[Funland] Quần áo mua online - nghĩ mà "ló chán"! Nhờ các cụ mợ động viên em...

LeThanh.emt

Xe tải
Cái vụ bán kính là ảo nhất. Test thì nó bóc kính xịn. Bán thì gửi kính đểu

Minh CNK

[Tịch thu bằng lái]
Nghỉ dịch ở nhà, hôm nay gấu em bắt mấy bố con cùng dọn tủ quần áo, khoang tủ ai người đó tự dọn. Dọn quần áo ra rồi, thấy "bỏ thì thương, vương thì tội"!

Pa-tê-bốc thì em cạch! - Nhất là các App bán hàng. Còn hy vọng vào mỗi OF nhà mình mà thi thoảng thấy hấp dẫn quá (được quảng cáo hàng xuất dư - giá lại lại rẻ bất ngờ so với giá hãng mà hình ảnh lại quá đẹp) nên em đã không kiềm được lòng tham mà vội đặt mua về. Có cái về mở ra đã không muốn mặc, có cái thiết kế xấu, có những cái tiếc cố mặc vài lần thì nó bắt đầu sảy ra sự cố do chất lượng may mặc hoặc chất vải quá kém: sứt chỉ, bị nổ sần sùi, ..., vân vân và mây mây... Nghĩ mà cho từ thiện có khi người dù đang gặp khó họ cũng chả ham.

Một số quần áo (hàng hiệu hoặc chính hãng) em mua chục năm nay, có cái bạc cổ mà em vẫn muốn mặc. Kêu ca thì họ bảo, giờ phải là "người tiêu dùng thông thái". Thôi, em sẽ hứa với lòng mình sẽ từ bỏ việc mua quần áo thời trang online và hàng được quảng văn cáo là "xuất dư", do không là "người tiêu dùng thông thái" em cứ mau hàng hiệu, không có điều kiện mua hàng hiệu thì mua hàng chính hãng mà dùng.

Mong các cụ mợ động viên em để em không bị quyến rũ bởi lời quảng cáo online, không còn bị lòng tham che mắt!

P/S: MM yêu cầu thay cái ảnh chống trôi :D
Gặp em thì đúng chuẩn chất lượng, không chất lượng đền gấp đôi
Các chị các mẹ cứ muốn ngon bổ rẻ, xin thưa thẳng 1 câu làm gì có, cái áo may Ninh hiệp 10K, em may gần 40K, vải cũng thế, thế thì lấy đâu ra rẻ để mà bán được? Ham rẻ thì chịu thôi ạ :D

Ladagia

Xe điện
Em mua quần áo onl nhiều, đa số là thất vọng, hixx.
Chất liệu, kiểu dáng, màu sắc đều ko ổn, nhưng mà lười, nên em vẫn ko chừa :)
Mua web uy tín nc ngoài thì mới ổn mợ ạ. Mua của VN rủi ro mua phải đồ k đc ưng ý cao hơn.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Em mua quần áo onl nhiều, đa số là thất vọng, hixx.
Chất liệu, kiểu dáng, màu sắc đều ko ổn, nhưng mà lười, nên em vẫn ko chừa :)
Quần áo online tuỳ loại mới mua online đc c ak,đừng nhìn hình ảnh mẫu c ak,cái thì hợp với ng khác nhưng ko hợp với mình
Nên mua chỗ uy tín và được thử hàng kiểm hàng ko đẹp được trả lại
Thế mới mua online ko bị hớ c ak

ubisapro

Xe trâu
Quần áo e toàn mua trực tiếp vì form người e khá kén đồ. Đồ xuất dư nhiều đồ e thấy mặc cũng rất ổn (dư thật hay dư fake e cũng ko quan tâm lắm, cơ bản cứ mặc lên người thấy thoải mái là xúc :)))

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com
Nghỉ dịch ở nhà, hôm nay gấu em bắt mấy bố con cùng dọn tủ quần áo, khoang tủ ai người đó tự dọn. Dọn quần áo ra rồi, thấy "bỏ thì thương, vương thì tội"!

Pa-tê-bốc thì em cạch! - Nhất là các App bán hàng. Còn hy vọng vào mỗi OF nhà mình mà thi thoảng thấy hấp dẫn quá (được quảng cáo hàng xuất dư - giá lại lại rẻ bất ngờ so với giá hãng mà hình ảnh lại quá đẹp) nên em đã không kiềm được lòng tham mà vội đặt mua về. Có cái về mở ra đã không muốn mặc, có cái thiết kế xấu, có những cái tiếc cố mặc vài lần thì nó bắt đầu sảy ra sự cố do chất lượng may mặc hoặc chất vải quá kém: sứt chỉ, bị nổ sần sùi, ..., vân vân và mây mây... Nghĩ mà cho từ thiện có khi người dù đang gặp khó họ cũng chả ham.

