[Funland] Quan điểm trái chiều cụ Hạt Tiêu!

ATTILA

Xe điện
Ủa vậy đá với Hàn .Hàn cầm bóng nhiều ko phải chiếm thế chủ động???
Tùy cụ suy diễn hay cụ chỉ hiểu đc vậy thôi. Tôi chỉ nói với đa phần các đội ngang cơ và nhỉnh cụ nhé, hơn và kém là phải khác.

ATTILA

Xe điện
Xem lại pha này em thấy TA mắc lỗi hời hợt. Sau khi bi chuyền qua đã không bắt đường truyền ngược lại mà chỉ đi lững thững.
Chưa chắc chạy về mà tốt, tuy nhiên càu thủ phải đá theo sơ đồ và yêu cầu của hlv.

Luccay

[Tịch thu bằng lái]
Tùy cụ suy diễn hay cụ chỉ hiểu đc vậy thôi. Tôi chỉ nói với đa phần các đội ngang cơ và nhỉnh cụ nhé, hơn và kém là phải khác.
Câu nào nói ngang cơ? Và nhỉnh hơn ?

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Chưa chắc chạy về mà tốt, tuy nhiên càu thủ phải đá theo sơ đồ và yêu cầu của hlv.
Đây không phải chạy về mà là chặn đường bậy tường. Cứ cái gì không làm là đổ cho chiến thuật của HLV là sao?

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Em xin nhắc lại ý kiến chủ quan của em:

Thực sự e thấy nhiều "chiên da", người hâm mộ, phóng t,inh viên Vn thực sự không biết xem bóng đá hay cố tình ko hiểu! Trân VN- TL thật sự rất hay về chiến thuật! 70p đầu tiên, phải nói là Thái Lan đã may mắn vì không thủng lưới và Thái chả có quả nào ra hồn ngoài quả Pen vu vơ! Vn đá đúng với tính toán của ông Park. Sau phút 70, khi nghe Mã chắc thắng Indo nên với ý định cắt đuôi Mã, Thái ông mới thay đổi hàng tấn công để quyết dành chiến thắng. Tuy nhiên lão Nishino rất tỉnh nên đã đưa thêm 01 tiền vệ trụ vào để khắc chế hàng tiền vệ VN. Quangh Hải, Tuấn Anh luôn bị áp sát khi có bóng nên ko thể bơm bóng cho tuyến trên được. Vì vậy các cầu thủ thay người HD, AD, CP hoàn toàn đói bóng và phải lùi sâu lấy bóng. Chính điều này làm giảm sức tấn công của VN, Thái Lan mới có nhiều đất, cơ hội áp sát khung thành VN.
Lão Níshino làm đúng kiểu người Nhật, cương nhu theo đối thủ! Có cái, lão chỉ có thể làm được khi ông Park quyết chơi tất tay, từ bỏ lối đá sở trường thôi! Còn cứ như 70 phút đầu thì Thái lọ cũng chịu chết, bóng luẩn quẩn phía ngoài thôi! Trong bóng đá hiện đại, khi các đối thủ cùng trình thì cầm nhiều bóng hơn chả nói lên điều gì!
Vì vậy, chỉ qua 1 trận mà các chiên da, phóng t.inh viên, HLV online đã chỉ trích cách thay người, chiến thuật của ông Park là không công bằng! Nói thế thì trận Mã thắng Thái thì cầu thủ Mã, HLV Mã đẳng cấp hơn Thái chăng?

Em nghĩ, NHM trong nước ai cũng muốn thắng, tuy nhiên nên bình tĩnh xem xét, đóng góp mang tính chất xây dựng! Không nên lấy một vài cá nhân ra để làm bia đỡ đạn cho những mong muốn không thành hiện thực! Mới chỉ có 01 trận mà e thấy đã sôi sục, mổ xẻ theo hướng tiêu cục như vậy!
E cũng thấy như cụ, hic mình bỏ sở trường đúng lúc thuận nhất. Vì trước trận e đã dự Mã ăn Indo, hiệp 2 sẽ là tin gây sức ép cho thái bắt buộc Thái phải ào lên tấn công. Lúc đó là cơ hội vàng cho lối đá phòng ngự phản của phản công. Rất tiếc vì 3 cầu thủ mới thay chưa hòa nhập ngay đội hình mà Lâm tây đành câu giờ mà ko sử dụng những pha đưa bóng phản công nhanh.

