Tin tức Quan điểm của tôi về VinFast.

tanpn

Xe tải
Cụ mua lâu chưa ạ? Em thì chả biết xe tốt hay ko vì chưa mua nhưng thằng bạn em cứ vật vã: mới đi được 2 năm mà giờ có bán cũng chỉ còn hơn nửa, ai hỏi cũng phải khen tốt chứ ko thì sao bán lại đc cho ai, mãnh liệt xong tự dưng lại cảm thấy hèn hèn
Mà em đi qua các cửa hàng xe cũ tuyệt nhiên ko thấy vF, chắc ít gara dám nhập vào vì giá xuống nhanh quá hoặc xe tốt nên ko ai dại gì mà bán đi
Trước khi mua lux sa base mới tinh, em đã có 3-4 tháng tìm xe lux sa lướt mỏi mắt. Không nên đưa ra quan điểm khi mà "bạn em nói,..." hoặc "em nghe thấy,..."

antvn01

Xe buýt
Trước khi mua lux sa base mới tinh, em đã có 3-4 tháng tìm xe lux sa lướt mỏi mắt. Không nên đưa ra quan điểm khi mà "bạn em nói,..." hoặc "em nghe thấy,..."
Xin lỗi hơn nửa giá, em cũng săn đây. Toàn nói mồm. Dĩ nhiên em chưa đủ $ nên chấp nhận xe lướt nửa giá như mấy cụ ấy nói mà có đâu. 😑

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Để đủ bài vào chợ thì ko gì nhanh bằng ném xe Vf lên cà phê cho các ông chém

hoang.nguyen

Xe tải
Giờ nhiều người khá rồi thì thích xe gì mua xe đó thôi ợ. Vinfast dòng lux thì máy bim đức thì đi sướng rồi. Đồ đạc xê vích giá hạt rẻ. Cơ bản lành thì có em fadil.kể cả vf một ngày đẹp trời tuyên bố không làm xe nữa thì đồ thay thế bên ngoài nó cũng có sẵn. Chung là để vf nó sống đc lâu dài thì nhà nước cũng phải tạo điều kiện về đất cát rồi hỗ trợ chính sách hết nấc thì mới có cơ sống. Cơ mà chuyện chính trị thì chả ai biết trx đc. Ng khác lên ngứa mắt gây khó dễ ít nhiều thì cũng dễ sập. Ngành sản xuất ô tô thâm dụng vốn ghê gớm lắm. Mà ông vf phải làm cả sản xuất với bán xe.bh bán sale kịch liệt để xoay vòng vốn là cũng khó khăn rồi. Sau nữa dịch lâu quá bất động sản nó xuống thì tiền đâu mà nuôi con nghiện đấy nữa

tanpn

Xe tải
*Lưu ý: Đây chỉ là quan điểm suy nghĩ của riêng tôi.:D
1/ Tại sao VinFast không có nhiều công nghệ hỗ trợ tự lái (Không tính mấy con xe VF
Có thể xe thiên về tính trải nghiệm cầm tay lái, với lại nếu cho mấy công nghệ hỗ trợ nào là đỗ xe, hay là tính năng "đuổi theo xe khác"... thì không còn gì là trải nghiệm nữa. Mà ngồi VinFast rất êm, cách âm tốt... nên VinFast là lựa chọn tối cho những ai thích tự cầm tay lái trải nghiệm cho sướng.
2/ Tại sao VinFast Fadil và LUX chưa ra bản Facelift? Tại sao xe VinFast hay gặp vấn đề mà hãng chưa giải quyết?
Theo tôi nghĩ là... VinFast chưa ra bản Facelift hay gặp vấn đề, độ hoàn thiện chưa tốt mà hãng chưa xử lí... Không phải chưa mà là chưa kịp. Có thể VinFast đang làm việc với mấy con xe điện rồi còn việc đặt chân sang châu Âu Mỹ... nên chưa kịp chuyện VinFast chưa hoàn thiện đó. Cái vụ Gogo TV bị VinFast kiện gắt đó có thể là do đau đầu và phải xử lí nhiều chuyện...^#(^
:)
*Lưu ý: Đây chỉ là quan điểm suy nghĩ của riêng tôi.:-@
Ý 1 của cụ thì em không biết, nhưng Ý 2 thì theo em khả năng cao là do doanh số cho bản VR1 chưa đạt, nên chưa có bản 2 (VF hơi đen là ra xe ôt ngay khi có dịch)!

dngduc

Xe điện
Ý 1 của cụ thì em không biết, nhưng Ý 2 thì theo em khả năng cao là do doanh số cho bản VR1 chưa đạt, nên chưa có bản 2 (VF hơi đen là ra xe ôt ngay khi có dịch)!
Các công nghệ hỗ trợ tự lái (mục 1) em nghĩ là khó áp dụng được trên xe sử dụng trợ lái dạng thuỷ lực như Lux

antvn01

Xe buýt
Các công nghệ hỗ trợ tự lái (mục 1) em nghĩ là khó áp dụng được trên xe sử dụng trợ lái dạng thuỷ lực như Lux
Cụ đi hơi xa rồi ạ. Lux chả liên quan đến công nghệ hỗ trợ tự lái.

