Tin tức Quan điểm của tôi về VinFast.

lttung

Xe buýt
Quan điểm của em, em không đi VinFast vì nhà em đang có con Vios 6 tuổi. Nhưng em thích VinFast hoặc nhiều thêm những hãng của Việt Nam mình mở ra để cạnh tranh khốc liệt để người tiêu dùng hưởng lợi. Em nói thật cụ nào chửi nó 1 là sale hãng khác 2 là có sẵn thái độ ko bao giờ hài lòng với tổ quốc rồi. Em phân tích theo quan điểm của em.
1. Hồi em mua Vios so với hiện tại giá xe đã giảm khá rồi, vì sao vì có cạnh tranh đấy
2.Thaco đã có 1 số mẫu bảo hành lên 5 năm rồi, điều mà chỉ khi VinFast có chế độ đó Thaco mới vội chạy theo. Trước nay dân mình toàn phải chịu thiệt. Giống như Vsmart của nó ra bảo hành 18 tháng cái rẻ như thằng xiaomi còn phải giật mình chạy theo bh như thế luôn.
3. Vn là nước đang pt rất cần những công ty mang công nghiệp về như samsung chẳng hạn, để làm gì chắc cụ nào cũng hiểu để thu thuế, để có nơi tạo việc làm cho dân dồi dào. Vậy VinFast tại sao lại ko được. Quá được ý chứ.
4. Sẽ có cụ lại bảo ghét vì nó quảng cáo, hự thế quái nào các hãng sx ra sản phẩm lại ko được quảng cáo vậy, ngay trên thị trường chính của mình. Hay có cụ lại bỏ vì nó bán đất bla bla, theo cách nhìn của em thì hầu như nó xây dựng ở đâu ở đó văn minh lên đấy chứ, còn đất đai là do cơ chế nhà nước rồi, thử hỏi trong cái forum này có cụ nào ko từng buôn bán đất kiếm lời, hay chí ít là suy nghĩ tới việc đó. Chẳng qua họ làm được thì cái tính ghen ăn tức ở cứ vậy thôi. ==> dù sao chuyện gì ra chuyện đó xe và đất hoàn toàn là 2 công ty khác nhau, vơ vào giống như cãi nhau xong lôi chuyện khác cứ hèn hèn sao ý.
5. Lỗi này lỗi nọ, họ là hãng mới người mua chấp nhận, và em thấy họ vẫn đang cải thiện từng ngày, quay lại phần 2, họ bảo hành 5 năm, mà public bảng giá phụ tùng đó, rẻ lòi, đi vios nhiều cái còn đang thèm đây. ==> mình ko mua thì đừng nói chuyện lỗi vì người sở hữu còn chưa kêu, khóc thuê làm gì
6. Made in Vn. Cái này thì cũng theo quy định nhà nước, đúng pháp luật không có sai về quyền sở hữu thương hiệu thì chửi cái gì ==> không tin vào pháp luật nhà nước thì tin vào gì?
Trên đó là quan điểm của em về VinFast, mời các cụ phản biện, đừng có nô nủng ra làm gì, văn hóa thấp lắm. Như nói ở trên gia đình em đang sở hữu Vios vì nó đáp ứng đủ cho gđ em thời điểm mua.
Cụ viết em ưng, rồi cũng đến lúc mình phải tự tôn chứ

Meo_Trần

Xe hơi
Đọc đến đoạn này em buồn cười quá cụ ạ. Em tin vào "ông ngoại" nhiều hơn. Luật pháp lúc nào cũng nghiêng về người có tiền.
:))

View attachment 6466777
Thì đương nhiên, giống như việc cụ đóng góp nhiều thì người ta phải được ưu tiên chứ, chứ cứ ngồi gõ phím chê bai mà đòi hưởng thì còn ai làm nữa hả cụ. Như nói ở trên thuế và lực đẩy việc làm. Thế cụ nghĩ như thằng Samsung nó có được ưu tiên nhiều thứ ko, quá nhiều chính sách mà chỉ có nó được biết thôi ý chứ. Các tỉnh mời còn chẳng nổi những doanh nghiệp về làm công nghiệp tỉnh nhà ấy chứ. Dân ở gần những nơi có nhà máy đều giàu lên thấy rõ khi cung cấp nhà trọ, thực phẩm tiêu dùng. Vẫn là 1 số thành phần khóc thuê tít ở đâu đó thôi. Hiện tại các cụ cứ săm soi đất đất vàng này nọ, chứ nói đúng ra nó sờ vào đâu hóa thành vàng ở đó mới đúng.