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Em xin nhắc lại ý kiến chủ quan của em:

Thực sự e thấy nhiều "chiên da", người hâm mộ, phóng t,inh viên Vn thực sự không biết xem bóng đá hay cố tình ko hiểu! Trân VN- TL thật sự rất hay về chiến thuật! 70p đầu tiên, phải nói là Thái Lan đã may mắn vì không thủng lưới và Thái chả có quả nào ra hồn ngoài quả Pen vu vơ! Vn đá đúng với tính toán của ông Park. Sau phút 70, khi nghe Mã chắc thắng Indo nên với ý định cắt đuôi Mã, Thái ông mới thay đổi hàng tấn công để quyết dành chiến thắng. Tuy nhiên lão Nishino rất tỉnh nên đã đưa thêm 01 tiền vệ trụ vào để khắc chế hàng tiền vệ VN. Quangh Hải, Tuấn Anh luôn bị áp sát khi có bóng nên ko thể bơm bóng cho tuyến trên được. Vì vậy các cầu thủ thay người HD, AD, CP hoàn toàn đói bóng và phải lùi sâu lấy bóng. Chính điều này làm giảm sức tấn công của VN, Thái Lan mới có nhiều đất, cơ hội áp sát khung thành VN.
Lão Níshino làm đúng kiểu người Nhật, cương nhu theo đối thủ! Có cái, lão chỉ có thể làm được khi ông Park quyết chơi tất tay, từ bỏ lối đá sở trường thôi! Còn cứ như 70 phút đầu thì Thái lọ cũng chịu chết, bóng luẩn quẩn phía ngoài thôi! Trong bóng đá hiện đại, khi các đối thủ cùng trình thì cầm nhiều bóng hơn chả nói lên điều gì!
Vì vậy, chỉ qua 1 trận mà các chiên da, phóng t.inh viên, HLV online đã chỉ trích cách thay người, chiến thuật của ông Park là không công bằng! Nói thế thì trận Mã thắng Thái thì cầu thủ Mã, HLV Mã đẳng cấp hơn Thái chăng?

Em nghĩ, NHM trong nước ai cũng muốn thắng, tuy nhiên nên bình tĩnh xem xét, đóng góp mang tính chất xây dựng! Không nên lấy một vài cá nhân ra để làm bia đỡ đạn cho những mong muốn không thành hiện thực! Mới chỉ có 01 trận mà e thấy đã sôi sục, mổ xẻ theo hướng tiêu cục như vậy!
E cũng thấy như cụ, hic mình bỏ sở trường đúng lúc thuận nhất. Vì trước trận e đã dự Mã ăn Indo, hiệp 2 sẽ là tin gây sức ép cho thái bắt buộc Thái phải ào lên tấn công. Lúc đó là cơ

Xe gia đình

Xe điện
Chết. Cụ đừng lái quan điểm của em thế. Thắng hay thua Thái dúi ko nói lên nhiều điều. Phát triển bóng đá là cả 1 chặng đường dài, không thể qua 1 trận đấu mà đánh giá hơn hay kém được. Thớt này em chỉ muốn nói là trận vừa rồi ta không bằng họ và đừng có lạc quan quá như một số thớt khác đang ca ngợi và nói Thái đã phải run sợ trước Việt Nam.
Em chỉ suy nghĩ rất nông dân như thế này:
- Hàng chục năm qua mặc định gặp TL là thua mà không một lời ca thán (thủng lưới ít là mừng)
- Giờ đây hòa rồi mà các cụ vẫn chê :)
Như thế thì ai đang sống ảo và tự mãn đây :)

thanh5687

Xe tải
Em chỉ suy nghĩ rất nông dân như thế này:
- Hàng chục năm qua mặc định gặp TL là thua mà không một lời ca thán (thủng lưới ít là mừng)
- Giờ đây hòa rồi mà các cụ vẫn chê :)
Như thế thì ai đang sống ảo và tự mãn đây :)
Cụ ko hiểu mục đích em lập thớt. Em lập ko phải để chê. Vì hòa Thái dúi ko có gì là thất vọng cả. Thớt cháu lập để phân tích phản lại quan điểm của 1 cụ khác. Cụ ấy nói trận vừa rồi Việt Nam trên cơ, chơi tấn công, Thái dúi run rẩy, sợ hãi.

hung611

Xe buýt
Trận VN- Malaysia vòng bảng AFF cup vừa rồi tỷ lệ cầm bóng là 31.4% - 68.6% thì sao cụ? Mình thắng 2-0 đấy thôi. Thái sút 13(7) nhưng cụ có nhớ được tình huống nào thực sự nguy hiểm ngoài pha cứu thua của VH? Đồng ý là hôm qua phong độ mình ko ổn, nhưng vẫn là rất khó nhằn với Thái, tung hết bài hết sức ra vẫn ko ăn được mình.

