Quan niệm của phật giáo về cuộc sống và hạnh phúc!

sidecardesigner

Xe điện
Hôm nay cháu đã nói dối chỉ vì không muốn làm người khác tổn thương khi biết sự thật:(
Nhưng lòng nặng trĩu ....viết vào đây xem có nhẹ lòng hơn không...
A mô a di đà phật...

Bò Ma

Xe buýt
Hôm nay cháu đã nói dối chỉ vì không muốn làm người khác tổn thương khi biết sự thật:(
A mô a di đà phật...
A Di Đà Phật !
Cụ đừng nặng lòng khi nói dối nếu ''Thực ra lời nói dối hay không dối không quan trọng bằng lời nói đó có hại người hại mình hay không. Nói thật mà hại mình hại người thì còn nguy hiểm hơn là nói dối nhưng lợi mình, lợi người.''(thầy Viên Minh)

Chỉnh sửa cuối:

workerbee2006

Xe tải
Cháu quan tâm đến số củi nhà mợ ợ ! :D
Em là em ghét Lệ Uyn lắm nhá! Cứ trần tùng tục giống em:$
Em xin hầu các cụ các mợ một câu chuyện an toàn rất chi là đời sống sản xuất kinh doanh thế này:
Cách đây 5 năm, em có được học 1 bài an toàn phòng chống chảy nổ. Chúng nó dạy em thế này: 1 đám cháy bùng phát bởi 3 yếu tố hợp thành: Ôxy, nguồn nhiệt và vật liệu cháy.
- Ô xy ngập tràn quanh chúng ta, không có nó thì ta cũng tèo. Nhưng trớ trêu thay ta thở cái gì thì đám cháy nó cũng thở cái đấy.
- Nguồn nhiệt, quá đơn giản, chỉ cần 2 vật cọ sát vào nhau là ra tia lửa điện. Mắt nhìn cảnh, tai nghe âm thanh... cũng ra tia lửa điện ngay tắp lự #:-s => khỏi cản
- Vật liệu cháy: cái này thì dễ nhất này. Càng ít vật liệu cháy, hoặc không có thì tốt nhất.
Em suy ra rất lo gic như sau, khỏi kiếm củi làm gì cho nó cháy. Củi càng nhiều, tiềm tàng nguy cơ đám cháy càng to ^#(^
Chúc các cụ các mợ 1 Chủ nhật vui vẻ nhá @};-@};-@};-

City_nhỏ

Đi bộ
A Di Đà Phật !
Cụ đừng nặng lòng khi nói dối nếu ''Thực ra lời nói dối hay không dối không quan trọng bằng lời nói đó có hại người hại mình hay không. Nói thật mà hại mình hại người thì còn nguy hiểm hơn là nói dối nhưng lợi mình, lợi người.''(thầy Viên Minh)
mời cụ 1ly ạ!
có việc phơi bày trước mắt mà ta ko rõ bản chất thì đừng nên "vinh danh" cái gọi là sự thật mà làm cho gia đình người ta điên đảo, 2 bên đại chiến, từ già đến trẻ ôm nhau mà khóc...thì ko nên các cụ nhỉ. cách lựa chọn là im lặng. hjhi!
việc này nhà cháu ko làm đâu ạ! (ah cái việc làm cho gia đình ng ta đau khổ ấy...) nhất quyết không làm đâu ạ! im lặng là hơn ạ :P

Chỉnh sửa cuối:

City_nhỏ

Đi bộ
NAM MÔ A DI ĐÀ PHẬT!
ah quên ngày mới chúc các cụ/mợ thân tâm an lạc & hoan hỉ, hoan hỉ nhá!

kienbeu

Xe điện
A mô a di đà phật...

Cái đó gọi là : Thiện Xảo trong cuộc sống không thể thiếu được cụ ạ!
A Di Đà Phật!

lewin

Xe điện
Em xin hầu các cụ các mợ một câu chuyện an toàn rất chi là đời sống sản xuất kinh doanh thế này:
Cách đây 5 năm, em có được học 1 bài an toàn phòng chống chảy nổ. Chúng nó dạy em thế này: 1 đám cháy bùng phát bởi 3 yếu tố hợp thành: Ôxy, nguồn nhiệt và vật liệu cháy.
- Ô xy ngập tràn quanh chúng ta, không có nó thì ta cũng tèo. Nhưng trớ trêu thay ta thở cái gì thì đám cháy nó cũng thở cái đấy.
- Nguồn nhiệt, quá đơn giản, chỉ cần 2 vật cọ sát vào nhau là ra tia lửa điện. Mắt nhìn cảnh, tai nghe âm thanh... cũng ra tia lửa điện ngay tắp lự #:-s => khỏi cản
- Vật liệu cháy: cái này thì dễ nhất này. Càng ít vật liệu cháy, hoặc không có thì tốt nhất.
Em suy ra rất lo gic như sau, khỏi kiếm củi làm gì cho nó cháy. Củi càng nhiều, tiềm tàng nguy cơ đám cháy càng to ^#(^
Ơ cái cụ này ! Chả hóa ra cụ rơi vào 1 trong 2 trường hợp :

1/ Vừa đốt hết củi ---> đương ủ miu đi kiếm củi ???

