[Funland] quán bia ngon tại hà nội

haivina

Xe điện
Uống bia ngon là do có bạn chém cùng. Em cứ ngồi với bạn là vui như Tết đâm ra chả để ý bia thế nào nữa, cứ uống thấy vào và hôm sau không đau đầu là ổn. Em hay ngồi 1 Bắc Sơn, Đoan môn chỗ Nguyễn Lân, thỉnh thoảng đá Ng.Cảnh.Chân, Hải Xồm L.T.Tấn.

Namanh90

Xe máy
Hình như thớt kiểu này đã có cụ nào hỏi trước đây!

Em vẫn chia sẻ quan điểm của em: uống bia hơi làm bụng to, đi .. nhiều!

Em bây trung thành bia chai nhập! 1-3 chai (tuỳ túi tiền) và được uống nhiều loại, vị khác nhau. Được thêm cái yên tâm là không có fooc-môn như lời đồn về bia hơi!

Em có 2 địa chỉ: số 8 Ông Ích Khiêm và số 7 Cao Bá Quát. Bia cả 2 bên giống nhau, đồ ăn bên số 7 đa dạng hơn và phục vụ nhiệt hơn!
2 chỗ đó có xem đá bóng k cụ ơi

Namanh90

Xe máy
Uống bia ngon là do có bạn chém cùng. Em cứ ngồi với bạn là vui như Tết đâm ra chả để ý bia thế nào nữa, cứ uống thấy vào và hôm sau không đau đầu là ổn. Em hay ngồi 1 Bắc Sơn, Đoan môn chỗ Nguyễn Lân, thỉnh thoảng đá Ng.Cảnh.Chân, Hải Xồm L.T.Tấn.
bia hơi thì cứ nphari chỗ quen cụ ạ.chỗ lạ k dám uống nhiều chỉ sợ đau đầu

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Em là thần bia hơi, bú đều từ thời mồ ma 18 Lê Hồng Phong năm 90 thế kỷ trước! 20 năm nay hầu như ngày nào cũng một hai trận bia! Phaari đến 99% các quán bia có tên tuổi ở HN em đều đã thẩm định! Nhưng nói thật với các cụ, bia hơi Hà Nội cũng chỉ tàm tạm thôi, gọi là hơn tý bia hơi cỏ ở các tỉnh khác, chứ ngon thì không có đâu! Nhạt bỏ c.m!... và bất cứ quán bia hơi HN nào bú nhiều cũng đau đầu hết!

Xebuyt2019

Xe máy
Giờ e toàn bia chai,bia hơi nhiều đau đầu lắm:)

Laman1214

Xe buýt
Em là thần bia hơi, bú đều từ thời mồ ma 18 Lê Hồng Phong năm 90 thế kỷ trước! 20 năm nay hầu như ngày nào cũng một hai trận bia! Phaari đến 99% các quán bia có tên tuổi ở HN em đều đã thẩm định! Nhưng nói thật với các cụ, bia hơi Hà Nội cũng chỉ tàm tạm thôi, gọi là hơn tý bia hơi cỏ ở các tỉnh khác, chứ ngon thì không có đâu! Nhạt bỏ c.m!... và bất cứ quán bia hơi HN nào bú nhiều cũng đau đầu hết!
Cụ cho 1 vài địa chỉ cụ cảm thấy gần ưng mồm nhất đi ạ

Capthoivu

Xe tải
2 chỗ đó có xem đá bóng k cụ ơi
Theo em biết thì chỗ số 7 Cao Bá Quát có bóng đá K+, chỗ Ông Ích Khiêm thì không. Tuần trước em vừa xem MU và WestHam ở đấy.

À, chỗ số 7 CBQ còn có cái bàn bi-lắc nữa, cho cụ nào hoài niệm thời xưa.

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho 1 vài địa chỉ cụ cảm thấy gần ưng mồm nhất đi ạ
Thì loanh quanh cũng mấy chỗ các cụ trên đã thống kê thôi, Lan Chín hàng Tre, Hùng Vương, Quán Thánh, Ụ pháo Trúc Bạch, Bắc Sơn, Hoàng Hoa Thám thì phải đi sâu vào ngõ bú với đậu phụ luộc... nói chung bia hơi thì phải bú trên Ba Đình hay Hoàn Kiếm, về đến Đống Đa đã chán rồi chứ đừng nói Thanh Xuân, Cầu Giấy...
Thi thoảng vui bạn xuống Thượng Hải Nguyễn Trãi bú vài cốc mà đã thấy chối tỷ hẳn
Quán bia hơi thì mặc định là bẩn về đồ ăn! Rau sống có lẽ họ chỉ vẩy qua tý nước, chứ không rửa, nhiều khi còn nguyên cả cục bùn trong cuống rau... nên đi bú bia hơi là bình dân thôi!

Namanh90

Xe máy
Theo em biết thì chỗ số 7 Cao Bá Quát có bóng đá K+, chỗ Ông Ích Khiêm thì không. Tuần trước em vừa xem MU và WestHam ở đấy.

À, chỗ số 7 CBQ còn có cái bàn bi-lắc nữa, cho cụ nào hoài niệm thời xưa.
Cám ơn cụ.cuối tuần phải ra đó xem thôi.ngồi làm vài chai xem đá bóng cho nó bay

Cướp cò

[Tịch thu bằng lái]
Bia hơi HN giờ mất chất rồi, thèm bia thi vào mấy quán bia tươi làm vài vại rồi về cho nó lành.

nguyentoyotahn

Xe buýt
CCCM biết tại Hà Nội có quán bia nào ngon không ạ.bia hơi hoặc bia tươi đều được.
EM hay ngồi bia hơi các cụ ở Quán Thánh mà ở đó hay đóng sớm qua.
còn bia tươi em hay ngồi ở zamba và chai số 8 ông ích khiêm.muốn tìm thêm chôc tụ tập mới.CCCM ủn vài địa điểm cho thêm lựa chọn mới với ạ
Em uống bia tươi trong trường ĐH THUỶ LỢI tên quán “Bia tươi Lê Dũng” dãy 6A khu tập thể ĐHTL; bia ngon và rẻ, nhậu đồ đặc sản miền trung rất ngon, nói chung có nét lạ

nguyentoyotahn

Xe buýt
Bia hơi HN giờ mất chất rồi, thèm bia thi vào mấy quán bia tươi làm vài vại rồi về cho nó lành.
Giờ e cũng k uog bia hơi HN, cụ vào “Bia tươi Lê Dũng” dãy 6A ta tập thể ĐH THUỶ LỢI ngon và rẻ lắm, ae giao lưu nhỉ

Boydepzai190579

Xe tăng
Em hay ngồi bia Sửu có các loại bia,món dải nướng thì nhất mịa nó hà lội rồi

• Vodka
Reactions: SEA

nguyentoyotahn

Xe buýt
Chắc cụ ít uống bia. Nghe bà bán nước bảo là pha trong nhà máy mới đưa ra, cơ mà em đếu tin. Do cách ủ và làm lạnh bia sẽ tạo ra hương vị khác nhau của.mỗi quán
Bọn nhà máy bia HN làm láo đấy cụ, bao năm nay chỉ tụt lùi k phát triển như thằng phát triển như thằng SG, sân nhà giữa thủ đô còn bị SG nó chiếm thị phần