UAE mới là đối thủ khó nhằn , trận tới họ được chơi trên sân nhà đấy mới là thử thách của VN , trận rồi thắng họ cũng có phần may mắn chứ mình thực lực vẫn cửa dưới họ .
Để phản ánh kết quả trận đấu sẽ thông qua: tỷ số và các thống kê quan trọng như tỷ lệ cầm bóng, số lần sút cầu môn, số lần sút trúng cầu môn...

Nếu thắng, cùng với các thống kê vượt trội, thì là thắng toàn diện. Bên thắng sẽ được ca ngợi: thắng áp đảo, đè bẹp... Điển hình là trận thắng của Việt Nam trước Indo.

Nếu thắng, cùng với thống kê ngang bằng nhau. Bên thắng sẽ được cho là tận dụng cơ hội tốt hơn.

Nếu thắng, cùng với thống kê kém hơn. Khi đó Bên thắng sẽ được ca ngợi là biết sử dụng chiến thuật hợp lý. Hoặc thắng do yếu tố may mắn như: sai lầm của trọng tài, thăng hoa của cầu thủ (đấy là gọi mỹ miều theo kiểu Bên thắng, còn Bên thua thì họ sẽ nói là... ăn rùa). Điển hình là trận thắng của Việt Nam trước UAE, với bàn thắng quá ngẫu hứng và may mắn của Tiến Linh.

Nói chung là nếu thắng thì tỷ số là quan trọng nhất, là thước đo kết quả cuối cùng. Các số liệu thống kê sẽ không có nhiều ý nghĩa. Bên thắng thích nói kiểu gì cũng được. Đi kèm với đó là hàng loạt phân tích kỹ thuật chi tiết hoa mỹ (thậm chí còn mang tính tâng bốc) để minh họa cho cái chiến thắng của mình. Và đương nhiên, ai cũng thích đọc vì mình là người thắng, trang điểm đẹp thêm cho chiến thắng thì lại càng vui.

Nếu tỷ số hòa thì lúc này các số liệu thống kế sẽ là thước đo kết quả phản ánh thực tế trận đấu.

Và với số liệu thống kê sau trận đấu (tỷ lệ cầm bóng, số lần sút cầu môn, số lần sút trúng cầu môn...) hoàn toàn nghiêng về Thái Lan thì chúng ta phải thẳng thắn thừa nhận là trận vừa rồi chúng ta đá kém hơn Thái. Kết quả hòa là kết quả chấp nhận được với chúng ta.

Tuy nhiên, đây chỉ là kết quả của 1 trận đấu cụ thể. Nó thể hiện là chiến thuật của chúng ta chưa hợp lý, phong độ cầu thủ của chúng ta chưa tốt trong trận đấu củ thể này và một chút thiếu may mắn ở bàn thắng bị từ chối (tôi nói là thiếu may mắn và không có ý kiến gì về tính hợp lệ hay không hợp lệ của bàn thắng này). Và điều này cũng là bình thường vì không huấn luyện viên nào trận nào cũng có chiến thuật hợp lý, không đội bóng nào trận nào cũng có phong độ tốt và gặp nhiều may mắn.

Còn về tổng thể chặng đường chúng ta đã đi qua cho thấy ông Park và các cầu thủ đã thể hiện rất tốt. Chặng đường còn lại sẽ còn rất nhiều khó khăn. Vì trình độ của 4 đội đầu bảng không cách biệt nhiều. Yếu tố kỵ rơ nhau và yếu tố sân nhà sẽ là những lợi thế đặc biệt của từng đội, trong từng trận đấu cụ thể còn lại. Chiến thuật, phong độ và may mắn sẽ là yếu tố quyết định chiến thắng. Cầu chúc cho đội tuyển của chúng ta may mắn trong các trận còn lại!
Để phản ánh kết quả trận đấu sẽ thông qua: tỷ số và các thống kê quan trọng như tỷ lệ cầm bóng, số lần sút cầu môn, số lần sút trúng cầu môn...