Easy girl

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đá đểu samsung, báo công an cho lên phường bây giờ 😡
Thì đương nhiên, giống như việc cụ đóng góp nhiều thì người ta phải được ưu tiên chứ, chứ cứ ngồi gõ phím chê bai mà đòi hưởng thì còn ai làm nữa hả cụ. Như nói ở trên thuế và lực đẩy việc làm. Thế cụ nghĩ như thằng Samsung nó có được ưu tiên nhiều thứ ko, quá nhiều chính sách mà chỉ có nó được biết thôi ý chứ. Các tỉnh mời còn chẳng nổi những doanh nghiệp về làm công nghiệp tỉnh nhà ấy chứ. Dân ở gần những nơi có nhà máy đều giàu lên thấy rõ khi cung cấp nhà trọ, thực phẩm tiêu dùng. Vẫn là 1 số thành phần khóc thuê tít ở đâu đó thôi. Hiện tại các cụ cứ săm soi đất đất vàng này nọ, chứ nói đúng ra nó sờ vào đâu hóa thành vàng ở đó mới đúng.

Trung Roger

Xe hơi
Theo em thì Vinfast dù sao cũng mới sản xuất những sản phẩm đầu tay thôi nên đạt được chất lượng như vậy là quá ok rồi.

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
Đời này ko có tiền thì chỉ bốc mứt khóc thuê thôi.
Có theo cách nào ? Xẻ dọc trường sơn đi bán đất, hay mang hàng tàu về dán mác âu , ý và bán cho dân giá cao ngút trời ?
Rồi hơi tý lại kiện ra công an ? Mang ông can ra dọa như mang ngáo ộp dọa trẻ con , mục đích là đè bẹp dư luận , lèo lái truyền thông
Những thằng như thế sẽ bị chính xã hội , người dân đào thải thôi , bán sạch cả rồi đấy

duykhoa08

Xe hơi
Vợ cả em đang chạy fadil , hiện tại thấy ok ạ.

artmedia5881

Xe container
Người chê cứ chê ông mua cứ mua. Xe mình bỏ tiền ra thích xe nào thì mua xe đó. Quan điểm của em thì chắc chắn không đến mấy chục ngàn người mua xe là họ ngu cả đâu. Em cũng từng chạy GLK và giờ đang chạy Lux SA bản Full đây. Em thấy nó quá hợp lý với số tiền thật bỏ ra (ko nói giá niêm yết nhé vì bán giá đó đương nhiên em ko mua rồi ;)) )

Có theo cách nào ? Xẻ dọc trường sơn đi bán đất, hay mang hàng tàu về dán mác âu , ý và bán cho dân giá cao ngút trời ?
Rồi hơi tý lại kiện ra công an ? Mang ông can ra dọa như mang ngáo ộp dọa trẻ con , mục đích là đè bẹp dư luận , lèo lái truyền thông
Những thằng như thế sẽ bị chính xã hội , người dân đào thải thôi , bán sạch cả rồi đấy
Bán đất thì sao - đừng nói nhà cụ chưa mua đất bao giờ, có chăng ăn bám các cụ để lại mới ko phải mua.
Cao hay thấp thì cũng ko cướp đc của ng mua, nếu có đi nữa thì có Pháp luật chứ ko cần m khóc thuê.
Mình thích dọa trẻ con đấy thì sao nào? Nếu giỏi thìn bẻ lái lại xem 😂 Đào thải hay ko thì dân ng ta biết tất. Các cụ lo thừa quá. Nhạt lắm

antvn01

Xe buýt
Vf xác định từ đầu bán xe điện qua các thị trường Âu Mỹ. Có bán xe xăng đâu mà các anti và gâu nô phải lo hộ =))
Cũng từ manual xe không có tiếng anh là em thấy chỉ bán cho VN rồi. 🙂