Kamri

Xe buýt
Giờ nhiều người khá rồi thì thích xe gì mua xe đó thôi ợ. Vinfast dòng lux thì máy bim đức thì đi sướng rồi. Đồ đạc xê vích giá hạt rẻ. Cơ bản lành thì có em fadil.kể cả vf một ngày đẹp trời tuyên bố không làm xe nữa thì đồ thay thế bên ngoài nó cũng có sẵn. Chung là để vf nó sống đc lâu dài thì nhà nước cũng phải tạo điều kiện về đất cát rồi hỗ trợ chính sách hết nấc thì mới có cơ sống. Cơ mà chuyện chính trị thì chả ai biết trx đc. Ng khác lên ngứa mắt gây khó dễ ít nhiều thì cũng dễ sập. Ngành sản xuất ô tô thâm dụng vốn ghê gớm lắm. Mà ông vf phải làm cả sản xuất với bán xe.bh bán sale kịch liệt để xoay vòng vốn là cũng khó khăn rồi. Sau nữa dịch lâu quá bất động sản nó xuống thì tiền đâu mà nuôi con nghiện đấy nữa
Cái máy fake mà sao nhiều cụ vẫn nghĩ là BMW nhỉ 😩

hoang.nguyen

Xe tải
Công nghệ máy N20 mà cụ.bmw không bán phần điện chỉ bán cho động cơ thôi. Nên phần điện là bọn Áo nó viết. Xe tầu nó cũng đầy hãng mua công nghệ động cơ của các hãng mà cụ

Moccoi

Xe tải
Công nghệ máy N20 mà cụ.bmw không bán phần điện chỉ bán cho động cơ thôi. Nên phần điện là bọn Áo nó viết. Xe tầu nó cũng đầy hãng mua công nghệ động cơ của các hãng mà cụ
sản phầm làm ra có mấy yếu tố:
1. Thiết kế
2. Phụ tùng để lắp ráp thành sản phẩm
3. Khả năng lắp ráp (độ hiện đại của dây chuyền, kỹ năng tay nghề của thợ)
Theo cháu hiểu thì trường hợp này chỉ có duy nhất thiết kế giống nhau thôi, còn 2 mục sau không biết có giống hệt không nên không thể nói là 2 sản phẩm cụ đề cập đến là như nhau. Cũng hoàn toàn có khả năng đồ pha ke được lắp từ phụ tùng chất lượng hơn hàng xịn, dây chuyền lắp ráp hiện đại hơn và tay nghề thợ cao hơn nên chất lượng pha ke cao hơn hẳn N20 =))

hoang.nguyen

Xe tải
sản phầm làm ra có mấy yếu tố:
1. Thiết kế
2. Phụ tùng để lắp ráp thành sản phẩm
3. Khả năng lắp ráp (độ hiện đại của dây chuyền, kỹ năng tay nghề của thợ)
Theo cháu hiểu thì trường hợp này chỉ có duy nhất thiết kế giống nhau thôi, còn 2 mục sau không biết có giống hệt không nên không thể nói là 2 sản phẩm cụ đề cập đến là như nhau. Cũng hoàn toàn có khả năng đồ pha ke được lắp từ phụ tùng chất lượng hơn hàng xịn, dây chuyền lắp ráp hiện đại hơn và tay nghề thợ cao hơn nên chất lượng pha ke cao hơn hẳn N20 =))
Hãng mới thì làm xe chắc nó bền tốt thôi. Có điều nuôi để nó tồn tại lâu dài thì cái đấy khó gấp nhiều lần.

tanpn

Xe tải
Theo cụ fake là gì! Cụ chém một câu rất không có tinh thần xây dựng. Tôi nói động của của nó là BMW (Được VIn mua bản quyền và tự sản xuất động cơ), nếu cụ nói không phải thì cụ chứng minh đi!

tanpn

Xe tải
Không bán phần mềm điều khiển nó cụ ạ, VIn thuê Ao tự phát triển phần điều khiển.

nhatvietcorp

Xe tải
Có cụ nào bán Vinfast Lux SA Premium nửa giá tức là khoảng 6-700tr không em múc đi lại mùa rét, làm con mới gần bằng Santafe và Sorento hơi tiếc.

Arsephan

Xe tăng
Theo cụ fake là gì! Cụ chém một câu rất không có tinh thần xây dựng. Tôi nói động của của nó là BMW (Được VIn mua bản quyền và tự sản xuất động cơ), nếu cụ nói không phải thì cụ chứng minh đi!
Chặn đi cụ ơi, tương tác lại làm gì mấy thành phần đó :D

tanpn

Xe tải

sorciere_vn

Xe buýt
Bác cho em hỏi chút là bên AVL được chọn là đối tác để phát triển dựa trên thiết kế của BMW, thì nghiễm nhiên được xem là tự sản xuất ạ ?

Tự sản xuất nghĩa là Vinfast đã mua lại AVL hay sao thế bác ?

supporter

Xe điện
Bác cho em hỏi chút là bên AVL được chọn là đối tác để phát triển dựa trên thiết kế của BMW, thì nghiễm nhiên được xem là tự sản xuất ạ ?

Cụ có khi cũng chả biết AVL nó làm gì trong cái động cơ của Vin đâu nên mới hỏi thế

tanpn

Xe tải
Cụ có khi cũng chả biết AVL nó làm gì trong cái động cơ của Vin đâu nên mới hỏi thế

Có khi em cũng không biết rõ thật, thế theo cụ Động cơ oto của VIn, em nói là BMW, vậy động cơ nó gồm những gì cụ? Ta tranh luận về cái cụm từ "Động cơ" đã nhé. Cái phần mềm điều khiển ta nói sau!