Nếu thắng, cùng với các thống kê vượt trội, thì là thắng toàn diện. Bên thắng sẽ được ca ngợi: thắng áp đảo, đè bẹp... Điển hình là trận thắng của Việt Nam trước Indo.

Nếu thắng, cùng với thống kê ngang bằng nhau. Bên thắng sẽ được cho là tận dụng cơ hội tốt hơn.

Nếu thắng, cùng với thống kê kém hơn. Khi đó Bên thắng sẽ được ca ngợi là biết sử dụng chiến thuật hợp lý. Hoặc thắng do yếu tố may mắn như: sai lầm của trọng tài, thăng hoa của cầu thủ (đấy là gọi mỹ miều theo kiểu Bên thắng, còn Bên thua thì họ sẽ nói là... ăn rùa). Điển hình là trận thắng của Việt Nam trước UAE, với bàn thắng quá ngẫu hứng và may mắn của Tiến Linh.

Nói chung là nếu thắng thì tỷ số là quan trọng nhất, là thước đo kết quả cuối cùng. Các số liệu thống kê sẽ không có nhiều ý nghĩa. Bên thắng thích nói kiểu gì cũng được. Đi kèm với đó là hàng loạt phân tích kỹ thuật chi tiết hoa mỹ (thậm chí còn mang tính tâng bốc) để minh họa cho cái chiến thắng của mình. Và đương nhiên, ai cũng thích đọc vì mình là người thắng, trang điểm đẹp thêm cho chiến thắng thì lại càng vui.

Nếu tỷ số hòa thì lúc này các số liệu thống kế sẽ là thước đo kết quả phản ánh thực tế trận đấu.

Và với số liệu thống kê sau trận đấu (tỷ lệ cầm bóng, số lần sút cầu môn, số lần sút trúng cầu môn...) hoàn toàn nghiêng về Thái Lan thì chúng ta phải thẳng thắn thừa nhận là trận vừa rồi chúng ta đá kém hơn Thái. Kết quả hòa là kết quả chấp nhận được với chúng ta.

Tuy nhiên, đây chỉ là kết quả của 1 trận đấu cụ thể. Nó thể hiện là chiến thuật của chúng ta chưa hợp lý, phong độ cầu thủ của chúng ta chưa tốt trong trận đấu củ thể này và một chút thiếu may mắn ở bàn thắng bị từ chối (tôi nói là thiếu may mắn và không có ý kiến gì về tính hợp lệ hay không hợp lệ của bàn thắng này). Và điều này cũng là bình thường vì không huấn luyện viên nào trận nào cũng có chiến thuật hợp lý, không đội bóng nào trận nào cũng có phong độ tốt và gặp nhiều may mắn.

Còn về tổng thể chặng đường chúng ta đã đi qua cho thấy ông Park và các cầu thủ đã thể hiện rất tốt. Chặng đường còn lại sẽ còn rất nhiều khó khăn. Vì trình độ của 4 đội đầu bảng không cách biệt nhiều. Yếu tố kỵ rơ nhau và yếu tố sân nhà sẽ là những lợi thế đặc biệt của từng đội, trong từng trận đấu cụ thể còn lại. Chiến thuật, phong độ và may mắn sẽ là yếu tố quyết định chiến thắng. Cầu chúc cho đội tuyển của chúng ta may mắn trong các trận còn lại!

LovelyDevil

[Tịch thu bằng lái]
Trận VN- Malaysia vòng bảng AFF cup vừa rồi tỷ lệ cầm bóng là 31.4% - 68.6% thì sao cụ? Mình thắng 2-0 đấy thôi. Thái sút 13(7) nhưng cụ có nhớ được tình huống nào thực sự nguy hiểm ngoài pha cứu thua của VH? Đồng ý là hôm qua phong độ mình ko ổn, nhưng vẫn là rất khó nhằn với Thái, tung hết bài hết sức ra vẫn ko ăn được mình.
Mình đang thuận lợi, phong độ cao, sân nhà, mới tha1sng UAE, kg di chuyển. Còn TL 2 trận sân khách, phong độ thấp, mới thua, nội bộ bất ổn, nghi ngờ HLV. Như vậy mình phải thắng chứ sao lại tự hào là họ không thắng dc mình?

hung611

Xe buýt
Mình đang thuận lợi, phong độ cao, sân nhà, mới tha1sng UAE, kg di chuyển. Còn TL 2 trận sân khách, phong độ thấp, mới thua, nội bộ bất ổn, nghi ngờ HLV. Như vậy mình phải thắng chứ sao lại tự hào là họ không thắng dc mình?
Trận vừa rồi phong độ mình mới thấp, e đánh giá Thái vừa chơi trận hay nhất trong nhiều trận đã qua.

