thì xin 1 kái mẫu.phóng xe mất 10 phút cả hỏi đường. Đến bệnh viên Hà Đông làm tờ giấy sức khỏe.Mất 37k giá tự làm. Em nóng vội lên thuê cò. Rút kinh nghiệm cho các cụ là chuẩn bị trước từ nhà hoặc tới đấy làm thì tự vào mà khám cho hạt dẻ. Như em thuê cò mà mình lại phải chay theo nó đến từng phòng 1 khám. đã thế đến phòng cuối cùng xin dấu viện trưởng. Bị ông ý chửi cho nhục lắm : mày là con trâu con bò ah, mà để cho thằng sâu mọt của XH nó dắt đi. Và em Phai đứng đọc nội quy.mất tiền rồi và đang cần lên em phải cố chịu xin mãi ông ý mới đóng giấu đấy.Thế lên cái này các cụ tự Quyết ĐỊnh nhế.
4_ bản sao CMT ( cầm theo CMT chính đi để đối chiếu nhé )
5_ Bằng là kiểu thẻ ATM nên Cụ nào muốn mình đẹp thì khi vào làm chỉnh trang trước.keke...

mất 10 phút đối chiếu và chụp ảnh la xong . cầm về kái giấy hẹn 30ngay + 1 tuần ( ko tính ngày nghỉ ). khi đi nhận bằng mới phải đóng tiền. giá niêm yết trên trang thông tin của Sở GTVT.

chúc cụ nào đi làm bằng và đổi bằng gặp nhiều thuận lợi...
( Trả bằng và đóng tiền cửa số 3. làm lại băng cửa số 2. đổi bằng cửa số 1 nhé )

longtech21

Xe tăng
chúc mừng ô a nhé, may là còn CMND, lần trước e bị mất hết, ko còn gì, còn mỗi sổ hộ khẩu. e thích nhất phần này mày là con trâu con bò ah, mà để cho thằng sâu mọt của XH nó dắt đi.:))

Architects

Xe máy
ông Viện trưởng ko hiểu khó chiu trong người kái gi mà thấy thằng cò 120k ( phí dịch vụ ) chỉ em vào phòng ông này xin dấu. Thế là mời em vào phong làm việc.bắt nhân viên đến xin chữ kí đứng đợi nghe cùng. Ông ý độc diẽn chửi em ghê lắm. nói: cò mồi là sâu mọt của XH.nó có làm cho xã hội tươi đẹp hay ko? hay là cháu có ăn có học.chúng no làm Xh tụt lùi... rồi nói chuyện bình ngô đại cáo.toàn danh nhân lich sử, em ko nhớ nổi.Cuối cùng bắt đọc to nội quy bệnh viện.cuối cùng khen được câu: trông em đẹp zai.(kaka...) vodka cho ông VT vi câu nói em hiểu nhất. đi đường gặp xxx cầm DT ghi âm. thế mà quên mất ko ghi âm quả bắt lỗi của ông Viện trưởng.

Architects

Xe máy
em đi khám mà.nhưng nó dẫn đi.bt mua tờ khám sức khỏe.đây mất tiền chỉ được dẫn đi cho nhanh thôi

gunni i20

Xe đạp
Bác cho em hỏi Ảnh nộp có phải bắt buộc mặc áo có cổ không ạ, vì em cũng mới chụp nhưng lúc chụp lại mặc áo cổ tròn. Sang tuần em hết hạn. Cảm ơn cụ trước :D

hungnokia3300

Xe tải
Website
www.facebook.com
Bác cho em hỏi Ảnh nộp có phải bắt buộc mặc áo có cổ không ạ, vì em cũng mới chụp nhưng lúc chụp lại mặc áo cổ tròn. Sang tuần em hết hạn. Cảm ơn cụ trước :D
Kụ chú ý lần sau có đi chụp ảnh nhớ nói với thợ ảnh là chụp ảnh bằng, chụp ảnh hộ chiếu nhé.

upa098 nói:
Dịch vụ kiểu gì bắt khách chạy đi chạy lại vậy trùi???
Bác gặp phải cò tạp nham!
Làm qua cò chỉ là nó dẫn mình đi làm thủ tục hộ mình, nếu khám làm bằng lái thì chủ yếu là khám mắt, còn lại chủ yếu là nhìn người, nếu người gầy quá hoặc béo quá thì khả năng còn phải đo cả huyết áp cơ. Nếu kụ tự đi khám thì khả năng phải khám từng cửa một là nhiều. Cháu khám ở viện Đa Khoa Hà Đông nhiều nên biết. Nói chung là tùy.