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
Người chê cứ chê ông mua cứ mua. Xe mình bỏ tiền ra thích xe nào thì mua xe đó. Quan điểm của em thì chắc chắn không đến mấy chục ngàn người mua xe là họ ngu cả đâu. Em cũng từng chạy GLK và giờ đang chạy Lux SA bản Full đây. Em thấy nó quá hợp lý với số tiền thật bỏ ra (ko nói giá niêm yết nhé vì bán giá đó đương nhiên em ko mua rồi ;)) )
Đang từ GLK mà phải về chạy Lux SA thì chắc cụ mất việc hay công ty phá sản nhỉ?

kaku223223

Xe tăng
Đang từ GLK mà phải về chạy Lux SA thì chắc cụ mất việc hay công ty phá sản nhỉ?
văn của Vô nin mà cụ :))) lớ ngớ lại chạy rolls royce xong chán quá bán chạy SA president cũng nên .
chắc nhiều cụ Vô Nin nào đi xe Rồng sau đó chuyển sang đi SA nữa

artmedia5881

Xe container

artmedia5881

Xe container
văn của Vô nin mà cụ :))) lớ ngớ lại chạy rolls royce xong chán quá bán chạy SA president cũng nên .
chắc nhiều cụ Vô Nin nào đi xe Rồng sau đó chuyển sang đi SA nữa
Thành phần chém gió chưa đi bao giờ nhiều lắm. Anh hùng bàn phím em ko quan tâm đâu cụ. Và em tin chắc giờ cũng tầm mấy chục ngàn xe bán ra người mua người ta ko ngu hết đâu. Người thật việc thật còn chả ăn ai nói gì 😅😅😅

Thành phần chém gió chưa đi bao giờ nhiều lắm. Anh hùng bàn phím em ko quan tâm đâu cụ. Và em tin chắc giờ cũng tầm mấy chục ngàn xe bán ra người mua người ta ko ngu hết đâu. Người thật việc thật còn chả ăn ai nói gì 😅😅😅
kệ đi cụ ơi, xe mình mua mình bỏ tiền ra, có ai cho xu nào đâu, kệ bà chúng nó muốn nói gì thì nói. Cái xe nó là cái phương tiện, đi chán, hết khâu hao rồi bán, đảm bảo yên tâm, an toàn trong quá trình sử dụng là được. mấy ông ngồi chê chắc méo gì đã có tiền mua, chê theo số đông chứ biết vô lăng xe nó như nào.

kaku223223

Xe tăng
kệ đi cụ ơi, xe mình mua mình bỏ tiền ra, có ai cho xu nào đâu, kệ bà chúng nó muốn nói gì thì nói. Cái xe nó là cái phương tiện, đi chán, hết khâu hao rồi bán, đảm bảo yên tâm, an toàn trong quá trình sử dụng là được. mấy ông ngồi chê chắc méo gì đã có tiền mua, chê theo số đông chứ biết vô lăng xe nó như nào.
Đúng rồi, số đông toàn chê, chỉ có thiểu số mới biết hưởng thủ sang xịn mịn của xe Fanvist cụ nhỉ.

Đặc biệt tháng 8 có đúng 8 ông biết hưởng thụ nè ;))

Đúng rồi, số đông toàn chê, chỉ có thiểu số mới biết hưởng thủ sang xịn mịn của xe Fanvist cụ nhỉ.

Đặc biệt tháng 8 có đúng 8 ông biết hưởng thụ nè ;))
hưởng thụ gì đâu cụ ơi, cái xe nó là phương tiện, tiền ai nấy mua, cứ dũng cảm xuống tiền rồi hãy nói.