2 /Không có củi đốt ---> thèm và cũng đi kiếm củi ???

* Ở đây ko bàn chuyện cháy nhá (vì nó là tất yếu rồi khỏi bàn ) Vậy ta bàn cái chuyện vật liệu cháy phỏng =))

Thiện tai ! Cả nhà cứ đề phòng củi lửa dù trời mưa vật ẩm nhá :D

ttdung

Xe hơi
Kụ dạy phải ạ.
Con người vô thường, cảnh vô thường và vạn vật cũng vô thường.
Nhưng chính vô thường lại thường................bình thường.~X(

xe thủng lốp

Xe container
Từ trước tới nay iêm toàn chém gió không biết là có tội không hả phật tổ ơi. Mô Phật

City_nhỏ

Đi bộ
từ trước tới nay iêm toàn chém gió không biết là có tội không hả phật tổ ơi. Mô phật
ko tội bằng việc vinh danh sự thật mà làm gia đình người ta phiền lòng đâu cụ ạ!
( mà quan trọng cụ chém gió những gì nữa đấy ạ!)
mô phật! Các cụ hoan hỉ cái ná!

hoalocvung

Xe điện
A mô a di đà phật...
Em cho là Mợ đang thực hành tâm ngay thẳng. Theo Huệ Năng Lục Tổ, thực hành được tâm ngay thẳng, tâm không kẹt hai bên. Tâm chính là đạo tràng, tâm là tịnh độ. Chấp vào đó để kìm tâm đó là chỗ chân thật. A Di Đà Phật.

ttdung

Xe hơi
Từ trước tới nay iêm toàn chém gió không biết là có tội không hả phật tổ ơi. Mô Phật
Ngay Đức Phật Thích Ca, trước khi nhập Niết Bàn, Ngài dạy: Trước nay ta chưa từng thuyết pháp một lời nào cả.
Kụ có để ý ở tượng Phật Thích Ca, một tay cầm cành sen đưa lên, Ngài đang thuyết Pháp.
Dưng mà .................chúng sinh không để ý

xe thủng lốp

Xe container
ko tội bằng việc vinh danh sự thật mà làm gia đình người ta phiền lòng đâu cụ ạ!
( mà quan trọng cụ chém gió những gì nữa đấy ạ!)
mô phật! Các cụ hoan hỉ cái ná!
Em toàn chém gió là em đẹp trai, phong độ, lãng mạn hiện thân của anh hùng......"đôi lời sám hối với phật tổ"

hoalocvung

Xe điện
Em toàn chém gió là em đẹp trai, phong độ, lãng mạn hiện thân của anh hùng......"đôi lời sám hối với phật tổ"
:)):)):)) Nếu chỉ là chém gió thê thì Cụ không cần phải sám hối với Thế Tôn. Khi nào đứng trước cổng U Minh giới sám hối cũng được =))=))

xe thủng lốp

Xe container
Ngay Đức Phật Thích Ca, trước khi nhập Niết Bàn, Ngài dạy: Trước nay ta chưa từng thuyết pháp một lời nào cả.
Kụ có để ý ở tượng Phật Thích Ca, một tay cầm cành sen đưa lên, Ngài đang thuyết Pháp.
Dưng mà .................chúng sinh không để ý
Đúng là em chẳng để ý thật Toàn soi đĩa hoa quả để trước mặt thôi, tội lỗi tội lỗi.....

lewin

Xe điện

Rolland

Xe điện
Em cho là Mợ đang thực hành tâm ngay thẳng. Theo Huệ Năng Lục Tổ, thực hành được tâm ngay thẳng, tâm không kẹt hai bên. Tâm chính là đạo tràng, tâm là tịnh độ. Chấp vào đó để kìm tâm đó là chỗ chân thật. A Di Đà Phật.
Nài nài nài!
Cái Lão Vừng kia, yEm mấy Lão có ân oán gì mờ lão cứ réo tên "cúng cơm" nhà yEm ra mà "mắng" thế hở? :-|

A-di-đà Phật! Đề nghị Mod nào chạy ngang qua sửa giúp yEm cái chữ "Phật" ở ngoài tiêu đề với! Cho yEm xin chữ "P" thay vì chữ "p" thôi ợ! Xét về lý thì là "danh từ riêng", xét về Đạo thì là tỏ lòng tôn kính với Phật tổ!

yEm cảm ơn!

Rolland