[Funland] Quần sịp và thắt lưng

Dangminhquan

Xe điện
Lâu lắm rồi nhà cháu không dùng thắt lưng,quần chun tiện thoải mái vô cùng.
Còn sơ lit thì vẫn dùng,cụ nào không dùng thì cứ quấn quanh hông nên không sợ mất kiểm soát.

Rivers

Xe container
Em ít khi dùng thắt lưng trừ những dịp cần trang trọng.
Còn xịp thì chắc chắn cần vì bỏ thì nó cứ lủng lẳng chị em nhìn hoài lại ngại :D

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
- Em không mặc sịp, chỉ mặc quần đùi bên trong thôi. Trừ trường hợp chơi thể thao thì phải mặc không nó đánh vào sưng đùi.
- Thắt lưng thì nên có khi cần sơ vin với áo somi, ko có nhìn nó cứ vô lý sao đó.
Em mà ko dùng síp thì suốt ngày tím hai bắp đùi. Khổ lắm.
2 cụ có bơm thổi gì cho nhau không mà đều thấy bị sưng đùi thế =))

cadan

Xe container
Em cũng giống cụ một nửa, nhưng em thích dùng dây đeo quần hơn dây lưng. Nhưng mà nhìn nó kiểu "đĩ đĩ" sao đấy, không được tự nhiên nên hiếm dám đeo.
Có cụ nào thích dùng dây đeo quần kiểu như thế này không nhỉ?

Dây đeo quần này nó còn có tác dụng là giữ ly và đứng ống quần, dùng đuọc thì quá đẹp luôn ấy

có đièu VN mình xứ nóng, ko quen xài

cadan

Xe container
Em copy trên mạng:

Vòng, nhẫn, dây chuyền, kính râm, kính đọc sách, găng tay, khăn quàng cổ, thắt lưng… Thậm chí hình xăm, xe đạp, bao kính, bút, đồng hồ… À đấy, đồng hồ – một thứ cực to trong tủ quần áo của đàn ông trưởng thành. Tất cả những thứ đó đều được gọi chung là phụ kiện trong thời trang của nam giới.

Bạn cũng chẳng cần phải phân loại tất cả những thứ đó làm gì cho mệt. Mỗi người chỉ quan tâm đến việc tìm món phụ kiện sẽ khiến mình đẹp hơn ở đâu.
...
đeo thắt lưng hay không đeo thắt lưng? Quy luật chung là luôn luôn đeo thắt lưng nếu quần có đỉa quần, trừ khi bạn không có ý định sơ vin. (Lưu ý: bất cứ cuộc họp mặt hay nơi làm việc nào mang tính kinh doanh hoặc văn phòng, hãy luôn nhớ sơ vin).

cadan

Xe container
Em copy trên mạng:

Vòng, nhẫn, dây chuyền, kính râm, kính đọc sách, găng tay, khăn quàng cổ, thắt lưng… Thậm chí hình xăm, xe đạp, bao kính, bút, đồng hồ… À đấy, đồng hồ – một thứ cực to trong tủ quần áo của đàn ông trưởng thành. Tất cả những thứ đó đều được gọi chung là phụ kiện trong thời trang của nam giới.

Bạn cũng chẳng cần phải phân loại tất cả những thứ đó làm gì cho mệt. Mỗi người chỉ quan tâm đến việc tìm món phụ kiện sẽ khiến mình đẹp hơn ở đâu.
...
đeo thắt lưng hay không đeo thắt lưng? Quy luật chung là luôn luôn đeo thắt lưng nếu quần có đỉa quần, trừ khi bạn không có ý định sơ vin. (Lưu ý: bất cứ cuộc họp mặt hay nơi làm việc nào mang tính kinh doanh hoặc văn phòng, hãy luôn nhớ sơ vin).
Dưới đây là một vài điểm quan trọng bạn cần đặc biệt lưu ý trong việc sử dụng thắt lưng. Thật ra không có gì là phức tạp, nếu bạn luôn nhớ những quy luật này và nhờ đó, bạn có thể tránh được một vài hớ hênh đáng xấu hổ trong cung cách ăn măc.

Về màu sắc: Trong cách ăn mặc văn phòng hay công sở, thắt lưng phải luôn đồng màu với đôi giầy bạn đang đi. Giầy đen phải đi cùng thắt lưng đen. Giầy nâu – thắt lưng nâu. Tông màu nâu nên phối theo sắc thái màu tương ứng (ví dụ: nâu chocolate, nâu đỏ, bã trầu, nâu rượu…) và/hoặc độ sáng/tối của màu (ví dụ: nâu sáng với nâu sáng, nâu vừa với nâu vừa…)

Về khóa thắt lưng: Màu của khóa thắt lưng (thường là đồng xỉn hay kim loại bóng) đều phải ăn nhập với các phụ kiện trên người bạn, ví dụ như đồng hồ, trang sức hay các loại vòng tay. Ví dụ nếu bạn đeo một chiếc thắt lưng có khóa màu đồng xỉn, hãy chắc chắn rằng chiếc đồng hồ cũng như món trang sức bạn đang đeo có dây hoặc có viền kim loại màu tương ứng.

