[Funland] Quan điểm của Mr.V em thấy rất hay

CarlVinson

Xe tải
Đi tán gái mà dám thò tay bóp trộm vú thì 1 là ăn tát, 2 là được cho sờ tiếp và dù 1 hay 2 thì kiểu gì cũng đã được bóp tối thiểu 1 cái.
Còn nếu không dám bóp thì rõ ràng là chẳng bóp được cái nào rồi.
Rành mạch
Dễ hiểu
:))

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Thần tượng tây thế nhỉ, ko làm dc thì ko đuổi thì để thờ à?
Vin chỉ nuôi mỗi đám xít đờ thôi còn lại Tây - Ta đuổi sạch nhể :P
Bởi 1 nhẽ chuyên gia không biết làm việc :D

supporter

Xe điện
Cụ này nói đúng. Yêu cầu như xe Vinfast thì yêu cầu là phải xuất bán Mỹ và IPO được. Nếu không thì là kém cả...
Thì đúng là vậy, mục tiêu là bán dc vào Mỹ, ko bán dc thì do cả hệ thống chưa đạt yêu cầu hay nói thẳng ra là kém hơn so với kỳ vọng chứ còn giải thích gì nữa

thientudolong

Xe container
Mỗi năm vin nhanh lỗ nửa tỷ đô thì em hỏi thật cụ kinh doanh cái gì cho lại. Kể cả bán ma tóe :))
Ko đói mới lạ. Mà càng đói càng phải vẽ, vẽ để vay trả nợ, rồi lại vẽ tiếp để vay trả cái nợ vừa vay, rồi nợ vừa vay lại vẽ để vay mà trả....cối xay này chỉ ngừng khi nó vỡ ra.

Vin mà vỡ các cụ sẽ thấy bên trong nó khủng khiếp ntn. Càng bên ngoài hô hào hào nhoáng bên trong càng nát.
cái cụ nói e nghĩ là tình cảnh của a quyết còi thì đúng hơn, chứ a vượng thì chưa đến nỗi, ít ra a ấy còn xoay đc tiền từ bđs, chứ a quyết còi thì cầm hơi lâu rồi :D

Dân Tổ

Xe container
Mỗi năm vin nhanh lỗ nửa tỷ đô thì em hỏi thật cụ kinh doanh cái gì cho lại. Kể cả bán ma tóe :))
Ko đói mới lạ. Mà càng đói càng phải vẽ, vẽ để vay trả nợ, rồi lại vẽ tiếp để vay trả cái nợ vừa vay, rồi nợ vừa vay lại vẽ để vay mà trả....cối xay này chỉ ngừng khi nó vỡ ra.

Vin mà vỡ các cụ sẽ thấy bên trong nó khủng khiếp ntn. Càng bên ngoài hô hào hào nhoáng bên trong càng nát.
Và thêm 1 điều nữa là doanh nghiệp trong nước giờ đa phần đều rén với mọi offer từ Vin ạ :D

Dân Tổ

Xe container
Thì đúng là vậy, mục tiêu là bán dc vào Mỹ, ko bán dc thì do cả hệ thống chưa đạt yêu cầu hay nói thẳng ra là kém hơn so với kỳ vọng chứ còn giải thích gì nữa
Cũng đang chạy mửa mật bên Mỹ và vẫn chưa đâu vào với đâu đâu ạ :D

thientudolong

Xe container
BĐS anh ấy thế chấp vay nhiều lắm cụ ạ. Bọn ngân hàng hút máu kinh khủng chứ chúng ko hiền lương gì đâu. Dính 2 năm covid riêng tiền lãi bank thôi là sấp mặt rồi.