Còn viện trưởng mà phán mấy câu linh tinh thì các kụ chờ đóng dấu xong thì hãy bụp lại nhá ;)), reply ngay là khéo không được đóng dấu đâu =))

duongtm

Xe tăng
Hồi trước em đổi ở Cao Bá Quát thì chỉ ghi chiều cao cân nặng vào thôi, tuần sau ra lấy bằng. Nhà em cận 3 diop mà mắt trái phải không kính toàn 10/10 mới kinh :))

Cò rồi mà còn phải chạy thế thì ông ấy chửi cho là phải thôi...

nhungcuong

Xe đạp
sao gia rẻ thế? e làm giây khám sức khỏe hết hơn 100k liền,

tieubaocaca

Xe hơi
Trước tiên em xin được gừi lời cảm ơn đến các cụ đã giúp đỡ tư vấn cho em trên chặng đường đi làm lại bằng lái B2.

Hôm nay, em đã đến Số 2 Phùng Hưng, Hà Đông ( cuối đường Nguyễn Trái, đối diện khách san Anh Quân).
Thủ tục rất đơn giản và nhanh. mất 15 phút cả đứng đợi.
Yêu cầu :
1 _Tờ khai xin cấp lại bằng + 1ảnh 3x4 ( mang ảnh đi đến đấy dán, tờ khai xin họ cho, hồ dán free )
2_ Hồ sơ gốc
3_ Giấy khám sức khỏe ( mẫu giấy của Sở GTVT, nếu cụ nào vừa thi mà mất thì lấy luôn tờ khám sức khỏe trong hồ sơ cho đỡ tốn nhé. Không có thì xin 1 kái mẫu.phóng xe mất 10 phút cả hỏi đường. Đến bệnh viên Hà Đông làm tờ giấy sức khỏe.Mất 37k giá tự làm. Em nóng vội lên thuê cò. Rút kinh nghiệm cho các cụ là chuẩn bị trước từ nhà hoặc tới đấy làm thì tự vào mà khám cho hạt dẻ. Như em thuê cò mà mình lại phải chay theo nó đến từng phòng 1 khám. đã thế đến phòng cuối cùng xin dấu viện trưởng. Bị ông ý chửi cho nhục lắm : mày là con trâu con bò ah, mà để cho thằng sâu mọt của XH nó dắt đi. Và em Phai đứng đọc nội quy.mất tiền rồi và đang cần lên em phải cố chịu xin mãi ông ý mới đóng giấu đấy.Thế lên cái này các cụ tự Quyết ĐỊnh nhế.
4_ bản sao CMT ( cầm theo CMT chính đi để đối chiếu nhé )
5_ Bằng là kiểu thẻ ATM nên Cụ nào muốn mình đẹp thì khi vào làm chỉnh trang trước.keke...

mất 10 phút đối chiếu và chụp ảnh la xong . cầm về kái giấy hẹn 30ngay + 1 tuần ( ko tính ngày nghỉ ). khi đi nhận bằng mới phải đóng tiền. giá niêm yết trên trang thông tin của Sở GTVT.

chúc cụ nào đi làm bằng và đổi bằng gặp nhiều thuận lợi...
( Trả bằng và đóng tiền cửa số 3. làm lại băng cửa số 2. đổi bằng cửa số 1 nhé )
Chúc mừng cụ. Cụ là đổi bằng vì bằng cũ hết hạn đúng không ạ?

speed266

Xe điện
E xin phép đào mộ chút ạ, chả là tết này đen quá em bị mất hết giấy tờ, trong đó có cái bằng B2 do sở giao thông vận tải Hà Nội cấp....E định mấy hôm nữa tự đi xin cấp lại...Lần đầu có gì các cụ hướng dẫn nhiệt tình e nhé. Vodka e cả chum....

speed266

Xe điện
1-Bác đem theo hồ sơ gốc + CMND photo
2-Tới Cao Bá Quát, vo xin 1 tờ Giấy khám sức khỏe-> hỏi nhân viên chỗ khám sức khỏe gần nhất
3-Ghi thông tin của Bác vào TỜ ĐƠN XIN CẤP LẠI GPLX (phát miễn phí tại đó)
4-Ngồi chơ lấy biên nhận
Xong!
Tks cụ, sau khi thủ tục OK rồi chờ hơn 1 tháng mới có bằng phải không cụ, e định xuống Số 2 Phùng Hung có đc không cụ, e gần đó...

Taihoatu

Xe lăn
1-Bác đem theo hồ sơ gốc + CMND photo
2-Tới Cao Bá Quát, vo xin 1 tờ Giấy khám sức khỏe-> hỏi nhân viên chỗ khám sức khỏe gần nhất
3-Ghi thông tin của Bác vào TỜ ĐƠN XIN CẤP LẠI GPLX (phát miễn phí tại đó)
4-Ngồi chơ lấy biên nhận
Xong!
Em hỏi cụ tí ợ, khi nộp hồ sơ rồi có phải kẹp $ vào đấy cho trôi không?

TADITIME

Xe tải
Cảm ơn cụ, em phải ghi lại mới đc...

DTV

Xe tăng
Luật 2013 là 2 tháng sau mới cấp lại Bác!
Em cũng làm lại do bị mất - thực ra là tết đi lại nhiều quê đút đâu chả tìm thấy. Giấy hẹn từ 22/2 đến tận 6/5 mới lấy. Trong quãng đó cầm giấy hẹn lái xe có được không nhỉ.