Một số quần áo (hàng hiệu hoặc chính hãng) em mua chục năm nay, có cái bạc cổ mà em vẫn muốn mặc. Kêu ca thì họ bảo, giờ phải là "người tiêu dùng thông thái". Thôi, em sẽ hứa với lòng mình sẽ từ bỏ việc mua quần áo thời trang online và hàng được quảng văn cáo là "xuất dư", do không là "người tiêu dùng thông thái" em cứ mau hàng hiệu, không có điều kiện mua hàng hiệu thì mua hàng chính hãng mà dùng.

Mong các cụ mợ động viên em để em không bị quyến rũ bởi lời quảng cáo online, không còn bị lòng tham che mắt!

P/S: MM yêu cầu thay cái ảnh chống trôi :D
Ý cụ bảo như này á

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Quần áo online tuỳ loại mới mua online đc c ak,đừng nhìn hình ảnh mẫu c ak,cái thì hợp với ng khác nhưng ko hợp với mình
Nên mua chỗ uy tín và được thử hàng kiểm hàng ko đẹp được trả lại
Thế mới mua online ko bị hớ c ak
Vẫn được kiểm và trả lại mà, nhưng toàn lấy về mới phát hiện ra, cũng đi đổi chết mẹ luôn, có bọn thì nó ko chịu, bắt chuyển hàng về nó nhận xong mới đổi, chán lè cả lưỡi, hix

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Ý cụ bảo như này á
=))
buồn cười nhưng mà thật!
Ở đây có 2 việc, con mình xấu, heee.
Nhưng như em, thật ra rất dễ mặc, mặc gì cũng có thể đẹp, nhưng đúng là nhiều hàng rất tệ, heheee.

pk2018

Xe tải
em mua 3 cái 2 cái áo khoác 1 cái áo bò, về cái e cho đi hết... giữa ảnh và thực tế khác xa quá :))

pain

Xe ba gác
Ông thớt v-kong ở nhà do Dịch nhiều hay sao mà quẩn thế, 2 thớt kêu ca liền :D
Kề mề đời đê, xõa đê:D

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com
Vẫn được kiểm và trả lại mà, nhưng toàn lấy về mới phát hiện ra, cũng đi đổi chết mẹ luôn, có bọn thì nó ko chịu, bắt chuyển hàng về nó nhận xong mới đổi, chán lè cả lưỡi, hix
Dạ,e phải đến 5-6 năm nay mua online quần áo c ak,nhừng e mua chỗ quen và giờ ck em và a trai đang làm mảng quần áo mới thấy ngành này thật sự phải thật ổn về khâu thiết kế và xưởng có tâm c ak,1 mẫu thiết kế ra gửi phải trên chục xưởng mà cho ra sản phẩm ko ưng c ak,phải chạy cả mảng vải nữa .....c mua cứ xem đường may,chất rồi đến dáng ok thì nhận ko trả lại luôn c ak

Bò lốp

Xe lăn
Xuất dư hịn, cam kết hàng chính hãng và chỉ có vài cái lẻ sz, giá 500k/2c. Đù mạ, mua 1 cái hãng đã toi hơn 100€ mà các bác Vn bán với cam kết nghe nó hãi hùng

Phviet

Xe đạp
Cái này đúng ngành e bán nên e vào def 1 tý.
Mua các cụ mua onl quần áo thì kể cả ship từ web về vẫn tai nạn như thường
1. Tai nạn về form dáng : thường xuyên xảy ra khi các cụ order brand mới hoặc các dòng f.fashion.... 1 số hiệu thì còn mỗi nc 1 thông số khác nhau.
Thường các sp "đi cùng năm tháng" của các Hãng ít khi bị tai nạn ntn.
2. Chất liệu : nhìn ảnh hình dung 1 kiểu, cầm về 1 kiểu... Chưa chắc đã xấu hơn nhưng ko giống như tưởng tượng là đã éc cảm rồi.
(Vd như e thôi gửi quần uniqlo ezy cho khách.... Khách nhận hàng bảo sao vải sờ nóng, khô thế, chị ko nhận đâu..... Okie cảm nhận ban đầu đã ko tốt thì thôi ko cần giải thích nhiều.)

Còn về vải vóc thì nếu poly nhiều thì còn đỡ chứ wool, cotton, rayon ... Thì cũng còn tùy vào cách các cụ sử dụng + giặt .... Thật sự là vải càng đắt thì càng khó chăm.
3. Tiêu chuẩn về độ hoàn thiện : cái này thì hầu hết các brand đồ thể thao đều hoàn thiện sp rất tốt ... Kể cả hàng giá rẻ.... Còn hàng thời trang thì cũng hên xui thôi ạ.