Cụ đừng nhìn mấy cái báo cáo tài chính, vì cụ thích số nào có số đó.
ý e là a ấy vẫn có dòng tiền vào từ bđs, chừng nào tịt hẳn đầu vào như a quyết còi thì mới sợ, còn tất nhiên bctc nó cũng là 1 góc độ :)

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Và thêm 1 điều nữa là doanh nghiệp trong nước giờ đa phần đều rén với mọi offer từ Vin ạ :D
Sao lại phải sợ chứ nhỉ ???
Giàu nhất Việt nam cơ mờ.
Được bao nhiêu người ở đây THỜ đấy :P :P :P

Dân Tổ

Xe container
Sao lại phải sợ chứ nhỉ ???
Giàu nhất Việt nam cơ mờ.
Được bao nhiêu người ở đây THỜ đấy :P :P :P
Dạ không phải vì sợ, chắc em sử dụng từ "rén" là sai. Nhưng chuẩn từ mồm của những người lãnh đạo đó thì là: "Tao méo thích làm với thằng đấy, ảo bỏ mịa" :D Offer cũng nhẹ tầm 1000 tỷ ạ :)

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Dạ không phải vì sợ, chắc em sử dụng từ "rén" là sai. Nhưng chuẩn từ mồm của những người lãnh đạo đó thì là: "Tao méo thích làm với thằng đấy, ảo bỏ mịa" :D Offer cũng nhẹ tầm 1000 tỷ ạ :)
Vova tới đoạn Khát Nước rồi :(

Dân Tổ

Xe container
Vova tới đoạn Khát Nước rồi :(
Em thấy là từ cuối 2020 ạ, còn giờ thì em biết là có đội đang chạy mửa mặt mấy tuần nay bên Mỹ mà vẫn chưa đâu vào đâu :)

Ramdeuter

Xe hơi
Gió đổi chiều nhanh quá! Mới mấy năm nhìn lại mà các comments trên OF về anh ấy thay đổi nhiều. Giờ thì nguyên chuyện đi tuyển nhân sự về cho Vin chắc cũng gian nan và tốn kém x3 x4 so với trước đây. Kịch hay mà có vẻ kết thúc sớm hơn dự kiến!

Tv1912

Xe tải
BDS ở VN tăng giá mạnh là do tính chất đầu tư(hay đầu cơ) câu nói "người đẻ chứ đất không đẻ" nó quá quen thuộc với người Việt, cứ ném tiền vào đất là có lãi nên người người phát cuồng về đất! Muốn giảm nhiệt thì dễ thôi, NN chỉ cần thu thuế BDS 1%/năm là nó tụt như tụt quần ngay nhưng chả ai lại tự tay bóp dé mình cả! Tăng giá đất thì thằng hưởng lợi nhất là thằng nhiều đất...mà ở VN 1000thằng Vin cũng chả đú lại NN, bạt ngàn nhà máy, xí nghiệp, cơ quan... Hết thì thu hồi đất nông nghiệp thì có phân lô cho 1tỷ dân cũng đủ! Tóm lại thị trường BDS Việt Nam tăng phi mã là do NN muốn thế, BDS như một bè sit nóng hổi thơm lừng do NN quấy lên Vin,VTP,Sun,...xyz là những con choá to bự húp được nhiều nhất...toàn dân VN là những con choá nhỏ húp sit rơi vãi, con nào húp được thì ngậm miệng ăn tiền...con nào không húp được thì nên mạng chửi đổng! Kkk

Phỗng new

Xe điện
Ở nơi đây, có 10 đồng thì phải làm sao cho anh em nó tưởng mình chỉ có 1-2 thôi, chứ cứ bô bô với tự pi a tao giàu nhất thì bỏ mệ, có ngày anh em nó đem ra vặt lông thì hỏng :(
Truyền thông Ta + xít đờ ở đây cụ ah :D

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Ở nơi đây, có 10 đồng thì phải làm sao cho anh em nó tưởng mình chỉ có 1-2 thôi, chứ cứ bô bô với tự pi a tao giàu nhất thì bỏ mệ, có ngày anh em nó đem ra vặt lông thì hỏng :(
Khoe thế thì mới Bán được Giấy với Giá Tốt chứ cụ :D