HuyArt

Xe lăn
Tính cháu chả thích lập thớt. Cơ mà hôm nay cháu xin mở bát vì cháu có còm trong thớt cụ Hạt Tiêu vài phát để nói lên quan điểm mà cụ ấy chả thèm rep. Hơi buồn vì rõ ràng cụ ấy rủ mọi người vào còm cho xôm mà.

Cháu trích nguyên văn cụ ấy nói thế này :
“Đánh một trận cho người Thái phải tim đập chân run, cho những lần sau gặp Việt Nam là quị hẳn. Đánh cho mất ý chí phản kháng. Nhìn những pha tất cả cầu thủ của Việt Nam đứng hết bên phần sân đối phương, các cầu thủ Thái run rẩy phá bóng ra biên mới sướng làm sao. Trận hôm qua cũng là để chứng minh khi Việt Nam đá tấn công thì kinh khủng thế nào. Ép đến ngộp thở, và chỉ cần một hai nhịp bóng là có thể uy hiếp khung thành đội bạn rồi.”
”Thái ban bật đẹp nhưng sự thật cũng chẳng giải quyết vấn đề gì. Các pha hãm thành của Thái thì đều nằm trong phạm vi kiểm soát được. Pha nguy hiểm nhất của họ trừ quả pen chính là pha phản công Thíp gay chuyền cho Dangda đưa Ngọc Hải vào tình thế 1 đấu 2”

Cảm quan của cháu là cụ Hạt không xem hết cả trận. Hoặc nếu có xem thì cụ yêu VN và đánh giá 1 chiều quá.
Cháu phân tích thế này.
Trước trận, mình đủ mọi thiên thời, địa lợi, nhân hòa để ăn Thái dúi.
Không chỉ lợi thế sân nhà, mình còn hơn đứt về thể lực. Họ di chuyển sang Malai, dốc sức 90 phút rồi di chuyển tiếp sang VN và chỉ có 1, 2 buổi làm quen sân bãi. Tâm lý mình cũng ổn định hơn chứ ko căng cứng như họ. Ấy thế mà cháu khẳng định "hôm qua mình không bằng Thái".

Họ cầm bóng hơn 60%, hơn mình gấp đôi số đường chuyền và dứt điểm ăn đứt bên mình? Bên họ dứt điểm 13 lần, 7 lần trúng đích còn bên mình cháu ko nhớ trúng đích được lần nào. Cơ hội ngon nhất cháu thấy là của cu Văn Toàn. Nhưng làm sao bì được với quả đối mặt Văn Lâm rồi tiếp tục Văn hậu phải lăn xả cản phá. Chưa kể 1 cú sút xa cực căng và 2 cú phạt góc nhắm thẳng vào khung thành rất có ý đồ. Đấy là những thông số cụ thể còn bằng mắt thường cháu thấy họ ban bật nhuyễn và tự tin hơn mình.
Sự chênh lệch thể hiện rõ nhất 20p cuối sau khi 1 loạt sự thay đổi của cụ Park ko được phát huy cho lắm. QH về giữa sân hơi đuối, TA lúc đấy cũng hơi mệt rồi. Có quả còn bị Thíp nó lắc cho ngã dúi dụi. Thái chiếm hoàn toàn tuyến giữa và đẩy nhanh tốc độ để tìm bàn thắng. Các cụ xem lại sẽ thấy ít nhất 3 lần Văn Lâm làm chậm lại nhịp độ trận đấu bằng cách cầm bóng chờ tiền đạo Thái lao vào mới triển khai bóng. Khoản thời gian này cháu run thực sự và thở nhẹ khi hết giờ.