Chỉnh sửa cuối:

cadan

Xe container
Em cungz khó hình dung ra khi mặc món này mà ko có thắt lưng bên ngoài và sịp bên trong

Hai_75

Xe điện
Từ ngày bụng giảm em chả dùng thắt lưng nữa. Thấy thoải mái hẳn khi ngồi nhiều. Em mua cái quần của bọn Uniqlo nó có 2 cái dây ngay chỗ cúc, cạp nó cũng hơi co dãn nên em thấy thoải mái hơn. Bên trong, quần sịp em chả mặc bao giờ, chỉ mặc quần đùi thôi.

cadan

Xe container
Nếu thắt lưng là phụ kiện nam tính ngoài đường thì sịp là phụ kiện tăng vẻ đàn ông ...trên giường

Có phải ko ạ

giờ thử tưởng tượng gấu nhìn thấy các cụ trong trang phục này

Thì có cảm hứng nhiều hơn trong cái quần đùi ko

HoaMaudon

Xe tăng
Đàn ông trung niên, bệ vệ, boss thì mặc quần với quái đeo suspender khá đẹp, rất đàn ông

Còn đàn ông mà mặc cái quần kiểu không thắt lưng, có cái cúc cài dài sang 1 bên trông hãm cực luôn ấy, như thằng gay

Nếu thắt lưng là phụ kiện nam tính ngoài đường thì sịp là phụ kiện tăng vẻ đàn ông ...trên giường

Có phải ko ạ

giờ thử tưởng tượng gấu nhìn thấy các cụ trong trang phục này

View attachment 6089662

Thì có cảm hứng nhiều hơn trong cái quần đùi ko

View attachment 6089688
Bụng bia 1 múi thì cuần đùi, chịp hay tồng ngỗng ra cũng như nhau cả thôi

Haiz

GTR Nismo

Xe hơi
Em thì bước qua tuổi 45 thấy quần sịp có vẻ không cần nữa rồi.

TsarPutin

Xe tăng
Đúng là không quá cần thiết. Xưa các cụ đã có câu:
Nhanh như điện, tiện như quần chun.
Đã quần chun, không thắt lưng, không sịp thì tiện quá! Nhất là những nơi công cộng, đem lại cảm giác kích thích cao độ.
e nhớ thời 18-20 k mặc sịp thì đúng k dám ra đường, nhìn e nào hở cái là dài như mũi của pinocchio luôn =))

KAXIHAN

Xe tải
Thắt lưng có vẫn hơn, quần chun hay cài khuy mà đứt chun đứt cúc thì khóc, có thắt lưng thì sống tươi đấy.
Sịp hay quần con vẫn nên có, cái thời chưa mặc quần con tè xong kéo phéc mơ tuya ngày xưa nhiều ông khóc thét rồi, có vẫn an toàn hơn đấy.

cadan

Xe container
Em cungz khó hình dung ra khi mặc món này mà ko có thắt lưng bên ngoài và sịp bên trong

View attachment 6089562
Thắt lưng có vẫn hơn, quần chun hay cài khuy mà đứt chun đứt cúc thì khóc, có thắt lưng thì sống tươi đấy.
Sịp hay quần con vẫn nên có, cái thời chưa mặc quần con tè xong kéo phéc mơ tuya ngày xưa nhiều ông khóc thét rồi, có vẫn an toàn hơn đấy.
xong lại chơi quả quần bò trên kia mà ko sịp thì tha hồ thốn...

e nhớ thời 18-20 k mặc sịp thì đúng k dám ra đường, nhìn e nào hở cái là dài như mũi của pinocchio luôn =))

Nikolai M

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Từ ngày bụng giảm em chả dùng thắt lưng nữa. Thấy thoải mái hẳn khi ngồi nhiều. Em mua cái quần của bọn Uniqlo nó có 2 cái dây ngay chỗ cúc, cạp nó cũng hơi co dãn nên em thấy thoải mái hơn. Bên trong, quần sịp em chả mặc bao giờ, chỉ mặc quần đùi thôi.
Ở uniquilo có quần đó hả cụ mặc đi làm được chứ ạ em tìm mãi mà chưa thấy cái nào hợp

traxoay

Xe buýt
Em copy trên mạng:

...
Từ hồi cụ lên làm chủ, em thấy nhiều vị mặc áo bỏ ngoài quần lắm

Hai_75

Xe điện
Ở uniquilo có quần đó hả cụ mặc đi làm được chứ ạ em tìm mãi mà chưa thấy cái nào hợp
Mặc đi làm được cụ ợ. Em mua màu đen và xanh tím than. Mà em thích nhất là chiều dài chuẩn luôn, em không phải cắt gấu (em cao 170cm).

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Năm lớp 9, tuổi đang dậy thì, có những lúc thấy lên bảng giả bài mà đi khom lưng =))

cadan

Xe container
Từ hồi cụ lên làm chủ, em thấy nhiều vị mặc áo bỏ ngoài quần lắm
Các chínhchịgia đôngphươnghồng theo gu thời trang khác với âu bương cụ ạ

cơ mà gần đây e thấy các BT chăm chút phong cách lắm, vài lần em đỗ xe ôm chờ khách ở cổng bộ, thâý các lãnh đạo đi ra vào, giày bốt cực đẹp