Về trọng tài, cháu nói thật là các cụ nào bảo quả Tiến Linh nhạy cảm thì cụ ấy chả hiểu gì về bóng đá. Các cụ xem lại hộ cháu xem, rõ ràng Văn Hậu đã việt vị. Cụ nào cần cháu sẽ chụp lại và áp dụng công nghệ VAR cho xem. Còn quả Pen và bàn của Tư Dũng, cháu có về mổ băng ghi hình thì thấy đây là 2 quả nhạy cảm. Trọng tài chốt rất nhanh và cả 2 đều bất lợi cho chủ nhà thì hơi buồn tí thôi. Chứ là điều hoàn toàn bình thường trong bóng đá ạ.
Báo mình thì sẽ cứ phỏng vấn mấy “cựu trọng tài”, “chuyên gia”… ủng hộ VN để chửi trọng tài thôi. Ông nào nói trọng tài đúng thì báo mình ko đăng nữa. Còn báo Thái sẽ vơ ngay mấy ông ấy vào để trích dẫn rồi phán trọng tài hoàn toàn công tâm.

Một điểm cuối cùng cháu muốn nói là VN đang thiếu 1 con bài tẩy mang tính đột biến cao ở băng ghế dự bị. Những trận gần đây, thử nghiệm cũng có, “người đã từng yêu” cũng có. Nhưng rồi lần lượt Việt Phong, Hoàng Đức, Hồng Duy rồi Công Phượng, chưa ai khiến cháu có niềm tin khi vào sân cả.

Tóm lại hôm qua là 1 trận đấu cực kỳ hay, hai đội cống hiến và có kết quả đẹp. Tuy nhiên quảng đường còn lại vẫn còn hơi đáng lo chứ không màu hường như cụ Hạt viết.

Cám ơn các cụ. Cháu mời các cụ vào còm ạ.
Chủ thớt không am hiểu bóng đá, nên cụ Tiêu không rep lại cũng oan ức gì đâu?

HuyArt

Xe lăn
Các cụ tập trung vào bình luận trái chiều đê, bóc mẽ làm gì cụ Hạt Tiêu nhỉ. Em cũng hay theo dõi các post của cụ ấy gần đây. cụ ấy có góc nhìn rất lạc quan đấy chứ
Cụ Tiêu 2 vợ chồng học tập và sinh sống bên Đức hàng chục năm, làm về giáo dục và du học chả liên quan gì đến báo chí, nhưng các bài viết về bóng đá khá chất lượng, do niềm đam mê và rất quan tâm đến bóng đá.

HuyArt

Xe lăn
Là mợ thì phải! Viết kiểu tâng bốc ve vuốt nên hợp nhãn số đông!
cụ theo dõi đều hết mấy thớt bóng bánh là hiểu chất lượng từng cây chém trên OF thôi mờ :D

Mợ này fan cứng GL nhưng nhất quyết không chịu nhận, cứ giả dạng fan HN kiểu để chém cho vẻ công tâm nhưng nội dung bài viết lộ hết ủng hộ ai! Nhớ tháng trước tranh cãi lò đào tạo trẻ, nhất quyết không cho HN nhận lò VSH, trong khi HN là chủ sở hữu VSH :))
2 vợ chồng dùng chung 1 nick
Nếu vợ cụ Tiêu mà bình luận bóng đá nét như dao cạo như thế thì cả cõi ô tô phang đái ngồi hết:D

dragonvnu

Xe buýt
Cụ Tiêu 2 vợ chồng học tập và sinh sống bên Đức hàng chục năm, làm về giáo dục và du học chả liên quan gì đến báo chí, nhưng các bài viết về bóng đá khá chất lượng, do niềm đam mê và rất quan tâm đến bóng đá.
Ý kiến gì cũng luôn có trái chiều mà
Nhưng em thích cách phân tích, phán đoán, và nhìn nhận trận đấu theo cách tích cực của cụ Hạt Tiêu, mọi diễn biến trên sân cụ đều nhìn nhận tích cực cho VN.
Mặt còn lại nhiều cụ chỉ ra điểm yếu, chê trách... ý kiến này cũng ko sai nhưng mà theo cách tiêu cực. Mặc dù các cụ đều có ý tốt. muốn chỉ rõ cái sai để phân tích, mổ xẻ hoặc muốn khích lệ, tung hô...
Em thì em thích tích cực, xem sướng hơn, đỡ mổ sẻ, đau đầu, giống HLV online :))